Chỉ giúp lính mới vài thứ

Thảo luận trong 'FFX-2' bắt đầu bởi everblue_sky, 21/9/04.

1. everblue_sky

everblue_sky Youtube Master Race

Chả biết tên của nhiệm vụ này là gì, hình như nghe nói là " Những cỗ máy hỏng hóc thì phải" thôi, quan tâm làm cái gì?
    Chời ơi, bọn nào mà ngu si thế này, không chịu bảo dưỡng máy móc gì hết... Chúng đang nổi cơn điên đấy! Đằng nào thì trước khi tìm hiểu nguyên nhân hãy KILL chúng cái đã .Chọn lựa chọn một khi được hỏi để đồng ý. Trước khi thực hiện nhiệm vụ hãy đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng! Bạn sẽ thấy có một nhóm lũ Albert sẽ cùng thực hiện nhiệm vụ này với bạn, cho nên để nhận được một miếng Resuit Plate và 10000 " cò ro" hãy tiêu diệt được số máy móc áp đảo hơn( có thể nhìn ở hai cái dòng chữ khi đang thực hiện nhiệm vụ, dòng đầu là số máy mà nhóm chúng ta đã diệt được đấy, mình nhớ là lúc đó con số mà mình diệt được là 10 thì phải) . Sẽ có 13 cỗ máy tất cả, vì thế hãy hạ gục nhanh tiêu diệt gọn lũ lâu la này bằng bình xịt muỗi hiệu YU-RI-PA .Nhiệm vụ bắt đầu, và chắc các bạn đang thắc mắc làm sao chúng ta tìm thấy lũ máy móc vô dụng đúng không ?Rất đơn giản, hãy nhìn vào tấm bản đồ nhỏ ở góc màn hình, những chỗ hình vuông màu xanh lá cây chính là địa điểm tập trung của bọn chúng. Việc này dư sức phải không? Khỏi nói nữa nhé, ngay sau khi Mission Completed mọi người sẽ mua một lượng thuốc xịn muỗi YU-RI-PA lớn đấy( nói đùa thôi^_^)

Cho mình hỏi bạn Sword Serenity là mình có đọc hướng dẫn của bạn nhưng mình không biết rõ là vùng đất nào và tên là gì nếu có ai bít thì chỉ giúp mình luon nghen

2. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Nài! Anh bạn định câu bài hả! Sao không Quoute mà lại Copy ra thế hả???
    Vùng đó là Mi'hen Highroad

3. everblue_sky

Cảm ơn nghen.Nhưng còn một chuyện nữa mình muốn hỏi là mình đang ở chapter3.Mình đi xuống vùng đất và nói chuyện với Kimari thì phải nhưng không thấy no đưa cho mình viên ngoc gì hết vậy mặc dù mình đã giúp nó lên trên đỉnh núi đánh bại thằng gì mà mình quên tên rồi nhưng sao nó vẫn không cho mình viên ngọc thế.Ai biết thì xin chỉ chút :-/

4. RamboGVN

RamboGVN C O N T R A

Điều đó chứng tỏ Chap1 và 2 bạn hông ghé thăm Gagazet vào nói chiện với Kima rùi,phải làm như thía thì chap3 mới được bộ đồ Animal(hình con gấu bông)

5. sharingan

sharingan Mr & Ms Pac-Man

Đúng vậy, phãi đến thâm Kilmahri trong chapter 1 và 2 thì trong chapter 3 sẽ đươc. Animal Trainer DS... cái DS này ko có hay lắm.

6. everblue_sky

Cho để tử hỏi thêm vấn đề này nữa nha.Theo hướng dẫn của Sword Serenity mình đã đọc qua nhưng mình có thắc mắc là sao lúc mình vô beleve đâu có thấy ai cãi lộn với ai đâu.Mình chẳng thấy gì hết á,mình đi vô lại chổ đánh Bahamut thì thấy chỉ có mấy tên nhóc thồi à.Có ai biết thì chỉ rõ cho mình nghen.Đa tạ các sư phụ nhiều
    Vậy cái viên DS có cần thiết phải lấy lắm không tại vì mình đang rất tiếc và tính chơi lại đây.Các bạn có thể góp ý kiến cho mình được không.

7. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

Bác đi đúng rồi không lo đâu
    lần 1 bác vào gặp bọn trẻ nó cho cái để lắp ngọc ,lần thứ 2 quay lại đây ,bác sẽ lấy được viên ngọc này thui , nhưng phải hoàn thành besaid và kilika trước rồi mới quay lại đây lần thứ 2 ,vậy là ok thôi

DS tất nhiên là quan trọng rồi , nó là các bộ áo, để mình thay đổi, mỗi bộ có một cái hay riêng,
    không cần thiết phải chơi lại đâu, cứ đi đi, lần thứ 1 để có kinh nghiệm lần thứ 2 đã có kinh nghiệm rồi thì ok thôi

8. everblue_sky

Vậy còn cái phần kia thì sao ban chỉ giúp mình luôn với mình vô beleve mà đâu thấy ải cải lộn với ai đâu,đâu thấy ai chỉa súng vô đầu ai đâu.Có ai bít thì chỉ rõ đễ mình còn tiếp tục con đường của mình nữa.Cảm ơn

9. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hưm! vụ cãi lộn đó là nếu chọn theo nhóm kia, và phải vào ngay từ đầu Chapter, sẽ không thấy bọn nhóc ở trong đó!

10. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

To Dac nhầm rồi tôi nói ở trên rồi đấy thôi, bởi vì everblue_sky chưa vào Besaid và kilika hoàn thành nhiệm vụ ở đây, nên lúc vào bevelle chỉ gặp bọn trẻ thôi, bác cứ hoàn thành 2 vùng kia rồi quay lại đây, sẽ thấy cảnh tương tàn thôi

11. everblue_sky

Cho đệ tử hỏi thêm vài thứ nữa nha cái sư phụ.Từ cái chapter1 mình có đọc hướng là tới camland để llàm nhiệm vụ gì ở đó đó nhưng khi mính tới thì chỉ thấy có cái tên náo đó kêu mình đi khắp Spira để tiềm vợ cho nó,vậy có ai biết chình xác như thế nào thì chỉ rõ giúp mình với.
    Mình đang ở chapter4 và đang chuẩn bị dance để lấy cái ribbon nhưng mà sao nhảy hoài mà điểm cũng thấp thế mặc dù mình đã click theo giống như cái nút ben rikku vậy nhưng mà sao điểm vẫn thấp thế có ai biết thì góp ý cho mình với nghen.
    Còn nữa là mình giúp thằng Rin nữa đó vậy có ai biết số mấy không thì chỉ giúp mình với nghen mình vụng về lắm xin thông cảm và nâng đỡ mình.Thanks

12. sharingan

Cái đó giống như nhiệm vụ PR. Đi vòng Spira đễ tìm vợ cho nó. Cứ gặp con gái là thữ hõi. Niếu hõi được thì sẽ hiện lên 5 câu và mình chọn 1 câu đễ quyễn rũ người đó. Niếu con câu nào hay thì sẽ được điễm cao hơn. Ko cầng phãi làm mission này đễ lấy Episode Complete cho Calm Land đâu.
    Còn muốn lấy cái Smooth Sailing (super ribbon) ko khó đâu. Tui làm như thế này. Đễ ý bên Rikku thôi, thấy màu gì thì bấm nút màu đó thật nhanh. Thí dụ màu xanh(blue) thì bấm x nhật nhanh, đỗi màu khác thì bấm nút khác. Cái nhẫn này ko hay lắm vì bị slow (chậm) khi đeo.
    Còn cái nhiệm vụ bên Rin thì coi mấy cái quay phim tới chừng nào Rin kiêu nhưng thôi. Tui theo fag coi theo thứ tự mà chẵng giống như họ nói. Miễn thấy cái gì nghi ngờ thì gọi Rin ra vì đây là nhiêm vụ điều tra cho cái hovercraft. Niếu kẽ phạm là Rikku thì được cái nhẫn Rangarok (ko cầng dùn MP) còn niếu như là Rin thì được Glippal Sphere.

13. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Cái đó cũng cần làm đó! Anh bạn có đọc kĩ hướng dẫn không đó? Trong hướng dẫn có chỉ rõ rất kĩ cách chọn mấy câu tìm vợ đó!

14. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

Cái vụ lấy Super Ribbon cần quái gì bết màu nào cứ ấn loạn lên chả cần theo màu gì đâu, tôi chưa bao giờ thất bại trong vụ lấy nhẫn này, cực dễ trong các loại dễ

15. Unlimited Saga

Unlimited Saga Mr & Ms Pac-Man

Đúng vậy dùng cả bàn tay mà ấn liên tục 4 nút đó sau một lúc thì sẽ được khoảng 900 điểm thôi.Bấm cái này mỏi tay thiệt!

16. Rin[VN]

Rin[VN] Donkey Kong

Ừ lấy cái đó dễ quá mà có gì khó đâu, nó chả ghi hết các nút trên màn hình đó thui( hehe buôn chuyện tí, Rikku lúc đó trông xinh nhỉ)

17. everblue_sky

Mình đang tham dự giải đá banh o Luca nhưng mà không biết cách làm sao để nâng cấp mấy cái tuyệt chiêu lên chẳng hân như là tăng chỉ số chụp lên thì làm sao,phải như thế nào thì mới hoàn thành được nhiệm vụ o Luca để mà lấy Mácot đó có ai biết thì chỉ dùm mình nghen

18. sharingan

Bạn chĩ cầng chơi 1 game bliztball thôi. Còn muốn tăng số như chụp,đá v.v thì dùng hình như scrimmage. Sau mỗi trận thì được điễm đễ luyện, bạn cứ bõ điễm vô đó. Nhưng mỗi lần dùng scrimmage thì nó tăng fatigue lên nên phãi dùng hots spring (chiêu này thắng trong giãi thưỡng) đễ hạ nó xuống. Bạn cứ thữ hết mấy chiêu trong training đi. Niếu bạn thắng càng nhiều thì mỗi game được nhiều điễm đễ luyện hơn. Tui bây giờ được hơn 3000 điễm cho mỗi game và có tất cã cao thũ hay nhất, cã Tidus nữa.
    Trong chapter 5 quay lạy chỗ Tidus dạy Yuna hút gió rồi chạy theo con moogle đễ lấy Episode Complete.

19. everblue_sky

Mình đang làm nhiệm vụ ở chổ giết con ngựa điện đó,tự nhiện đánh với cái con người máy gì đó mình không nhớ tên rọ lắm.Tự nhiên đánh xong rối nó bắt mình đi tìm gì thế.Có ai biết có thể chỉ hết cho mình được không.Cảm ơn hen

20. sharingan

Ah cái người máy đó thì bạn cứ ra Bikanel Island mà đào mà lấy mấy cái bộ phận cho nó lên level 5 hết, sao đó đánh nó thì mới lấy được episode complete.