Có cảm giác là nhỏ trốn tránh mình ? Làm sao đây ?

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi _TNT, 2/3/11.

1. _TNT

_TNT Mega Man

Mình mới cố quen một nhỏ, là bạn học phổ thông hồi xưa với mình.

Mình cũng đã nhắn tin được hơn 1 tuần rồi. Hôm qua mới lãnh lương tính rủ nó đi ăn tối. Mình cố tình nt thiếu ngày tháng. Thế là nó tưởng hôm qua lãnh lương là đi ăn luôn nên...

Nó nói là nó thích ăn với mình lắm nhưng vì bận làm báo cáo gì đó, nên không đi được . Mình vặn ngay: "không, không phải today (ý là hôm qua) mà là ngày mai kìa (ý là hôm nay)".

Nó nói, ok mai đi nhé, mấy giờ và ở đâu nhỉ ? Mình trả lời 7h ghé đón nó, tn gửi vào tối hôm qua, nó không reply gì cả.

Mới nãy nt lại đúng như hôm qua, vì sợ hôm qua tn bị thất lạc. Thì nó lại nói là, tối nay nó về hơi muộn, 7h nó mới về. Kêu mình có đợi được không ? Không đợi được thì ăn trước đi!!!

Theo mấy bác có phải nó đang trốn tránh mình không nhỉ ? Nếu vậy thì có nên xuôi theo em nó không ? (Tức là mình đợi nó về rồi đi ấy

Nhỏ đó dáng người không cao, nhìn cũng không đẹp, nhưng cá tính, học hành rất là chăm chỉ, thực ra là vô cùng chăm chỉ (giao tiếp tốt Anh, Pháp, và đang học tiếng Đức ở mức sơ cấp), nó tâm sự sắp tới còn muốn lên học cao học.

Và mình thực sự đang trong trạng thái "crazy" vì con nhỏ đó :-<

2. .Cal

.Cal Dragon Quest Lão Làng GVN

Bảo "Nếu bận thì để hôm khác".

Có khi bạn đấy bận thật, chăm chỉ học hành hoặc làm gì đó.

3. InuzZ

InuzZ T.E.T.Я.I.S

Thì 7h đi thôi ...

Làm gì mà thốn ???

4. Bloodmoon2

Bloodmoon2 Donkey Kong

Bác này cưa cẩm mà nôn nóng quá! Bình tĩnh lại bác ơi. Con gái ko thích con trai thiếu kiên nhẫn và ngay từ giai đoạn mới quen đã tỏ thái độ thế này với em nó đâu! :D

5. _TNT

_TNT Mega Man

Giai đoạn mới quen gì? Thấy đi ăn tối bình thường thôi chứ có gì đâu ta ?
    Mà nhỏ này học chung hồi phổ thông với tôi mà. Đâu có xa lạ gì mấy đâu.
    Đâu phải hẹn đi chơi gì đâu. Thiệt ra thấy cũng hơi gấp thiệt, tại muốn làm vậy để đến 8-3 này làm quả luôn.

Vậy theo các bác là : nên nói chờ nó, hay nên bơ nó đi một tí.

6. Bloodmoon2

Bloodmoon2 Donkey Kong

"Giai đoạn mới quen" tức là giai đoạn bắt đầu cưa cẩm, tiến tới 1 mối quan hệ cao hơn tình bạn. Chẳng phải bạn đã đề cập ngay trong câu đầu ở bài post đầu tiên trong thread này?! Việc này hoàn toàn khác biệt về mặt bản chất việc 2 bạn đã biết nhau từ hồi phổ thông.

Còn câu hỏi trên của chủ thớt, thì theo mình là chờ 1 thời gian (ko ngắn ko dài, khoảng 3-5 ngày thôi) rồi chủ động cũng ko muộn. Tuy nhiên, cái này chắc phải để chủ thớt tự quyết thôi. Vì đây là câu hỏi khá "mở", 9 người 10 ý. Tụi này chỉ tư vấn dựa vào kinh nghiệm cá nhân, chứ việc thật diễn ra tụi này đâu có chịu. Quan trọng vẫn là chủ thớt tự thấy được hay ko thì làm thôi àh. THành hay bại là do chủ thớt cả:D

7. _TNT

_TNT Mega Man

Uh uh, tiếp đi, ý kiến tiếp đi các bác.
    Có 1 người nói ko chờ rồi.

8. vuquyngoc

vuquyngoc Legend of Zelda

Ah em nó nói vậy là mở cho ông 1 cơ hội để chờ đó :-s

Đặt địa vị nếu ông là con gái mà nói anh ơi 7h em mới về được , anh chờ em nhé

ông làm câu : anh chỉ chờ đến 6h30 thôi 7h thì giải tán :)) " thì hết chuyện để nói rồi

Tóm lại nên chờ thứ nhất vừa tỏ thành ý của mình thứ 2 là con trai chờ 1 chút cũng đâu có sao

Ko có gì là thiếu kiên nhẫn cả , rủ một người bạn cấp 3 đi ăn tối ^^ là chuyện rất bình thường . Nhưng sẽ là ko bình thường nếu ông tỏ hành động quan tâm quá mức hay là tỏ thái độ kiểu ai nove ziu ngay trong bữa ăn đó . Nếu em ý cũng thix bạn thì ko sao nhưng sẽ là cực kỳ tệ nếu ngược lại :)) . Theo tui đoán thì em này hiện giờ đối với ông là cũng có ấn tượng tốt . Cố gắng lên :))

Chỉnh sửa cuối: 2/3/11
  9. _TNT

_TNT Mega Man

1 người nói ko chờ vì chưa chín mùi, 1 người nói chờ để tỏ thành ý. Tiếp đi!

10. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

đang cưa cẩm mà hỏi j` lắm thế, dĩ nhiên là đợi đc rồi >"<

11. reddevils235

reddevils235 Legend of Zelda Lão Làng GVN

chủ thớt lập poll đi, mình vote 1 phiếu chờ :D

12. _TNT

_TNT Mega Man

Thôi rồi, vấn đề đang dần sáng tỏ.

Em nó vừa dùng máy ở cty call lại cho mình . Nói chuyện đại khái cũng hỏi thăm nhau lung tung nhưng cái quan trọng là nó nói: chuyện đi ăn cơm với mình cũng được, nhưng tiền ai người nấy trả. Tại nó cũng đi làm rồi.

Như thế có tính là trốn tránh không. Ca này phải làm sao đây ? :-<

13. InuzZ

InuzZ T.E.T.Я.I.S

Thì cứ đi ăn bình thường đi ...

Làm gì mà thốn nhỉ ???

Tui cũng rủ nhỏ bạn đi chơi rồi uống nước các kiểu. Có bữa tui trả, bữa nó trả, bữa thì tự trả , có lần tui giành trả thì nó không chịu nó nói "Làm như vậy là lần sau không đi nữa đâu"

14. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

^
    bình thường.
    ra ăn uống thoải mái, vui vẻ là đc.

p/s: ăn xong mà còn lửa 2 đứa mình đi cf tiếp ;))

15. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

đi ăn đc đi cái đã hãy nghĩ đến chuyện ai trả tiền .

16. Itoshiki

Itoshiki Youtube Master Race

Mình kiếm mãi không ra người chủ động nói câu này đấy :)).

Chủ thớt suy nghĩ phức tạp quá đáng. Chưa gì đã suy bụng ta ra bụng người linh tinh rồi. Điều kiện này là vô cùng thuận lợi rồi đấy cứ từ từ tự nhiên mà tiến thôi.

Good luck & have fun

17. InuzZ

InuzZ T.E.T.Я.I.S

Chịu mở miệng ra trả tiền còn đỡ chứ gặp mấy đứa mà lúc tính tiền cứ bơ cái mặt ra thì thôi cứ xác định ...

18. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

^
    ta đã từng 1 lần.
    nàng rủ làm xong ra quán bánh nậm, bánh bèo... xong việc hí hửng ào ra quán.
    15' chưa tới, 25' vẫn hok. Điên quá gọi điện thì ò í e... thôi thì cây cũng đã leo rồi, ăn cho nó đỡ tức. Cả quán ai cũng có đôi có cặp, hok thì 1 nhóm bạn, mỗi mình ta ngồi ăn như thằng thần kinh T__T

sau mới biết cty nàng họp kín, yêu cầu tắt đt ( cái này tớ tự tìm hiểu ). nhưng cái sỉ trong mình cao quá, mỗi lần gặp nhau tự nhiên cái máu nóng lại ào ào phun ra -.-" thêm con nhỏ kì cục này, ngoài đời rất thẳng tính nhưng sao mỗi lần đi với nhau cứ y như thiếu nữ 18 T__T Để đến h`, 3 năm trôi qua và nàng sắp lên xe hoa thì mới thổ lộ hết cho mình -.-"

p/s: nếu như ngày đó, chúng ta chịu khó... X_X

19. Bloodmoon2

Bloodmoon2 Donkey Kong

Cái này là good rồi! Chủ thớt kiên nhẫn và bình tĩnh đê! Theo thiển ý, thì chủ thớt đã đc mở 1 đường tiếp cận em ý rồi! Bây h thì khéo xoay để từ việc rạch ròi tài chính giữa 2 bên sang "em ăn xong ngồi uống nước đợi anh trả tiền" :))

P/s: Mình cũng ước đc như chủ thớt, rủ em nào đó đi ăn, em ý chủ động sống chết đòi trả 1/2 đây! :(

20. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

quen 1 nhỏ, đi cf cóc ( nhỏ thích ngồi cóc ) thì để mình trả, còn nhỏ rủ đi ăn kem thì 1 mực sống chết để nhỏ trả, hok thì hok có lần tiếp theo \(^3^)/