code FFX

Thảo luận trong 'Cheat Code - Hints - Secrets' bắt đầu bởi ILSATS, 18/7/05.

1. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

cho tớ xin code gameshark 2v4 của FFX international bản E với...tớ đang chơi lại...ngại luyện quá

2. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Code có hết trong Hộp lưu trữ rồi đấy. Đủ toàn bộ code cho gameshark, codebreaker và AR2 luôn. Enjoy!

3. ILSATS

kô có gameshark 2v4 cha nội ơi...tìm hộ giùm cái...mấy code ở gameshark.com kô dùng được...tôi nghi mấy cái code đó kô phải bản international e quá

4. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Code trên gameshark thì chắc chắn không phải là cho bản Inter rồi, chỉ cho bản US thôi. Còn code trong topic là 2v3 nhưng cũng dùng được cho 2v4 mà. Chú ý là chỉ dùng code sau đoạn con Rikku hướng dẫn dùng Sprere gì đó trên tàu.

5. ILSATS

sau đoạn rikku hướng dẫn là đoạn nào nhỉ...tôi đang ở đoạn đã vào trong bụng con sin rồi...kô biết dùng được kô?

6. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

À đó là đầu tiên ý, chứ bây giơ` bạn vào bụng Sin rồi thì vô tư đi. Thử code của and GST trước đi, không được thì dùng code của mình ý.

7. boybreak

boybreak Youtube Master Race

code ffx thì wa' trời tui đọc trong codebreaker có hơn 2000 code

8. boybreak

boybreak Youtube Master Race

code ffx thì wa' trời tui đọc trong codebreaker có hơn 2000 code

9. yoh_asakura

yoh_asakura Youtube Master Race

Gameshark 2v4 có cheat của ffx nhưng có dùng được đâu :(. Em thử làm lại 1 cái cheat ffx mới với code của gameshark.com cũng ko được luôn :((. Các anh ai biết biết làm cách nào để cheat ko?? À, em ko biết bản ffx em đang chơi là bản gì, nhờ các anh nói giúp :D, chỉ biết lúc đầu vào newgame phải chọn 2 dòng trên, 1 dòng dưới thì chơi mới có english ( chắc là bản inter). Nếu là bản inter thì có cheatcode ko anh:( (nếu có thì post luôn cho em xem nha :D). Cảm ơn các anh nhìu nhìu!!!

10. hoangchienhuy

hoangchienhuy Youtube Master Race

ha ha ,cứ chơi lại đi.biết đâu bạn sẽ tìm được đồ chơi xịn đã bỏ qua thì sao(đi mò mò ấy)

11. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=95686
    Code bản International của FFX ở trong link trên. Code trên gameshark.com chỉ dành riêng cho bản US thôi, vì vậy đừng phí công thử làm gì.
    Cảnh cáo: nếu ai còn nói lạc chủ đề trong này đừng hỏi tại sao lại đeo sẹo nhé.

12. Nemsis

Nemsis Youtube Master Race

Cho mình hỏi, mình đang chơi bản International và không biết là nó có code...
    Phải làm sao mới chỉnh code được, vào phần nào để chỉnh, mình chơi ffX ba lần rồi bây giờ mới biết là có code đó
    Giúp mình với.....

13. skyoffreedom

skyoffreedom Mr & Ms Pac-Man

Cái link mà bác mh_kyu nói ở trên chính là code của bản international của trò này đấy.Bác ra tiệm đĩa mua về cái đĩa chỉnh mã(theo link trên thì bác phải mua codebreaker rồi).Sau đó hỏi người bán cách chỉnh rồi lên đây copy mã về mà chỉnh vào.Nếu bác có bản US thì đĩa CodeBreaker nó có sẵn đấy khỏi phải chỉnh làm gì cho mất công :;)

14. yoh_asakura

Các anh ơi, cái cheatcode của bản inter trong link trên có dùng được trong gameshark 2v4 không ạ? Em thấy nói mỗi về cái codebreaker và gameshark 2v3 thui. Anh nào có cho em link với nha. Thanks các anh :)

15. skyoffreedom

skyoffreedom Mr & Ms Pac-Man

Theo lời bác mh_kyu nói ở trên thì gameshark chỉ dùng được trên bản US thôi,tốt nhất là bác nên dùng CB đi.Nếu bác cần cheat gì bên CB hay co thắc mắc gì trong khả năng của tui thì tui sẽ chỉ cho :;)

16. ILSATS

khỏi phải cb...hôm trước tôi thử rồi...code gs2v3 ở đó dùng được cả cho gs2v4...

17. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Thế code đấy dùng được rồi à? Chúc mừng chúc mừng.
    To skyoffreedom: không phải thế, gameshark dùng được cho tất cả các game, từ bản US đến JP nó cũng cày phăng đi. Nhưng mà phải có đúng code mới được.

18. yoh_asakura

code trên dùng cho bản inter em chỉ dùng được vài code thui (chắc là do em dùng gameshark 2v4), mấy cái code quan trọng nhất là cho nhân vật tăng lên level 99 hay max gil thì chẳng có tác dụng gì cả nhưng dù sao cũng cảm ơn các anh nhiều :D . Nhân tiện em hỏi luôn là trong web http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=95686 tại sao phải cần đến 2 mã nguồn hả các anh??? Em cheats thì thấy mỗi mã nguồn 1 chạy thui còn mã nguồn 2 thì làm bù nhìn. Giải thích giúp em cái!!!

19. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Để phòng trường hợp một cái không chạy thì có cái kia thay thế. Chớ dại mà nhập hết vào là có thể treo máy luôn đấy. Nhập một trong 2 mã nguồn đó. Hoặc là bạn có thể dùng code của mình, code đấy mình thử chạy cũng tốt trên gameshark.

20. ILSATS

code này tôi mới thử mấy thứ linh tinh như lấy hết key item và tiền lên 999m đều thấy được cả,có làm sao đâu...gs 2v4 đó