Chơi phiên bản DO mới thấy về việt nam TLBB là cái gì.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ttnbk2008, 5/10/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ttnbk2008

ttnbk2008 Youtube Master Race

Đáng ra tôi định post cùng bài này trong topic " hot hot ..." nhưng vì nó DO nó đã ra rồi nên tôi làm luôn topic mới.:)
    Trước hết tôi xin khẳng định 1 điều, tuy cùng phiên bản 05 nhưng TLBB của việt nam và china(hay DO) là khác nhau rất rất nhiều.
    1. Tỷ lệ rớt đồ đạc, hợp thành phù, rác đục lỗ và rất nhiều thứ ..vv của DO là rất tốt. nói đơn giản thế này, săn VLT 4 đi con đầu mục nào dường như cũng rớt.
    2.Trên giao diện của game có ô theo dõi nhiệm vụ và event rất tiện lợi.
    3. Cái này là thứ quan trọng nhất, quan trọng hơn tất cả những gì ở trên.
    Chế đồ thủ công hoàn toàn có thể chế được cái 6 sao, 7 sao với dòng cộng khủng khiếp ăn đứt vải bông bí ngân.
    Tôi nhớ bác ulovebo đã từng post hình siêu nhân bên china, tôi cũng đã hỏi 1 vài bạn người china tôi biết trong game DO, họ cho biết 1/3 trong số đó là ngọc 7,6. Nhưng tại sao họ lại có thể mang trên mình thuộc tính trên 3k5,4k. Vấn đề chính là đồ chế. Bạn tưởng tưởng thế này, cái phù cấp 45, 6 sao + 33 hỏa, +33 băng, +33 độc công (còn 2 dòng nữa nhưng tôi không nhớ). Thiên long nick Balin mang trên mình.
    Vấn đề là ở đâu, chính là ở nguyên liệu khi đánh quái rớt ra (nhẫn 2 sao cấp 45+ 15 băng công:| ). Nó có ghi rất rõ + bao nhiêu điểm thuộc tính, phòng thủ, công ....Và khi chế thành đồ nó đồ đó sẽ la tổng hợp của một số thứ ở trên. Đồng nghĩa với việc kỹ năng sống được coi trọng rất cao và người có nghệ cao chắc chắn char của họ sẽ rất mạnh. Nếu không có nghệ cao mà muốn có đồ đạc xịn thì phải mua với giá.. cắt cổ.:))
    Tôi có hỏi mấy bạn tàu về cách tạo đồ nhiều sao nhưng họ viết tiếng anh bồi và hơi khó hiểu nên tôi không thể hiểu hết họ định nói gì:-w. Mấy bác việt nam ta giỏi chế đồ mà chơi cái này chắc thành boss=)). Rất tiếc dân tàu họ biết rõ cách chế vì phiên bản của họ chẳng khác gì DO. Bởi vậy đồ đạc họ đều ăn đứt đồ đạc của dân ta.
    Tất cả các boss "ngon" đều không khó ăn như ở phiên bản của việt nam.
    Sau khi chơi DO một thời gian tôi mới tự hỏi "không hiểu nhà phát hành của việt nam đã làm gì với cái game này".b-(

2. qwert_122002

qwert_122002 Youtube Master Race

cho mình hỏi DO nghĩa là gi^^!!!!!:(

3. (JOYMAX)

(JOYMAX)

DO là game gì vậy bạn :( Nghe tên lạ quá ta , làm ơn cho mình sin cái lí lịch trích ngang của cái game DO, thanks

4. +~~MrBoomba~~+

+~~MrBoomba~~+ Mario & Luigi

DO=DragonOarth tức là thiên long bát bộ ở VN chúng ta đang chơi ý ;))

5. samus

samus Dragon Quest Lão Làng GVN

đang trong Box TLBB, nội dung nói về TLBB thì dứt khoát DO là TLBB. :| có vậy mà cũng tẽn tò !

TLBB về VN nó thành game Rác rồi. Bao nhiêu cái hay, bao nhiêu tính năng tốt hóa thành rác luôn. Vãi !

6. (JOYMAX)

(JOYMAX)

Vậy sao không nói luôn là TLBB đi còn phải nói DO là gì nữa nhỉ

7. aeromish

aeromish T.E.T.Я.I.S

DO la phiên bản phát hành tại Mỹ

8. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Khoản chế đồ thì pb của VN cũng rất khá mà, h thì chuyện hộ kiên chế 5 6 7 ko còn hiếm như xưa nữa, hộ kiên 7 sao mà miss dòng thể lực thì còn bị chê nữa :| Ở sv e hiện h nghệ nhân chế đồ khá nhìu, và hộ kiên thì luôn đc ưu tiên chế nhìu hơn các món khác! Có thể nói hộ kiên "đẹp" ở sv e nhìu + đẹp hơn trên trang chủ post, các bác để ý bài trên trang chủ post, cứ thấy nhìu sao là post lên dù thiếu 1 trong số nhg dòng đc ưu tiên nhất như thể lực, nội cường lực...
    E sẽ cố gắng post ảnh hộ kiên chế ở sv e cho các bác sớm :D

9. gient99

gient99 Mr & Ms Pac-Man

10. ttnbk2008

@neik: vụ hộ kiên nhiều sao thì tôi cũng biết, nhưng Ở phiên bản DO chế cái gì cũng có thể nhiều sao được không riêng gì hộ kiên, mà thấy mấy ông tàu bảo có thể chủ động phần nào các dòng cộng.
    Đồng thời đồ chế của họ có các dòng cộng thuộc tính rất khiếp, các bác nghĩ xem ở phiên bản việt nam làm gì có đồ chế 2 sao cấp 45 mà +15 điểm thuộc tính. Nói chi đồ chế nhiều sao cấp cao của họ.:)
    Thằng Cấp 52 mang trên người 1 đồ 6 sao và vài cái 5 sao, tất cả đều chế thủ công.

11. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Chế thủ công sau này nhiều * mình đã nói từ trc rất lâu rồi, neik_0207 tham gia nhiều trong topic đồ full chắc cũng rõ:)

Cái đó gọi là tất yếu của thời cuộc về sau, ai tham khảo trc bên sohu cũng có thể nắm.

Cái các bạn cảm thấy hiện giờ tại VN nói nôm na là :"Thấy nó vậy mà ko phải vậy" Còn tùy các bạn suy nghĩ thôi.

Vì thực sự nói chính xác là 0.5 thì bên mình còn thiếu vài cái patch cơ nên dẫn đến 1 số tình huống như rớt ngộ tính, pet 6 skill, chưa có Tần Hoàng Địa Cung, 2 map mới, Q mới, đồ full mới, tính năng bang hội mới ...

Nhưng đc có vài cái phải nói là đi trc thời đại như cái Hạ Chi Vận, niên thú vĩnh viễn hay Đồng Phục Thiên Sứ ấy. Nếu ai chơi bên SoHu sẽ thấy cái HCV là thuộc phiên bản nào và cảm thấy giật mình...:|

Thêm 1 tin ko chính thức. Nghe giang hồ thằng nào ác miệng đồn rằng sắp tới sẽ up Kung Phu Chi Vương và khi đó sẽ fix đc hầu hết các lỗi hiện giờ. Còn khi nào up (cuối năm nay hay tết hay sang năm;))) mình cũng chẵng rõ;;)

Còn phiên bản bên Mỹ thực sự các bạn chưa chơi sâu chứ nói ra cũng.... ,ai tinh ý và hiểu về source code sẽ thấy. Nhưng ở đây mình ko bàn chuyên môn.

Túm lại tùy cảm giác mỗi người thôi, riêng cá nhân mình thì "Dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn" (mía, nhưng mà nếu đục quá thì ta ứ thèm nữa[-()

12. Võ Đang

Võ Đang Mario & Luigi

vẫn trung thành với cái acc TLBB của FPT dù chỉ có xiền xài 5 và 6 chơi vn cho sướng đánh nhau chửi nhau vui hơn=))=))=))=))

13. tiendung278

tiendung278 Youtube Master Race

chơi ở đâu theo ở đó đi các bác
    mà đồ phải hiếm nó mới vip
    chế ra thằng nào cũng 7 8 9* thì còn gì giá trị đồ nữa
    thử nghĩ đến viễn cảnh cả sv ai cũng 7 8 9* thì còn chán hơn :(

14. prince of games

prince of games Space Marine Doomguy

chả có j` đáng phải so sánh ở Tàu ở Mỹ hay ở VN

vì ở TLBB VN, ai chấp nhận chơi thj` cũng phải chịu tất cả các khoản chỉnh sửa lại của FPT cái này là do quyền của ng` phát hành và chả ai thay đổi đc vả lại ai cũng như ai bạn có thiệt thòi j` đâu mà ức chế (so với mấy thằng tàu hả , mấy thằng nó chơi server tàu có nhìu đồ ngon qua server VN pk bạn á ?)

còn nếu đem so bi` với tàu với mỹ, chán chê VN thj` cứ xách đầu qua bên đó mà chơi

kìa tui chỉ cho , nguyên cái box server private đánh 1 con rớt full 9x train 1 h lên 80 đó thích đồ ngon ăn đứt VN ta kill boss dễ dàng thj` wa đó chơi đi

@samus

ko ai bắt bạn chơi game này cả , nếu bạn cảm thấy nó ko hay, ko có các "tính năng tốt" hợp với ý bạn, thj` bạn cứ kiếm chỗ nào đó có những thứ đó mà chơi.

chả hỉu nổi game ng` ta phát hành cho chơi, chơi ko chơi thì thôi mắc gì phải xiên xỏ này nọ so sánh vớ vẩn (sao ko so sánh với server pri luôn đi cho nó khí thế ) , rõ dư hơi rách việc

15. JackPower

JackPower Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi TLBB Mỹ ( DO ) có đc phép gửi bán vàng không vậy bạn :D:D

16. ttnbk2008

Tôi đang nói server thật, việc thật tất cả mọi thứ đều không có gì liên quan đến Pri server cả, tại sao bạn lại lôi cái Pri vào đây, server của sohu ở trung quốc và mỹ nó là server lậu hết hả. Nhà phát hành có quyền chỉnh sửa, điều này đúng.
    Nhưng Chả lẽ game thủ là con rối, không có quyền lên tiếng. Bạn nói cứ như nhà phát hành ban phát game như cứu tế ăn mày. FPT cũng thu nhiều lợi từ cái game này chứ. Không ít thì nhiều cũng phải coi trọng "bát cơm" của mình một chút. Không có game này liệu mấy bác GM, mod có chỗ làm ăn không. Không có game thủ liệu các bác có hưởng lương 5t->10t 1 tháng không.
    Tôi nói tất cả những điều ở trên đều không sai 1 chút nào, tôi chỉ so sánh dựa trên thực tế, có sao nói vậy. Bạn không tin bạn có thể chơi thử, update phiên bản mới nhưng những cái hay cái tiện lợi của bản gốc tại sao lại bị cắt, tại sao event toàn nạp thẻ, ..vv.
    Bạn ngồi 1 chỗ rôi nói như thánh phán, đúng là tôi không bị thiệt so với những game thủ khác vì toàn bộ người chơi TLBB đều bị thiệt .

17. ruika

ruika Youtube Master Race

sao bạn bức xúc quá vậy. người ta chơi game có quyền góp ý/ và so sánh
    đã là thành viên và nick nhìn khủng quá thì hãy kềm chế khi viết bài.
    :-o:-o:-o:-o:-o
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mấy chức năng không cho gởi bán vàng là do phiên bản sohu về sau này nó thiết kế như vậy chứ không phải do fpt chỉnh sữa

fpt chỉ chỉnh sữa những vật phảm trong shop knb không bán như : Thú Lan 1 Thú Lan 2 Thú Lan 3... hy vọng những phiên bản sau thì đừng cắt bỏ những cái mà SOHU đã sản xuất ra để làm phong phú hơn cho game đừng vì lợi ích của nhà phát hành....:P:P:P:P:P

18. ltt26905

ltt26905 T.E.T.Я.I.S

Lạ quá, sao acc tui nó ghi rõ là open rồi mà vào DO toàn ghi acc banned :-w

19. prince of games

prince of games Space Marine Doomguy

chả có j` phải so sánh khi server VN và TQ hay Mỹ là các server hoàn toàn riêng biệt chả dính dáng gì đến nhau cả việc boss ở server đó săn dễ hay đồ dễ kiếm chả liên quan gì đến server của VN thj` so bì cái gì chứ
    "lên tiếng" ? có gi` đáng lên tiếng ở đây chứ ? đòi update à ? thj` FPT vẫn update từ từ đấy thôi , đòi có nhìu thứ mới à ? thj` mỗi lần update vẫn có thêm vài cái mới đấy
    muốn phân bì cái gì nữa chứ
    hay là bạn cảm thấy server VN train lâu quá , hay là card mắc quá , ủa , xin lỗi chứ mấy ngàn game thủ chơi trò này, bộ có mình bạn phải mua card mắc sao ? có mình bạn train cực thôi sao ?
    nhưng thử nhìn cung cách phục vụ của FPT , có gì đáng phàn nàn chứ ? lag ? có ko ? trc h tôi chả thấy có cái topic nào than server TLBB của VN ta lag cả . Hack ? đương nhiên game nào mà chả có lỗ hổng , nhưng mà FPT đã làm gì bộ bạn ko thấy hả ? giờ còn tên nào hack đc ko ? bao nhiu acc hack bị lock hết bạn có thấy ko ?

tôi ko phải ko tin, nhưng tôi cũng chả cần chơi thử vì mỗi server có 1 đặc trưng riêng chấp nhận chơi, thj` phải chấp nhận chịu , ko chịu thj` đừng chơi.

như 4rum gamevn này có nội quy riêng đặc trưng riêng , bạn gia nhập nó , bạn phải chấp nhận tất cả nội quy và đặc trưng vốn có của nó , bạn ko thể đem 4rum gamethu hay bất cứ 4rum nào khác ra so sánh

như tôi đã nói , nếu như ở server VN ko có những "cái tiện lợi" mà bạn cần thj` bạn có thể qua các server có những thứ đó mà chơi ko ai ý kiến cả , vậy nhé @};-

20. ttnbk2008

Chẳng lẽ tôi so sánh thế là sai, tôi có quyền đó, server thì đúng là khác biệt nhưng đều là của cùng một game mà ra, chẳng lẽ server khác nhau là game cũng khác nhau, cùng phiên bản 05 mà sao những cái hay của họ đem về VN lại "cuốn theo chiều gió".
    Mà bạn đừng có đưa cái hack bot lên đây, FPT cũng chỉ làm việc đáng phải làm vì đó là bổn phận của họ, miếng cơm của họ, ko chống hack thì game chóng tàn, lấy gì mà kinh doanh nữa, đó không phải công trạng dạng "ban ơn" cho game thủ mà kể lể. Mà nói thêm với bạn có nhiều acc bị tuyên bố LOG mà sau vẫn thấy nó chạy nhảy đó thôi, chuyện này không phải chỉ tôi biết mà rất nhiều người biết. (log acc có nghĩa là GM đã bắt gặp hoặc bị chụp hình)
    Nhập gia tùy tục, điều này đúng. Tôi chấp nhận nội quy nhưng không có nghĩa là tôi không được bày tỏ quan điểm khi nội quy đó vớ vẩn hay sai trái.
    Mà tôi hỏi bạn cái đặc trưng trong cách quản lý game, update game, event game của FPT-online là gì. Đúng là tôi không thể đem so sánh TLBB VN với TLBB của Trung quốc được vì FPT-online khác quá nhiều so với sohu.
    Nếu bạn chỉ ra 1 câu nào tôi nói rối, nói sai hay vu khống FPT-online thì tôi xin nghỉ nick diễn đàn này.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.