CPU để chơi giả lập ps2

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi H0t4ru, 9/10/10.

1. H0t4ru

H0t4ru Mr & Ms Pac-Man

Mình có khoảng 4 triệu , muốn mua 1 cái cpu để chơi giả lập ps2 có đủ ko, nếu đủ mọi ng` build hộ 1 cái cpu nên mua những j` có viết giá tiền từng linh kiện thì càng tốt ( về khoản linh kiện máy tính mình mù tịt), quá 4 triệu 1 chút cũng đc
    Thx trước

2. NavaRose

NavaRose Legend of Zelda

E rằng 4tr của bạn ko đủ. Để thêm 2tr nữa thì tậu dc con CPU tạm chấp nhận dc để giả lập Pcsx2

VGA: HD 4670 hoặc GF9500GT thì cũng 1.500.000
    2 cây RAM 1GB: 900k
    CPU C2D E7300: 2tr
    Còn lại thì mua mấy cái lặt vặt khác như nguồn, main,...

Con số bỏ ra ko dưới 6tr

3. MapleKhoa

MapleKhoa The Warrior of Light

^ e 7300 mắc với giả lập không ngon = e6500 còn này sức mạnh gần = con 7500 thua khoảng 5% cores speed 2.93ghz giá khoảng 1tr4

4. Xx_Ice_Dragon_xX

Xx_Ice_Dragon_xX Donkey Kong

tiện thể em hỏi cái luôn ^^!(không muốn lập thêm topic)
    giờ em có cỡ <= 13tr,em muốn mua laptop có thể chơi được(được cái đã,còn mượt hay ko thì tính sau :D) game trên PS2,vậy nên mua loại nào,hay là phải mua từng phần rồi tự ráp vào T_T(cái này em đoán thôi chứ ko biết có ko :) )

5. Scorpion06

Scorpion06 Legend of Zelda

Sao bạn không để tiền đó mua PC cho ngon, tiền đó mua laptop để chơi giả lập PS2 sẽ sớm thất vọng đấy bạn.

6. Xx_Ice_Dragon_xX

mình ở ký túc xá(học xa nhà mà),mua nguyên con PC thì ko thuận tiện cho lắm,với lại sinh viên rồi nên cũng mua cái lap để học nữa

7. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Bạn tìm con nào có chip Core-i5 ấy, chơi cũng chấp nhận được :D

8. zidanetri

zidanetri Mr & Ms Pac-Man

Hì trước em có chơi trên một con laptop nhưng hồi đó chỉ chơi ffx máy laptop 13tr giò có core i mặc dù em chưa thiwr giả lập trên core nên chua biết thế nào. Kiếm chú nào có con vga rời là được rồi chíp chắc core i 3 là ổn ngày trước chới con dual core không vga rời mà vẫn được trên 30 fps chỉ test với với ffx vì giả lập em chơi mỗi game đó .

9. Xx_Ice_Dragon_xX

bác nào rành thì cho em list các thứ cần thiết đc ko(có giá càng tốt còn không thì list thôi cũng được)

10. vipcanabis

vipcanabis Youtube Master Race

ặc, bác nói 4tr là mua CPU hay là built PC ? Nếu là mua CPU thì quá khủng. Nếu built PC thì ko ổn đâu bạn, ráng lắm có thể built được 1 cái PC playable vài game thôi, chứ như god of war là chào thua rồi =/

Nếu được > 6tr bạn có thể built 1 bộ AMD ngon lành. Bạn hãy đưa ra 1 giá tối đa mà bạn có thể có. Mình sẽ thử search tìm xem sao

11. Funnnny

Cứ xem laptop con nào có core-i5 và ram trên 2G thì xúc ;)

12. tngcphng

tngcphng T.E.T.Я.I.S

mấy cái ông trên kia hay là chủ thớt ko phân biệt cpu và case ah =))=))=))
    nếu chỉ mua cpu thì đc rồi đấy

13. vipcanabis

đối với mình thì Laptop ko bao giờ là lựa chọn để chơi game.

Laptop với mình thì chỉ dùng để làm văn phòng, đồ họa và lướt web. Nếu mua laptop "khủng" để chơi game thì để tiền ấy mà mua 1 bộ Desktop PC core i7 chỉ = 2/3 giá tiền.

Các game cũng khuyến cáo vga laptop có thể chơi được nhưng ko có support :D.

---------- Post added at 22:09 ---------- Previous post was at 22:06 ----------

Trước giờ mình chưa nghe nói mua laptop từng phần rồi tự ráp =/
    Và mình khuyên bạn nếu có í định mua PC để chơi game thì hãy mua máy bàn. Đừng mơ mộng laptop chơi game với giá 13tr.

14. Funnnny

Thế giờ bạn là sinh viên đi học, mua 1 con laptop để học và 1 con PC chơi game chắc :))
    Đương nhiên laptop ko "chuyên dụng" để chơi game, nhưng có thể dùng nó để chơi game và mình thấy là nó chơi tốt.
    Người ta nhờ tư vấn laptop để chơi Pcsx2, đã nói rõ lí do phải mua laptop, xong mình lại cứ PC PC mới chơi được hả =))

15. vipcanabis

Tại sao bạn lại nghỉ desktop PC không thể dùng để học được ? Trong khi đó việc mua desktop PC lại tiết kiệm được cho bạn cả vài triệu đồng. Số tiền đó rất lớn với sinh viên :)

16. Funnnny

Với 1 sinh viên 1 tuần có 2,3 bữa làm bài tập nhóm, thuyết trình, bạn nghĩ vác PC đi ?
    Chuyển chỗ ở cũng bê đi bê lại ?
    Phòng trọ chật hẹp, để 1 cái PC thì phải có 1 cái bàn và 1 cái ghế, cũng chả dễ dàng đâu.

17. vipcanabis

Nếu điều kiện học tập của bạn bắt buộc phải có những buổi thuyết trình và họp nhóm với yêu cầu mỗi sinh viên 1 laptop để thực hành thì laptop là điều hợp lý :D mình đồng ý cái này, và bạn cũng nên từ bỏ ước mơ chơi những game pcsx2 với laptop 13tr. (Trước đây khi mình thuyết trình thì laptop giáo viên được yêu cầu cài sẵn phần mềm của mình và chỉ việc mang theo usb).
    Phòng trọ chật hẹp cũng giúp bạn được đôi chút trong việc tự sắp xếp đồ đạc và chỗ ở của mình được gọn gàng cũng như thói quen ngăn nắp.
    Việc có thêm 1 cái bàn 1 cái ghế có thêm chút cực nhọc nhưng tiết kiệm được thì cũng đáng với sinh viên chứ nhỉ :D Nếu chỉ vì nghỉ đến khuân vác cái bàn, cái ghế cực nhọc mà bỏ ra vài triệu sắm laptop cho khỏe thì còn gì là sinh viên :)

---------- Post added at 23:07 ---------- Previous post was at 22:50 ----------

Có 1 điều mà ít người để ý tới về lợi ích máy bàn : Là nó giúp bạn nâng cao kiến thức về phần cứng.
    Bạn có thể tháo tung cái máy bàn ra nhưng ko bao giờ dám tháo CPU Laptop ra lau chùi, thay keo tản nhiệt :)
    Bạn có thể gắn thêm quạt, đèn, mod case, nâng cấp khi cần thiết :)
    Cách đây 4 năm, mình còn ko biết bật máy tính ra sao. Bây giờ thì có thể tự mình sửa chữa vài lỗi đơn giản của phần cứng máy tính, có thể tự thay linh kiện. Biết đọc được hầu như gần hết các thông số của phần cứng.

18. Funnnny

Laptop hơn 13tr 1 chút đây, và có thể chơi game trên Pcsx2.
    Nhà trọ chật hẹp ko thể để 1 cái bàn, ko hiểu bạn đã gặp 1 chỗ nào mà đến để thêm 1 cái hòm thôi còn phải đắn đo chưa =).
    Hiện giờ người cần tư vấn họ đã tự cân nhắc và nói là cần laptop, nếu bạn có nhã ý thì cũng ko cần phải cố nắn người ta đi theo hướng nghĩ của bạn là mua PC được. Ko phải mọi người đều sung sướng là muốn cái gì là được ngay, họ phải chọn giải pháp phù hợp vào từng thời điểm.

19. vipcanabis

Nếu thực sự ở vào hoàn cảnh như vậy thì laptop là hợp lý rồi, mình chỉ muốn nhấn mạnh là cậu ta ko thể có được 1 lúc 2 cái : Với 13tr thì 1 là sự tiện lợi, gọn gàng thì phải hi sinh mong muốn chơi game (ko đến nỗi ko chơi được, nhưng có khi nhiều game nhìn ghiền lắm mà cũng nuốt nước bọt thôi :D) hoặc đã chơi game thì hi sinh cái tiện lợi gọn gàng.... Còn muốn nữa thì đẩy thêm vài chai nữa.. may ra :)

20. Τhích Thể Hiện

Τhích Thể Hiện Donkey Kong

13 triệu không thể nào mua cái laptop chạy giả lập ps2 ngon đâu
    bạn gì đó bớt mơ mộng lại đi :)