Có bạn gái rồi nhg lại yêu nhỏ bạn thân,có nên koT_T

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi cutybun, 18/8/09.

1. cutybun

cutybun Youtube Master Race

Mình tạo nick lâu rồi nhg chỉ vào forum xem bài,hôm nay buồn quá đành hỏi mọi người,lần đầu tiên post bài có j sai mong mọi người thông cảm=((
    _Mình có bạn gái đã wen đc 3 năm rồi,tình cảm vẫn tốt đẹp,rất ít khi cãi nhau,nhg dạo này đang buồn vì nói chuyện ko thoải mái,mình fải đi học hơi xa nên 1 tuần gặp chỉ 3 ngày mà đi chơi vẫn fải suy nghĩ chuyện để nói,nhiều khi đi vòng vòng chỉ nói đc vài 3 câu.
    _Trong lúc đang buồn thì wen với 1 em ngồi kế trong giảng đường,rất xinh,hơn mình 1 tuổi,em nó lân la làm wen với mình và mấy thằng xung quanh.Sau 1 thời gian đi ăn uống nhậu nhẹt xong em nó quyết chọn mình làm bạn thân vì mình với em nó nói chuyện cực kì hợp,em nó nói với mình là mình là đứa duy nhất khác fái có thể nói chuyện hợp với nó như vậy,2 đứa chỉ cần gặp nhau là có thể nói suốt,chuyện j cũng có thể nói mà hok ngại.
    _Vì em nó rất xinh nên có khá nhìu vệ tinh theo đuổi,chúng nó cũng rất ghen tị với mình vì mình thường chở em nó đi học,đi đâu nó cũng rủ mình theo.Nhìu lần cũng ăn dưa bơ vì đi chơi đâu em nó cũng kêu mình theo,ngồi đâu cũng kêu lại ngồi gần,em nó nói rất thích chọc mình vì thích nhìn mình cười:|,có lần chat còn hỏi mình có bạn gái chưa,mình nói xạo nó là chưa,nó hỏi wen nó ko,mình nói ok,nó nói"khoái lắm đừng có mơ":(
    _Thực sự em nó chỉ xem mình là bạn thân,vì tính nó chỉ thích chơi với con trai=((,em nó kể từng wen nhìu thằng nhg nó toàn wen đc vài tháng là chia tay mà ko cảm thấy buồn chút nào.Thực sự đó ko fải là mẫu bạn gái mình thích,nhưng mình cảm thấy rất iu nó,nhìu khi tìm mọi cách để đc gặp em nó.Có 1 thời gian mình muốn wên em nó để trở lại cuộc sống bình thường,mình off yahoo,đêm tắt đt,nghỉ học vài ngày để ko gặp mặt,nhg chỉ đc mấy bữa mình lại ko chịu nổi:((
    _Hiện giờ em nó ko wen ai cả,mình rất muốn ngỏ lời,nhg nghĩ lại thì tội bạn gái của mình,vì cô ấy cg ko làm j có lỗi với mình cả,với lại mình fát hiện ra nhà em nó với bạn gái mình chỉ cách nhau 1 Con Hẻm:-o
    _Mình chỉ muốn hỏi giờ có nên ngỏ lời ko,bạn bè thì khuyên nên mà mình thì ko muốn có lỗi với bạn gái,mà mình cũng ko thể kiềm chế tình cảm đối với em ấy đc nữa rồi.Mình xin lời khuyên của mọi nguời ở đây,cũng đọc nhìu topic rồi mà ko thấy ai có trường hợp giống mình nên đành hỏi=((

2. Be_♥

Be_♥ T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Thì chia tay ban gái,wen bạn thân,yêu đương thì việc gì phải lăn tăn \m/

3. cold_zero0510

cold_zero0510 Fire in the hole!

Vấn đề là còn yêu gf của ông kô? nếu kô còn thì chia tay thôi .... đơn giản

4. tuananh3988

tuananh3988 Dragon Quest

xác định xem ông yêu ai,Điều đó cũng đơn giản thui mà.

Nhưng cẩn thận lại tưởng bở tình cảm thoáng qua đối với em bạn thân là tình yêu rồi sau này hối tiếc với em gf

5. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

Yêu nhau 3 năm rồi đùng 1 cái chia tay....

Con trai thì gượng dậy nhanh thôi nhưng chỉ khổ là khổ người con gái. Chán.

:-<

6. kenturo

kenturo Mr & Ms Pac-Man

chia tay sớm bớt đau khổ :D . coi chừng theo con kia rùi ăn dưa bở là khổ đấy;));))

7. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Ăn dưa bở là mất cả chì lẫn chài...:|:|

8. kyohiros

kyohiros Youtube Master Race

Thế này cũng phải thôi, gặp người mới hợp với mình hơn thì tự nhiên sẽ có cảm giác. Bạn gái của bác vừa ở xa vừa nói chuyện ko hạp thì nên chia tay quen cô mới sẽ tốt hơn.

9. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Tự kiếm chế lại, bớt gặp nhỏ đó đi, nhiều khi chỉ là thoáng qua thôi sau này còn có thể thay đổi. Còn bạn gái thì chia tay rồi ko thể làm lại đc đâu. Nên suy nghĩ cẩn thận, đừng làm vội sau này lại hối ko kịp.

10. cutybun

_Thực ra bạn gái của mình ko ở xa lắm,ở q3,mình ở q1,đi wa nhà mất có 10'.tại mình fải đi học suốt nên 1 tuần gặp có 3 lần=((.Dạo này tự nhiên nói chuyện ít thôi chứ ngày xưa vẫn bt,mà thực ra mình ko mún chia tay,cg wen 3 năm rồi,mà mình cg vẫn còn iu bạn gái.
    _Về em bạn thân thì nó kể với mình là cho nhìu thằng ăn dưa bở rùi,lừa tình nhìu thằng,nó còn kêu mình nhớ cẩn thận nó nữa chứ;)),mẫu con gái này bt mình ko hề thích,nhg ko hỉu sao mình ko gặp nó là rất nhớ,rất bùn,thậm chí ngày nào đi học cg gặp mà vẫn mún gặp,nhìu lúc mún wên mà ko đc.
    _Có bác nào giống em mới hỉu đc,em cg có suy nghĩ bắt cá 2 tay mà ko dám làm,mong các bác đừng chửi em:(

11. arthas

arthas Persian Prince Lão Làng GVN

Lớn rồi tự biết suy nghĩ và hành động, chuyện của chú chú rõ nhất có kể rõ mấy thì người ngoài vẫn là người ngoài, lời khuyên vẫn chỉ là lời khuyên.
    Nhưng nói thật là nếu chú chọn chia tay bạn gái để quen con bé kia thì đúng loại người tôi KHINH.

12. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

bình tâm lại rồi tự quyết định đi bác ạ
    xem bác thực sự yêu ai, cần ai nhưng lời khuyên là đừng có 2 tay rồi kết cục chả tốt đẹp gì đâu :D

13. cutybun

_Thì em chỉ hỏi xem có bác nào gặp trg hợp như em ko rồi xử lý như thề nào,chứ lần đầu em gặp trg hợp này nên ko bít làm sao,tại cg đang rối quá:(
    _Thú thật là em khá xấu trai,nhà thì bt,bạn gái thí khá xinh,nhà khá giả,nhg cô ấy ko hề xấu hổ và rất tin tưởng em,em cg ko mún chia tay vì còn rất iu bạn gái.Nhg vấn đề giờ là làm sao để quên em bạn thân,nó chưa bít em thích nó nên vẫn rủ em đi chơi chat chít,ngày nào cg gặp nên sao tránh mặt đc.

14. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

nếu những lời cậu nói là thật lòng thì để tối phán cho cậu 2 từ nhé: SAY NẮNG:))
    đừng nghĩ là bạn chỉ say nắng với người lạ đôi khi bạn đột nhiên nhận ra cái hay cái đẹp của người bên cạnh mình mà trở nên say mê đấy :))
    bạn nên tìm cơ hội ở bên cạnh bạn gái nhiều hơn, nhớ lại bạn yêu cô ấy vì cái gì, nhờ đâu mà 2 bạn còn giữ dc mối quan hệ tận 3 năm nay (tin tôi đi 3 năm là nhiều đấy :> )

good luck nhé, vượt qua dc thời gian này thì bạn sẽ yêu bạn gái mình nhiều hơn đấy \:D/

15. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Quen ai lâu hơn thì tới với người đó. :)
    .............

16. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Dubbed. Edited.
    ..............................

17. Dragonmangia

Dragonmangia Donkey Kong

Tui cũng đồng ý với bác Arthas trên :|
    Níu 2 người đã thích nhau rồi thì chi cho khổ nhỏ ? Muốn phụ tình à ? Khối người ko dc đấy (như tui đây) :((

18. solomonking

solomonking Legend of Zelda Lão Làng GVN

Buồn cười... liệu yêu em mới có được nổi 3 năm như em cũ không? Hay là lại gặp thêm 1 em xinh hơn và hợp cạ hơn nữa? Yêu thì phải biết nghĩ cho người khác.Và nếu như lời cậu nói : Cậu xấu trai,bạn gái cậu thì lại lại khá xinh và nhà khá giả... Cậu không cảm thấy như vậy là hạnh phúc à? Cậu tham thế? Tham thì thâm đấy. Tôi khuyên bạn nên trân trọng những gì mình đã và đang có, bạn gái cậu chưa làm gì nên tội thì đừng có mà bỏ người ta.Cũng như việc người ta chưa xoáy mình thì đừng có mà xoáy người ta trước vậy! Yêu nhau 3 năm được cái gì và mất cái gì thì cậu rõ hơn ai cả mà...

19. kill_loves009

kill_loves009 Legend of Zelda

1 Em 2,4,6. Em còn lại 3,5,7 đi bác. Thế mới hấp dẫn. tình cờ chạm mặt thì kêu ờ kon em họ :-*

20. Linheli

Linheli Dragon Quest Lão Làng GVN

Cái này gọi là "chán cơm thèm phở" :-* .Điều này là tất yếu rất dễ nhận ra nhất là những cặp khi đã quen lâu năm,khi mà muốn tìm cái gì nó mới lạ để thay đi cái cảm giác nhàm chán này.
    Uh thì "phở" bao h chẳng ngon hơn "cơm",nhưng mà vấn đề là liệu "phở" bạn có ăn hoài dc ko.Đừng chỉ vì một lúc xiêu lòng mà mà mất cả chì lẫn chài đấy.
    Lời khuyên dành cho chủ topic: bạn nên tìm cách hâm nóng tình cảm với gf của bạn,đi chơi xa chẳng hạn để trau dồi lại tình cảm.Mình với gf của mình 1 tuần chỉ gặp nhau đi chơi dc 1 lần nên quí trọng thời gian ở bên nhau lắm,chả bù với chủ topic =(( .