Cần config giúp Pcsx2 r1888 để chơi FF X trên Windows 7

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi Silver-Hand, 10/1/10.

1. Silver-Hand

Silver-Hand Youtube Master Race

Máy mình cấu hình:
    Processor: Core 2 Duo 2.00 Ghz
    RAM : 2 GB
    VGA : GeForce G 210M VRAM 512 MB

Mình đã thử nhiều cách config khác nhau mà kết quả là speed thấp tè tè từ 25-30 fps.Mình thấy mấy bản beta mới trong phần config graphics có phần Direct X11,nên đã thử chọn( vì nghe nói Windows 7 Ulti cài sẵn DX11) nhưng đến khi run game thì giả lập tự động close??Ngoài ra phần Controller mình bị lỗi này khi đặt 4 phím định hướng là lên, xuống, trái, phải, 4 phím hình là W,A,S,D nhưng khi vào thử game(với graphics chọn DX 9 nhé), thì tất cả các phím hình không thể bấm đc(mặc dù không trùng với phím khác), mà bắt buộc phải bấm 1 phím định hướng, sau đó bấm W,A,S,D mới đc, chính vì vậy mà khi đánh nhau, fps thì đã cùi mà bấm kiếu đó mấy char toàn đánh đồng đội.Ngoài ra mình còn bị lỗi Failed Loading memcard nữa....nản wá ai giúp với

2. hiepsitoctrang_k

hiepsitoctrang_k T.E.T.Я.I.S

Pcsx2 trên window 7 cũng chạy good thôi. Thậm chí có phần nhanh và đẹp hơn trên WinXP nữa...
    Máy zậy mà chiến FFX tầm 25~30FPS thì chỉ có config sai thui <-- post hình lên xem thử :D
    Gsdx vẫn chưa dùng được DirectX11 đâu(trình tự động close, nếu bạn xem những bản mới hơn của Gsdx thì mục DX11 sẽ ko còn nữa :D) <-- chọn DirectX10 là được rồi.
    Vấn đề với controller bạn chuyển sang dung Lilypad xem thử? Và lưu ý là để cả 2 port là Lilypad hết nhah...anyway post hình lên xem mới biết được.

3. Silver-Hand

Kể cả DX 10 cũng tự close hết, vì mấy bản mới chưa có hướng dẫn config nên bạn config hộ mình để mình thử xem...

4. hiepsitoctrang_k

Config cũng bình thường như mấy bản kc thôi...để mai up lên cho.

5. Silver-Hand

Mà mình hỏi thêm lỗi không thể load memcard là sao vậy?

6. savage02001

savage02001 Legend of Zelda

Cứ chọn lại đường dẫn đến cái file memcard là ổn. Chọn đường dẫn xong thì tắt pcsx2 đi bật lại. Nó báo thế khi nó ko tìm thấy memcard thôi.

7. hiepsitoctrang_k

8. Silver-Hand

9. Line4nine

Line4nine Youtube Master Race

Máy mình Laptop Acer Aspire Intel Pentium processor T4400 2.2Ghz Dual-Core CPU, Ram 1Gb. Intel GMA 4500M, windows mặc định là win 7, liệu có chơi được xài đc Pcsx2 để chơi FF X ko mọi người? Mong sớm reply :(

10. FFSeriesvn

FFSeriesvn Mr & Ms Pac-Man

với máy bạn kề trên và bạn chủ topic cách cấu hình tốt nhất là chọn cái Gsdx nhưng chọn software đó, đừng chọn hardware, chậm lắm, mấy cái kia thì default là ok rồi.