Celetania ! Chinh phục vũ trụ

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi gunz, 6/3/09.

1. gunz

gunz Legend of Zelda

www.celetania.com

Chơi dạng như Ogame, mình làm chủ 1 solar system của riêng mình.

Mình không có thời gian để viết bài giới thiệu, mình cũng đang bắt đầu chơi. Bạn nào có thời gian thì viết bài giùm nhe.

Mong có nhiêu người chơi chung.

2. gunz

gunz Legend of Zelda

Giờ có thời gian viết thêm 1 chút để giới thiệu cho anh em.

Celetania, chơi như webgame, nhưng không hẳn là webgame, vì có client khoảng 370mbs.
    Bạn là chủ nhân của 1 hệ mặt trời (solar system), và có rất nhiều solar system trong 1 galaxy (thiên hà), và nhiều galaxy tạo thành universe (vũ trụ).

Bạn xây dựng căn cứ, khai thác tài nguyên, sản xuất phụ tùng. Bạn chế tạo ship, và đặc biệt bạn có thể trang bị ship các phụ tùng khác nhau để phụ hợp mục đích sử dụng của bạn. Đặc biệt về vũ khí, có range hẳn hoi. Hai fleet đụng đầu với nhau, ngoài yếu tố số lượng, và chất lượng ship, còn kể đến vấn đề 2 bên xài những vũ khí gì để có thể phân thắng bại.

Bạn có thể trade, buôn bán trao đổi với các hệ mặt trời khác, hoặc buôn bán xuyên thiên hà. Bạn có thể thấy rõ những ship nào đang đi, những fleet nào đang di chuyển trong thiên hà mà bạn quan sát. Bạn thậm chí có thể trở thành 1 pirate, đánh cướp tàu buôn, hoặc là chỉ huy của 1 liên minh với những hạm đội hùng hậu.

Nói chung Celetania rất đáng chơi, nếu bạn là fan ruột của Ogame, hoặc thậm chí bạn chưa từng biết đến Ogame, nhưng say mê webgame, Celetania sẽ không làm bạn thất vọng.

Như các webgame khác, Celetania bắt đầu hơi chậm, không có nhiều việc để làm, nhưng chỉ vài ngày sau đó là có vô số việc cho bạn làm. Thậm chí game còn có hệ thống quest, như đánh phá bọn cướp, bảo vệ station cho bạn làm nếu như bạn đã xong việc quản lý đế chế của bạn.

3. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

nó bắt phải down mới chơi đc gunz ơi ... còn cách nào khác ko phải down ko??

4. Zhihu

Zhihu Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Game đã bảo cần client rồi thì sao mà có cách chơi mà ko phải down được :-/
    Game Client lên đến gần 400mb sao còn gọi là webgame được nữa :-/

5. Katharon

Katharon T.E.T.Я.I.S

Ặc những 400MB à? Sao ko làm MMO luôn cho rồi, cái Quake Live cũng down chỉ khoảng 4MB lúc đầu thôi :|

6. gunz

gunz Legend of Zelda

Mình vẫn muốn nó liệt vào hàng webgame, bởi vì dù bạn logout, offline, thì những nhiệm vụ như xây dựng, buôn bán trao đổi, chinh phạt, bạn đưa ra vẫn được tiếp tục tiến hành. Nếu bạn offline mà thằng khác đánh bạn thì bạn vẫn bị thất trận.

Game này thì mấy người không phải fan webgame (ví dụ 'vãi lâm') dĩ nhiên là không chơi nổi, nên đành giới thiệu vô mục webgame.

7. Squall282

Squall282 Legend of Zelda

Nếu vậy thì vừa ko đắt khách = webgame, cũng ko = GO rùi >.<, game lai thế này kó phát triển lắm =.=
    gunz ơi còn chơi gunz hok? Ủng hộ hay phản đối gunz 2it? Có đang chơi server 2it ko? (phỏng vấn chút xíu :) )

8. hhhhhh76

hhhhhh76 Mr & Ms Pac-Man

Thấy game có vẻ hay hay, đang down thử. Có gì gunz giúp đỡ nha, nick trong game là gì vậy?

9. Zhihu

Zhihu Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Game này phải đóng tiền chứ ko miễn phí nên chắc ít người chới lắm