Co ai biet game MOC DE chi gium

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi doanwilliam, 3/8/02.

1. doanwilliam

doanwilliam Youtube Master Race

Xim cho William hoi ,ban nao biet tro choi dan tran Moc De đia CD ,chi gium william voi ,minh khong biet cach thu phuc nhung chien binh ben dich thu hay tai sao vao nhung can nha dan thuong khong duoc gi ...co nhung gi khac ma cac ban biet lam on chi giup william .thank and good luck to you ! :( [/b]

2. Nguyen Duc Cuong

Nguyen Duc Cuong Donkey Kong

U muốn hỏi dàn trận Mộc đế mấy?Nhưng tui nghĩ chắc là U hỏi Mộc Đế V wa' ,nhìn chung thì mấy căn nha` ko co' gì,nhưng U ko được để kẻ thù phá ,bởi vì nếu mà mấy căn nhà dân bị computer phá thì U sẽ ko được thưởng tiền khi qua màn.
    Còn chuyện muốn thu phục tướng của computer thì hơi khó,bởi vì ko phải lúc nào U muốn thu phục là thu được đâu,phải tuỳ màn,tuỳ tướng để thu phục nữa,chứ đâu phải bạ đâu thu phục đó đâu.
    U muốn mua dĩa Mộc Đế của máy gì?Playstation hay là máy Nintendo hay của PC?Nếu mua dĩa của máy Playstation hay dĩa Nintendo thì phải có chương trình giả lập để chạy bằng dĩa CD trên máy vi tính đó.Còn mà có chương trình giả lập rồi thì ra tiệm dĩa MIMI ở đường Pasteur (khúc Huỳnh Thúc Kháng quẹo lên á,nhìn bên tay phải).Xí,mà chỗ tui chỉ là ở TP.HCM chứ ko phải o Hà Nội đâu nha.
    Còn muốn hỏi gì nữa ko?cứ hỏi,tui biết là tui trả lời hết cho.
    Bye

3. River

River Youtube Master Race

Bạn nguyễn Đức Cường(?) ơi, hay các bạn khác cũng được
    Các bạn co chơi sứ mệnh sắm sét trong ps1( trong ba tro giàn trận )
    Nếu có, thì có bạn nào biết mật mã cheat không?,xin chỉ cho mình với
    Dù khong co cũng xin cảm ơn các bạn trước
    Xin chào và hẹn gập lại

4. Harry_Potter

Harry_Potter Mr & Ms Pac-Man

Nè wiliam ơi, trước hết mình nhắc bạn lần sau đừng gõ tiếng việt không dấu nữa nhé.
    Trò mộc đế mà bạn hỏi có phải tên tiếng anh là Stearing saga không? Nếu đúng như vậy thì mình sẽ chỉ cho bạn:
    Có một vài nhà dân thường không có gì nhưng một số nhà có người để mình thu phục (nếu chọn đúng người vào), có một số nhà bán nhà bí mật nhưng bạn phải có chìa khoá đặc biệt của nó mới được, có một số nhà thì lại có những món Item rất xịn.
    Ngoài ra bạn còn có thể mò đồ nữa, theo mình biết thì có hai cửa mò đồ (đều là cửa có sa mạc) cửa đầu hình như chỉ có một món, còn cửa thứ hai thì có đến 12 hay 13 món lận.
    Còn cách thu phục chiến binh thì bạn chỉ thu phục được một vài người thôi,
    chẳng hạn cửa 2 hay cửa 3 có 2 chiến binh cưỡi ngựa, 1 kiếm sỹ, 1 cung (trong nhà) thì kiếm sỹ sẽ tự lên và theo quân mình (nếu bạn có đem nữ kiếm sỹ tóc đỏ ra), Cung thì bạn lấy cô gái tóc xanh áo hồng vào căn nhà đó, Còn 2 con ngựa thì bạn đừng giết và cứ chiếm thành và qua cửa. Đến một cửa nào đó (mình quên rồi), cô gái cưỡi ngựa đó sẽ tự theo, qua cửa 7 (mình không nhớ chắc, cửa có đấu trường) bạn đem cô gái đó ra và thu phục người còn lại.
    Còn những chiến binh nào bạn không biết thì bạn cứ hỏi, mình sẽ trả lời trong sự hiểu biết của mình (nếu trò bạn hỏi là trò này)

5. Sunflower

Sunflower Youtube Master Race

Trò Tearing Saga có bản tiếng Anh không vậy ? Các bạn có thể giới thiệu mình một số trò dàn trận như thế (bản tiếng Anh), được không !!!
    Xin ghi rõ là game của PC hay PS nhé !

6. Nguyen Duc Cuong

Nguyen Duc Cuong Donkey Kong

_Tear Ring Saga có bản tiếng Anh đó.Tear Ring Saga là bản Playstation.Những trò tương tự như nó rất ít,nếu có cũng chỉ là 1 số game cũ của Nintendo mà thui.
    _Nè RiverLX,cho tui hỏi tí coi:
    2 con kị sĩ mà U nói gồm 1 đứa gái và 1 đứa trai đúng ko?Nếu đúng thì U nói cách làm sao vượt wa chúng cho tui biết coi.Tui bị thằng quỉ đó chém chết hoài à(tại vì nó chém critical mà).Nên tui ghét tui giết luôn cả 2 đứa.==>giờ phải đi lại nè.
    Còn cái nhà (gặp thằng cha già)ở màn có đấu trường,và màn sa mạc thì cho ai vô để nó cho item vậy?Màn sa mạc thì lấy item ở khúc nào?Có U nào biết tiệm mua đồ biến hình level 10 ở đâu ko chỉ tui coi.Mấy U cách biết lấy thêm 1 bé gái phù thuỷ bơm máu ở mấy màn đầu ko?ko biết tui chỉ cho.

7. blackhero

blackhero Youtube Master Race

bạn lấy connhỏ áo hồng ra hồi cảnh 1 cho nó vào căn nhà phía trên cứu tên cung sau đó bạn lấy thằng cung này bắn con ngụa trai và cản đường nó ,tên cung này đặc biệt ở chổ bắn người còn 1 ô máu nên bạn không cần sợ con ngụa trắng đó chết đâu
    còn cảnh sa mạc bạn lấy chủ tướng nói chuyện với tên ăn trộm giả dạng được và dùng hắn đi qua 3 ô tính từ chổ đứng về phía bên phải bạn sẽ lấy được chiếc chìa khoá sao dùng để vào các nhà không cho vào để mua item đồ xịn .

8. dark prince

dark prince Youtube Master Race

Có ai biết cách thu phục 1 trong 2 ðứa ở bài 25 không
    Chỉ cho tôi với

9. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Mấy you nói là map 4 đó chỉ cần lấy những nhân vật nữ ra cản 2 con ngựa đó là được thôi vì nó không có đánh phụ nữ đâu.Còn lấy chìa khóa sao thì qua 2 bước chứ không phải 3 bước đâu.

10. Sunflower

Sunflower Youtube Master Race

to Nguyen Duc Cuong : Tearring Saga đã có bản Tiếng Anh Thật chứ, sao mình tìm hoài mà không được, mà ở TPHCM có không, nếu có thì chỉ chổ đi, cám ơn

11. Never_die2311

Never_die2311 The Warrior of Light

Bác nào biết download các bản mộc đế chơi bàng tiếng anh không chỉ em với

12. tering saga

tering saga Youtube Master Race

ban nao biet luom thang xe tang toc tim o map 34, 35gi do hong

13. Never_die2311

Never_die2311 The Warrior of Light

Bác nào biết trò metal merin(hay cái gì đó tương tự) không chỉ em chỗ download với

14. Nguyen tien hai

Nguyen tien hai Youtube Master Race

thu phục thằng xe tăng tóc tím hả?
    Bạn có thấy con kiếm sĩ nữ bên góc trái ở bàn đó không??
    Bạn thu phục con đó trước bằng cách cho tướng nói truyện, rồi sau đó cho con mới thu phục được nói chuyện với thằng xe tăng mà bạn cần thu phục là được ngay mà!!!!!

15. Nguyen tien hai

Nguyen tien hai Youtube Master Race

Có ai biết thu phục con cầm gậy teleport ở bàn nào thì tôi không nhớ nhưng hình như nó ở trước bài thu phục con xe tăng mà bạn nới tới đấy!!!!!!!!

16. m.phong

m.phong T.E.T.Я.I.S

Con bạn nói là ở vòng 29 đó cứ lấy thằng liếm tóc màu xanh mà có quấn thêm cái khăn đó vào cho thu phục.Con kiếm đó hình như nó theo mình ở vòng 12 đó lúc mà đánh với tụi cướp biển đó.

17. HHHHHHH

HHHHHHH Youtube Master Race

Màn 25 chỉ có thu phục LETINA hay là RECBECA thôi. Nếu như bạn làm đúng các bước trước đó thì sẽ thu phục được LETINA (phù thủy tóc nâu có cầm gậy bơm máu xịn), còn nếu không thì lấy được REBECA. Còn các bước làm sao thì dzô trong cái phần nào của ai viết đó . Trong cái phần thu phục nhân vật hay là gì đó. Ở trong trang web này thôi. Đọc đi, nếu không hiểu thì có thể hỏi tôi, tôi chỉ tận tình cho. Làm biếng post lại quá. Tại vì người ta post rồi. Yên tâm đi, tui đang chơi trò này nên thông tin khá chính xác.

18. doanwilliam

doanwilliam Youtube Master Race

thank you các bạn đã trả lời !Mình có rất nhiều thắc mắc lắm ,trước tiên minh muốn hỏi bạn nào biết cách vào căn nhà ở map 7 khong ,map mà thu phục kỵ sĩ ở map 3 đó !Map 7 là Map có đấu trường đó ,mình đã vào nhiều lần mà không được gì cả ,chỉ minh với ! :lol:

19. BLuke

BLuke Mario & Luigi

MẤy bác đừng có mơ là có Mộc đế bằnng tiếng Anh ở đây chỉ có bản tiếng Nhật thui may ra là có bản Tearring Saga bằng tiếng Anh nhưng mà nó chỉ có ở nước ngoài thui chứ ở Việt Nam thì có dùng đèn pha mà kiếm cũng không thấy.

20. BLuke

BLuke Mario & Luigi

Tui đã đi wa hết rùi nên không nhớ lắm tui đang định đi lại là lấy cho đủ nhân vật hiện nay lấy đi tới khoảng map mấy rùi cũng không nhớ nữa tui dựa theo hướng dẫn thu phục làm một trang hướng dẫn thu phục nnhưng mà còn thiếu một số hình của một số nhân vật ở từ dòng 30 trở lên để hôm nào tui up lên Web cho các bác coi thử.