Cao thủ ơi, làm sao nhảy ...

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi ohhmygod, 28/6/03.

1. ohhmygod

ohhmygod Mr & Ms Pac-Man

Làm sao nhảy từ toà nhà này sang toà nhà kia = xe pcj-600 ???? :?:

2. tommy1701

tommy1701 Donkey Kong

ủa bạn ohhmygod làm nv gì thế có fải là nv cuối hãng fim "g-spotlight" ko nhỉ, nếu vậy cứ chầmj chậm nhảy lên mấy cái bục là wa được liền hà, tiện thể mấy bác cho tui hỏi muốn kiếm mấy cái file replay c ủa mình ở đâu vậy, tui kiếm hoài chả thấy, no nằm trong thư mục nào, mà hình như mổi lần làm được có 1 replay phải ko, mổi lần tui đang chơi nhấn f3 là nó cứ hiện lên hình cái xe tui roài tui lấy xe khác bay wa sông nhấn f4 rùi nhấn f3 lại coi thì hình chũ cứ hiệnm lên, tui nghĩ chắc fải xoá cái trước đo huh , các bác chỉ tui với tui mới làm 1 cái bay wa sông rùi rớt xuống bốc lửa đã lắm mà save lại ko đượcT_T

3. ohhmygod

ohhmygod Mr & Ms Pac-Man

Hic. Tui nói là nhảy từ toà nhà này sang toà nhà khác mà. Trong cái Signature của bác nào trong đây có cú nhảy đó đó.

4. improssible

improssible Mr & Ms Pac-Man

:lol: Thì bạn cứ kiếm chỗ nào có cái dốc lên(toà nhà nào cũng có cả)sau đó lấy đà rồi chạy lên đó là qua được toà nhà kia rồi

5. comrang

comrang Mr & Ms Pac-Man

Mấy cái replay và save game nằm trong thư mục GTA Vice City User Files , trong My Document. Trong đó thường thì có file gta_vc.set, GTAsf1.b -->GTAsf8.b ( tuỳ theo bạn có bao nhiêu file save - tôi nghĩ sf = save file ) và cuối cùng là replay.rep. Muốn lưu lại những replay đẹp thì sau khi thực hiện xong, bạn ấn F2 để lưu lại 30s cuối cùng, ( ấn F3 để xem ), sau đó thoát ra ( đầu tiên thoát ra Menu chính của trò chơi, rồi dùng nút biểu tượng Window để ra màn hình ) , copy file replay.rep để vào thư mục khác ( và nên đổi tên file cho dễ nhớ ) . Khi nào muốn xem lại, bạn ghi đè file đó lên file replay.rep trong GTA VC User Files ( nhớ phải đổi tên thành replay.rep, nếu không bạn không thể xem được )

6. tommy1701

tommy1701 Donkey Kong

chà ok thanks bác comrang nhiều nha bác có vẻ rành về vice city quá nhỉ, còn tuệyt kĩ nào trong vice ko post lên anh em học hỏi kinh nghiệm nha^^

7. jackychun

jackychun Mega Man

Hè hè.. vô replay in VC mà học tập kinh nghiệm đi... Dạo này đang mải chơi NV nên ko làm replay... Hôm nào rảnh tập vài cú độc chiiêu xem...8)

8. ohhmygod

ohhmygod Mr & Ms Pac-Man

Đúng rùi á. Ý tui nói là signature của bác cơmrang kìa :D

9. comrang

comrang Mr & Ms Pac-Man

Hi tommy, không có gì đâu, mình biết được một phần cũng là nhờ có nhiều người giúp , nên mình cũng muốn giúp lại người khác càng nhiều càng tốt, bạn cứ yên tâm, nếu biết gì nữa mình sẽ post lên, chỉ sợ mọi người biết rồi thôi ... :wink:
    Hi Ohmygod. Cú nhảy đó không khó đâu , bạn đi từ phía xe cứu hoả xuôi về phía tiệm súng, sẽ có một cầu thang ốp sát vào toà nhà phía bên phải lề đường ( chỗ có cái Rampage dùg súng colt .357 để hạ mấy chú gang ) , lấy đà rồi dùng cầu thang đó để nhảy lên.
    Muốn lưu lại ảnh này, bạn nên đợi lúc mặt trời mới mọc, nhảy xong , lưu lại thành file .rep, sau đó khi xem lại thì canh kĩ góc chụp ảnh , quay về phía mặt trời là ok ( dùng phím Print Screen để chụp ) . Sau đó thì vào Photoshop để chỉnh sửa hay phần mềm khác thì tuỳ bạn ( mở file mới, rồi dùng Ctrl + V để copy ảnh mới chụp )

10. SonLegolas

SonLegolas T.E.T.Я.I.S

Bác cơm rang chơi trò VC lâu chưa mà sao bác rành quá vậy. Bác chơi xong chưa?nếu xon bác gửi file save cho tui nha hay bac qua được vòng trực thăng là được rồi.

11. comrang

comrang Mr & Ms Pac-Man

Tôi cũng mới chơi được gần một tháng ( may mà tìm được mấy cái link của Yami Bakura để down :lol: ) . Tôi chơi cũng xong rồi, nhưng vẫn còn một vài nhiệm vụ phụ chưa hoàn thành như nv taxi hay nv cứu thương, cũng được 70%. Nếu bạn muốn save game thì vào đây để tải save game http://www.angelfire.com/ex/comrang

12. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

To comrang: thế sao bác chụp được những cảnh này hay quá dzậy? Tui muốn "chộp" cơ.....

13. comrang

comrang Mr & Ms Pac-Man

Bạn thực hiện một cú nhảy vừa ý, dùng F2 để lưu lại. Sau đó ấn F3 để xem lại. Nếu bạn nhảy đúng lúc , đúng chỗ thì có thể thấy được cả mặt trời, quay màn hình về phía mặt trời thì sẽ có ánh sáng rọi ngược như dzầy, tuỳ vào thời điểm chộp ảnh, thử đi thử lại vài lần là quen thui. Nhưng nhớ là ấn Print Screen 1 lần thui, ra ngoài dùng Ctrl+V để paste ảnh đã rồi mới quay lại chụp tiếp. Nhưng chất lượng và kích thước ảnh phuk thuộc vào độ phân giải bạn chọn trong khi chơi, theo tôi để kích thước bao nhiêu không quan trọng, nhưng nếu để 32 bit thì ảnh sẽ mịn hơn ( nhưng cũng không được nhiều lắm ).
    Ảnh thứ nhất tôi nhảy ở đảo hai, gần xe cứu hoả ở Downtown, có cái cầu thang đó, nhảy lên lúc mặt trời mọc .
    Ảnh thứ hai thì cũng khu này, nhưng có bác đi xe máy tới, đứng phía trước rồi ấn Enter la` Tommy chơi kung-fu liền.
    Muốn chộp được ảnh đẹp thì bạn phải nhanh tay, đúng thời điểm, như cái ảnh thứ hai tôi phải làm nhiều lần mới được, lúc đầu chưa quen chụp ảnh ra thì thằng ngồi xe máy đã lăn xuống đất từ hồi nào rồi, phải làm lại :(

14. Hei

"Chộp" rùi thì cái ảnh đó sẽ lưu ở đâu?

15. comrang

comrang Mr & Ms Pac-Man

Chùi ui. Cái ảnh lưu ở đâu là do bạn chứ. Nếu bạn dùng Photoshop thì vào đó, mở file mới ra ( Crtl+N ) rồi paste nó dzô ( Crtl+V ). Còn nếu dùng phần mềm khác như Paint Brush hay đại loại vậy thì cũng làm tương tự.

16. com

com T.E.T.Я.I.S

Bạn hãy kiếm chổ nào có cái bục cao rồi lấy trớn thật xa sau đó chạy lên cái bục ấy, nếu bay đẹp thì bạn sẽ được thưởng tiền đấy.

17. orions2003

orions2003 Youtube Master Race

Cái NV bay xe đấy tôi có mẹo này hay lắm , cái nhà đầu tiên để bay đấy bên cạnh nhà đấy có cái nhà mà có cái trực thăng y thi cứ lấy cái trực thăng mà bay vào mấy điểm đó là được mà. tôi làm rồi chỉ mất có vài phút he.he.he.he.

18. BURN

BURN Mr & Ms Pac-Man

ttrời ơi ăn gian quá hà..... dùng trực thăng bay như vậy thì thôi đừng chơi game nữa..... phần nhiệm vụ đó là khó nhất trong nhiệm vụ nhà quay phim hế mà yu lại chơi lận như vậy..... nều hấy khó quá thì đừng chơi....... Chơi phải dùng đến kỹ năng của mình chứ? Đúng không mấy you.... NGười a sáng tác ra game cốt yếu để cho bạn chơi giải rí và nâng cao trình độ game của mình, vậy mà chả bế gì hế, ệ quá tệ quá...... Tui đây mất 3 ngày cho nhiệm vụ đó đó.... Biết là dùng rực thăng ở oà nhà đối diện là ok nhưng tui đâu có thèm tự mình chơi rồi lưu lại những cảnh quay đó.... ôi quá đẹp...

19. Hei

Ôi cái nhiệm vụ đó dễ mà bạn, tui chỉ mất 1 ngày là xong !!!! Chạy lại chỗ kia, chỗ đậu xe cảnh sát dzùi quay ngược lại phóng là Ok !!!!!

20. comrang

comrang Mr & Ms Pac-Man

Tôi thấy ông Burn này ăn nói kiêu căng wé. 'thôi đừng chơi game nữa', nghe thối thật. Chơi thế nào kệ người ta chứ, ông chơi được như họ không mà nói, đấy cũng là một sáng kiến chứ sao.Chơi game thì phải mày mò tìm mẹo chứ, cứ chơi theo kịch bản mãi chán chết . Tôi hỏi ông, bỏ 3 ngày ngồi chúi mũi vào đó trong khi ông kia mất có 3 phút, vậy ai thông minh hơn. Không ai cấm ông chơi sạch cả, tôi cũng không dùng cheat hay mánh bẩn bao giờ, càng khó càng thích, nhưng ông không có quyền chê bai người khác như thế, bây giờ ai chê ông là cách ngồi 3 ngày của ông thì ông nghĩ sao. Vào gamevn là để cùng xây dựng, giúp nhau chứ có phải để chê ông này dốt ông kia giỏi đâu. Ông nghĩ tài ông được bao lăm mà chê người khác tệ. Thiệt tình...tôi nói vậy cũng chỉ mong ông cẩn thận khi dùng từ, không nên làm tổn thương tới người khác.