có ai chơi Hoàng tư ba tư 3 thì vào đây cùng thảo luận

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi vitamin_Z, 11/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vitamin_Z

vitamin_Z Mr & Ms Pac-Man

Mình đang chơi Hoàng Tư Ba Tư 3 ,mới vừa chơi đầu màng 1 là bị bí liền ,nếu có ai biết mới vào thì đi đâu làm ơn chỉ giùm. thấy trò này hay nên nếu có ai chơi thì cùng nhau thảo luân

2. jimmytong

jimmytong Legend of Zelda

- Gần như mất hình tượng ! Trong các phiên bản trước POP đươc làm rất tốt , nhưng ở phần 3 thì "khá" tệ , đồ họa chẳng mấy cải tiến ... , các combo cũng chẳng có gì thay đổi , chỉ thêm được phấn ám sát cho mới mẻ .
    - Ngay cảnh phim đầu tiên , nhân vật được vẽ quá tệ , bồ hoàng tử quá già ( khác xa với phần 2 ) , hoàng tử nhìn chẳng phong độ tí nào(già khằng) ( nhân vật trong phim còn xấu hơn khi chơi ) Vậy mà không hiểu sao đưỡc 8,6 điểm mới lạ chứ ( dở hơn bản POP2 0.2 điểm )

3. resident_zoombie

resident_zoombie Mr & Ms Pac-Man

Mấy năm rồi, nhân vật phải già đi chứ, nhưng phải công nhận cái POP này kém hơn cái trước

4. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

có ai xem video gallery sau khi complete chưa, đoạn đầu đó, hay vãi.. hoàng tử rút ngay ra một... con vịt(thay vì thanh kiếm) đâm túi bụi vào bọn lính :)):))=))=))=))

5. x_men710

x_men710 Youtube Master Race

Em vừa chơi xong sáng nay thấy nản thật.Combo vẫn thế ,hình ảnh thì chả thay đổi đánh thì ít mà nhảy nhót thì nhìu :D .Mà đánh chùm mà cứ rình để nháy nút vuông cho thật chuẩn(nhái giống God of war vãi hàng),cạm bẫy thì giảm đi đến mức tối thiểu đi cả băng mà chỉ có mấy cái bẫy ko X( (mất hết cả phong cách).Mà bây giờ ko còn thay kiếm mơi nhỉ đi mãi mới thấy có con dao găm từ đầu.Mà em mua dĩa mà tất cả các video đều ko xem được(ức nổ mắt X( ) bác nào có gặp tình cảnh như em ko.Mà ai cho em biết đoạn cuối như thế nào đánh xong chùm là hết ko xem được phim.Mà ai lấy tất cả các cột máu thì cho em biết nhé :D

6. FAR CRY

FAR CRY Legend of Zelda

Mới vào đầu game thấy máy nó làm cho mình xem mấy cái chiêu ám sát trong hay tuyệt, thế nhưng mà tui tự làm lại thì không đuơc. Cứ vừa kề dao vào cổ tụi nó là y như rằng bị nó nắm đầu đá ra, lăn như 1 quả banh động lực:D .Bác nào có kinh nghiệm thực hiện ba cái vụ kiểu hitman 47 này thì chỉ giúp với

7. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

đợi khi nào con dao sáng lên thì ấn nút đánh thôi...có đếck gì đâu mà kô làm được...
    riêng tôi thấy bản này làm có khá hơn phần 2 về gameplay...

8. lionsquall

lionsquall Donkey Kong

đồ họa thì làm sao mà trách được. chẳng lẽ mấy bác chơi chỉ vì hình ảnh thôi sao. nó được đánh giá cao là vì cốt truyện nó hay chứ ko phải hình ảnh. game này cũng có phần cải tiến. nhân vật già là vì khoản cách thời gian giữa hoàng tử 2 và 3 cách nhau khá xa nên mới già đi chứ đâu phải cứ trẻ mãi được. nhưng cái lạ ở chổ già rồi mà sức khỏe vẫn như trai 18. bây giờ anh ta cũng phải 40 mấy rồi chứ đâu còn ở độ sung sức nữa.

9. Angel Fire

Angel Fire Youtube Master Race

mấy bac ai chơi trò này ko cần rút cáp chỉ em đi, đã thử daemon, antiblaxx, starfoce nightmare nhưng vẫn chịu thua

10. vitamin_Z

vitamin_Z Mr & Ms Pac-Man

Đành vậy nói gì thì nói chứ tui vân thích ,có cái chơi đươc là tốt rùi bộ muốn đạt đươc 8,6 điêm trong game pỏt la de lám sao.Con về dáng vẽ nhân vât thì lau rui phải già đi chứ ko lẽ con trẻ mãi vậy là mất tinh chân thật,còn cô bồ hoàng tư già là phải rùi ko lã trâu già lai gậm cỏ non(người ta đẹp lão chứ bộ).Còn về phần combo ai chi noi chỉ thêm dược phần ám sát không kể đến lúc biến thành quỉ hay sao?hay là chưa chơi tới đó vậy bác!Nếu bác trong hoàng tư già đi vì ko có phong đô chút nào là sai rui ,nếm nhiều giang khổ nên phải co khuôn mặt như vây mới đúng (1 khuôn mặt nhiều tăm trạng khó có thể tả)

11. jimmytong

mấy bác thấy nó hay gì cơ ? quái thật !

1 . combo quá lỗi thời

2 . hình ảnh trông được nhưng engine ko thay đổi

3 . Hoàng tử có dáng đi như bay chứ ko bám đất như người thường ( ko thực tế ) tuy nó được che mờ bởi các acrobat

4 . vũ khí quá nghèo , ko có vũ khí riêng ( cầm con dao làm gì khi đã có cánh tay hút cát , đáng lẽ con dao chỉ là phụ dùng sợi dây "xích" đã hơn )

5 . cốt truyện quá cũ , tại sao POP 3 ko đổi mới mà chỉ xoay quanh vào hạt cát thời gian ( tên trò la Hoàng Tử Ba tư chứ có dình dáng gì về cát như phần 1 đâu )

6 . Hoàng tử Ba tư là người mà na ná y hệt loài thú ( y như khỉ )

7 . giết trùm chẳng có cái gì mới , ko phải phân tích xem nhược điểm mà cứ đua lòng vòng rồi ra thời cơ ( nhàm )

8 . Lúc biến thành quỷ cũng na ná như khi đeo mặt nạ quỷ ( phần 2 ) , chỉ khác là cát ko phải vô cực ( ko có ý tưởng mới )

9 . ám sát quá nhàm ( có 3 kiểu làm hoài ) , sao ko để người chơi tự sáng tạo như mấy cái combo

12. lionsquall

lionsquall Donkey Kong

bác vitamin_Z nói chí lý. tôi đồng ý với ý kiến của bác. có trò để chơi là hay lắm rồi lại còn đòi hỏi. nếu ko chơi thì thôi. đừng phê bình tầm bậy để người khác kiện tụng mệt lắm.

13. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

- Nhìn nhận thẳng thắn thì cái PoP 3 này đuối rồi , có vẻ làm gấp rút ra cho nó đủ seris thôi ..Có thể nói là trong PoP 3 " những cái mới thì không hay , còn những cái hay thì không mới " .. :p

14. X_VERSACE_X

X_VERSACE_X Mr & Ms Pac-Man

Thực ra POP3 không phải là không có cái hay,ví dụ như mấy màn leo trèo có thêm 1 số cái cũng mới mẻ và cũng bỏ đi 1 số cái cũ.Nhưng mà tiếc là trò chơi hơi ngắn,ngắn hơn cả phần 2.Khi đi tìm những bí mật(vd lấy thêm máu)thì lại quá dễ,không mấy khó khăn.Và không có màn rượt bắt ngoạn mục như ở phần 2.

15. x_men710

x_men710 Youtube Master Race

Bác này nói chí phải :D .POP 3 hình như làm quá gấp rút nên tất cả như chả thay đổi cái gì.Tui cứ tưởng phẩn phải ít hay hơn phần 2 nhưng rất tiếc ngược lại.Phần này độ dài quá ngắn ,bí mật thì ít chả có gì hay.Phần 1 và phần 2 tui chơi đi chơi lại gần 10 lần ko thấy chán còn phần 3 này :-s chơi một lần xếp só(mà cái đĩa của tui mua nó cắt hết các phần video unlock được phim cũng ko có nốt :cry: ).Mà bác jimmytong nói nghe hay wa' (hoàng tử này ko dính dáng đến cát thần) tui hỏi bác ,bác chơi từ phần 1->3 mà chẳng hiểu gì à,cuộc đời của hoàng tử bị dòng cát thời gian làm cho thay đổi bây giờ hoàng tử phải đi kết thúc việc sai lầm mà mình đã làm bằng cách đi tìm dòng cát thơi gian để làm thay đổi số mệnh của mình.Thế thui mà cũng ko hiểu

16. jimmytong

bạn x_men hay quá ha , bạn đã chơi xong phần 2 rồi mà vẫn chưa ngộ ra à ?
    Phần 2 hoàng tử đã giải thoát mình khỏi dòng cát thời gian ấy rồi , đã giết đưỡc con quỷ thời gian dahaka ( đặc bịt ngay phần ba hoàn gtu73 đã từ bỏ medal hút cát xuống biển rồi thì ko lý nào dòng cát vẫn đeo đuổi chàng , vả lại phần này là để cứu lại vương quốc chứ phải đâu lệ thuộc vào dòng cát )

Hoàng tử đả phá vỡ được câu nói của lão già mù " ko ai có thể thay đổi số phận của mình , ko ai cả " => hoàng tử trở về với kiếp hòang tử > OK

17. X_VERSACE_X

X_VERSACE_X Mr & Ms Pac-Man

Nói là không liên quan gì đến dòng cát thời gian là sai lầm vì vẫn còn có Kaileena là nữ hoàng thời gian.Cái chết của Kaileena đã làm cho cát thời gian hoạt động trở lại.Để ý kĩ thì thấy rằng sau khi Kaileena die thì mọi thứ có vẻ như đã lại bị cuốn vào dòng cát thời gian này.Và chỉ cho đến khi hoàng tủ giết chết tên phản bội (chùm cuối) thì mọi thứ mới trở lại bình thường.

18. sag

sag Mr & Ms Pac-Man

cái antiblaxx chỉ dùng kèm với deamon hoặc alcohol và blinwrite thôi, mà nó không dùng cho starforce thì phải ( nếu mình không nhầm), cái này vẫn phải rút cáp ra, tuy có hơi rắc rối nhưng an toàn bạn ạ.

19. sag

sag Mr & Ms Pac-Man

hình như thàng tể tướng phần một vẫn sống thì phải, tui thấy đoạn phim nó biến lại thành cái quái gì đó giống dahaka đúng không.

20. heart_of_steel

heart_of_steel Mr & Ms Pac-Man

cuối cùng thì ... thằng bạn em đã phá đảo trò này còn em thì từ bỏ luôn công việc crack cái game này :D
    nói chung là ko ấn tượng mấy ngoài việc đồ họa của game rất khá
    còn về vấn đề cát thần, từ series PoP "mới" (Sand of Time trở đi) thì cát thần đã là một nét đặc trưng của game rồi (giống như trò nhào lộn vậy), nếu bỏ nó đi thì chắc chắn sẽ có nhiều fan sẽ tẩy chay ~> cứ phải để lại thôi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.