cho hỏi về shotgun của boomer

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi the_simpsons_86, 15/3/05.

1. the_simpsons_86

the_simpsons_86 Donkey Kong

Xin lỗi nếu có người đã nói về cái này rồi, quả thật tôi tìm mãi trong box mà không có ai nói về nó, boomer thì có nhiều kiểu bắn như hook shot, back shot, high angle, lob, normal shot v..v. tôi có đọc trong box và hướng dẫn khá chi tiết.

Có điều về shotgun loại shot dễ nhất cho các mobile thì hình như chưa ai nói, không hiểu sao khi tôi shotgun ở cự ly gần, damage của tôi dao động từ 150-220. Có ai biết làm cách nào để có damage tối đa cho shotgun của boomer không. Vì quả thật khi phải bắn gần với những mobile mạnh như nak asate hay aduka mà không back shot chỉ shotgun, boomer của tôi 99% hẹo T_T.

Thanks cho mọi lời khuyên

2. VNS_HP_

VNS_HP_ Mr & Ms Pac-Man

tui bắn Boomer hoài nè, SG hầu như lúc nào cũng được 25+ muh, nếu mà ở gần như thế thì ai bắn trước + biết cách tính delay tốt hơn là thắng thôi.

3. the_simpsons_86

well cái tính delay thì tui có biết, nhưng chả hiểu sao khi bắn Sg lúc thì được 200 lúc thì hơn lúc thì kém, phải có lý do gì để max damage chứ nhỉ, có người nói khi sg thì bắn dưới tâm của đối phương 1 chút, dưới cái mắt của mobile ấy, không biết có đúng không

4. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

Có lẽ do bạn shot gun chưa trúng chỗ hiểm của mobile ( cái mỏ ác) . Hoặc do không dùng góc true.

5. VNS_HP_

VNS_HP_ Mr & Ms Pac-Man

Uh, xài góc ảo bị trừ 30% damage, còn max damage cho đạn 1 là 150 -> 170, max cho đạn 2 là 250 -> 300. Hiếm khi nào được 300 lém. Nếu có force hay thor level cao thì ... 400+ là chuyện thường.

6. the_simpsons_86

e hèm ^^ tui là mới tinh vào gun mừ, mọi người nói thế sao tui hiểu, true angle và fake angle là gì zậy ^^. À mà tức là phải bắn vào cái mắt của nó, hay là dưới cái mắt của nó?

7. lon_ton_sai_vatx

lon_ton_sai_vatx Youtube Master Race

CHo nó 1 phát vào đít, 500 máu là cái chắc :D =))

8. makingloveisnoth

makingloveisnoth Youtube Master Race

Bommer làm gì có góc true pa . :devil:

9. VNS_HP_

VNS_HP_ Mr & Ms Pac-Man

True angle là phần xanh đậm đó, kô bít hả ^^.

10. the_simpsons_86

à à, cái phần "vòng" angle của boomer phải không, cái vòng to tổ bố ấy phải không, ở gần giữa giữa là cái phần xanh đậm hả, đó là true angle, ố ồ hoá ra zậy ^^ thanks nhìu nhá

11. VNS_HP_

VNS_HP_ Mr & Ms Pac-Man

Bắn vào 2 phần bên cạnh thì yếu hơn, nhưng mà nhiều lúc kô có góc thì cũng phải xài đến.

12. sevenup

sevenup Dragon Quest

Ủa mà bác the_simpons ở bên box Diablo mà ,em cũng mún góp ý một chút ,muốn bắn mạnh thì như Idemon đã nói thì bác phải bắn góc true angle và một điều nữa là bác phải canh sao cho ngay giữa đầu nó đó ,thử xem.

13. the_simpsons_86

okie thanks mọi người ^^ hoá ra chỉ bắn shotgun của boomer thôi mà cũng phức tạp gớm ^^ mọi người có cách chi chống lại bọn chuyên gia close combat như nak, asate hay aduka ( team toàn thằng aduka chẳng hạn) tui nó bắn gần thì vô địch, coi như tui không bắn được highangle kô bắn được back shot chỉ shotgun, vậy tui có thắng được hông

@sevenup: người nào, tui chả người nào cả, tui thuộc về box game :D giống bác vậy, nay đây mai đó, thích trò nào thì tui vào box đó để tìm hiểu thui ^^

14. VNS_HP_

VNS_HP_ Mr & Ms Pac-Man

boomer thì phải mang theo dual+ để còn tính delay.. Nó dual xong, mình dual+ vẫn hơn delay, dual 1 phát nữa là xong ^^.

15. hoatuongvy

hoatuongvy Youtube Master Race

Ủa bắn shotgun là sao vậy hả bạn?Có phải là bắn trực tiếp kg?Nếu như chơi boomer mà chỉ bắn sg là thua chắc rồi bạn ơi vì boomer bắn sg yếu lắm,chỉ có bắn bs với hook mới mạnh.Mà nếu như ở gần như vậy mà kg high angle hoặc bs đc thì bắn hook đi bạn.Nếu gió mạnh wá thì bắn nòng thấp thôi.Mà cho hỏi nè bạn bắn với aduka 1vs1 mà thua hả?Aduka mà bắn 1vs1 thì hết 80% là thua boomer rồi bạn ơi.Còn đối với nak mà muốn thắng nó khi ở gần thì hơi bị khó đó cho dù bạn có thể bắn đc bs hoặc high angle. ::)

16. the_simpsons_86

tui nói là aduka team cơ ^^ có 4 đứa toàn aduka không những vậy còn chơi score, hỏi thế thôi, vì cũng phải chuận bị mọi trường hợp mình không bắn được gì chứa ^^ trình độ hook shot của tôi kém lắm ^^ nên cứ phải SG đôi khi..

17. anganuong

anganuong Youtube Master Race

Trước giờ mình sg thì toàn canh sao ngay giữa màu xanh đậm .Vùng đó có damage cao nhất ,còn ở vùng màu nhạt thì không cao lắm >.<

18. VNS_HP_

VNS_HP_ Mr & Ms Pac-Man

Cha này nói vui quá. Hook và UHA của boomer kô có cộng bonus gì hết, chỉ có bs mới được cộng 20 % damage thôi. Cho nên bắn SG hay là hook, hay UHA cũng đạt được 1 số damage giống nhau khi bắn vào cũng 1 chỗ. Có 1 thằng pro nước ngoài nó nói thế này :"If you can get true angle and shotgun, ALWAYS DO IT. Anyone who complains about this is a noob and a whiner." Tự đọc tự hiểu đi...