Cold Fear !!! Mắt thấy, tay chơi !!!

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi NIKITA KABUTO, 6/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

Game : Cold Fear.
    Dạng bài viết về game này : Hands-on.
    Hệ máy : PC, PS2, XBOX. ( hiện nay, bản PS2 và XBOX đã ra mắt, còn PC thì tôi chưa biết )
    Hãng phát hành : Ubisoft.
    Hãng phát triển : Darkworks
    Hình bìa của game :

_Bạn là một fan của thể loại horor-survival ??? Bạn chưa từng bao giờ đụng đến các game này ??? Tuy nghe qua có vẻ hơi trái ngược nhưng thật sự Cold Fear là một trò chơi mà theo tôi nghĩ là sẽ đáp ứng được những nhu cầu của bạn, cho dù bạn là ai đi nữa. Theo những gì tôi từng được "mắt thấy, tay chơi" thì Cold Fear là game rất hay, đặc biệt là những ai vừa mê cảm giác hơi rợn tóc gáy và vừa khoái những màn bắn súng tưng bừng. Cốt truyện của game thì tôi chưa nắm rõ lắm vì đang chơi nên chỉ có thể giới thiệu gameplay và đồ hoạ cùng một xíu về âm thanh mà thôi.

1/Tuy không kinh dị nhưng lại rất kinh dị:

_Mở đầu game, bạn sẽ được đổ bộ vào một chiếc tàu của Nga. Và điều gây ấn tượng đầu tiên cho tôi là các hiệu ứng của sấm chớp, gió bão và con tàu này. Bạn có bao giờ bị say xe hay say sóng bao giờ chưa ? Nếu rồi thì tôi e rằng bạn khó có thể chơi Cold Fear một cách vui vẻ được. Bởi vì game mô tả rất thực cảnh con tàu lắc lư qua lại trong cơn bão đang gầm thét. Nó xô bạn qua trái, nó hất bạn qua phải, từng đợt sóng dữ cuộn mình đập tưng bừng vào mạn tàu, những cơn mưa không ngớt là những gì mà tôi thấy được khi mới vào game. Nếu bạn hay bị say sóng thì game có thể làm bạn chóng mặt như chơi, vì cách mô tả của nó, theo tôi là quá thực. Tiếp đến, khi bạn khám phá con tàu, bạn sẽ gặp một vài điều được xem là "khúc dạo đầu" của những game dạng này. Ví dụ như vào một căn phòng có cửa sổ nhìn ra ngoài trời, bạn sẽ thấp thoáng thấy 1 ai đó đang lê từng bước chân trĩu nặng đến bên cửa sổ, nhưng sau một cơn chớp ( vì trời đang mưa nên sấm chớp rất dữ ) thì nó biến mất #>:) . Tiếp theo, khi vào một căn phòng, đang ngơ ngác nhìn xung quanh chưa kịp định thần thì bất chợt đèn trong phòng tắt vụt, xung quanh là một màn đêm u ám mà nói thật với bạn, nó như là bạn đang nhìn vào một cái TV đang ... tắt vậy đó. Vừa may mắn bật đèn pin lên, tôi thấy dưới chân mình là 1 ...xác chết đã thối rửa ::) . Đúng là không thể lường trước được cái cách mà game hù bạn tí nào, vì nhiều khi nó quá bất ngờ, bạn chỉ kịp biết rằng mình đã bị hù sau khi ...giật mình. Nhưng đó chỉ là khúc dạo đầu mà thôi, bạn đừng nghĩ rằng CF sẽ giống như Resident Evil hay Silent Hill vì thật sự nó không giống 2 game này tí nào.

_Sau vài màn gọi là làm "ấm thân thể" ( tuỳ ý bạn hiểu là "ấm" ở đâu ;)) ) thì bạn sẽ được tiếp xúc với vài người ...thật. Nhưng đừng vội nghĩ rằng bạn sẽ có thể chạy lại ôm chầm lấy họ và hỏi "How are you ? Are you oke ?" và sung sướng nói câu "I`m fine, thank you" khi được hỏi lại vì họ sẽ bắn vào bạn như bắn vào một vật thể lạ đấy. Tại sao vậy ??? Vì họ đang rất hoảng loạn nên không nhận ra được ai là zombie, ai là người thật đâu, bạn cũng chỉ có nước bắn chết họ mà thôi. Tuy nhiên, lũ người thật này nói chung cũng không làm khó bạn được, vấn đề chính là bọn zombie cơ. Bạn sẽ gặp con zombie thực sự đầu tiên sau khi bạn gặp thuyền trưởng của con tàu ( vâng, nếu bạn có thể gọi anh ta là một con người ). Ấn tượng đầu tiên của tôi là nó khá giống với zombie trong Resident Evil nhưng chúng nhanh và thông minh hơn người họ hàng này nhiều. Bạn tin không khi con Zombie đang cách tôi gần cả 10 mét ( khoảng cách ước lượng trong game thôi ) vậy mà thoáng cái nó đã đến rất gần và chuẩn bị xẻ tui ra làm hai rồi. May mà kinh nghiệm bấy lâu nay bắn headshots đã cứu được tôi trong cơn hoạn nạn. Vâng, bạn chỉ có thể bắn headshots ( bắn vào đầu ) mới có thể hạ được lũ zombie này, còn tại sao thì xin mời bạn chơi game sẽ rõ. Vì game sẽ có một phân cảnh giới thiệu đến bạn tại sao mà headshots được gọi là "ánh sáng của đời tôi" khi chơi game CF này. Nhưng làm gì thì làm, bạn cũng phải xử chúng cho mau lẹ vì mục tiêu của chúng là hạ sát bạn chứ không phải ăn thịt bạn, vì vậy chúng sẽ cầm dao, cầm súng ... đến bắn bạn tưng bừng đấy, bạn có tin không ??? Zombies biết cầm súng là một trong những điều khó tin nhất trên đời, nhưng giờ đây nó đã trở thành hiện thực với Cold Fear ( và Doom III nữa ^_^ )

_Ngoài việc bắn nhau với zom, bạn còn có nhiệm vụ là đi giải đố hay nói đơn giản là đi tìm cửa và chìa khoá để mở, vậy thôi. Nhưng game chơi ác bạn bằng cách là bạn không có bản đồ, không có la bàn để định vị, không có gì hết, muốn biết địa điểm nào ở đâu thì tốt nhất là bạn nên ... đi mò. Điều này lúc đầu sẽ làm một số gamer hơi nản vì phải bỏ khá nhiều thời gian để làm quen với con tàu và các phòng ốc ở đây, nhưng lúc sau khi mà bạn đã quen đường đi nước bước thì bạn thấy game sẽ đi theo một nhịp độ khá nhanh. Hầu hết các câu đố đều đơn giản, bạn chỉ có việc là tìm ai đó, tìm chỗ nào đó và tìm phòng nào đó mà thôi. Vì nói chung bạn đang ở một con tàu mà, không khéo nó chìm là chết queo chứ chẳng rỗi hơi mà ngồi giải quyết mấy bức tranh, xoay mấy bức tượng ... như trong Resident Evil hay mấy game horor-survival khác. Sau khi giải quyết xong mỗi câu đố và chuẩn bị sang một câu đố mới, game sẽ cho bạn một tuỳ chọn để save game lại, sau đó sẽ tiếp tục bước sang một NV khác. Cách làm này khá hay nó làm bạn cứ chơi liên tục và liên tục những gì muốn làm và khi nhìn lại thì bạn cũng đã bỏ ra một khoảng thời gian khá bộn chứ chẳng chơi. Điểm hay của nó là bạn có thể xem phần Objectives để biết được mình đang làm gì, sắp đến đâu, nhân vật cần tìm ở đâu để biết đường mà tìm, chứ như những game khác thì sau một thời gian bỏ chơi và quay lại, bạn chẳng biết mình đang làm gì hết.

2/ Đã kinh dị thì nay còn kinh dị hơn với đồ hoạ thật tuyệt:

_Đến phần đồ hoạ của game, tôi phải nói thật với bạn rằng Darkworks đã thực hiện rất trơn tru phiên bản trên PS2 này. Các hiệu ứng như gió thổi, sấm chớp, nước mưa đều được làm rất thật. Hiệu ứng mặt nước được mô tả rất công phu, bạn sẽ mặt biển liên hồi gồ lên, ghề xuống vì những cơn gió thổi mạnh bạo, từng đợt sóng đánh vào mạn tàu cũng làm bạn còn thấy rát nữa chứ nói chi con tàu. Lâu lâu, ở chân trời xa xa và xám xịt thì vài cơn chớp loé lên, xé nát bầu trời đêm, đem theo trong mình một tia chớp loá mắt, đủ làm bạn cảm nhận rằng ... trời thật sự đang mưa chứ không đùa. Chưa hết, nước mưa bắn vào màn hình, chảy xuống và trôi đi và làm nhoè màn hình, rồi cứ thế, từng đợt làm bạn cũng phải nghĩ rằng "chắc phải tìm chỗ nào trú mưa" thôi :whew: . Bên cạnh đó, độ tương tác của game có thể nói là chưa từng thấy. Con tàu có thể rung và nghiêng đến nỗi nó có thể hất bạn về phía sườn tàu, những cơn sóng mạnh bạo có thể làm bạn mất máu chứ không phải chơi, hiệu ứng nước nghiêng qua nghiêng lại trong những căn phòng bị ngập được mô tả rất sống động, những ngọn đèn, vật thể, dây xích và xác chết cũng lắc lư theo tàu trông thật không thể tả, cứ như là bạn đang xem một bộ phim kinh dị nào đó của Hollywood chứ không phải là đang chơi game nữa. Tuy nhiên, game sẽ mách bảo bạn rằng "àh, mình đang chơi game" bằng Vibration ( chế độ rung ) của trò chơi. Nếu bạn nghĩ rằng tay cầm chỉ rung khi bị Zom cắn hay bắn súng thì bạn còn thiếu sót rằng nó sẽ rung rất tuỳ tiện. Chẳng hạn là khi bước vào một căn phòng mà nước nó ngập tới hông, bạn có biết cái gì và con gì đang ở bên dưới không ??? Đã vậy còn đang có một xác chết ở phía xa xa thì bạn có biết rằng khi nào nó sẽ chồm lên và vồ lấy bạn không ??? Vâng, lúc này tay cầm của bạn sẽ rung rung rất nhẹ, rất nhẹ và từ từ tăng cường độ cũng như nhịp độ lên khi bạn đang tiến gần tới xác chết đó. Nó làm cho bạn cũng phải rung theo ( rung hay run tuỳ bạn nghĩ thôi ;)) ), cái ghê càng lúc càng lúc càng thấy ghê hơn. Điều này khá hay và được xem là đặc trưng của hệ Consoles vì nó cho thấy mức độ sợ hãi của nhân vật mà bạn đang chơi ( chẳng biết để làm gì, nhưng tôi nghĩ là Darkworks muốn doạ người chơi ), thử tưởng tượng xem bạn đang ở cảnh trên xem xem bạn có rung không ??? ( hay là run ^_^ ??? ) Ngoài ra còn có cảnh nhân vật phải đi qua một cái hành lanh đầy những móc câu trên trần nhà, đặc biệt là những móc câu này nó không móc cá mà là móc xác người bị thối rữa :-& , mức độ ghê chưa dừng lại khi nó còn quay quay, chân cong chân thẳng, đứa nào đứa nấy như đang nhìn vào bạn, như đang muốn nhảy xuống ăn tươi nuốt sống một món ăn béo bở và ngon lành mà Thượng Đế đã trao cho chúng, vâng, tôi chỉ nói đến đây, còn vấn đề chúng có nhảy xuống không thì khi chơi bạn sẽ biết thôi ( bạn cũng phải trải qua cảm giác mà tôi từng trải qua chứ, nói ra hết thì đâu có hay ^_^ ).

_Về camera trong game, bạn có hai chế độ nhìn là 3rd Person ( góc nhìn người thứ 3 ) và 1st Person ( góc nhìn người thứ nhất ). Theo tôi đánh giá thì game có camera khá giống với Resident Evil nhưng bạn lại có thể xoay camera được đôi chút, cũng như chuyển qua chế độ 1st person khi đang ở một đoạn khó nhìn thấy. Tuy gọi là 1st person nhưng camera là từ sau đầu bạn và từ vai trở lên nên bạn sẽ thấy nó khá giống với Resident Evil 4 chứ không phải như những game 1st person shooter khác ( Half-life hay Doom chẳng hạn ). Cách này có thể giúp bạn bắn headshots khá dễ vì bạn canh theo kiểu Free-aim ( nhắm tự do ) chứ không phải Auto-aim ( tự động nhắm ). Thêm vào đó, nếu bạn không quen cách bắn 1st person thì game có thể cho bạn bắn trong 3rd person ( bấm R3 ), quan trọng là bạn quen cái nào thôi. Còn tôi thì hay nhắm bằng 1st person nên quen rồi. Và có một điểm hay khi bạn nhắm bằng 1st person là bạn có thể bấm nhẹ L1 hay giữ nguyên cũng được. Nếu trong những trường hợp bình thường bạn muốn dùng 1st person để do thám tình hình ( cẩn tắc vô áy náy mà, bạn vẫn có thể di chuyển trong chế độ này ) thì cứ nhấn nhẹ 1 cái và thả tay ra, nó không làm bạn vướng bận và than phiền khi mà muốn chuyển sang 1st person cứ phải nhấn L1, còn nếu bạn gặp Zombie thì trong trường hợp bạn nhấn quá mạnh thì nên giữ luôn, chứ nếu bỏ ra thì camera lại trở về 3rd person như ban đầu, và bạn nên nhớ rằng nó sẽ khác rất nhiều khi nhìn bằng 1st person nên lúng túng lúc này là trường hợp rất dễ xảy ra, tốt nhất là bạn nên hạn chế nó thì hơn.

_Phần âm thanh tôi chưa cảm nhận nhiều nhưng cũng có thể gọi là khá, đặc biệt là mấy lúc action thì nó chuyển sang nhạc "giựt" và thế là cơn sợ hãi của bạn lại không cánh mà bay, đem đến một cảm giác action thật giống với những game bắn súng.

3/ Có nên mua hay không ?

_Đây là một game hay, có một cốt truyện khá và mạch lạc. Tuy tôi có mô tả nhiều cảnh hơi ghê nhưng thật sự có nhiều lúc bạn sẽ thấy nó rất đỗi bình dị vì không những nó là adventure mà nó còn là action nữa. Những giây phút kinh dị chỉ đến với bạn trong chớp mắt, kế tiếp là việc bạn cần làm là "bắn headshots mấy con zombies", vâng, vì đặc điểm là súng và máu trong game có thể được cung cấp vô hạn nên bạn không phải lo lắng và quý từng viên đạn như trong những game horor-survival khác ( chỉ khi mà kho đạn - armory - của bạn bị phá thì khúc này hơi căng ). Tóm lại, Cold Fear là một game action-adventure khá và hay, theo ý tôi thì game mang lại những giây phút rợn tóc gáy và những màn action khá phê khi cung cấp cho bạn khá nhiều súng ống và đạn dược để bắn zombies. Nếu bạn chỉ đơn thuần là muốn tìm một game giống như Resident Evil 4 để chơi và bắn thì Cold Fear là một game khá thích hợp, nhưng khi bạn bị hút hồn bởi cách chơi của nó thì đừng đổ lỗi cho tôi nhé, vì nó tuy giống nhưng cũng không hoàn toàn là một bản sao của Resident Evil 4 đâu. Còn nếu bạn là một người thích xem những truyện hay phim kinh dị, Cold Fear sẽ mang lại cho bạn một cảm giác như đang được thưởng thức một bộ phim hay một cuốn truyện bằng game bằng máy vậy ( thay vì bằng xương bằng thịt ^_^ ). Còn nếu bạn là một người chưa từng chơi qua những game horor-survival thì khi đọc xong bạn có bao giờ thắc mắc là tại sao tôi cũng giống như bạn mà tôi lại ghiền Cold Fear đến thế không ??? (^_^)

Người viết : NIKITA KABUTO.

Chú ý : đây là bản Hands-on ( tức là mới chơi, chưa có đi hết game ) trên PS2, và là do một newbie của horor-survival viết nên sẽ có một vài yếu tố mà dân Pro HS có thể xem là hơi nhảm và bảo "chẳng có quái gì là ghê cả", tuỳ mỗi người và cách cảm nhận thôi.

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. Luthor

Luthor C O N T R A

Quái! Hôm trc lên gamespot nó bảo 15/3 mới có, sao bây giờ đã có rồi thế này???????????

3. tutukun

tutukun Mario & Luigi

cái này có thể load trên mạgn từ mấy tuần trước rồi. Tui đợi bản PC ra thì load :D.Kô hiểu là nó có hay bằng RE kô :)

4. NIKITA KABUTO

_Đã nói là VN mà, có gì lạ đâu, có game có trước, có game có sau, cũng giống như cái Shadow of Rome tui chơi tưng bừng rồi thì GS mới chấm review :))

5. Luthor

Luthor C O N T R A

Có link nào down trò này bản PS2 ko?

6. trai_bap2004

trai_bap2004 Donkey Kong

Đệ nghe huynh NIKITA KABUTO giới thiệu thật hấp dẫn và đầy công sức , coi bộ game này thật hấp dẫn , đệ thấy game này giới thiệu trên mạng lâu rồi nhưng nghĩ nó cũng ở hạng cơm bình dân thôi , bây giờ thì lại nghĩ khác <phải mua về chơi> , kô biế nó phát hành trên hệ PC chưa nữa ?

7. Kenshin Himura

Kenshin Himura Legend of Zelda

Này Ni, bản Cold Fear hiện giờ là bản gì vậy ? NTSC hay PAL ? Bài Hands-on cua chú khác lắm, clap clap !!!

8. NIKITA KABUTO

_Hands-on là bài viết mà, thay vì viết là review thì tui chưa chơi hết nên gọi tạm nó là Hands-on thôi ::) .
    _Còn dĩa thì bản PS2 chơi bình thường, no prob, chứ ai biết PAL hay NTSC đâu :hug:

9. gallen

gallen Youtube Master Race

Hic..hic...trò này ai mới chơi lần đầu và kô wen cách điều khiển chắc sẽ giống như tui quá,nhức đầu kinh khủng.Phải nói là trò này thuộc dạng khó chơi cho những ai kô wen cách điều khiển của nó.Đồ họa nói chung là khá bắt mắt và hiệu ứng âm thanh tuyệt vời,những tiếng sóng nghe như thật vậy làm cho mình có cảm giác đang đi trên con tàu và dưới chân là biển cả mênh mông,ấn tượng nhất của tui là cách di chuyển của nhân vật khi đi ngược chiều gió,những hạt mưa rơi xuống thì lấy tay che lại để đi tiếp cứ như là người thật vậy đó.Tóm lại đây là trò chơi khá hay cho những ai thích hành động,phiêu lưu và kinh dị
    To NIKITA:làm sau thoát ra khỏi con tàu vậy,mới vô chơi mà tui bị đứng rồi,tìm được cái radiocode ở 2 cánh cửa rồi sau nữa??????????

10. NIKITA KABUTO

_Trời ơi, ở trên tàu là khoảng thời gian sung sướng nhất của tui đó :'> , sau này chui lên cái giàn khoan đi mệt bà thím luôn :whew:
    _Ông bấm select coi NV, nói chung phòng ốc trong tàu cũng dễ, đường đi thì 1 đường nên ông sẽ tìm ra thôi :D

11. gallen

gallen Youtube Master Race

Chòi oi,nói như ông bít chừng nào mới tìm ra đường,tui có coi NV rồi,chạy tới chạy lui hoài có thấy cha nào đâu mà nó nói cha đó ở đâu vậy?Hic..hic..ông chỉ thì chỉ hết cho tui lun đi,chỉ vậy sau tui bít đường mà đi.Mới đầu game đã vậy kô biết sau này còn khó hơn kô??????

12. NIKITA KABUTO

_Cái thằng cha thuyền trưởng Sailing gì đó hả ??? Cạhy ra bong trước ( Upper Deck ), ở đó có 2 cái cánh cửa, ông vào cánh cửa bên phải thì sẽ thấy ..... #>:) #>:) #>:)

13. the_sigma

the_sigma Youtube Master Race

EM ĐÃ MUA VÀ CHƠI THỬ COLD FEAR TRÊN PC! #>:) :devil:
    TỔNG CỘNG:3 CD
    CẤU HÌNH: RAM 256, CARD MÀN HÌNH:64MB, NGỐN MẤT 1,8 GB
    NHƯNG EM ĐANG BỊ BÍ ĐƯỜNG , :D
    XIN CÁC HUYNH HƯỚNG DẪN CHO EM
    CÁM ƠN NHIỀU :p

14. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Ơ, tớ có lỡ làm cụt hứng ai đang chơi thì cho xin lỗi trước nhé !
    Cái game này mới chơi thì thấy nó đặc sắc về đồ hoạ lắm nhưng chơi một lúc rồi thì thấy nó (Amen, từ khúc này trở đi chắc bị chửi dữ lắm đây !) không bằng Resident Evil (núp ! ờ chưa thấy cục đá nào chọi tới, vậy nói tiếp). RE tuy đồ hoạ không bằng nhưng cốt truyện và gameplay của nó bạn nào chơi qua cùng thấy nó hơn CF (ý kiến chủ quan thôi, đừng nóng, đừng nóng), với lại CF quá ngắn. Chỉ hơn được RE cái vụ dùng chuột làm hồng tâm để bắn chính xác hơn. Ơ nhưng mà thật ra CF cũng đáng chơi lắm (vào lúc này) khi dòng game kinh dị Third-Person chẳng có sản phẩm nào ra hồn. Rất hy vọng vào CF2 sẽ dài hơi hơn, nhiều loại quái vật hơn.

15. gameworm

gameworm Fire in the hole!

Nhìn mà thấy thèm wá mấy bố ơi
    Thèm wá thèm wá
    Đi mua ngay mới được

16. S&C38thk

S&C38thk T.E.T.Я.I.S

trò này vẫn chưa thể gọi là hay được đâu chỉ gọi là tạm chấp nhận thôi ! theo tui thì ngoài 2 sê ri nổi tiếng là RE và SH thì dòng Doom mới gọi là đáng kể
    game này vẫn còn nhiều chổ chưa thật "đã" như góc điều khiển để sữ dụng súng vẫn ko được nhuyễn lắm đôi khi xoay trở rất khó khăn
    có ai có ý kiến nữa thì post cho anh em đọc chơi hen

17. Rising Phoenix

Rising Phoenix Mr & Ms Pac-Man

Phoenix đang chơi Cold Fear trên PS2, Gameplay,hình ảnh và kịch bản thì cũng được, nhưng có 1 vài điểm hơi .....khó (theo ý kiến cá nhân thôi, không phải thì thôi nhé)

+Ôi chao.....tại sao chế dộ mặc định lại trái tay đến như thế nhỉ, đa phần các Game ở góc nhìn người thứ ba thì Left-analog là dùng cho việc nhắm lên xuống trái phải luôn, bây giờ thì việc nhắm bị chia ra làm 2, Left-Analog thì để di chuyển trong khi nhắm, còn Right-Analog thì mới dành cho việc nhắm.........>.< Phoenix không quen dùng ngón trỏ phải xoay Right-Analog để nhắm nên bắn hụt hoài >.< khó nhắm.......

+Game làm cảnh con tàu lắc lư trong mưa quá giống thật đến nỗi ....nhân vật cũng lắc lư theo ....nhắm bắn nhân vật cứ ẹo qua ẹo lại >.< tàu ngiêng sang trái thì nhân vật nghiêng sang phải, tàu nghiêng sang phải thì nhân nghiêng sang trái .....đến nỗi chơi những màn trên Boong tàu xong ....đi vào Cabin thì Phoenix còn cảm giác trời đất lắc lư .....muốn say sóng luôn .....>.< tại sao nhân vật lại không nghiêng cùng chiều với tàu nhỉ *_*

+Bọn ma trong Game này thù dai wá >.< đã bắn cụt mất đầu rồi mà còn ráng cầm dao khoai quơ quơ vài cái rồi mới chịu té xuống ....khiến thường xuyên bị mất Máu oan mạng....và cũng hơi hơi vô lý ở chỗ ....bọn ma trong có vẻ tàn tạ thế mà chạy nhanh ra phết ........mới thấy bọn chúng ở tít xa ...thế mà thoắt 1 cái đã chạy vèo đến trước mặt với thời gian chưa đầy 3 giây ...cầm dao quơ quơ ,và không như RE, nhân vật được bảo vệ tự nhiên, tức là dính 1 chiêu rồi thì phải mất 1 giây sau mới có khả năng bị dính tiếp chiêu khác.....trong CF thì com ma quơ bao nhiêu nhát là nhân vật lãnh đủ bấy nhiêu nhát vào bình HP, không thêm không bớt, mà nó quơ dao lẹ chứ đâu có chậm >.<

+Không có bản đồ nhỉ ? (nếu có thì Phoenix chưa tìm ra,nhưng may là đường đi, phòng ốc không đến nỗi phức tạp, tham quan vài phút là quen ngay )

18. NIKITA KABUTO

_Để giữ thăng bằng chứ bạn, nếu tàu nghiên wa trái, nhân vật cũng nghiên wa trái luôn thì té xuống biển luôn àh :))
    _Chắc bạn chưa chơi những game góc nhìn thứ nhất trên console, chúng nó đều điều khiển bằng cách đó không đó. Còn trong CF thì khi nhắm chả biết gọi là góc nhìn gì vì nhất ko ra nhất mà ba ko ra ba, chắc góc nhìn thứ 2 wá ;))
    _Ko có bản đồ đâu, sau này wa màn dàn khoan tìm đường muốn chết >.<

19. Stealth

Stealth Administrator Administrator Lão Làng GVN

làm gì chết? với ~ kẻ như tau sau khi đi Hard roài thì dễ o`m :))

20. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Ơ, thế cậu Stealth cho hỏi cái : ending của Hard có khác với ending của Normal không ? Vì tớ chỉ chơi Normal không hà, hỏi để biết có đáng chơi lại không í mà

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.