Chrono Cross

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Umi, 23/10/03.

1. Umi

Umi Donkey Kong

Hi guys
    Mấy người có khoái Chrono Cross không? Theo tui thấy thì hình nhw dịch là con lắc thời gian cho game này thì không chuẩn lắm thì phải. Có lẽ dịch là đi xuyên thời gian thì sát nghã hơn chăng?
    Theo mấy bồ thì trong các ways cảu CC thì cái nào hay nhất? À mà mọi người có từng xem hết tất cả các endings cảu game này chưa? Tui mới thấy có 5 endings thui

2. keither

keither Donkey Kong

ừ game này khá hay đấy ! ! Mình mới chơi có 1 lần thôi hà nhưng chua phá đảo game ! nhưng hình ảnh âm thanh của game khá tuyệt đấy !
    bạn đã thử ZELDA chưa ? game rất tuyệt đấy !
    chào bạn nha

3. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Tên quả lắc thời dan người ta dịch ra cho nên không thể sát nghĩa được, một từ tiếng anh có thể dịch ra nhiều nghĩa cho nên theo tui Chrono Triger thì nên dịch ra là "quả lắc xuyên thời dan" còn Chrono Cross thì dịch là "quả lắc xuyên thế dới của thời dan" là hay nhứt! Ủa? Mà endings là cái con khỉ mốc dì dậy??? Là kết thúc à? Sao có tới 5 cái kết thúc dữ dậy???

4. Bk_Kitaro

Bk_Kitaro Youtube Master Race

Ending là số phận của các nhân vật sau khi bạn kết thúc trò chơi. Bạn về nước ở tại thời điểm nào và thoả mãn một yêu cầu nào đó thì sẽ có một kết thúc khác nhau. Theo tui biết thì có tới 8 endings chứ không phải 5 đâu hehehe !!!

5. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Theo tui biết thì trong trò chơi này làm dì có chổ nào ghi ending đâu! Chổ nào chỉ ending của trò này vdậy? Mà bạn có thể ghi thử vdài thí dụ dề mấy cái ending không?

6. Umi

Umi Donkey Kong

Bạn Hat thân mến, nạn có biết tiếng Anh không zậy? Đã bao giờ chơi game thử chưa hay chỉ ngồi xem movie rồi lên bình luận?
    Chẳng nhẽ cứ phải ghi là endings thì mới được gọi là kết thúc à? Hẳn bạn chưa chơi CC bao giờ phải không, chứ có đứa nào từng chơi bất kỳ 1 game nào rồi mà còn hỏi câu nhw vậy đâu
    [-( [-( [-(

7. keither

keither Donkey Kong

có lí đấy ! nhung mà ! ghi ending thì sẽ .......... ok hơn ! nhưng mà nhỡ người ta chơi rồi thì bạn ........... hớ à !
    đùng nhận xét nhé!

8. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Keither nói rất chính xác! Tui đã chơi qua trò này nhiều lần rồi mà không biết là nó có 8 cái kết thúc. Thậm chí tui chưa biết hết 1 cái kết thúc của game làm sao nữa là 8 cái. Lý do là chơi xong game rồi đang trình chiếu đoạn kết thúc vdà dới thiệu người sáng tác ra game thì đứng máy! Chơi lại mấy lần cũng đứng máy! Bó tay! Bạn hãy nói thử một hai cái ending không?

9. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Trời ơi là trời! X( Tức mình quá đi! X( Tại sao tui bị trừ Exp một cách lãng nhách mà không biết tui bị trừ hồi nào vdậy? X( Đã vdậy tui gửi bài trả lời keither thì tự nhiên gửi quài mà không được rồi khi gửi được thì nó xuất hiện một lần 2 bài! X( Bài này là bài mà tui đã xữa lại bài mới dừa gửi đi đó! Tức quá trời ơi! X( X( X(
    Trong đây có cao thủ nào đi dề nước trò này mà lụm được hết toàn bộ nhân vdật không? Sao tui đi dề nước mà lụm được có 1/3 nhân vdật là sao vdậy?
    À! Trong hòn đảo của thời dan thì có món đồ dì ở trong đó mà sao tui tìm cách đi dô trong đó quài mà không được? Ghét quá tui đi dề nước nước luôn! Không biết trong hòn đảo thời dan có cái thứ dì nữa!

10. Final_Fantasy912

Final_Fantasy912 Youtube Master Race

các bác ơi! Kíu em với, em đang chơi Chrono Cross đén đoạn đảo có các nàng tiên nhưng mà em không thể nào dánh đươvj thằng chùm ở đó nên không qua được. Có ai biết nó có bao nhiêu máu không vậy? mà nhiều lúc em đang đung chưởng thì nó không cho dùng nữa làm em toi luôn. Chùm là cái thằng ngồi trên cái xe tăng to lù lù ấy. Làm sao đây???????

11. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Đảo có các nàng tiên à? Có phải đảo mà có nàng tiên cá xuất hiện ban đêm không? Đảo này làm sao có trùm đươc? Hay là đảo của rồng nước? Đảo rồng nước là hòn đảo nếu bên thế dới A thì toàn là nước còn thế dới B thì mới xuất hiện mấy con thiên thần(tiên) bay bay tùm lum. Mà hòn đảo rồng nước thì làm sao có thằng trùm ngồi trên cái xe tăng kìa??? Hay là bạn đi đến khu rừng chất độc? Mấy thằng trùm lùn tịt khi sấp chết thì rất nguy hiểm (nó chơi tuyệt chiêu lên xe tăng cụng một cái thì phải). Sau khi diệt xong tên trùm này thì đi tới cứu nàng tiên bị nhốt trong lồng!Thằng trùm này cũng dể diệt mà! :-? Bạn có thể nói rõ hơn cái tên của hòn đảo không?

12. MAXXKNIGHT

MAXXKNIGHT Youtube Master Race

Mấy bạn cho hỏi, mình chơi bằng giả lập espxe 1.52, nhưng mình chỉnh như thế nào đi nữa thì chơi hình cũng không đẹp, lúc nhanh lúc chậm, font thì bị nhoè ra, khi vào trận đánh thì lâu. Còn mình dùng espxe 1.6 thì khi thoát ra để save, khi vào thì bị đứng luôn, mà chơi trò Chrono Cross thì chỉ được xem giới thiệu, khi vào new game thì dứng luôn. Mình rất thích chơi trò này, có ai giúp mình với. Thank you.

13. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Chơi dả lập Espxe 1.52 hình không đẹp thì chưa đúng! Các đoạn phim trong trò này thì đẹp như thường, còn hình người đánh trong trò chơi thì không đẹp cũng đâu có sao đâu! Chơi như vdậy là đủ rồi! Còn nếu muốn hình đẹp trong Expxe 1.52 thì bạn chỉnh độ phân màu trong trò chơi là cao nhứt (hình như là 32bit). Song muốn có màu đẹp thì máy bạn phải càng mạnh càng tốt.
    Còn bạn dùng Espxe 1.6 thì hình như là bạn dùng bản beta rồi thì phải???Tui cũng bị y như bạn vdậy! Chỉ coi được đoạn phim mở đầu của trò chơi thôi, còn chơi thì không được! Thôi có lẽ là máy của mình không mạnh cho nên không chơi được.
    Còn điều này nữa! Nếu bạn muốn có hình đẹp thì tốc độ trò chơi sẽ chậm chạp, còn nếu bạn muốn chơi nhanh thì hình ảnh xấu xí lắm!

14. Bk_Kitaro

Chắc bác đang đi đoạn tìm Ice Beath (hơi thở rồng nước) ở đảo Water Dragon. Đoạn đánh chiếc xe tăng bác gắn nhiều phép gió (green) và đừng bao giờ dùng phép đất (yelow) thì có thể hạ con trùm đó thui. Nhớ gắn thêm một vài phép bơm máu.
    Theo gamefaqs thì có 9 kiểu kết thúc. Tui đã thử được 8 cái rùi, thấy đúng là như vậy. Sau đây là 9 kết thúc tui lấy từ gamefaqs :
    1.Trước khi bạn nói chuyện với Leena trên chiếc cầu ở làng Arni và bạn ko được lấy Poshul.
    2.Trước khi bạn xâm nhập Viper Manor.
    3.Trước khi bạn biến thành Lynx (Razzly và Nikki phải ở trong nhóm).
    4.Trước khi bạn biến thành Lynx ( ko lấy Nikki và Razzly).
    5.Trước khi bạn cứu Riddle từ Vipẻ Manor.
    6.Trước khi Harle rời khỏi nhóm.
    7.Trước khi bạn tiêu diệt Fate (phải có Martermune).
    8.Trước khi bạn tiêu diệt Fate (ko có martermune).
    9.Trước khi bạn hồi sinh Terra Tower.
    Bạn muốn lấy được hết tất cả nhân vật (tính cả Harle đã bỏ đi) thì phải về nước đến lần thứ 4 mới lấy đủ 44 người.Về nước lần đầu thiếu 6 người, lần 2 thiếu 2 người, lần 3 thiếu 1 người và lần 4 lấy được trở lại Harle đã bỏ đi thì đủ 44 người.
    Trong hòn đảo t/g phải về nước một lần, chơi tiếp Newgame + thì mới vô được. Trong đó có ba con trùm rất mạnh, sau khi thắng chúng bạn được một món đồ rất có già trị là Dream sarong, khi đeo nó vào bạn sẽ có đầy cột element lúc mới bước vào trận đánh.

15. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Thanks! Bài của bạn rất có ít(cho dù tui chưa hiểu hết ý nghĩa của nó)! Tui tin rằng bạn sẽ được cộng Exp ngay thôi! Bạn có thể nói 9 cái endding đó bạn làm cách nào biết được không? Địa chỉ để tìm nó chẳng hạn! Thanks!

16. Bk_Kitaro

To Hat: Bạn có thể vào gamefaqs.com, sau đó chọn playstation, chọn chữ C, tìm Chrono cross, vào khung code&secrets, trong ô code links chọn lại code&secrets và vào đó đọc, tất nhiên là toàn tiếng anh. Hoặc bạn có thể vào thẳng theo link sau: http://www.gamewinners.com/playstation/ChronoCross.htm
    Chúc bạn đọc được nhiều điều bổ ích [-o<

17. Zeno

Zeno Mr & Ms Pac-Man

Bạn chơi trên PC phải ko ? Như vậy là PC của bạn yếu đó , PC của tui 800Mhz mà chơi vẫn hơi bị chậm , những đoạb phim coi cũng bị dựt , chắc cú nhất là chơi ỏ PS1 !

18. Frozen Flame

Frozen Flame Youtube Master Race

Có thời tui đã ghiền CC, tui cũng chơi bằng giả lập, hình như là Connectix (tui không nhớ rõ ) chơi khá tốt, chỉ bị lỗi phần Item, có lẽ không phải do máy yếu đâu, máy tui chỉ có 500Mhz nhưng chạy rất tốt. Tui nghĩ bạn nên tìm phần giả lập mạnh hơn, hoặc chất lượng disk hơi kém.
    Bạn nên dùng EPxe 1.5.2 và tự chọn cấu hình cho nó sẽ tốt hơn.
    Còn về phần Ending, khi nói đến series Chrono thì ending mới là phần chính của trò chơi, riêng Chrono Trigger có đến 20 endings (không phải hệ Nintendo đâu, các bạn nên mua version mới dành cho PS1, nó có phần save Endings), còn CCross thì chỉ có 1 "good ending" là duy nhất, ngoài ra còn rất nhiều endings khác nhưng nó không hay.
    Tui còn nghe hãng Square sắp tung ra Chrono Break nhưng họ chưa tiết lộ 1 secret nào hết. Bạn nào có thông tin cho tui nghe với được không ha ?

19. hat

hat T.E.T.Я.I.S

Híc! Chơi dả lập trên PC tui đã từng chơi dà không bao dờ chơi lại lần nữa đâu!:(( Tui chơi tới nổi cái CD Rom hư mất tiêu luôn! Phải mua lại cái ổ CD Rom khác nè! Bởi dậy bây dờ tui biến cái trò chơi nằm trong máy luôn(mặc dù hơi nặng máy)

20. hoailionheart

hoailionheart Donkey Kong

Tui chơi giả lập PC bằng EPSXE đây nè có sao đâu.Dù là phiên bản mấy chấm cũng thế thôi.Tuy nhiên bạn phải chấp nhận hơi khó chịu 1 chút.Hãy để Video ở chế độ soft drive ý.Nếu để ở chế độ này mà để Full screen thì chơi hơi chậm 1 chút nhưng đảm bảo là không bao giờ bị lỗi hình(ở vài đoạn nếu để các chế độ khác sẽ bị màn hình đỏ lừ hay đen ngòm đố chơi được)và hình cũng hơi nhoè.Còn nếu để ở chế độ tỉ lệ 1:1 màn hình 640x480 thì ổn thôi sẽ không bị làm sao cả mà hình còn đẹp chạy nhanh là khác nhưng lúc này màn hình trông như bạn chơi ở window mode ý cái khung bao quanh cứ đen xì.
    Riêng tui thấy CC rất hay tuy nhiên phần newgame+ lại hơi dở.Thử nghĩ mà xem vào phần này thì mình rõ là mạnh trong khi quân nó vẫn thế đánh dễ không chịu được kể cả đánh trùm mất cả vui.Có ai biết cách để chỉnh cho phe nó mạnh lên trong newgame+ không chỉ tui cái chứ đánh kiểu này buồn ngủ chết đi được