Cho hỏi cái MegamanX6 trên PC

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi lovely_boy, 29/7/05.

1. lovely_boy

lovely_boy Mr & Ms Pac-Man

Híc...phải điên đầu về cái nút của cái tay cầm quá..Chơi trò này rất khó khi xài bàn phím nên tui mua cái tay cầm giống PS nhưng ko thể chỉnh được nút T_T ! nút 1 2 3 4 tượng trưng cho x-o-vuông-tam giác nhưng mà không thể sử dụng được nút số 3 trong megamanx6 :( ! quái thật, mặc dù meganx4 và x8 tui đều sử dụng được hết :-/

2. lovely_boy

còn cái megax7 tui cài mấy lầ nrùi mà ko play được, ra hàng đĩa thì nó lại chơi được, mọi người có biết vì sao ko ? tui đã cài directx rùi :(

3. lovely_boy

còn cái megax7 tui cài mấy lầ nrùi mà ko play được, ra hàng đĩa thì nó lại chơi được, mọi người có biết vì sao ko ? tui đã cài directx rùi :(

4. red_hunter

red_hunter Fire Phoenix

Cái này PM trực tiếp cho ông Coldsquall : trùm Megaman trong gamevn =)) là hay nhất, còn ko đợi đi ổng thấy chữ megaman là chui vào à :D

5. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

sao lại có cả X6 và X7 trên PC vậy các bác ?? X6 trên PS1 còn X7 trên PS2 mà các bác chơi giả lập à???

6. Coldsquall

Coldsquall C O N T R A

X7 có trên PC, bản Hàn Quốc. Không biết vì sao bạn lại cài ko được, mình cài bình thường mà đâu cần crack.
    X6 cũng có, nhưng bản này chưa hoàn thiện, bạn có thể thấy các nhân vật nói tiếng Nhạt mà phụ đề tiếng Anh, bản Megaman X Collection sẽ lồng tiếng Anh ngữ lại toàn bộ các lời thoaịi trong X6.
    Việc ko sử dụng được tay cầm cũng là do hệ thống X6 chưa tốt, hơn nữa, những game cũ thì có thể khó tương tác được với tay cầm mới, chấp nhận đi. Vả lại, dùng bàn phím thì cũng đâu tệ lắm, chỉ phải ko xài X tốt thôi.

7. lovely_boy

cho hỏi nếu ra ngoài hỏi mua đĩa ps (1 or 2 ???) và chơi giả lập trên PC thì có xài tay cầm tốt được không ? chơi pc thế này chắc chít !

8. Lâm-9p

Lâm-9p Chình Tái Moderator Lão Làng GVN

Cold đổi cái Ava trông khủng thiệt,có thể ném cho mình mấy cái ava kiểu MMZ ấy dc ko

To lovely_boy:cố gắng chơi X6 bằng giả lập trên PC là ổn cả,còn X7 sẽ có 1 số mainboard ko nhận dc

9. lovely_boy

ý tui là X6 là ps1 hay ps2 ?? trình giả lập ps2 là jì vậy ^^

10. Lâm-9p

Lâm-9p Chình Tái Moderator Lão Làng GVN

Có giả lập cho PS 2 và bản gần đây là mới nhất cho phép chạy dc tốt 1 số game nếu bạn có card màn hình dưới 128 MB nó chơi dc X7

X6 có 2 bản trên PC và PS1 ,bản trên PC hình đẹp hơn nhưng ở Hn của tôi hiện nay chưa có,còn trên PS 1 thì ok lâu rồi,chơi tôt lắm,bạn chơi bản nào

11. amato

amato Mr & Ms Pac-Man

X6 ,X7 ,X8 đều đã có bản PC và bán đầy ở HN

12. vitcondenthui

vitcondenthui Youtube Master Race

Chòai vậy bác ColdSquall ở đâu vậy , vì sợ mua về cài cũng không được thì chít.

13. Coldsquall

Coldsquall C O N T R A

X6 bản PS 1 chơi giả lập thì bình thường, mình xài rốt, tốt lắm.
    X7, X8 mình đã cài rồi, chơi bình thường ko có vấn đề gì trừ máy của bạn quá yếu.
    X8 hơi khó cài một chút thì đã có hướng dẫn.

14. flameblade99

flameblade99 Youtube Master Race

có ai chơi megamẫn rồi làm ơn cho hỏi chút,làm sao lấy phát minh(mảnh giáp)cho X ở dòng con rùa với dòng con cầm khiên hình con sò,đi lại 3,4 lần mà ko thấy đâu hết trơn.Ai biết cánh lấy làm ơn chỉ giúp.

15. flameblade99

flameblade99 Youtube Master Race

có ai chơi megamanX6 rồi làm ơn cho hỏi chút,làm sao lấy phát minh(mảnh giáp)cho X ở dòng con rùa với dòng con cầm khiên hình con sò,đi lại 3,4 lần mà ko thấy đâu hết trơn.Ai biết cánh lấy làm ơn chỉ giúp.

16. Bác Học Light

Bác Học Light Legend of Zelda

Bạn coi chừng bị cảnh cáo vì tội post 2 bài (cho dù cố ý hay do bị lỗi)

Phát minh cái gì ở đây >______< ?

TURTLE : sau khi hết mưa acid, tới cái bờ cao nhất bên phải, chui vào khe hẹp có gai -đi bằng áo giáp ninja (SHADOW ARMOR), vì áo giáp này đi trên gai được. Còn không thì dùng áo giáp U (Ultimate Armor) để lướt, cẩn thận dễ chết khúc này ^_^. Cũng có thể lấy bằng ZERO, nhưng cũng khó lắm >_<

SHELL : màn nào cũng có 2 cửa hết, màn này cũng vậy, nếu đi cửa trên là của trùm, cửa dưới là cửa phụ (đánh Dynamo) sau khi vượt qua đám laser thì tìm bên trái đó, có cần chụp ảnh chỗ đó không nhỉ :F

17. Coldsquall

Coldsquall C O N T R A

Cái đó gọi là áo giáp nâng cấp, dịch nguyên gốc từ tiếng Anh.
    Bản X6 nói thẳng ra thì tệ hơn X7 nhiều. Do Keiji ko hợp tác nên mới vậy.

18. Bác Học Light

Bác Học Light Legend of Zelda

@_@ hình như trong phần credit đâu có tên Keiji Inafune đâu ? Producer là người khác thì phải, có lẽ KJ hợp tác nhưng vì dở quá nên không dám bỏ tên mình vô :))

Sắp tới phiên mình luyện công X7 rồi :D

19. skidrow48h

skidrow48h Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Em mua được cái 8X về,nhưng thử lại cả trăm lần vẫn ko chơi được.Hướng dẫn đi kèm đĩa nó bảo dùng Deamontool để giả lập(nguyên văn"dùng deamontol để mount file R8XCD2 vào thư mục đã cài").Nhưng khi setup deamontool xong để làm thì nó chẳng hiện ra cái gì cả.Bác nào biết dùng deamontool thì chỉ cho em với.(nói thật em..dek tin vào cái deamontool,chương trinh gì mà có vài trăm Kb,chạy sao dược :D .Tưởng cái deamontool của mình bị lỗi,ngờ đâu lên mạng dơnload về vẫn thế)

20. kidmabu1715

kidmabu1715 Youtube Master Race

MegamanX6 hả? Lâu lắm rồi kô chơi lại. Quên mất cách chỉnh áo giáp rùi hic hic.Với lại bây giờ tớ cũng đang điên đầu vì MegamanX8 đây hic hic