CHƠI AOE internet đây kô fải zone đâu

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi name_hoan2001, 6/11/04.

1. name_hoan2001

name_hoan2001 Mr & Ms Pac-Man

CGA/ phần mềm chơi mọi game AOE/ hero/RA2/ CS Cần phái nói thêm một chút về phần mềm này . Cái hay của nó là tạo ra một giao diện dễ hiểu mặc dù là tiếng TQ . Các trò chơi sau khi được kíck hoạt thì cách nối mạng với các sever trên thế giới y như là bạn đang nối mạng trong hàng chơi game bình thường . Ví như CS thì bạn vào Lan games như bình thường , AOE thì chọn là IPX .... chứ ko phải là nối mạng qua internet thì phải chọn cái gì liên quan đến internet . Và các bạn nhớ cho rằng tốt nhất là mình làm mạng thì còn đỡ hơn là vào sever của người khác làm ; vì 1 là đường truyền ở VN vẫn còn kém , chưa đủ tiêu chuẩn để chơi ,thứ 2 là ko phải là connnect đến các sever có sẵn như bình thường mà là connect đến các user , việc di chuyển dữ liệu như vậy tạo ra 1 con đường dài hơn cho dữ liệu : user1-sever--user2(còn như bình thường là sever-user)
    sau đây là cách cài đặt

+ Trước tiên bạn cần down : http://www.cga.com.cn/download/CGAsetup.exe
    Các đăng ký một thành viên của CGA ( CGA ID ) :
    Bạn hãy tải CGA về máy sau đó cài đặt bình thường ( nó là phần mềm tiếng Trung cho lên sẽ hiện một số ký tự không rõ ràng song không ảnh hưởng gì cả ) sau khi cài đặt xong nó sẽ hiện lên:
    * bảng 1: : bạn nhấn vào Get a CGA ID
    * bảng 2: chọn I Accept hiện ra
    bảng 3 : điền CGA ID ( nick ) và password vào again chọn Ok Cancel - bỏ VIP
    bảng 4_1 : hiện ra bảng này thì có người khác lấy nick đó rồi bạn chọn lại nick khác
    bảng 4_2 : hiện ra bảng này thì nick bạn đc rồi đó nhấn tiếp

2. name_hoan2001

* bảng 5 : đây là bảng quan trọng điền toàn bộ thông tin liên quan đến: bạn coi hình và bạn điền những thông tin cần thiết ... nhấn Ok -
    bảng 6 : thông báo bạn đã đăng kí thành công.
    Sau đó sẽ xuất hiện lại bảng 1 : bạn điền lại nick và pass mà đã đăng ký để đăng nhập vào chương trình CGA. Nó sẽ hiện ra một bản mà bạn chỉ cần chú ý đến phần sau : bạn nhấn vào phần đánh dấu đỏ thì thấy hiện ra các biểu tượng của các game mà có lẽ các bạn rất quen thuộc:

3. name_hoan2001

nhưng cái ta cần đó là bản AOE hãy nhấn tiếp vào và đợi chút hiện ra bản sau

4. name_hoan2001

sau đó mọi người tìm đường dẫn đến AOE nhé
    bây giờ thì phơ chúng nó đi / nhưng mà mọi người thua đừng kêu nha/ tuu nó chơi ramdom/ bản đồ tối như viet nam mình / nhưng bọn trung quốc còn chơi cả shang nữa/ bọn này đánh hay lắm fút 13 đã có quân đi đánh rùu / công nhân bọn này đánh phối hợp nhau hay lắm
    bây giờ thì phơ nó đi / viet nam vô địch

5. wavetau_bocdau

wavetau_bocdau Youtube Master Race

bác hoàn ơi !!! tôi ko hiểu đến phần cuối cùng ý ( bác có thể nó rõ hơn về đường dẫn ) cái đường dẫn nó nằm ở chỗ nào để tôi nhấn - :-s tôi chẳng biết nhấn vào chỗ nào nữa

6. wavetau_bocdau

máu chơi wá cứ tưởng được thử tài luôn
    nó giúp hộ mình nhé !!!!
    thử tài đánh chế cả tôi luôn nha

7. wavetau_bocdau

hướng dẫn chi tiết giai đoạn cuối cùng hộ mình nha !
    và lúc tìm được đường dẫn tới empires thì vào phần ipx ... như thế nào ?

8. name_hoan2001

mấy bác làm khó tuu quá / được rùu tuu xẽ hướng dẫn chi tiết nha/
    sau khi bác nhìn hình trên bác xẽ thấy có 3 màu mà tuu đã đánh dấu / màu đỏ/ màu xanh/ và màu vàng/ việc đầu tiên là bác ấn click màu đỏ mà tuu đấnh dấu sau đó bác xẽ nhìn thấy/ trên màng hình xẽ hiện lên đường dẫn / vd như bác thích chơi AOE thì dẫn tới AOE/ còn chơi RA2 thì dẫn đến biểu tượng của RA2 hay herro thì đến biểu tượng của herro/ sau khi làm xong công việc trên bác xẽ ấn vào nút open {xong bước 1} bước 2 là nhấn vào [nút xanh] là chơi thôi như vậy là ok rùu/ còn nút tuu fun màu vàng là nút vào trương trình { tức là bác ngồi máy mà bàc đã làm thủ tục bước 1/2 rùu thì sau này chơi kô fải làm bước 1/2 nữa mà ấn vào đó mà chơi thôi/
    còn IPX thì bác nhìn đây thì rõ

9. wavetau_bocdau

thử chơi game cả tôi thử coi ! tôi vào được rồi nhưng chẳng biết có đúng cắch thế ko ? ( tôi vào được room của bọn trung quốc rồi nhưng show chẳng thấy đứa nào cả .)
    hay tôi cả ông thử nghiệm luôn đi .
    cho tôi cái nick yahoo của u đi . chat để tôi gửi tin nhắn hẹn nhau chơi ???? :hug:
    thanhk !!!

10. wavetau_bocdau

nhanh nha ! tôi đang máu lắm

11. wavetau_bocdau

mà hình như bác post bài đấy vẫn thiếu cái gì đó hay sao ý mà tôi cố gắng mãi mà chẳng có đứa nào vào mạng đế chế của tôi <=> mà tôi cũng chẳng thể vào room của nó
    :whew:

12. wavetau_bocdau

ui ông bạn ơi !!!!
    tôi vao` được rồi
    hehe thank!!!
    hôm nao` anh em chơi thử tài ko ?
    có gì anh em liên lạc qua yahoo chat nha > nick ne` *wave_tau_boc_dau_125cc*
    oke ^_^

13. name_hoan2001

Thông Báo đây / Ai Là Fan Của Aoe Muốn Làm Vip Của Cga Thì Vô Nick : Trumchanvit Nha Xằp Tới Có Tổ Chức Giải để Anh Em Bọn Ta Làm Vip<làm Vip Thì Có Thể Vô Room 200/200/ Bạn Có Thể Vào được Và Nhiều Quyền Lợi Khác/ Giải đấu Quốc Tế đó / Anh Em Vô Nhanh Lên Nha / Anh Em Mình Xẽ được đấu Với Nhiều Cao Thủ Nhất Là Bọn Trung Quốc / Mọi Thằc Mằc Anh Em Vô Nick :trumchanvit Nhé

14. bluerose1

bluerose1 |Cực Kì Xinh Đẹp|Lina|

Cám ơn bác name hoan nha ,có nhìu phần mềm hay wé, chắc cái này hay hơn cái phần chơi aoe online ở bên kia rùi ::)À mà hình như cái này chỉ chơi được với mỗi bọn trung quốc đúng không?.Dạo này chơi mu nhiều quá quên mất cả đế chế rùi,mấy tháng không đánh không biết bây giờ trình độ như nào ,hihi

15. lina_angel!

lina_angel! Mr & Ms Pac-Man

mu tui chơi nhiều rồi ..toàn là hack thôi ,chán bỏ sừ

16. Zidane_VN

Zidane_VN Youtube Master Race

Chơi cái nầy ra sao vậy các bạn.Chơi cái nầy ra sao vậy các bạn.Chơi cái nầy ra sao vậy các bạn.Chơi cái nầy ra sao vậy các bạn.Chơi cái nầy ra sao vậy các bạn.Chơi cái nầy ra sao vậy các bạn.Chơi cái nầy ra sao vậy các bạn.Chơi cái nầy ra sao vậy các bạn.

17. CivilEngineer

CivilEngineer Youtube Master Race

Name_hoan post lại đi, tôi down về nhưng không chạy setup được.
    Cái gã này điên à

18. name_hoan2001

sao vậy/ mình chạy setup được mà/ hiiiiiiiiiiiii/ chắc tại ông chủ cài fần mềm kô cho setup rùu / lần truớc tuu ra quán internet cũng kô setup được thì ra là cài fần mềm kô cho setup khi download/ câu hãy thử một lần nữa nha/ thử một lần kô được thì thử lại nhiều lần là được mà

19. Zekareisoujin

Zekareisoujin C O N T R A

hmmm, sao zone khó chơi wá, không hiểu sao mạng lag loạn cả lên, mà mình cũng chịu cóc dô được mạng mới mà các bác post lên trên đó.

20. lenhhoxung181

lenhhoxung181 Youtube Master Race

chán thật vào đó rồi chỉ có mình tôi đánh thôi . Không biết cách đánh với chúng nó thế thì làm sao để đánh với chúng nó đây?