[Cần giúp đỡ] V/v Thông tin mua máy PSP mới

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi shipthanh99, 5/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. shipthanh99

shipthanh99 Youtube Master Race

Mình đã có đọc topic PSP Ultimate, và có những dự tính mua PSP trong thời gian: Sau tết đón năm mới 2009 (tậu lì xì á mà:'>). Rất mong muốn mọi người trong Box Sony giúp đỡ, vì tình hình mình không thể tha thứ cho bản thân nếu không cày Dissidia FF::(. Đặc biệt là vào topic này này: http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=542433:((

Hi vọng những cao thủ có thể trả lời dùm mình vài câu hỏi:

-----------------------------------------------------------

1.Nếu mua máy về "cày" thì nên mua fat hay slim ?

2.Giá cả thời "thác loạn kinh tế" chừng bao nhiêu vậy, để mình chuẩn bị tâm thần ?

3. PSP Slim và fat chênh giá độ bao nhiêu, và có thể hack được dễ dàng không ?

4.Mình thì có suy nghĩ về fat (pin lâu hơn), nhưng version nào của máy (cái model á như PSP-xxxx) chứa filmware nào là mới nhất ? (để có thể chơi được Dissidia FF, thực tế mình vì trò này mà mua và cũng vì FF7 CC ^^)

5.Những phụ phí kèm theo ước chừng là bao nhiêu >.<, như phí mua MS, phí hack, hộp đựng v..v...

6.Mua máy mới nên đến những shop game nào đáng tin cậy nhất của members Box Sony ?

Nếu wí cao thủ(s) có lòng hảo tâm muốn cung cấp thêm thì càng tốt :'>

Xin hết, :") Cám ơn mọi người đã đọc và júp đở mình. Mình rất chân thành nhờ vả mọi người đấy.

Mình cũng hi vọng mod tha lỗi vì mạn gan tạo Topic mới, vì chắc cũng sẽ có nhiều người cần thông tin(s) trong thời điểm này để tậu PSP. ^^

Thank lần cuối.

P/s: Hy vọng có sự trả lời sớm :x

2. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Thế nếu có thêm 100 ng mua PSP mới như bạn thì ai cũng lập thêm 2pic mới à?
    Ai lập 2pic mới cũng "Xin lỗi MOD...", biết có lỗi mà vẫn làm, hóa ra trẻ con à?
    Nếu có 100 mem như bạn: lập chềnh ếnh cái 2pic ở đây, lần sau lại có thêm nữa, mode lại phải đi close. Mà nó ko tuột thẳng xuống đáy đâu, nó cứ trôi lềnh bềnh giữa box Sony này bạn ạ!
    Phiền bạn lên sticked Hỏi đáp trên kia nhé! Mình sẽ trả lời!

3. cyberbrain

cyberbrain C O N T R A GameOver

Chả hiểu mấy cái topic cho newbie dùng để làm gì,người ta sticky hẳn vào cho mà đỡ phải tìm rồi mà cũng ko đọc.Cần thì vào đó mà tìm,có hết từ đầu tới cuối.
    Chắc cái này do văn hóa đọc là chính.

4. manabe

manabe Donkey Kong

Cái này cũng là do ý thức của người VN, lúc nào cũng muốn nhanh nhanh chóng chóng cho xong việc của mình đi còn lại là kệ chúng nó. Để rác cũng chả sao.
    Và cái chính là những người nào trả lời những câu hỏi đó tức là đã khuyến khích việc làm sai nội quy, ý thức cũng chả hơn mấy đứa lập topic lung tung là bao. Chắc chắn sẽ ko bao h trả lời ở mấy topic kiểu như thế này.

5. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.