Cho em hỏi cách lấy pet đại thiên sứ tại phiên bản hiện tại ?!

Thảo luận trong 'Kiếm Tiên' bắt đầu bởi trungvip10b1, 22/12/10.

1. trungvip10b1

trungvip10b1 Mr & Ms Pac-Man

Qua việc search trên google thì được biết là trước kia tham gia hoạt động tàng bảo đồ Divac sẽ nhận được chữ và từ đó đổi ra pet Đại thiên sứ nhưng bây giờ hình như tham gia hoạt động đó không được nhận chữ nữa, em đào mấy hôm rồi mà toàn ra "củ lạc" :| đc 1 lần ra ngọc cường hóa thú cưỡi:(
    Vậy với phiên bản hiện tại thì làm sao để lấy đc pet đại thiên sứ? Mong các pác chỉ giáo tận tình :( em nghèo nên không đủ xiền chơi pet zodiac. Nhân tiện đây cho em hỏi luôn là ngoài pet đại thiên sứ thì còn loại pet nào "bình dân" và nhất là phù hợp với class kỵ sĩ ko ah? :(

Mong được mọi ngưởi chỉ bảo tận tình! Em xin cảm ơn trước :D:D

2. SKay

SKay Audio Lover

đừng xài con thiên sứ ko ngon đâu, nếu bạn ko có tiền thì cố săn những con pet Lãnh Chúa mà xài, mà còn tùy theo mục đích sử dụng pet của bạn nữa
    - nếu pvp thì xài kiếm pet mẫn mà xài vì có né tránh và chính xác cao
    - nếu để đi train thì xài pet INT và STR ( mình ko biết vn dịch là gì ), 2 loại pet này dùng đi train rất tốt vì damage cao
    - dùng đi tank khi đi phụ bản nên dùng pet VIT (cũng ko biết vn dịch là gì luôn -,-), pet này máu cao, và có skill chuyển máu từ nó sang cho mình, rất hữu dụng khi đi phụ bản

3. trungdoe01

trungdoe01 Mr & Ms Pac-Man

INT là pet trí STR là pet thể , VIT là pet căn bonus thêm em SPR là pet tinh thần.
    còn bây h tự kiếm DTS là cực khó vì trước đây còn có nhiều người train thì có nhiều giờ bỏ game gần hết rồi , thích thì rao mua giá cũng ko đắt mấy đâu:-?

4. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

con pet khí +spirit thì có tác dụng éo gì đâu nhỉ? o.O

5. SKay

SKay Audio Lover

có đấy, rất cần cho healer, dùng skill chuyển MP của nó sang con healer, người ta gọi pet SPR là mana battery

6. trungvip10b1

thanks mod nhiều nhưng em vẫn muốn có con DTS vì nó....rất đẹp. Mod làm ơn chỉ em cách lấy pet DTS đc ko? Pet Lãnh chúa đương nhiên là ngon nhưng mờ em đánh lãnh chúa mãi không ra pet để bắt :(

7. SKay

SKay Audio Lover

bên atlantis, bên trái khu vực trung tâm có con npc để bạn đưa mấy cái chữ cho nó, đưa thế nào thì nó có chỉ, các kiếm mấy chữ đó thì đánh wai' rớt hoặc mua từ người khác cho khỏe

8. trungvip10b1

Cụ thể là quái j hả mod :( e cắm auto train mấy đêm mà có rớt ra chữ nào đâu:( mong mod nói rõ hơn đc ko? Cảm ơn mod nhiều :)

9. trungdoe01

trungdoe01 Mr & Ms Pac-Man

quái nào cũng ra hết nó ra random mà bạn căn bản là cứ cắm train thật nhiều , hôm nay qua chợ có thằng treo shop bán cả 7 chữ số lượng thì cực shock luôn

10. mtien

mtien Donkey Kong

hùm, đang ở sv nào, nếu bên sư tử thì ta cho vài con, mấy lần làm divac đổi chữ chủ yếu lấy viên ngọc 3 xài còn con pet zuc trong ruơng có ai thèm mua đâu.

11. trungvip10b1

tiếc thật e bên Dương Cưu nhưng dù sao cũng thanks :D

12. rongmotvuot

rongmotvuot T.E.T.Я.I.S

đủ bộ 7 chữ có chắc sẽ dc ngọc k nhỉ ... hiện bộ 4 chữ đầu tiên thì dc ngọc 2 (100%) được ...

13. mtien

mtien Donkey Kong

4 chữ thì được ruơng ngọc 2, còn 7 chữ là ruơng ngọc 3, xác suất là 100% bạn ah, đổi 7 chữ sẽ có xác suất nhận luôn con TS, còn không thì được lông vũ hoặc tim TS, 2 lông vũ đổi được 1 tim, 2 tim đổi được 1 lông vũ. Hên thì 2 lần đổi được luôn lông vũ và tim còn không max là 3 lần đổi bạn đã có con TS rồi.

14. BloodyJustice

BloodyJustice Legend of Zelda

cho mình xin 1 bài để đủ điều kiện post trong box thảo luận chung nhé, nick mới lập xin đừng chém :D

15. thaikkk10

thaikkk10 Youtube Master Race

nếu pvp thì xài kiếm pet mẫn mà xài vì có né tránh và chính xác cao.
    INT là pet trí STR là pet thể , VIT là pet căn bonus thêm em SPR là pet tinh thần.

16. phongvan_87

phongvan_87 Youtube Master Race

ĐTS bây giờ yếu lắm bạn ạ.
    Xài pet Zodiac cho mạnh.

17. comkhiga1992

comkhiga1992 Youtube Master Race

đa số người ta sài pet mẫn
    thứ 1 ( damge tui không cao nhưng lức sài kill crit rất mạnh ) chẳng hạn pét cung thần nông ( thuộc pet mẫn - trí )
    thứ 2 chính xác và né cao mình thấy ít nhiều gì game nào có pet thì pet lại mạnh hơn chủ nhân nên đầu tư pet hơi tốn kém