Có ai đã từng chơi trò Voyager_Thám hiểm mặt trăng chưa vậy

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Killer_Games, 5/11/05.

1. Killer_Games

Killer_Games Mr & Ms Pac-Man

Tui đang chơi trò này nhưng khó chơi quá,cũng là dạng phiêu lưu trả lới câu hỏi nhưng cái này khác với trò still lìe tui mơi chơi xong,nên hơi ngỡ ngàng một chút,các bác có ai có hướng dẫn thì cho tui xin với hoặc đang chơi thì vào đây bình luận chung cũng được.Mong được các bác giúp cho.....!

2. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Tưởng post ra để hỏi chỗ mắc thì ra để xem có ai chơi không à...Mới chơi mà đã lấy hướng dẫn rồi sao...

3. Terminator Game

Terminator Game Youtube Master Race

ặc, trò này khó chết cha, tui chơi đến đoạn phải học mấy cái ngôn ngữ của bọn người mặt trăng thì tịt (chắc là do dốt ngoại ngữ, không học được :D ) bác nào bít, chỉ tui mấy.

4. babynono

babynono Donkey Kong

Trò này hay thiệt chứ. Mình đi đến đoạn phóng đạn về nhà tìm ko ra potassium ai biết chỉ dùm. Minh đạt được 745 điểm rùi. Tới đó hết biết đi nữa rồi
    Gởi mọc _ xơ về Trái đất ko gởi đồ tiếp tế được (cannon bị damaged )

5. MAT_QUY_KYO23

MAT_QUY_KYO23 Youtube Master Race

mấy pác chỉ mình với ! mình ko thể đáp xuống mat trăng được nó rót nhanh we1 làm sao giảm tốc độ được vậy phải làm sao

6. babynono

babynono Donkey Kong

Bác phải ném hết đồ (cho phép) ra ngòai và mở hết 4 cái nắp ở 4 cửa sổ +đặt thuốc nổ (2 cái thanh màu xanh và đỏ ấy )vào 2 cái lỗ ở dưới sàn .
    Yên tâm sau này sẽ nhặt lại dược hết ko bỏ cái nào đâu

7. loveyuna4e

loveyuna4e Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi sau khi vào cái đài quan sát trên đỉng núi thì làm sao nửa? Phải sửa cái máy gì bị hư đó? >_<

8. Allone84

Allone84 Dragon Quest

To babynono: đơn giản thôi..lấy cây đay ở trong tủ tàu vũ trụ đó...hơ vào ngọn lửa trong tàu là có potassium (kali nguyên chất đó)..Tui chơi được 881 điểm...
    To loveyuna4e : sửa cái máy đó cần có keo,muối,nắp,bánh răng...nói chung nhiều thứ..bác phải đi xuống các tầng tiếp theo để có được nó....nó sản xuất ra lumen mà...
    Tui đang viết hướng dẫn trò này...đợi nhé

9. babynono

babynono Donkey Kong

Mình mới phá băng rồi.
    Sửa cái chảo Parabol gởi tin về trái đất->có potassium nguyên chất nhé
    Công nhận trò này hay thiệt
    Mấy pác có trò nào giống vậy với Return mysterious island (giao diện giống luôn nha) thì chỉ tui với
    Mí lị trò này dễ hơn RMI nhiều vì có mua bán
    Mà khí chlore làm gì vậy pác (lấy ở hang 2 đó)(go to Earth)
    Mà hỏi mấy cái thông tin cần tiền ,mấy pác cứ cho Lunar Grape vào thức ăn bảo đảm rẻ hơn 10-20%
    Cho vàng+xanh lá thì mình xuống tầng áp cuối lấy đồ thoải mái (ko hỏi được)

10. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Trả lời cho babynono này:
    Khí chlore + potassium = Chlorate of potash ( Túi bột KHCO) cho vào khay đó..nói chung phải cần 3 thứ..trò này càng hợp nhiều đồ càng được nhiều điểm
    Lunar Grape (nho mặt trăng) bọn nó ăn vào say nên dễ hỏi..không nên hỏi thằng đó....hết tiền mất...
    Vàng + xanh lá không xuống được ...Mình ăn vào thì spedid ...mọi thứ quanh mình chậm đi...cái đó dùng để bắt mấy cái nấm nổ ra xuống đất đó...lúc đó nó chậm lắm dễ bắt được...
    Trò giống kiểu này chỉ có game của hãng Ekốp làm thôi có cả trò Crystal Key 2 này ..cả Echo nữa (cảnh báo game Echo mua ở HN thì crack kô ổn lắm hay chơi lại lắm mà hay bị lỗi đồ họa nữa)

11. Lâm-9p

Lâm-9p Chình Tái Moderator Lão Làng GVN

Có thể cho mình 1 cái hướng dẫn đầy đủ cách ghép đồ ko vậy
    Mình đang chơi đến khúc phải ném hết đồ trên người xuống lỗ tàu vũ trụ-ném xong làm chi nữa vậy

12. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Bạn đọc hướng dẫn nhé....Mình vừa post xong đó...

13. babynono

babynono Donkey Kong

Mình nói là cho nó ăn chứ đâu phải là mình ăn đâu mà splendid
    Cái thằng ở tầng áp cuối nó ko cho mình lấy đồ đó
    Vàng+xanh lá nó ăn vào là nó xoay lưng lại->tha hồ lấy đồ (toàn quan trọng)

14. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Điều đó hiển nhiên rồi.....Bạn không nói rõ....Nói chung mình viết hướng dẫn chi tiết cho trò này rồi .....Cái đó nó ăn vào cũng có cảm giác như mình ....mọi vật xung quanh chậm lại nên nó làm hùng hục ....mình lấy tốt đồ....

15. osini

osini Mr & Ms Pac-Man

Mấy bồ ơi cho mình hỏi tí nha.Mình đi đến chỗ có cái mấy mua bán rùi nhưng không làm sao mà bán được còn mấy món mua thì nó lại nói là " It's too expensive for you ".Híc,không bán được thì làm sao mà có "xiền" để mua ! À còn 1 khúc nữa là : mình đã được hơn 300 points rùi mà sao nó vẫn chưa cho lấy cái chìa khóa thứ 2.Dụ thằng kia "xơi" nho Mặt Trăng để hỏi thông tin mà nó đâu có "xỉn" đâu.Chỉ có mấy thằng khác mới "xỉn thôi.Bạn giúp mình nhé.Mình kết hướng dẫn của bạn lắm.Chứ trên mạng nước ngoài hướng dẫn khó hiểu ghê.

16. babynono

babynono Donkey Kong

Pác cứ lấy món đồ cần bán mà cho thẳng vào người mặt trăng kế bên đó là nó mua ngay thui
    Cái chìa thứ 2 pác cần phải điều tra hết về cái chết của 2 người bạn(Nicholl và Babicane) và cần phải trả hết mấy thứ pác lấy trong cái mộ người mặt trăng( 1 cái 'lv 0 key' ,thanh sắt,cái quả cầu rỗng ,cái vặn vít hình tam giác bằng vàng) mới lấy được chìa khóa lv2

17. kinniku33

kinniku33 Youtube Master Race

Đây là game gì vậy cấu hình nặng ko vậy các bạn

18. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Quá thường.....máy bình thường chiến tốt....
    Đây là game phiêu lưu giải đố.....nếu thấy hợp bác có thể chơi....
    Hoan nghênh

19. osini

osini Mr & Ms Pac-Man

To babynono : Cám ơn pác nha , mà pác ơi , pác nói là điều tra hết về cái chết của 2 người bạn kia tức là tìm cho đủ mấy tấm hình đó phải không . Còn ví dụ mình muốn trả lại chìa khóa hay cái gì pác nói đó thì làm sao mà trả được và trả ở đâu .
    To Allone84 : Tui thấy pác hướng dẫn chỗ giải mã vào phòng "phóng tàu" hơi khó hiểu đó . Tui có thể hướng dẫn lại được không ? Tại vì tui cũng vậy muh . Mò vãi mới tìm ra được quy luật mở nó . Hay sau này là mở cửa phòng thí nghiệm luôn . Mấy cái giải đố này nè , làm lần đầu tiên mà được luôn thì được cao điểm nhất đóa . Còn càng mò lâu thì điểm càng giảm . Vậy nên tui khuyên pác nào muốn "get more points" thì hãy save lại trước khi làm cái gì đó nhá

20. BillyWolf

BillyWolf Donkey Kong Lão Làng GVN

Mình chơi tới khúc vào ngôi mộ trên mặt trăng rồi, mình không biết phải làm gì cả, mình mò được 1 ngày thì ra được nhưng bây giờ không biết phải đi đâu cả, pác nào chỉ mình giờ phai đi đâu không, con gà trong phi thuyền để làm gì vậy, Mong các pác giúp