Chia sẻ các Video Clips có giá trị về SA.

Thảo luận trong 'Sudden Attack' bắt đầu bởi Dark Revenge, 3/10/08.

1. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

Là FAN của thể loại game FPS và cũng là FAN của game Sudden Attack cho nên tôi có sở thích sưu tầm các clips hay và mang tính chất tham khảo cao để xem học hỏi và tự rút ra kinh nghiệm riêng cho bản thân.

Click : http://blog.com.vn/Home/VideoSearch...tid=0&searchby=&author=&curpage=0&pagesize=20

Hôm nay quyết định bỏ thời gian ra ngồi up tòan bộ các clip liên quan tới game SA như các clip cá nhân (tự sướng) và các clip thi đấu mà tôi có được nhờ sưu tầm qua các website và fansite của SA các nước khác, lên trên http://blog.com.vn .

Mọi người hãy cùng sưu tập các clip và post lên trên trang này hoặc 1 số trang xem online nào đó mà có host đặt tại VN (tốc độ load lẹ) nhé. Làm vậy cũng là 1 phần giúp cộng đồng SAVN phát triển mạnh hơn, càng nhiều clip thì sẽ càng làm nhiều người biết tới SA hơn. :hug:

(Nên đặt tag chung là Sudden Attack vì khi search sẽ ra hàng lọat clip cùng thể loại).

http://blog.com.vn/Home/VideoSearch...tid=0&searchby=&author=&curpage=0&pagesize=20

--- update -------------------------------------------------------------------------------------------------------

미라클PC방 vssŦуŁё˝4 (3rd Supply Base)
    미라클PC방 vs Ex-Gaming (3rd Supply Base)
    apos vs 미라클PC방 (3rd Supply Base)

--- update -------------------------------------------------------------------------------------------------------

Introduction to Sudden Attack Thailand

* Clips cá nhân :

2. Kylin

Kylin T.E.T.Я.I.S

Dark Revenge ở Korea phải không?

Bạn có thể search và cung cấp link các trận thi đấu bên giải SA ở Korea, đặc biệt các map KTT3 và Old Town để chúng tôi có thêm tư liệu tham khảo trước khi đi thi đấu ở Korea không?

Chúng tôi cũng đã có khá nhiều clip, nhưng có nhiều hơn thì vẫn tốt hơn ^_^

Thanks.

3. Kylin

Kylin T.E.T.Я.I.S

4. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

No, Tôi đang ở Việt Nam.

Các tư liệu về các trận thi đấu Sudden Attack của Korea đa số là tìm kiếm trên mạng mặc dù không nhiều nhưng biết cách tìm kiếm là ra. Hiện tại các clip mà Kylin muốn tôi vẫn đang upload và tìm kiếm thêm để đưa lên trên trang blog.com.vn đó. File gốc thì rõ nhưng khi upload lên thì bị đội ngũ kiểm duyệt trên trang đó convert dung lượng xuống nên đôi khi coi có chút mờ hoặc không thấy tâm ngắm trong clip.

Clip của giải E-Stars Seoul 2008 không được public nhiều cho nên bị hạn chế về số lượng. Trong số các clips đã upload thì các clip thi đấu xoay quanh 4 đội : All.star, Let'sBe, KSP-Gaming và apos là các clip mới (tháng 9).

5. Dyland

Dyland The Warrior of Light

thằng Cury đó bắn TRG kinh thật,snap nhanh vãi.Mình bắn TRG ko đến nỗi quá tệ nhưng so với thằng đó chỉ là tép riu :((.

Anh K# cho em lời khuyên xem em có nên chuyên tâm tập luyện TRG ko hay vẫn ôm AK suốt đời? =.=.Thấy bắn TRG sướng thật,có hôm phong độ cao em snap cũng đã tay lắm :x.

6. Spirit.vn

Spirit.vn Donkey Kong

Cảm thấy có khiếu thì có quyền chuyển đừng quan tâm người khác nói gì :). Còn Snap nhanh thì đã nói rồi, Clip đó speed có dc tăng lên, nhìn vậy thôi chứ ko phải vậy. Đã là Snap thì ko có Snap nhanh hay Snap chậm mà chỉ có Snap chuẩn hay Snap trật thôi ;;)

#DR: nếu clip đó là của tụi nó mới đây thì VN hoàn toàn có thể có hy vọng chuyện thần tiên =)) vì xem chẳng thấy gì hay ho và đáng sợ như xem demo CS của tụi pro cả (1 đẳng cấp hoàn toàn khác biệt). :>

Kiểu như coi MU đá mà ko thấy hay hơn Thể Công là mấy ý :D

7. RCLOUD

RCLOUD Mr & Ms Pac-Man

em chỉ mong sao spirit có thể sưu tầm được các clip thi đấu của korea trong giải lần này rồi up lên cho anh em tham khảo. quan trọng nhất là trận chung kết đấy ạ ^^ Các clip tháng 9 lần này,sniper kim young jin of let's be thể hiện ko được tốt. tiếc cho let's be...

8. huyntznz

huyntznz Youtube Master Race

Cái cần học hỏi qua mấy clip đó là cách bắn của TRG.

Ko bao giờ để cho đạn hết hoặc còn 1 viên hoặc nạp đạn khi đối phương đã tới khá gần và phát hiện ra vị trí của ta.

Luôn thay đổi vị trí camp liên tục. Linh hoạt và chủ động trong khi camp. Camp ko đồng nghĩa với thụ động.

Mà công nhận làm movie nó tăng tốc lên nên đúng là thấy snap, vẩy, aim của họ ghê gớm thật... Spirit ko nói thì cũng ko biết.

P/S: À, Chiều nay war với Spirit - Nofear và Kilyn-1st cảm giác rất phê, mặc dù càng về cuối càng đuối, sau hơn 6 tiếng đồng hồ...[​IMG]

9. Spirit.vn

Spirit.vn Donkey Kong

War thì Spirit chỉ dùng để test position & timing thôi. Nên có lẽ ko có gì đáng sợ ;)) cái đáng sợ chỉ thấy dc khi vào thi đấu & Full team Q.9 thôi hihi.

10. RCLOUD

RCLOUD Mr & Ms Pac-Man

xin chỉ giáo test position và timing cụ thể là như thế nào và với mục đích gì ???

11. Spirit.vn

Spirit.vn Donkey Kong

1. Với vị trí đó nó stack ra thì bắn chết ko, nó làm trò gì khác thì bắn chết nó ko.

2. Làm lại lần thứ 2 thì có cách gì để mình ko chết ko

3. Nó bắn vậy thì mình đổi vị trí vậy thì có ổn ko

4. Mình đi như vậy và bồ đi như vậy thì có cái lỗ nào ko

5. Spawn đó như vậy thì đi ra đó và đi như vậy thì mình ra trước hay nó ra trước, mình có kịp ném HE ko hay là 1 hit lên dĩa.

6. Kê như vậy thì 10 viên trúng dc mấy viên

7. Nó bắt bài rồi mình đổi bài nó có giết mình tiếp dc ko

8. Nó đổi bài mình vẫn bắn bài cũ mình có giết dc nó nữa ko

etc.

Và rất nhiều thứ khác...

=> Sau đó mất 1 đêm vừa ngủ vừa sắp xếp lại mấy tình huống đó và chốt Spawn - Timing - Position. Sau khi đã rút ra rồi lại thử lại tiếp. Đến khi nào xử lí phạm lỗi ít nhất thì thôi. (Đã kê thì phải bắn, đã bắn trước thì phải bắn trúng v.v)

12. Kylin

Kylin T.E.T.Я.I.S

Xem cái clip của Cury thì thấy cũng thường. Bạn nào rảnh vào kiếm Kylin lúc warmup trong StormVille sẽ thấy những pha tương tự, mấy hôm nay snap 10 trúng phải 8-9 :) Chưa kể 1 số pha trong war clan KTT3 nữa. Giờ mà cầm TRG bắn Warehouse thì cũng chỉ để "farm" points thôi =))

@Huyhailua: 1stSA hôm nay bắn khá là lộn xộn, đội hình bắn chẳng theo tactic gì cả, toàn hold + pick rồi chạy lung tung thôi. Hẹn mai gặp lại sẽ bắn nghiêm túc hơn. Mình không làm cap thì sẽ bắn tập trung hơn, chiều làm cap lo ngồi nhắc tụi nó = chat cũng đủ mỏi tay rồi ^^

13. huyntznz

huyntznz Youtube Master Race

Tụi em cũng toàn dân nghiệp dư mới hẹn hò rồi tập tành onlan nên đa số "tự phát" và "xuất thần" trong mấy tình huống là chủ yếu đó anh... g4v với gấu mèo đều giống nhau điểm đó á.

Mà công nhận nhiều pha em dở thiệt, tưởng như đã nắm chắc mạng của địch trong tay rồi mà lại bị dính đòn...[​IMG]

Chiều nay dưỡng sức war với team Q9 + Spirit + anh Kylin. Kêu thằng Sol ăn cơm nữa chứ hôm qua nó nhịn đói buổi trưa đến chiều em mới biết. :hug:

@Spirit : hôm qua bọn em thấy anh Spirit frag thấp quá, có lẽ đều là tính toán cả, hôm nay hi vọng sẽ dc thấy Spirit - linh hồn của Q9 (câu này là anh nói trong cái lần hồi xa xưa bắn pub KTT3 đấy nhá, ko bịa đâu [​IMG]. Tối qua về nhớ mãi cái khúc rush lầu quơ súng xàm xàm tự nhiên hs đc anh Spirit trong phòng. :p

@Pierre : cảm ơn anh Pierre7 nhá, sáng hôm qua em bỏ công ngồi coi mấy clip đó hơn 2 tiếng đồng hồ cũng ngộ ra đc chút chút. Chiều bắn với Q9 và 1st có khá hơn mọi hôm. [​IMG]

14. Kylin

Kylin T.E.T.Я.I.S

Dark Revenge cho hỏi là làm sao download được mấy cái clip đó về vậy?

15. ™Terra™

™Terra™ Mr & Ms Pac-Man

Anh lên trang www.internetdownloadmanager.com down bản IDM mới nhất về

Cài ra

Vào Option Tích Enabel cho cái Automatic ...... .Sau đó vào Tab File Types .Thêm vào chữ MP4 và FLV rồi nhấn OK

Vào 1 Clip nào đó nó sẽ có 1 cái khung của IDM hiện lên và chỉ việc Down thôi :)>-

16. hathientu1

hathientu1 Donkey Kong

17. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

Lịch thi đấu vòng 1/16 của giải đấu Master League bên KR. Các trận đấu sẽ được phát trên kênh MBC.

Hi vọng có đủ clips các trận đấu cho tới trận chung kết.

18. 1st|TheMan

1st|TheMan Youtube Master Race

DR biết lịch phát sóng = giờ Việt Nam ko :-s :-s

19. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

20:30 ngày 15/10
    19:00 ngày 22/10 (GMT+9)

Sớm hơn VN 2 tiếng.

20. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A