Cần Pro Ranger hướng dẫn chơi

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi lightning9x, 15/10/13.

1. lightning9x

lightning9x Guest

mình có con ranger 50, cần các pro hướng dẫn về stigma, mns, cách PVP với các class, hướng đi cho ranger bản 4.0 và tương lai vì minh thấy từ lúc có Gunner thì ranger hơi bị chìm =.=! :3cool_nosebleed:

2. hsl2310

hsl2310 Youtube Master Race

ranger vẫn khỏe lắm mà . mình cảm nhận thế thôi còn các pro thì ko bít

3. †_Pikachu_†

†_Pikachu_† Legend of Zelda Lão Làng GVN

Bạn cứ yên tâm là ranger vẫn mạnh, vẫn hổ báo trường mẫu giáo như ngày nào. Lên 4.0 này thì khả năng kill AFK-er của ranger vẫn ko hề suy giảm. Đặc biệt ranger là 1 class ra skill tốc độ nhanh, vì thế mà bạn phải bind nút cho skill phải thật chuẩn, có thể xài thêm nút bên phím số Num lock bằng 2 chân (hoặc 3 chân tùy khả năng mỗi người) nếu bạn cảm thấy 2 tay bấm vẫn chưa đủ.

4. lightning9x

lightning9x Guest

bản 4.0 này ép mns j vậy các bác em nghe nói là ATK/Crit/MR pải ko

5. mr_nỏm

mr_nỏm Youtube Master Race

ngang gear thì ranger bắn cho vài phát là gunner ra đi trong 1 nốt nhạc :6cool_boss: và ngược lại. :3cool_nosebleed: mình chơi thử gunner đến lv 56 thì thấy duel với ranger rất khổ. nó cứ làm cho 1 phát silence là xác định lên thớt, dùng pot xong thì ko kịp remove sock nữa :5cool_beat_plaster:. nhưng thử thì thế. mình chơi cle vẫn là chính. h` gunner mọc đầy đường, pvp ỉm quá nên ko ưa lắm. =.='
    mình để ý thì thấy đa phần chơi atk/crit. còn 1 số đi theo crit/acc. ko biết thấy nhiều cle mix block quá hay sao mà dạo này mns acc tăng giá :2cool_sexy_girl:

6. nicole123

nicole123 Dragon Quest Lão Làng GVN

Gunner bị silence vẫn bắn skill được, chỉ ko buff được (ko buff được Reload thì ko dps kịp thôi) vì cái mechanic của nó bựa quá.
    Skill tấn công của gunner là bấm cò súng (physical) nên silence ko ngăn được, trong khi đạn bắn ra lại có MA riêng của nó + MA của gunner (bị blind damg vẫn có là thế).
    Sở dĩ có điều này là vì cơ chế của các effect:
    + Silence: Ngăn không cho dùng skill magic, không BẤM được.
    + Blind: trừ accuracy các skill physic, bấm được nhưng MISS.

Effect duy nhất có hiệu quả lên Gunner là bound, glad và SM có, chả hiểu sao Bound 3s của chanter nó vẫn bắn skill ầm ầm được... Hay là mình nhầm Bound cũng ko si nhê :3?

Ranger vẫn bá đạo mà, điển hình là 1v1 với ku Deakon vẫn chết với nó (sau khi bị trúng CC sleep, 3 traps và silence :( )
    Bây giờ ai cũng 2 3 set trong người nên cle có block set thì mình cũng phải có accu set thôi, 3k4 parry đây thôi mà các class physical đánh mình như gãi ngứa, 1v2 temp/glad mà 2 đứa nó phải dùng hết skill (BG/2nd Wind/2k DP/4k DP) với mình nữa kìa.

7. Engery

Engery Mr & Ms Pac-Man

thất vậy thì bạn ghê quá rồi. cho cái tên IGN để sau vào game mà mình đi solo gặp bạn mình còn biết đường chạy bạn ơi. pro quá rồi ~.~

8. mr_nỏm

mr_nỏm Youtube Master Race

party sao ghê vậy? @@! mình tưởng cle chơi block là ngon rồi mà. hay hôm nay rảnh mix thử set party chơi :3cool_nosebleed:
    block 4k. temp genover set tím bầm mà đuổi mãi cũng có kill đc đâu :)). hôm qua may mắn mọc ra con gla với cle đi cùng. ko thì chắc nó đuổi chán :p

9. Engery

Engery Mr & Ms Pac-Man

temp block gap magic no thit. ghe lam ban oi. con parry thi chi chanter/glad build chu yeu de troll physic thoi :D.

10. Kalinko

Kalinko Mr & Ms Pac-Man

dạo này dân chúng thích kiểu ta đây trâu stack 2-3 set block parry để chờ zerg đến nhỉ =))

11. Tear

Tear Donkey Kong

Zerg đến thì 1001 set cũng ngỏm hết.

12. nicole123

nicole123 Dragon Quest Lão Làng GVN

Đi đâu cũng xin IGN, nguy hiểm quá
    Cho trong topic trước cả tháng rồi mù sao ko thấy?

13. Engery

Engery Mr & Ms Pac-Man

vai~. fai queut moi loi` ra. xin loi chu hih nhu ban chua cho. minh xin de co gi gap minh chay ma? kho khac vs nhau the ;))

14. hacker109

hacker109 Youtube Master Race

Ranger mình thấy 1 set crit/ATk, 1 set MA, 4.0 nay MR set kho' lắm bạn, tác dụng không nhiều. voi 1 set MA /crit thi ban có thể giết mage clas dễ dàng với 3 debuff ( silence la debuff thứ 3) thi mage sẽ thành bao cát cho bạn bắn, phys class thì cũng vậy, kite sleep bủy blind kite .... . Còn PVE set crit ATk la đẹp. lvl 50 de pve thì bạn cứ 500 crit còn dư slot thì full ATk. Chơi giao lưu với may người trong game thì bạn se hoc dc nhiều, đọc 1 số hướng dẫn trên Forum nước ngoài đó bạn,
    Ranger guide : Stuning shot > die/ if not die > stuning shot .............

15. mrnonstop

mrnonstop Mr & Ms Pac-Man

:) ta sài set crit với att bắn vẫn phê lòi :) Nói chung em ranger vẫn ngon chán . Ai nói gì thì nói chứ game nó phát triển lên chí ít cũng cần cân bằng , còn thắng thua thì do đồ đạc với trình pk thôi . Chả có class nào là vô đối cả . Nguyên tắc là có cày kiếm set đồ ngon , chơi nhiều quen tay , thế là pk tốt thôi :))