Combo KOF 2002 (bằng hình)

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi Alone Starvn, 16/3/05.

1. Alone Starvn

Alone Starvn Legend of Zelda

Oài dạo này ở không cũng buồn quá,cha Terry bây giờ mắc đi làm nên tui cũng ko có dịp đi đánh kof với mọi người nữa.Lâu lâu thì nhờ Kangta chở đi chơi thui ^__^ Mấy bữa nay rỗi quá ko biết làm zì lấy mấy cái combo cũ ra coi,thấy mấy chiêu cũng hay(tuy rằng đa số đều là xạo) nên luyện thử ^__^.Mới luyện xong mấy chiêu cũng tạm,tuy ko thể nói là master combo nhưng cũng khá đẹp mắt .Post lên thông thường thì khó mà hiểu hết nổi nên tui lập riêng cái topic nì mong là bà con ủng hộ làm vài bài hướng dẫn bằng hình như tụi nước ngoài ý (^__^) ,mấy cái combo trong đây chủ yếu là biểu diễn cho đẹp mắt thui chớ chả có hù được ai nhưng mà rảnh đem ra dợt thì cũng vui lắm đó.(Chỉ áp dụng cho các bản easy moves)

Benimaru:100% life (đánh góc)

Bước 1:Gồng BC ,chơi cái HSDM(-><-1/2->A) của benimaru,sau đó gồng thêm lần nữa như hình

Bước 2:tiến lại gần đối thủ khỏang cách vừa phải ko xa ko gần như hình ,mục đích là cho cục điện ko mất nhanh(đứng gần quá) hoặc ko link chiêu ( xa quá)

Bước 3:Đứng cố định ngay vị trí đó và ¼->A chưởng điện vào khoảng 3 cái.Chú ý đừng dịch chuyển vị trí ,đứng yên 1 chỗ thôi

Bước 4:Gồng BC lên và làm thêm 1 cái HSDM nữa

Bước 5:Gồng BC thêm lần nữa

Bước 6:Chưởng điện vào 1 hoặc 2 cái( tùy cỡ nào cũng chết ^__^ ),nhớ là cố gắng ko xê dịch nha

Bước 7:Đợi 1 chút nếu cục điện vẫn còn

Bước 8:khi cục điện gần tắt thì ¼->B ,hụp xuống lên B,1/4<-A làm thiệt nhanh,nếu làm đúng thì lúc benimaru búng chân lên sẽ phá chiêu chuyển xuống quay chân
    Bước 9:hai vòng tới AC(SDM) hết máu ,100% life,số chiêu có thể dao động trong khoảng từ 23->29 tùy vào vị trị đứng gần hoặc xa và số lần chưởng vào

2. Alone Starvn

^__^ Nếu có người ủng hộ thì lần sau tui sẽ làm thêm vài bài nữa,còn mấy con đánh biểu diễn cũng khá ấn tượng [​IMG] Ai rảnh thì làm hộ 1 bài nha [​IMG] Thấy cái box combo kof cũ quá trời chiêu đẹp luôn.

3. yugifan83

yugifan83 This is Moderator Lão Làng GVN

Một combo rất hoàn hảo, ko thể chê được, và càng ngạc nhiên hơn khi nó được Alone Starvn chơi trên PC bằng bàn phím mà ko phải gamepad :o

Ủng hộ hết mình, làm thêm vài cái nữa nha. :hug:
    Ko biết mọi người nghĩ sao về vấn đề này nhỉ?

4. K'Dash

K'Dash You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Hay đấy! Nhưng có thể ghi "nửa vòng tới/lùi" cho dễ hiểu được không. Tui không hiểu mấy cái như"HSDM" gì đó. Ghi rõ nha.

5. Alone Starvn

HSDM(Hidden Super Desperation Modes) là chiêu bí mật đó,có ánh chớp vàng.Ok
    SDM(Super Desperation Modes) là chiêu 2 ống,2 fôn đó
    DM(Desperation Modes) tuyệt chiêu thường

Mà chiêu bí mật của benimaru có phải "nửa vòng tới/lùi đâu" ngược lại "tới lùi nửa vòng tới".Có ai làm thử chưa :D Chỉ bản hack mới làm được à nha,tui chơi bản kof2k2plush

6. kangta1510

kangta1510 Legend of Zelda

e hèm ...kusanagi đã nói tui cái combo này gòi ...tối ra làm thử ngay .....lèm đc chít lìn ....;))đúng là bản easy mới lèm đc >.>

7. Alone Starvn

http://www.snkmaniak.com/files/RMS/nrx/kof2k2plus.zip
    Rom KOF2002 Plush + Easy moves :D
    Nhớ kiếm cái CT hỗ trợ download nào đó rồi quăng cái link vô nó mới down về được còn down bình thường thì tới năm sau mới được :D Cái thằng này nó bảo vệ BW nên bất cứ link nào từ trang này sẽ chuyển đến trang gốc :D Nhớ quăng cái link vô Flashget hay IDM mới chép về được nha

8. K'Dash

Tui biết vụ này rồi. Ông có cái trang nào down KOF2004 (đương nhiên là bản hack) về được bằng IDM không? Nếu có thì link cho tui liền nhé. Cái chiêu chớp của Benimaru trong KOF2k2plus chỉ cần"lùi nửa vòng tới" là được. Cho tui hỏi vấn đề này nữa: Trong bản KOF2002 thường tui dùng K' chơi nủa vòng lùi AC là ra chiêu chớp được sao trong bản KOF2k2plus chơi 0 được, có ai biết không.

9. Chipp

Chipp Mega Man

Cao thủ, chỉ có thể khen ông là vậy nhưng mà tưởng ông làm bằng bàn phím và bản Rom chứ, dè đâu lại là Plus T__T, nhưng mà ông làm thế là hơn người rùi ^_^, bái phục ông!

10. Alone Starvn

Ùhm cám ơn.quá khen,nhưng bản thường thì ko được là chắc rồi quay 1/2 vòng khó ra lắm,chỉ quay được 1/4 vòng thôi.Mà tui thấy cái combo này đâu cần Plush mới làm được .Bản thường thêm patch easy moves để sửa lại cái lỗi quay 1/2 vòng là đủ làm cái combo này rồi,mấu chốt cái combo này là phải quay chính xác và canh khoảng cách đứng thôi chứ ko có cái zì cả.
    Còn cái chiêu của K'Dash hỏi thì có 2 nguyên nhân xảy ra:
    1)ông chơi cái roms hack lại có sửa lại 1 số chiêu khó VD chiêu bí mật 1 số con như Orochi Yashiro thay vì bấm nút (D B A ABC) thì quay 2 vòng tới AC là ra,bản này tui ko chơi vì thấy nó kì quá nên ko tìm hiểu hết chiêu các con
    2)Ông chơi cái bản Plush đơn giản hoá 1 số chiêu,quay dễ ra như cái bản tui đưa ở trên,tuy nhiên ko hoàn toàn là Plush nó chỉ quay dễ ra chứ ko thay đổi cách quay nên chiêu bí mật K' phải quay đúng bài bản :nửa lùi C A (C nhân trước A) và làm nhanh
    Còn bản kof2004 thì tui ko biết.Ý ông nói là bản kof2004 SE(2002 hack) hay là kofch2004(2003 hack)

11. trai_bap2004

trai_bap2004 Donkey Kong

Sao mà nhìn cái combo của huynh Alone Starvn chơi thằng bê đê đánh Ma Điên thê thảm quá vậy , cái combo này chắc huynh phối hợp bàn phím dữ lém hay là chơi phím tắt vậy huynh <cái đó đệ hỏi thiệt> !!! Nói sao nói dù sao cũng cám ơn huynh lập ra cái topic này !!! Đệ có mấy cái tuyệt chiêu của KoF , xin giới thiệu mấy huynh , có gì cho ý kiến , khen chê tùy ý !!!!!!!

Iori V.S Terry=====>>>
    Ryo V.S Iori=====>>>
    Iori V.S Lịn=====>>>
    Yashio V.S Kyo=====>>>
    Andy V.S Heidern=====>>>
    Eiji V.S Ryo=====>>>
    Robert=====>>>

12. Chipp

Chipp Mega Man

Link die hết trọi, chỉ còn cái đầu XD, cái đầu chỉ là mấy chiêu của Iori ở Max Mode lên mà thui, cũng ko có giè đặc biệt cả XD

13. K'Dash

Tui quay nửa lùi C A (C nhân trước A) và làm nhanh cũng không được. Bản kia tui làm được mà. Tui hỏi cái bản mà lúc trước ông nói có cái cảnh ngoài bãi biển rất XXX đó. Và cái bản KOF2004 mà nó ghi là KOF10th winter gì đó. Thôi cái gì ông biết cứ cho link hết đi. Down được bằng IDM đấy.

14. kangta1510

lolz ...tùy con a` bác ơi ...nhìu con tui quay thế cũng đâu có ra ..;))
    còn pa trái bắp cho link lại đêêê ..down hết gòi ..còn cái chiu đầu có gì đặt bịt đâu :))

15. Alone Starvn

Oài ba cái hình gif này cả đống :D Có combo nào làm bằng gif đâu,cao lắm là mấy chiêu DM,SDM,HSDM thụi :D kakaka

16. Jacky Lion

Jacky Lion Legend of Zelda

được đấy lâu lắm mới thấy alone starvn xuất chiêu hướng dẫn anh em đấy ^_^

17. K'Dash

Trả lời bạn ơi!
    Trả lời bạn ơi!
    Trả lời bạn ơi!
    Trả lời bạn ơi!
    Trả lời bạn ơi!
    Trả lời bạn ơi!

18. kangta1510

haha ..cái chiêu đó của K' khó lèm chết cha ..tui cũng lèm kỉu 1/4 c-a nhưng có lúc đc lúc kô ...thà để năng lượng chơi cái khác còn có lý hơn :D

19. Alone Starvn

Ùhm hất lửa lên rồi SDM luôn cũng cỡ 70% life :D Chơi HSDM cao lắm cũng hơn 50% :D
    Mà con K' nì,mấy cái combo của nó khó quá quay quíu tay luôn mà vẫn ko làm nổi :D

20. K'Dash

Tui chơi K' dùng combo của nó giỏi lắm cũng chỉ 50% hay 60% là hết cỡ. Mà sao cái HDSM của nó yếu quá ,tuy là 0 đỡ được nhưng lượng máu ít quá và cự ly thì ngắn cũn. SDM thì cũng được thôi chứ 0 mạnh.