Cho Tớ Hỏi Về Game Rakion

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi tienhuy91, 9/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tienhuy91

tienhuy91 Youtube Master Race

Tớ Mới Chơi Game Rakion Ko Hiểu Tại sao vào phòng nào thì bị bay ra ngoài , có 1 lỗi báo là you connet fast..... cái gì đó , mà không hiểu tại sao ms của tui lại là 0

2. eragonVI

eragonVI Glory

bạn phải mở pỏ của rakion là 5518 thì mới chới được còn không là không được đâu còn cách mở thế nào bạn vào bõ warcraft mục hương dẫn bỏ file war để xem ^^

3. Denni

Denni Mr & Ms Pac-Man

Thứ nhất bài của eragonVI đã chỉ sai cho ban mở cả cái chục cái port 5518 cũng không chơi được.

Còn đây là cách để để chơi được Rakion và GunZ :

Zoom X4 5551 or Zoom X5 thì vô phần :
    Mở IE lên type http://10.0.0.2 nếu bạn dùng qua Hub còn http://10.0.0.3 nếu bạn dùng qua cổng USB..user : pass mặc định là admin : zoomadsl
    Chọn Advanced Setup > NAT > NAT Rule Entry ( NAT Options) set lại chế độ :
    Rule Flavor: Basic
    Rule ID : 10
    IF Name: + Protocol: ALL
    Local Address From: ( Ip của bạn đó nếu set 10.0.0.x thì x phải là số thấp nhất ko phải 3 or 2 vì 10.0.0.2 = Gateway của LAN, 10.0.0.3 Gateway của USB )
    Local Address To: 255.255.255.255
    Global Address From: + Global Address To: 0.0.0.0
    Sau khi add xong phần này thì xóa cái dòng có Rule Flavor: NAPT đi ( nó là dòng đầu tiên đó ..có Rule ID là 1 ) Thế là có thể bắn lung tung GunZ đc...

copy từ Anhxinhzai

Denni.

4. eragonVI

eragonVI Glory

... thưa bạn trong NAT Rule Entry không có phần "NAT Options" nếu cóa thì bạn chỉ hộ mình xem nó ở đâu với

mnihf dùng add và add như bạn nói ^^ rồi mình xóa cái đầu đi thế là không connect được intenet tắt máy , bật lại dunhf bình thường nhưng vẫn không chơi được Gunz vào kiểm tra thì bị relai toàn bọ cái add vào biến mât và cái xoa đi hiện trở lại ....

máy mnihf không dung deepfree
    hỏi bạn như thế là tại sao :D

5. Denni

Denni Mr & Ms Pac-Man

Denni.

6. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Tớ Mới Chơi Game Rakion Ko Hiểu Tại sao vào phòng nào thì bị bay ra ngoài , có 1 lỗi báo là you connet fast..... cái gì đó , mà không hiểu tại sao ms của tui lại là 0
    => cái này là do mạng của bạn kết nối với master hoăc có một player nào trong phòng đấy ping cao

7. http://try_fist

http://try_fist Mr & Ms Pac-Man

Hic, hôm qua vừa cóp lại win, cóp xong vẫn chỡi đc rakion. Đến khi ngủ dậy xong thì thấy game biến đâu mất, phải install lại. Đến khi vào trong game chỗ cái màn hình chọn sv thì hiện ra 1 bảng notice: "logging in" rùi sau đấy đợi mút mùa cũng ko làm đc gì luôn. Install đi đi lại lại 4,5 lần vẫn thế. Chả nhẽ lại cóp win lại lần nữa?

8. microlab123

microlab123 Legend of Zelda

Oh , hôm qua tui cũng bị thế nhưng hôm nay thì vào chơi ngon lành rồi , khỏi phải cài lại cái gì cả đâu

9. Arquy

Arquy C O N T R A

Tui thấy hình như 1 đường truyền chỉ được phép 1 người sử dụng thì phải ??? hàng tui chơi có 2 đường truyền hơn 90 máy nhưng chỉ được có 2 ng` trong hàng chơi được bên server thailan-vietnam >_< còn server orther thì chả ai buồn chơi vì ng` chơi wa' ít với lại chỉ số ms chúng nó wa' cao >_< thà ko chơi còn hơn lag
    Các bạn có thể chỉ mình cách nào để có thể nhìu ng` cùng hàng chơi với nhau ko ?như là mình với em mình cùng vô 1 phòng đấu với các player khác - chứ ko phải mình lập phòng rùi mấy bác trong hàng vô chơi đâu >_< cùng hàng chơi với nhau thua hay cay cú rùi chửi nhau ~~> đánh nhau là điều 100% xảy ra nếu ko bít kiềm chế ^^

10. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

cái ms = 0 tức là ms đến máy mình chứ ko phải là từ mình đến serve
    còn theo kinh nghiệm khi bị kick thì đó là do ping minh cao quá so với mấy thằng trong room hoặc thấp quá
    tui chả chỉnh ji` vẫn vô chơi như thường

11. Madness Hero

Madness Hero T.E.T.Я.I.S

1 đường truyền chơi đc bao nhiêu player tùy ý ..........vấn đề phải đủ mạnh , cứ làm test nhỏ này biết ngay , down = torrent hoặc upload file gì đó , vào game sẽ thấy ping toàn 999 :D

Rakion nặng về upload , ping của người VN mình thường chỉ đc từ 0-200ms là khá , vì thế khi share đường truyền chỉ có 1 người vào đc , người khác muốn chơi phải đổi server ......
    Bây giờ đã đỡ hơn , patch mới nhất của Rakion đã bỏ cái Restricted các server , giờ có thể vào server nào cũng đc....... cái vụ đứng ở Log In thì cố chờ nếu máy nhà , còn ko ra chơi game khác ( máy ngoài hàng ) , sau patch mới bị vụ này , tôi ngồi nhà mà chờ gần 2' mới log in vào đc

12. http://try_fist

http://try_fist Mr & Ms Pac-Man

Cả ngày rùi mà tui vẫn mãi ko đc, tức mình bật sang gunbound. Vào đc trò gunbound, thoát ra vào lại rakion thì vào đc phần chọn char, ấn Enter lại: "loading" ??? Cực kỳ quái đản. Đợi lâu ko đc thoát ra vào lại lại bị "logging in" tiếp. Pó luôn

13. Madness Hero

Madness Hero T.E.T.Я.I.S

Thử đổi IP với subnet mask xem , cái đấy là do mạng chậm quá , sau vụ patch , Rakion upload nhiều hơn hẳn , nhìn cái modem nháy liên hồi mà khiếp :D

14. eragonVI

eragonVI Glory

hĩ >.< không biết bấy giờ nếu không tiến hành dổi cổng thì có vào dược không nhở >.< không vô được mà mất công download thì chán làm >.<

15. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Nhà tui xài VNN nhưng mà mía cái thông số về IP và DNS thì toàn là Automatic
    Vô Rakion chơi thì thỉnh thoảng vẫn vô đc một vài phòng nhưng khi Enter vô để chơi cùng tụi nó thì lại ko đc vì cứ vô đến nơi là tất cả mọi người trong phòng cứ đứng im như tượng, mặc dù tui nhìn ms tùi nó cũng chỉ khoảng 150-200 vậy mà ko hiểu sao tụi nó cứ đứng im chắn wa' ko chơi đc ở nhà, toàn phải ra ngoài hàng chơi bằng đg chuyền FPT >,>

16. =-KOS-MOS-=

=-KOS-MOS-= C O N T R A

Cái pass của bác em dùng mà nó báo ko đúng vậy là sao thế ?!
    Cho em lại cái pass đc ko vậy !? đang muốn chơi Gunz mà ko đc :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.