Cảnh báo cho những người VN trong U7 quá khích

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi mamut2100, 3/9/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mamut2100

mamut2100 Mr & Ms Pac-Man

Tôi không biết mấy người muốn cái gì, các người đều là người VN mà lại đi tấn công người VN khác, tôi rất bất mãn chuyện này.
    Nay tôi chính thức tuyên chiến với người nào dám tấn công member trong liên minh FF
    Đầu tiên là "nirvana" 1:181:6 rank 73
    Tôi cũng có được 1 nguồn tin cho biết OMG! và Mokuensu đang âm mưu chống lại LM, nếu các ông không có thì yêu cầu xác nhận lại để tránh làm tổn thương hòa khí trong Uni7
    Một lần nữa tôi xin nhắc lại tiêu chí của LM là lấy chiến tranh làm đầu, nhưng chúng tôi không hề muốn tấn công những member VN do đó đừng ai khiêu chiến với chúng tôi.

2. xinchao1

xinchao1 Mr & Ms Pac-Man

Thôi kệ đi, tôi đã mes cho Ex founder rôi, nó nói là rất lấy làm tiếc. Nếu Nirvana tiếp tục để ý ông tôi đã có một danh sách dài member của Ex để trả thù rồi.
    OMG và mokuensu thì làm trò gì. Nếu cần cứ ra tay trước đi. Chẳng qua không muốn tấn công người VN lẫn nhau thôi.

3. OMG!

OMG! Mr & Ms Pac-Man

1. Hahaha, nếu thích thì cứ ra tay trước đi, lol.

2. Mokuensu là ai tôi đâu có biết (mới chơi mà). Cả fleet của tôi có được 20 cái cả cruiser và BS thì làm sao tấn công ai. Hơn nữa, người việt với nhau, không giúp được nhau thì thôi, thừa hơi đâu mà gà nhà đá nhau làm gì.

3. Mamut này, ông lấy cái nguồn tin dở hơi đấy ở đâu thế? t

4. mamut2100

Nguồn tin thì tôi có nhiều, tuy tôi mới chơi nhưng tôi cũng đã thiết lập được 1 mạng lưới thông tin chuyên dụng, tôi nhận được nguồn tin đó, tuy nhiên vì tôi chưa tin thành ra mới yêu cầu ông xác nhận lại, chính là vì tôi không muốn tấn công bất kỳ người vn nào hết, mục tiêu của tôi hiện nay dang là thằng SpeeeD thôi.
    Tuy nhiên nếu ai cố chấp mà tấn công chúng tôi thì xin báo trước chúng tôi cũng không khoan tay chịu chết đâu.

5. OMG!

OMG! Mr & Ms Pac-Man

hahaha, nguồn tin như c. tôi chưa từng msg hay chat với chú nào trong ogame, lol.

nếu cảm thấy lăn tăn thì vác fleet qua 1:93:10 đập một phát đi cho bõ ghét, attacker has 100% chance to win, lol.

"Tuy nhiên nếu ai cố chấp mà tấn công chúng tôi thì xin báo trước chúng tôi cũng không khoan tay chịu chết đâu." <---- những câu thế này không cần thiết, không ai đếm xỉa đến ông nhiều như ông nghĩ đâu. A planet has its core, but the universe has no center, lol.

Mà này, cảm thấy căng thẳng hả? nhìn mông con bé atavar của tôi mà thư giãn đi. :devil: Holy shit!

6. xinchao1

xinchao1 Mr & Ms Pac-Man

thôi meokhung bớt nóng đi, thằng OMG hay nói bậy nhưng nó nói cũng có lý. "Ogame don't have any winner or losser". Ông nên chơi relax 1 chút nha, kệ thằng này muốn ba hoa gì thì ba hoa. Tất nhiên là nói như vậy nhưng LM này không phải ai giỡn cũng được chúng mình cũng phải kick that holy a$$ cho thằng OMG căng thẳng còn mình thì relax. Nhân thể kiếm tí Res chơi, nó làm farm mà :cool:

7. __joker

__joker Donkey Kong

Tôi không biết mấy
    Mình cũng mới chơi thôi nhưng mình nghĩ đã cùng là VN thì không nên tấn công nhau mà nên cùng nhau thành lập LM để cùng chơi !
    ..........................

8. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

oài oài.....tui đâu có muốn tấn công ai.....nếu mà muốn tấn công thì tui cũng đâu có giở hơi đi tấn công người VN....các bác đừng có vu oan cho tui nghen.......mục tiêu mà LM của tui đưa ra la TeamA chứ đâu phải các bác mà nếu LM bảo tui tấn công FF thì tui cũng chẳng thèm ngó.....

9. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

oài...các bác sao căng thẳng thế....
    bác mamut lấy nguồn tin từ "spy" nào? phải post ra công khai cho mọi người biết chứ...còn người tấn công các bác thì tôi ko rõ...còn nếu như 2 bên đã xác nhận là có tấn công từ mem của bên này sang mem của bên kia thì tốt nhất là 2 leader ngồi lại nói chiện đàng hoàng...thỏa luận xem chuyện này ra sao, lỗi của ai (theo như tôi nghĩ là lỗi từ cả 2 phía)...rồi tìm cách giải quyết ổn thỏa 2 bên...chứ giờ bên này bênh mem mình, bên kia cũng bênh mem kia...2 bên bênh gà nhà...mà 2 gà nhà lại đánh nhau -> 2 bên đánh nhau, pó tay...-,-...có việc gì cũng bình tĩnh một chút mà tính, đừng có hăng máu quá lại làm mất hòa khí...Ogamer VN chúng ta hơn các Ogamer khác ở chỗ chúng ta biết nương tựa, giúp đỡ nhau chứ đâu phải đánh nhau chứ...đừng cãi nhau nữa...đừng cảm thấy mình bị thiệt hay mình đúng là mọi chuyện ổn thỏa thôi mà (xúi bậy? :D)...
    PS: Nếu như các bác có thể làm hòa được, thì tôi gợi ý thế này: set up NAP hay thiết lập ally đi...còn nếu các bác thống nhất nữa thì hợp lại thành một Union gồm 2 Lm nhỏ :hug: ...tùy các bác cả thôi...
    PPS: Đã del nick uni7 vì cảm thấy mình quá noob + ko đủ chình độ :"> =(( ::(

10. vnt87

vnt87 Donkey Kong

ặc ặc thế cái nick tui cậu cho ai rồi hay cũng del nốt rồi? Nếu ko ai lấy thì del nốt đi nhé.

11. mokuensu

mokuensu Mario & Luigi

bây h thì chẳng biết thế nào chứ toàn bị vu oan thoai....với cả tình ra tui cũng là noob với mấy bác thôi mà lấy đâu ra tàu mà oánh....:D.....mong các vị giang tay khoang nhượng....

12. NFSUG2

NFSUG2 Fire in the hole!

này : ogame là war game .. sao cấm ng ta có ý đồ chống lại mình đc cơ chứ ...
    nếu VN ko giúp đc VN mà cứ bo bo lo cho mình thì mình cứ attack ... tất nhin ko wa' khích đến như thế ...
    mà may là OMG! chỉ mới :" có ý định chống đối" :)) đã bị hăm dọa wa' sức
    mà mạng thông tin chuyên dụng là cái F*** gì thế ??? chỉ cái coi lolz
    to OMG! ko chơi CO nữa ah` ??

13. mamut2100

Nó là cái gì đi chẳng nữa thì cũng không liên quan gì đến bác, ok!
    Tôi hỏi trước như thế vì tôi có lòng tốt, không muốn đánh bừa bãi mấy bác có hiểu không, đúng đây là war game, nhưng tôi thì không muốn gây hấn với cộng đồng người vn chúng ta, còn nếu bác thích thì tôi đây xin chìu, cũng chẳng hẹp hòi gì deut để chuyển hạm đội của tôi đến nhà bác. Bác cứ vui lòng nêu nick của bác ra, cùng với lời kiêu chiến với tôi, tôi xin hứa nội trong 1-2 ngày nhà bác sẽ được chuyển thành Farm ngay. Tôi nói vậy không phải vì tôi thích chiến tranh đối với người vn, tuy nhiên vì hiện nay có 1 số cá nhân hình như nghĩ rằng tôi chỉ "ba hoa chính chèo" nên tôi nghĩ cũng cần phải chứng minh thực lực 1 chút (vì đây là war game mà, mạnh được yếu thua là bình thường), mặc dầu tôi chỉ mới chơi trò nay được khoản 1 tháng thôi, nhưng bác nào thích thì tôi cũng sẳn sàng hầu hết.
    Rất muốn được các bác chỉ giáo thêm.

14. OMG!

OMG! Mr & Ms Pac-Man

chán chơi CO rồi, để lại acc. cho mấy ông cùng cơ quan chơi.

Chấp người ta làm gì ông ơi. Kiểu anh hùng như thế ngoài đường tôi gặp đầy, :D

Tôi mà chơi giỏi và giàu và mạnh như anh ấy thì tôi post bài vào cái thread "Trận đánh của những người vĩ đại" trên sticky kia chứ đâu có chăm chỉ vào thread này dọa mấy con gián như tôi với ông. #>:)

15. Alone_in_dark

Alone_in_dark Mr & Ms Pac-Man

mấy anh em tha lỗi cho tui nha !! #>:) #>:) khụ khụ ....Chiến tranh di ! tui ủng hộ thanh trừ nội bộ :skull: Chiến tranh muôn năm ! Yeah vậy mới chứng tỏ bản lĩnh chứ .Mạnh chưa chắc quýnh dc yếu , ai online nhìu người đó thắng :cool:

16. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

No cãi nhau X(...ai còn xách động cãi nhau và chiến tranh nữa thì các người tự lo lấy trong ingame...tôi ko chấp nhận flame war ở đây...Tốt hơn các người nên xem post trước của tôi...đó là gợi ý duy nhất và là ý kiến duy nhất khả thi (theo như tôi nghĩ)...còn bây giờ...
    STOP!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.