...Có ai trong Gamevn chơi game này ko FONLINE: Ahes Ò Phoenix...

Thảo luận trong 'Fallout' bắt đầu bởi nasaki, 10/9/14.

1. nasaki

nasaki Dragon Quest

Tình hình là mình biết tin game này Open từ ngày 5-9 và bắt đầu chơi, hiện tại đang chơi với cu em MrQuay thành viên trong gamevn này, và có nhiều cái mới mẻ quá, cũng như là muốn hỏi xem có ai đó đang chơi ko để lập team đi farm này nọ giải trí cuối ngày cho vui :9cool_haha:

Đây là link về game này http://fonline-aop.net/site/index.php , hệ thống hoàn toàn khác với Fonline 2238 nên nhiều người chơi sẽ hơi bị ngỡ ngàng :2cool_sexy_girl:

2. pi22031990

pi22031990 Donkey Kong

Ping thế nào bác, trước do ping cao nên chơi được vài tháng cũng nghỉ.

3. nasaki

nasaki Dragon Quest

...Ping cũng tạm ko lag, lâu lâu xui giựt cái chết thôi :)) ...

4. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

chet mấtt hết đồ à ông ? tôi nghỉ mấy cái FO online rồi vì punish quá nặng :D chết phát mất sạch ... mất chất RPG

5. nasaki

nasaki Dragon Quest

...Ừa chết phát mất hết đồ luôn, nhưng mà game này nó cải tiến hơn nhiều so với Fonline 2238 rồi, hệ thống Real Time 100% ko có Turn base nữa và action point tính theo hệ thống riêng cũng khá hấp dẫn lắm, và có 4 Factions đế đánh nhau, game này chế đồ cũng khá đơn giản nếu chịu khó đi lụm đồ, với lại ko craft đạn được, chỉ craft vũ khí với giáp thôi, tiền kiếm được thì để mua đan, và nó có hệ thống nhiệm vụ để lên lv, thưởng tiền để mua đồ, và mới vô mỗi đứa sẽ được cho 1 cái phòng riêng :D, tha hồ làm gì thì làm, khi nào giàu có thì kiếm tiền mua căn cứ riêng để phát triển, và game này đa số là PK thôi, nên chết thì mất đồ là chuyện bình thường :)) ...

6. dadenday

dadenday Persian Prince

^ có gì vào teamspeak của gvn mà bàn luận tụ họp anh em nhé :x rồi tính đến chuyện đầu quân vào băng C88 của nhóm gamer châu âu

vãi bác chim, cái chất nhất game là nằm ở chế độ free-loot đó bác :x
    lúc trước bên fonline reloaded, nhờ tài tìm lỗi map game của bác gauvaran (mong bác ấy trở lại với game này sớm) mà kiếm đc cái tọa độ 90% hiện cave, vào cày đồ 4* ko mà trong 1 buổi đem đồ đi cất, chạy xe nhầm vào thành đang có chiến tranh, thế là bị bắn chết và cướp cả xe, bay hết nào là brotherhood armor, ranger armor, HK11, ... =)) ức chế muốn nghỉ game luôn chứ, nhưng vẫn cứ cố vì game quá hay ... 8-}

http://a.pomf.se/tgcjnk.webm
    http://a.pomf.se/oktvsr.webm
    http://a.pomf.se/mmgznx.webm
    http://a.pomf.se/axowzg.webm
    hệ thống action thế này, rất đáng mong đợi phỏng?!? :4cool_beauty:

Chỉnh sửa cuối: 16/9/14
  7. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

mà tớ xóa bố nó mấy file criter với master.dat rồi ... mà game này nhẹ sao bọn dev này ko port bố nó lên browser nhỉ :D chắc dev gà ...

8. pi22031990

pi22031990 Donkey Kong

Cái hệ thống này được sử dụng trong server chưa bác, có vẻ hấp dẫn. Em cũng xin 2 vé nếu đông người.

Ảnh lúc mới tạo nhân vật.

Chỉnh sửa cuối: 16/9/14
  9. nasaki

nasaki Dragon Quest

...Thật tình là mình cũng ko thích Teamspeak lắm,tại tiếng Anh có hạn , hồi trước chơi Fonline 2238 vào Teamspeak đi chiếm Town tụi nó nói quá trời, còn mình thì đứng lớ nga lớ ngớ :)), hiện tại thì chơi bên này có 2 anh em tụi tui, 1 đứa là "OoMr QuayoO" còn 1 tui là OoKhuu-TuanoO bên Family :)), mỗi lần chơi thì bật skype lên dùng micro nói chuyện thôi , ko dùng cái khác :)), mai mốt ai đi gặp thì hú nhé.

10. dadenday

dadenday Persian Prince

^ thì bọn châu âu cũng phần nhiều chả biết tiếng anh nữa là :)) và dân mình cũng rứa nên huề :)) chung chung thì có ít vốn tiếng anh để nghe lời thằng chỉ huy ra lệnh như đi đâu, đến chỗ nào, làm gì là đc thôi, ko thì teamspeak của gamevn để hội họp ae vn:
    @bác chim: đợi em up đã bác ới :D với lại 2 file master với critter nó thuộc nguồn bản game gốc vẫn còn phát hành với phí là 6$ thì sao mà nó dám port lên web đc bác :)) nói chung cái bọn nó làm chỉ là cái "mod for mass multiplayers" thôi chứ ko phải là nguồn game miễn phí riêng biệt
    @tikis: thì nó hoàn thiện chức năng đó rồi mới mở server chứ
    hôm qua đi với 2 ông can và aus bên C88, có nhiệm vụ như "tower defense" vậy, khá hài :))
    nhưng tiếc là giờ bận bịu công việc, có mỗi ngày 1 tiếng vào tham quan thôi cũng khó rồi nên chỉ hóng chuyện ở teamspeak đc thôi chưa vào game đc :-< 1-2 tháng nữa mới ổn thỏa
    mà giờ bảo trì cáp quốc tế nữa chứ ... chơi game ko nổi luôn

Chỉnh sửa cuối: 17/9/14
  11. nasaki

nasaki Dragon Quest

Ờ đang hay tự nhiên đứt cáp, chơi lag chết mợ, với lại tui cũng đi làm, tối về khoảng 8-9h chơi tới gần 12h :D , mà chơi vui thật hehe, muốn lên lv thì chỉ có cách là làm Assignment cho lẹ, kiếm thằng nào gần đó chuẩn bị đi xin vào party nó thì xong nhiệm vụ lẹ lắm, sáng nay có update thông tin cũng khá thú vị :)), anh em mình cứ chơi thong thả nhé, có gì cần thì hú, mà ông Dadenday chơi bên Faction nào thế, tui bên Family, ông mà khác Faction thì chắc bắn nhau ì xèo =))

12. dadenday

dadenday Persian Prince

faction thì đổi mấy hồi, tôi thì theo v-tech chung với C88 clan để dễ train :7cool_feel_good:
    @bác chim: bác thông cảm đứt cáp mà mạng nhà em ko phải loại cao cấp để mà update 2 cái file kia cho bác sớm đc, bác down fallout 2 rồi tách ra mà xài cho nhanh bác nhé :2cool_go:

http://chat.forestnet.org/?channels=gvn
    roomchat cũ cho ae gvn, có gì vào mà gặp gỡ nhau để cập nhật tin tức

Chỉnh sửa cuối: 18/9/14