Chuyện tình cảm cuối năm :D

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi OneForMe, 2/2/11.

1. OneForMe

OneForMe Youtube Master Race

Năm mới sắp đến trc hết chúc các bác và gia đình ăn tết vui vẻ mạnh khỏe ,gặp nhiều điều may mắn trong năm mới
    Chuyện của em thì cũng có vài thớt trên này roài ạ :))
    Để em tóm tắt lại xí :D
    Hồi đầu năm ngoái tháng 3 4 gì đó :D,em thì đang thất tình :-< bạn ý nói chung là cũng thế, bị ny bỏ vì 1 lí do rất chuối. Ny bạn ý(cùng lớp cấp 3) học trung cấp cảnh sát ý, nên nôm na là sợ bạn ý khổ vì cảnh sát nên đi đây đi đó....nói chung em thấy cái lí do đưa ra chuối vãi ra >"<
    Hồi đấy thì chắc vì đồng cảnh nên bạn ý cũng hay nt với em :) càng ngày càng thân thiết ,nhưng lúc đó em thì vẫn còn vương vấn người cũ,nên cũng chỉ nt,tán tỉnh bạn ý cho vui thôi chứ chả có tc gì cả
    Sang hè thì hầu như ko nt liên lạc (bạn ý ở Lào cai,em ở Hà Nội)
    Đến khi đi học lại thì tính em ý lúc nãy phải nói là hơi bựa :)),trêu chọc bạn ý đủ kiểu...nôm na là 2 đưa có mặt nhau là cũng chỉ đá đểu nhau thôi nhưng vui ko có thù hằn gì,nhưng thi thoảng cũng bị bạn ý cho ăn chửi vì cái thói kiêu căng của em:|
    Lúc này thì thằng bạn thân của em theo em biết :| Thì đang tán bạn ý. Thằng này thì học giỏi,được thầy cô yêu quý. Nhiều người cứ nghĩ là 2 đứa nó là 1 đôi
    Tiếc là thằng này vẫn bị ra rìa, vãn bị dính câu nói huyền thoại. Chúng ta là bạn
    Còn về phần em quãng thời gian đó em vẫn vô tư trêu đùa bạn ý,hôm 20/10 đi hát karaoke em ngồi ôm nó như thường :)) , mà cũng ko biết thằng bạn kia có ý với nó:|
    Thi thoảng trên FB,thấy bạn ý cả thằng bạn kia xưng hô anh em, rui thi thoảng thấy thằng bạn giảng bài cho em nó :|,lúc này tự nhiên em thấy lòng mềnh buồn buồn :-<
    Và em biết là em thích bạn ý roài :D
    Thế là em setofff Yh với bạn ý,lên lớp em ko trêu đùa nữa..... để kiềm chế tình cảm của mình lại
    Rồi gần noel thế nào mà em lại set onl lại . Lúc đó có mấy trò làm thiệp noel em có hướng dẫn bạn ý làm,rồi thi chat chit khá vui vẻ xưng hô theo tên rất lịch sự(trước đó 2 đứa toàn gán nhưng biệt danh thật là... để gọi nhau),rùi bạn ý chia sẻ đang vướng phải chuyện tình cảm ....có người thích bạn ý nhưng mà bạn ý chỉ coi là bạn. Ám chỉ là thằng bạn em đấy ạ.
    Sáng hôm sau 2 đứa hẹn nói chuyện...kết quả bạn ý chỉ coi thằng bạn em là bạn:|
    Her her thế là em nhảy vào thôi...đêm noel đi chơi với bạn ý(ko được thành công lắm)
    Nhưng ai dè thằng bạn em nó ko bỏ cuộc, rồi 1 lần 2 đứa cùng nt tán tỉnh bạn ý gần như 1 lúc. Her her thế là bạn ý dỗi,gửi yh cho cả 2 là sợ 2 thằng buồn này nọ và ko nói chiện với cả 2....
    Thế là e mới nói là với bạn ý ko việc gì phái sũy nghĩ phức tạp này nọ...coi như trc kia..nôm na là em rút lui... Kể ra e quyết định cũng đúng...thế là tối hôm đây bạn ý lại bình thường trở lại :-<
    Haizzz hôm 1/1 em có đến chỗ mấy con bạn trọ gần trường học nhóm ôn thi! rồi ăn tết luôn,có cả bạn ý và thằng bạn kia. Thằng bạn kia nói với em thấy tối qua 2 đứa đi chơi với nhau. Hjx,miệng thì chúc phúc nhưng trong lòng em nhói đau lắm ạ...nhưng em đã nói với nó là từ bỏ,rút lui kêu nó có tc thì cứ tiếp tục rồi mà...nên nói chung là em tạo cơ hội cho nó nhiều lắm,còn tư vấn này nọ cho no....:( và dần dần tạm quên đi bạn ý :(
    Rồi đến khi lớp em tổ chức ăn tất niên ấy ạ. Thì bạn ý lại luôn tỏ ra quan tâm em >"<.Trước mặt thằng bạn kia mà bạn ý cứ vuốt má e,rồi khoác tay em các kiểu....:|
    Trong đoạn này mỗi khi chat chit em mà lôi thằng bạn em vào là y như rằng bạn ý dỗi ko thèm nói chuyện nữa.
    Rồi bạn ý tin tưởng em,đọc pass zing me,Yh các kiểu cho em nữa =.=
    Haizzz,tình cảm của em dành cho bạn ý tưởng như đã nguội thì nay lại bị bạn ý hâm nóng lại. hjx đúng như câu "theo tình thì tình chạy,chốn tình thì tình theo"
    Và thế là em lại quyết định tiếp tục tấn công,thằng bạn em thì hình như nó thôi rồi vì sau quảng thời gian đeo đuổi vẫn bị bạn ý cho làm bạn mà thôi
    Bạn ý về quê,từ ngày về quê thì em cả bạn ý cũng hay nt với nhau :D
    Nói chung là nhiều lúc em cũng cảm thấy có tiến triển tốt :D,nhưng nhiều lúc cũng thấy nản bởi vì theo như tình báo của em(con em học cùng lớp em và là bạn thân của bạn ý) thì bạn ý vẫn còn vấn vương ny cũ ạ:-<. Nó thì suốt ngày kêu em phải tán nhiệt tình vào...hjx nhưng mà nhiều lúc nghĩ lại vài chiện cũng nản lắm, có thể mình lại đang ăn dưa bở lần nữa. Lại còn chuyện bạn ý vẫn chưa quên ny cũ :(
    Làm em thấy nản lắm sợ rằng mình lại ăn dưa bỏ….hjxhjx và làm sao để em nó quên được ny cũ mà đến với mềnh. Thằng bạn kia của em giỏi triết lắm mà còn ko làm được… haizzz tính em là ko dấu được trong lòng :D nên nhưng lúc này rất muốn viết ra chia sẻ với mọi người hyhy
    Chúc mừng năm mới nhá các bác. Thôi đi ăn tất niên thôi !:D
    .....

2. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

góp ý chút ít cho bạn và cả những bạn khác đọc cm của mình...
    mình là đàn ông con trai ko phải lo về mặt tình cảm nhiều đầu thích thì tiến, dc thì ok ko thì thôi, ko cần phải thể hiện trò này, việc kia, chém gió linh tinh
    vì có khi bạn win dc trận đầu, nhưng khi bước vào quen nhau, nó lại xảy ra nhiều hcuye65n.Lúc 9da61y nó lại rách cái sự việc ra và có khi còn buồn còn đau hơn khi mình bị từ chối.
    thật vô tư, hết sức thể hiện tính cách của mình. muốn nhậu cứ nhậu,muốn bét nhè cứ bét nhè,....tán nó mà nó lơ xong nó lại quay sang trêu ngươi mình thì cứ phán thẳng là ko thích bị quay như thế.
    thể hiện ra cho em nó biết hết những chuyện bạn nói trên đây đi bợn \m/
    Đôi dòng tâm sự cùng bạn trước thềm năm mới :D

3. kenjiro_yukikaze

kenjiro_yukikaze Mr & Ms Pac-Man

Chủ thớt và vị bằng hữu của chủ thớt cứ an tâm là đến khi anh chàng cảnh sát xuất hiện thì cả hai cũng sẽ có cả nảy chuối và 1 thau dưa gang ăn mệt nghỉ... Đơn giản là vì người mà cô gái đang chờ đợi là chàng cảnh sát tương lai :))

4. donchina

donchina Mario & Luigi

dài quá k đọc vô nhưng nghe cái lí do ban đầu cũng hơi chuối

5. OneForMe

OneForMe Youtube Master Race

:D bác nói cũng phải
    Lí do chú cảnh sát kia đưa ra để đá bạn ý chuối thật nhưng mà xét cho cùng là lại nghĩ cho cùng bạn ý =)) được điểm quá
    Nhưng cá nhân em nghĩ chú kia đưa ra đó chỉ là lí do lí chấu link tink,đơn giản là ko yêu bạn ý or kiếm được em khác nữa nên mới đá thôi :| Chứ nếu mà yêu nhau thì cái lí do kia em thấy chả chính đáng gì cả >"<
    Haizzz
    Hi, chính thế mà em đang sợ dính dưa bở giống thằng bạn kia,nó kể với em rằng nhiều khi nó nghĩ tán đổ roài cơ, thế mà vài hôm sau lại. Mình làm bạn =))
    Chúc bác năm mới may mắn nhá