Chỉ là tâm sự!

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi DOANUYCHINH, 14/4/10.

1. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

..............................

Chỉnh sửa cuối: 25/3/15
  2. cscdjoin

cscdjoin Mario & Luigi

oh yeah \m/...! lại 1 cặp nữa roài , giống y như tớ , người yêu cũng hơn 2 tuổi .;))

3. CandyKute

CandyKute Youtube Master Race

Chẳng hiểu vì tính mình trẻ con hay thế nào, nhưng toàn đc mấy boy ít tuổi hơn thik :| mà ng yêu cũng ít tuổi hơn #:-s

4. maxpayne new

maxpayne new The Warrior of Light

"Lửa gặp rơm lâu ngày cũng bén" nhưng mà gặp mưa thì cũng tắt.Tình cảm của 2 bạn là do hoàn cảnh ngăn cản.Nếu bạn ko có ý định vượt qua hoàn cảnh thì hãy tận dụng hết khoảng thời gian còn lại bên nàng,sống hết mình để về sau ko còn hối hận

5. Conbòthôngminh

Conbòthôngminh Donkey Kong

MÌnh cũng 89 và 87 đây T_T
    Xuất ngoại định cư luôn á?
    ... Nghĩ mà buồn, sao cứ phải xuất ngoại, sống tại quê hương ko tốt hay sao?

6. alucard00

alucard00 Legend of Zelda

Bạn đã rất hạnh phúc, mừng cho bạn, ai mà biết được ngày mai đâu, thôi thì coi như có duyên ko nợ vậy, cái gì đến nó đến thôi.

7. Hồi Ức

Hồi Ức C O N T R A

Ko biết nói gì chia bùn cùng pác , còn mấy tháng cố mà hạnh phúc đi pác à . Để sau này sẽ là kỉ niệm đẹp mãi mãi :)

8. CRIME

CRIME Mega Man

Chẳng còn lời khuyên câu nói nào giúp được nữa rồi. Mong bác sớm vượt được qua mọi chuyện nhanh chóng và ít đau đớn thôi ::)

9. Hip_Xon_Te

Hip_Xon_Te Persian Prince

Cái này hầu hết ai cũng vậy.Chuyện của người khác có thể phán rất ngon lành,đưa ra hướng giải quyết rất nhanh.nhưng đến chuyện của mình thì lại bối rồi:(

Âu đó cũng là cách giải thích hợp lí cho việc tại sao thầy bói lại không thể bói được cho tuơng lai của mình^^!

Biết trước thời gian sẽ chia tay người yêu,mặc dù vẫn còn yêu rất nhiều.Còn nỗi đau nào đau hơn thế=((

10. trungboy

trungboy Youtube Master Race

t/y của bác thật đẹp............em rất hâm mộ 2 người..............trong quãng t/g còn lại bác hãy tạo cho chị ấy những kỉ niệm thật là đẹp..........mai này nơi đất khách quê người chi ấy còn có cái gì đó để mà nhớ..........

11. baby_boy21c

baby_boy21c Mario & Luigi

ty của chủ Thread sao mà bóng bẩy quá :-*.

Có lẽ mọi thứ chưa phải là kết thúc đâu, hãy mở 1 con đường khác thay vì âu sầu buồn phiền nhớ về người yêu mình (ko xúi bậy đâu nha =)))

Dù thì cái gì đến nó đến, đi nó đi cuộc sống vẫn tiếp diễn bình thường cho dù mình muốn hay ko. Cho nên đừng quá e lệ, hãy típ tục cuộc sống. Biết đâu sau này bạn sẽ gặp lại người đấy thì sao :X

12. duonghiep1

duonghiep1 C O N T R A

Chờ em nó về......hoặc khi nào chủ thớt đi làm thì kiếm tiền qua với em nó :D

13. hungzzzz

hungzzzz Donkey Kong

Trời ạ . Thật hay đùa nhỉ . hôm bữa còn bên nhau mà bây giờ thì . Chia bùn nhé . Rảnh thì đi cafe nào :D

14. Tín.Đồ

Tín.Đồ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

1 câu chuyện tình đẹp:) người ngoài cuộc lúc nào cũng cảm thây sáng hơn người trong cuộc :). Tuy tui không thể chia sẽ bớt nỗi buồn cũng bạn nhưng chung tôi sẽ luôn bên bạn
    Good luck :)

15. Play Ground

Play Ground Mario & Luigi

Không dám có ý kiến gì, vì bản thân cũng tương tự và cũng chưa có được cái gì trong tay cả. Nhân topic này cũng xin kể chuyện của mình, coi như tâm sự cùng chủ topic và anh em.

Chuyện mình cũng có nhiều điểm giống như chủ topic. Mặc dù học cùng năm cùng lớp, sinh cùng năm 88 nhưng so về tuổi Ta thì em của mình vẫn hơn 1 tuổi. Mình còn Rồng, em còn Mèo. Những ngày gần giáp thi tốt nghiệp cấp 3, em đi nước ngoài. Trước ngày em đi một vài ngày, em gửi Yahoo IM bảo là quên em đi. Ngày đó là ngày mình đã khóc, và khóc rất nhiều. Mình cũng biết chắc đó là lần mình khóc nhiều nhất, lâu nhất và đau khổ và cũng là duy nhất nhất trong cả cuộc đời này. Kể từ sau đó, mình vào đại học, tiếp tục cuộc sống riêng... Thử xây dựng với một số người bạn gái nhưng rốt cuộc chỉ thấy càng ngày càng chai sạn, khô khan đi. Trong khi đó, mình cũng không hiểu sao, chẳng bao giờ mình có thể cắt đứt liên lạc hoàn toàn với em được cả. Có những khoảng thời gian bặt tin của nhau, nhưng mỗi lần nói chuyện lại, dù chỉ là thông qua những con chữ chat cũng làm tim mình quặn lên kỳ lạ. Dù xa cách nửa vòng trái đất và hiếm hoi mới nói chuyện nhưng mỗi lần như thế đều tạo cho mình một cảm giác rằng mình tin tưởng em lắm và mình có cảm tưởng rằng em cũng thế... Đúng 3 năm sau kể từ ngày chia tay trong tuyệt vọng, mình cũng đi định cư. Em ra đi mùa hè nắm 2006, mình đi cũng vào một mùa hè của năm 2009. Gần em hơn một chút, nhưng vẫn còn xa lắm vì em ở Cali mình ở Washington, cách nhau 21 tiếng chạy xe liên tục. Thế mà 3 tháng sau khi đến Mỹ, có điện thoại riêng và chính thức liên lạc với em trở lại, em đáp máy bay lên chỗ mình chơi 2 ngày 2 đêm. Mục đích là để thăm mình và một người bạn gái khác. Thực tình thì rốt cuộc mình không bao giờ biết được là em chủ tâm đi thăm ai và nhân tiện, thăm ai, chắc có lẽ không bao giờ biết được. Nghĩ lại, mình và em chưa bao giờ chính thức là gì của nhau. Bạn bè? Không thân với em tới mức đó. Người yêu? Mong lắm. Mình khác với chủ topic là lúc nào cũng mắc kẹt trong mớ bòng bong suy nghĩ: em có yêu mình không? Giả dụ em có yêu mình thì thật sự tình yêu của em quá sức bí ẩn, làm cho mình dằn vặt vì không thể hiểu được, không bao giờ có thể hiểu được...

Hiện giờ, mình và em vẫn thường xuyên liên lạc qua tin nhắn. Cách vài ngày thì hoặc mình hoặc em lại nhắn tin cho nhau. Nhìn tương lai mình cũng không thể nói được, không dám, cái gì còn ôm ấp được bây giờ thì cố mà trân trọng mà thôi. Nói chung cũng chả dám khuyên gì, chỉ có thể nói như vầy: cuộc đời này không thể nói trước được cái gì. Cứ cố gắng sống cho tốt. Đừng cực đoan. Hy vọng quá mức sẽ dẫn đến thất vọng, tuyệt vọng thì lại triệt tiêu mọi mầm mống hy vọng. Cứ để tự nhiên,

Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ...

...vô duyên hội ngộ bất tương phùng.

16. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

Khi hai người hướng về nhau thì sẽ đến được với nhau thôi. Em học xong quay về với bác hay bác chấp nhận từ đầu thì em về bảo lãnh qua nói chung đừng ngại khó khăn gì cả.

17. duchd88pro

duchd88pro Youtube Master Race

Vạn sự khởi đầu nan, đây có thể làmở đầu cho một tương lai tốt hơn :D

18. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Ôi, ... T/y lúc nào cũng trắc trở thế nhỉ, đang lúc hạnh phúc thì .... :-<

Thành thật chia buồn vậy, hy vọng bác vượt qua sớm.

Tận dụng quãng thời gian này, hãy làm cho nó ý nghĩa nhất :)

Ko chuyện ai giống ai cả, vì đến khi chuyện mình, mình mới thấy nói dễ hơn làm :(

@Play Ground: Dù sao bác cũng khá may mắn vì cô ấy cũng còn liên lạc được với bác, hơn nữa bác nt được với cô ấy, vậy là cũng còn có cơ hội hàn gắn lại được.
    Good luck ^^ !!

Mình thích câu của bác "Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ...

...vô duyên hội ngộ bất tương phùng."

Chỉnh sửa cuối: 16/4/10
  19. Gấu Bim

Gấu Bim Mr & Ms Pac-Man

của tôi thì đi rồi..hơn một năm rồi....ban đầu cũng thấy oải lắm...nhưng cái cảm giác yêu nó cứ còn..chả dứt đc nên biết là vẫn yêu thôi,suy tính gì nhiều.
    hiện tại hai người còn yêu nhau, thế là tốt rồi mà, cứ lo tính chuyện sau này trong khi chả biết sau này đi về đâu.

20. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

Cám ơn mọi người đã chia sẻ, bản thân tôi cũng ko còn muốn đòi hỏi gì nhiều hơn.
    Nhìn qua nhìn lại xung quanh thấy mình cũng còn hp hơn biết bao nhiêu đôi khác...

Bây giờ thì hết mình, hết lòng trong quãng thời gian ít ỏi còn lại thôi:)
    Âu cũng là 1 kỷ niệm đẹp!

Cám ơn Hồi Ức cám ơn Hungzzz sasuke playground và tất cả moị người...