Cho hoi ve Breath of Fire cai nhe'!!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi felixx_do, 22/4/03.

1. felixx_do

felixx_do Youtube Master Race

Minh dang choi de'n cho Ryu cung` team cua han' di vo đên` cua Fou-lu.Nó nói la` xắp xếp những tảng đá thành 1 hàng thi` sẽ mở dược đường đi.Nhung minh` xếp đủ kiểu ma` vẫn ko dược.Có ai biết thì chỉ cho mình nhé.

2. BA

BA Mr & Ms Pac-Man

chỗ này đi đơn giản không ấy mà bạn tìm cách lật sao cho các hòn đá cùng mặt là được mấy trò xếp đá ngang dọc đơn giản ấy mà
    cứ chỉnh dọc dọc ngang ngang thì khó gì

3. batuocden

batuocden Mr & Ms Pac-Man

làm sao để bắt tên trộm được dễ dàng vậy bạn?mình khó quá đi

4. Silver Dragon

Silver Dragon Donkey Kong

Trò đó có gì hay vậy? Cốt truyện ra sao? Tui thấy hình xấu quá nên... cất để đó rảnh móc ra chơi. A, cách nào để save vậy

5. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

save thf bạn có thể save ngoài bản đồ hoặc ở trong nhàg ăn, dơn giản thé thui, còn tên trộm bắt thì phải dùng thằng người mèo (sorry wên tên rùi), đẩy mấy cái hòm chăn các chỗ chạy của nó (tốt nhất là bịt đường bằng hai cái) rùi dồn nó vào chỗ đó là ok.

6. Hero

Hero Fire in the hole!

Thằng người mèo đó tên là Gray thì phải .
    Maf trò này tui thấy cũng hay đấy chứ , hình ảnh cũng khá chứ đâu có xấu lắm , mà nội dung cũng khá hay , nói chung là một trò rất đáng để chơi đấy ( nếu bạn thích thể loại ff )

7. kaiser

kaiser Legend of Zelda

Trò này có thể nói là quá tuyệt chứ
    câu cá thì hay hêt chỗ nói đặc bieetjk là nuôi các chỉ số ở bản 4 này không hay bằng bản 3 .
    bane 3 có sứ sở tiên đi nuôi hơi bị hay cứ vài chục trận về lĩnh 10->15 lọ tăng
    Còn ở BOF 4 nàt thì nó là quà tặng bất kì nên sau khi đánh vài chục trận thì quay về lấy quà tặng phải SAVE .
    Chưa thử BOF 5 không biết có hay không nhỉ .

8. Silver Dragon

Trò nì cốt truyện ra sao vậy? ( Breath ò Fire IV thui)

9. Tfantasy

Tfantasy Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi tí
    đi đến khúc mà con nhỏ nhân vật chính (không nhớ tên) bị thu nhỏ lại đó :D
    sau khi đánh xong con chim đó, cái thằng robot Ershin nó đụng cái cây đó, cái con nhỏ đó nó rớt ra khỏi cái cây đó...
    sao tự dưng mình chơi tới đó cái nó đứng ngay cái khúc đó luôn :(( mấy nhân vật khác cũng im re luôn, có con nhỏ có cánh cứ đứng 1 chỗ mà đập cánh hà
    vậy là disc hư phải không ??? :((

10. Silver Dragon

Cho mình hỏi tí xíu:
    + Mình mới chơi tới khúc vào thị trấn Raica gì đó( xuất hiện sau khi thằng Ryu ngủ qua một đêm trong hẻm núi rồi đi tới.
    + Thằng tóc trắng ???(sorry, wên tên) là kẻ thù hay là bạn vậy.
    + Trong lúc mình đi trên World Map thì dựng lều lên bên trong lều có cuốn sách thì có bốn chữ trong đó chữ Skill để làm gì vậy?

11. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

thằng tóc trắng tên là fou-lu phải không? đó là bản thể khác của Ruy nhưng bị phân chia ra khác thời gian và cả địa điểm (cái này thì bạn cứ chơi sẽ rõ ngay), đại khái là sớm muộn gì cũng gặp thôi. Còn chữ skill trong cái lều là khả năng cho phép bạn chuyển các skill của mình cho các nhân vật khác nếu có item gọi là aurum

12. Silver Dragon

Vậy các bạn cho mình biết làm cách nào vượt qua làng Sarai đi cùng với cốt truyện luôn.

13. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

nói trước thì còn chi là hay nữa? Bạn cứ chơi rồi sẽ tự biết cốt truyện thôi, mà nói chung trò này cũng ngắn và dễ lắm, chỉ có các sub-quest là phải đi dài dài một chút thôi, còn cốt truyện thì cũng hơi rối rắm (vì có nhìu từ mà mình cũng không biết dịch thế nào cho sát nghĩa)

14. MFTD

MFTD Youtube Master Race

khi Nina rơi từ trên cây xuống sẽ tử từ trở lại bình thường và Ryu sẽ đến nói chuyện với Nína

có thể đĩa bị hư rồi thử cái khác đi

:) :)

15. Silver Dragon

Mình chơi tới đoạn Champa, thì vào trong khu vực có cái container miình đứng lên một cái thì cái đối diện chạy lên làm sao vượt qua khúc đó. Nó bảo mình hình như là đứng giữa Ryu, Nina, Eshin rồi nhấn nút Seclet gì đó nhưng mình chơi trên PC chứ không phải trên PS nên không tìm ra được nút đó ( Lúc đó mình điều khiển chỉ có thằng rôbô)
    Các bạn giúp mình nha. Thank

16. new_mpig4ever

new_mpig4ever T.E.T.Я.I.S

Nếu tui nhớ không lầm thì Breath of Fire 4 là câu chuyện về 1 con rồng có quyền lực rất mạnh khi xuống hạ giới thì bị tách làm 2 bản thể , 1 là nhân vật chính của mình 2 là thằng tóc trắng á , tui chơi khi mới ra bản tiếng Nhật , nên không nhớ rõ , dự định hết học kỳ này đừng nợ môn nào sẽ lấy ra chơi bản tiếng anh haha
    Nội dung và cách chơi cũng hay lắm nếu ai chưa thử thì nên thử ngay hehe , 1,2 trên hệ SNES chơi cũng hay , 3,4 trên PS , mới có 4 trên PC Chơi ngay đi hehe

17. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

bạn chơi trên bản PC thì sẽ không có nút select trong phần chỉnh nút đâu, nó là nút f1 hoặc f2 đó, bạn cứ ấn chuyển qua giữa hai nhóm rùi đi là được

18. batuocden

batuocden Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi trong cánh đồng lớn mà mình phải cưỡi ngựa đi đó thì mình phải làm sao đi qua? mình tìm thấy cái đền thời nhưng tự dưng bí luơn không đi qua được chỉ đi vòng vòng trong đó thôi giúp mình với

19. Silver Dragon

Cho tui hỏi mình đi tới khuc quay bánh xe thứ hai nó bảo mình nhấn nút x tui nhấn gòi nhung thằng Gray nó kéo cái cần qua rồi hiện hình cái bánh xe bự cái ống khói bóc một làn khói rồi hết. Lần nào cũng vậy chỉ em qua khúc đó đi. Bác Kokichi đừng bảo em mò nữa mò hết nổi rồi.

20. Kokichi

Kokichi Dragon Quest

cái đoạn mà bạn nói có phải đang ở cái đập không? nếu vậy đoạn ấy bạn phải ấn nút sao cho cái bánh xe quay nhanh nhanh một tí rùi mới ấn nút (cứ ấn liên tục mấy nút trên dưới trái phải là được), lần sau bạn nên nêu rõ tên địa điểm thì mình giúp mới dễ được