Câu lạc bộ những người làm game rpg maker

Thảo luận trong 'Game Development' bắt đầu bởi thienvuongII, 12/12/04.

1. thienvuongII

thienvuongII Mr & Ms Pac-Man

ai có nhu cầu làm game rpg makẻ hãy vào đây để làm quen với nhau cùng trau đổi nhau về kiến thức cũng như sản phẩm của mình :hug:

2. boss

boss Youtube Master Race

nghe cũng hay đấy cho tui tham gia clb với.tui dạo này cũng làm games chơi.tui lam bằng rpgxp.cái này hình đẹp nhưng tui kỵ phần battle của nó wé không bít đã sủa được chưa. ::)

3. SVS

SVS Mario & Luigi

Có người sửa được rồi đó! VM nè. Cái battle đó phiền gần chết! Ngốn của tụi này không ít time mà giờ vẫn chưa hoàn thành (còn thiếu Battle graphics nữa!)

4. boss

boss Youtube Master Race

các bác sủa theo kiểu bộ rpg 2003 phải ko.uh` cái đó cần có phần graphics nũa nên hơi mệt.ah` sẵn tiện bác có thể giải đáp cho tui làm cách nào cho dân làng nói nhìu lời như bên ff ko.tui có xem wa cách bên hướng dẫn rpgxp rùi nhưng ko hỉu dzì cả.tui tương cái đó dùng vòng lặp loop là được nhưng làm miết không được bó tay.

5. ken10

ken10 Programmer

... Ông tạo 1 event :
    Trang 1: <>Mess:....tui là trang 1 chẳng hạn..
    <>Swith :on (đặt tên swith)
    Trang 2: Turn on : swith ông vừa đặt...
    <>Mess: ...xin chào bạn , tui đã noí 2-3 lời ...:D

Tiếp tục như vậy nếu như ông muốn có nhìu lời...khác nhau..chúc ông may mắn..

6. thienvuongII

có ai gửi cho tui 1 phiên bản cua rpg moi nhất ko

7. diia

diia Youtube Master Race

muốn down RPGmaker mới nhất là RPGXP đó.
    vào Google.com rồi gõ vào phần tìm kiếm là "RPGmakerXp download" là được.

8. nhocbecon

nhocbecon Youtube Master Race

Cho mình tham gia với mấy bác nghe!

9. boss

boss Youtube Master Race

cách ông bày tui đã thử rùi nhưng chỉ được một lần thui lần sau quay lại thì lời thứ hai hiện ra chứ lời thú nhất đâu có hiện ra đâu.tui nghe nói là có bộ rpg2005 hah có bác nào bít về bộ này không?

10. thienvuongII

Có các bạn nào lụm được chuơng trình RPG maker 3D ko,gửi cho mình nhé thienvuongII@yahoo.com

11. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Vậy thiên vương có biết tiếng Nhật ko vậy ? Toàn là tiếng nhật à , đọc muốn nứt mắt luôn b-(

12. SVS

SVS Mario & Luigi

Tụi này có ở nhà luôn đó. Nhưng hơi nặng. Up lên chắc chết quá! Với lại đúng như ông Alone nói đó. Toàn tiếng nhật hà. Đọc lòi mắt ra mà không mò hết được:D. Sorry tui dùng từ hơi nặng.

13. thienvuongII

Có sao đâu tui hay mò mẫm mấy thứ tiếng đó lắm, mà cho dù la tiếng nhật hay gì khác
    tui cũng cố mò.Nói nhỏ thực ra tui xài mấy phiên bản trước bằng tiếng anh tui cũng phải mò chứ dịch hết chắc tui thành 8 con mắt. b-( ,ai mà dịch được hết tui bái làm sư phụ ^:)^ ,các bạn cứ gửi lên cho mình không sao đâu nhằm nhò gì [-x
    Cảm ơn nhiều

14. V-Zero

V-Zero Youtube Master Race

tiếng anh còn mò được ( tiếng anh thì easy thôi ) , wa tiếng Nhật...trời hỡi ơi , tui biết được có chữ Save & Load :))

À , mấy ku lập club có cần site riếng ko , tui đang làm 1 site đây :D

15. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Được ,để tui đưa lên cho , nhưng nếu có vấn đề gì tui ko chịu trách nhiệm đâu à nghen , rủi ba má mấy ông mà nhận ra con trai mình bị loạn óc hay dở hơi thì đừng ai khai tui ra nghen . Cám ơn nhiều :D
    Chiều tui sẽ đưa lên cho bà con .

16. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Gửi rồi đó ,bà con sang topic "Cần tìm phiên bản ..." mà down , cái này chỉ là để chơi cho vui thôi , trừ những ai biết tiếng Nhật = tụi tôi biết tiếng Anh ra thui :D

17. thienvuongII

ha ha vậy là club ngày càng nhiều phong trào rôi đây tui có ý kiến các bạn đưa hiònh anh game maker các bạn ưng ý nhấ làm chữ kí đại diên để mọi người chiêm nguỡng he he he he

18. thienvuongII

uhm tui đang thiếu file nhạc dành cho gaem rpg maker nè ai có file nhạc nào hay xin gửi cho

19. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Trời ạ ,các file nhạc thì đâu có thiếu trong rpg maker , có gì lấy mấy file cũ trong các bản trước sang cũng đủ nhoè rồi , ko thì lấy ở ngoài vô , chỉ cần là file winapm là được .Hồi trước tôi xài 2k3 ,lấy bài The day u went away làm nhạc trong đám cưới , nhộn ko thể tả , ke keke :))

20. thienvuongII

hê hê nhưng tui thấy các bạn không tải các file hình rpg lên làm tui muốn thấy các hinh đó wá file nhạc hả ,tui có cả đống nhưng toàn là nhạc người ca chưa có file nhạc ko tiếng nào hay.