Cho mình hỏi vài câu về FIFA 11 PC

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi galford1002, 24/10/10.

1. galford1002

galford1002 Youtube Master Race

:D Bà con cô bác anh chị em nào đang chơi FIFA 11 cho mình hỏi vài câu thế này
    - Mình định mua đĩa xịn để chơi FIFA 11 PC nhưng ko tìm đc chỗ nào ở Việt Nam bán cả (cách mua đĩa từ nước ngoài thì mình ko biết, với lại ko có credit card) thế nên có ai biết ở đâu bán đĩa thì bảo mình với, trong phạm vi miền Bắc (Hà Nội được thì tốt) tiện thể thì giá khoảng nhiêu tiền ?
    - Anh em nào đang chơi bằng đĩa xịn cho mình hỏi : Nếu dùng đĩa xịn key xịn chơi qua server của EA thì tốc độ có ổn định hơn Gameranger, Vlan ... ko ? hay là vẫn thế do mạng VN nhà mình cùi ?

- Hỏi 1 chút về gameplay : làm thế nào để treo bóng đc vào vòng cấm địa, đá với máy thấy nó tạt bóng chuẩn và hiểm trong khi mình câu bóng vào nó bay lung tung cả, mình đã thử các kiểu : tạt bình thường, tạt kiểu nháy 2 phát, early crossing nhưng ko có hiệu quả mặc dù đá đc khoảng 3 tuần rồi mà ko có tiến triển. :( căn bản là mình có sở thích chơi lật cánh, đá Fifa cũng từ bản 2002 worldcup (cái bản sút có lửa) đến 2009 rồi nghỉ 1 năm do bị tịch thu máy [-X (vì thì đại học) rồi đến năm nay mới chơi lại, thấy nhiều cái lạ tay quá.

-Mới chuyển dùng gamepad đc 3 tuần, đang dùng hàng của bác Hồ Cẩm Đào, thấy thằng em họ nó bảo là muốn bán lại gamepad xbox xịn 400 ngàn. ;;) anh em cho ý kiến về khoản này, mình thấy tay Xbox nó để ngược cái dpad vào LT ko biết chơi có thay đổi gì nhiều ko ?
    :D mong mọi người trả lời dùm

2. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

1/ đĩa bản quyền thì ko rành lắm , hơn nữa hầu hết mọi người toàn dùng hàng lậu thôi ,bác sang box quảng cáo rao vặt hỏi xem ( ở hà nội thấy có xgame khá nổi tiếng , ra đó hỏi xem )
    2/ đá riết roài quen thôi , ko vào contronler setting chỉnh cross thành assitand ( hỗ trợ ) thử xem
    3/ gamepad tàu mà nhận driver đá ngon lành thì cứ dùng thôi ,còn nếu muốn mua tay xịn thì xbox h là nhất roài , bình thường là khuyên ko nên mua second-hand nhưng là anh em họ ,nếu nó tốt + tin tưởng thì quất cũng đc, giá con xbox mới h rơi vào 650k ( báo giá ở xgame )

3. melodiesoflion

melodiesoflion Youtube Master Race

Giúp với,download về bình thường,cài đặt bình thường,lúc chưa crack thì khi chạy nó đòi disk đến lúc chép đè file crack vào thì lúc click vào fifa.exe trong thư mục game thì chẳng hiện ra cái gì,không vào được game mà cũng không hiện bảng báo lỗi gì luôn ?????????????????????????????????

4. vi1ngaymaitotdep

vi1ngaymaitotdep The Warrior of Light

thế ông có cài net framework chưa nhễ ,mà cầu hình thế nào nữa chứ

5. melodiesoflion

Minh cài net framework 2.0,cấu hình cpu E4500,Ati HD2600pro,ram 2 gb

6. vi1ngaymaitotdep

vi1ngaymaitotdep The Warrior of Light

2.0 ,3.0, 3.5 luôn rồi à .

7. melodiesoflion

Tức là sao,phải cài net framework cao hơn à,thật ra mình cũng không chú tâm lắm vào phần play mình chỉ thích chơi manager thôi :D

8. Zedlist

Zedlist C O N T R A

Chơi tay xbox để cãm nhận sự khác biệt........^^

9. khabt12345

khabt12345 Donkey Kong

Các bác biết web bán tay cầm xbox for window , giao dịch qua ngân hàng hay bưu điện không giúp em với.

10. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity Lão Làng GVN

vào trang xgame.vn thử xem , chỗ thiết bị pc đấy , giá em nó là 650k ,có hướng dẫn các hình thức thanh toàn , có chuyển khoản hoặc chuyển tiền qua bưu điện đấy ,tham khảo thử xem

11. galford1002

galford1002 Youtube Master Race

hàng về các bác ợ!

oánh thử vài trận online head to head thấy thỉnh thoảng có bị trận lag nhưng ko đáng kể, mặc dù dùng mạng 3G cùi. tay Xbox thì vì mới chuyển lên dùng gamepad nên còn hơi ngượng tay, nhưng nói chung là sướng, rê bóng 360 độ :D lâu lâu chạm xà chạm cột nó lại rung rung, tê tê :)) thanx các bác

12. Raymen Golla

Raymen Golla Legend of Zelda

cho em hỏi đang cài FIFA thì nó hiện cái dòng chữ là :"can't verify data5.big , the file is exist jì đó rồi can't acces it jì jì đó " ai đó help em dzới