CT3 translation tool set

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi asm65816, 27/7/16.

1. asm65816

asm65816 Mega Man

CT3, khiêu chiến Hoàng đế được hãng Tecmo tung ra thị trường từ năm 1992, nhưng cho đến nay vẫn chưa có bản dịch sang các ngôn ngữ khác hoàn chỉnh. Có một số bản tiếng Anh, tiếng Ả Rập và tiếng Pháp nhưng đều ở mức độ dở dang.
    Tuy vậy, tại thời điểm 2016 thì đã có bản dịch Việt văn hoàn chỉnh 100%.

Và đây là bộ công cụ dịch sang tiếng Việt, bao gồm phần hack assembly do tôi làm.
    Ai quan tâm có thể tải về nghiên cứu hoặc dịch sang các thứ tiếng khác nếu muốn.
    Link: https://filetrip.net/dl?RV30bHrJx3

KFI, T0977999482 and ozone like this.
  2. Green Lantern

Green Lantern Youtube Master Race

Cho em xin link down captain stubasa 1,2 bản tiếng anh và 3 bản việt ngữ. Cám ơn nhiều

3. vuongtramy

vuongtramy Youtube Master Race Lão Làng GVN

sao đây ko có nút like nhỉ?

4. KFI

KFI Mr & Ms Pac-Man

Mình ghiền CT3 cực, thích hơn CT2 nhiều. Đam mê đến nỗi lúc trước còn qua mấy diễn đàn mod bên CT3 mò chỉnh sửa từng hex cho game hay hơn để anh em cùng chơi.?@_@?
    + add chụp tuyệt chiêu cho Genzo, giảm năng lượng tuyệt chiêu của skill để đá phê hơn
    + add sút tuyệt chiêu cho mấy thằng tự động để game khó hơn
    + khởi đầu game với đội hình all star của các nước
    + Chỉnh sửa lại đội bóng đối thủ trong game ( trận cuối mình để team AI là full star của nước nhật, mấy thằng bá đạo nhất... vào game gặp nó thằng nào cũng xả skill đến hài 8-})
    + Add sút đôi cho thằng Đức vs subasa, Kojiro vs subasa...
    ... Lúc đó thật sự đam mê tuổi trẻ hào hứng lắm các bác ạ 8->

Khi mod game được 70% thì cái ổ cứng bị bad sector, mất hết dữ liệu :(( và mình thì vừa mới nhận được việc làm sau khi ra trường... Thếlà vừa chán nản, vừa ko có thời gian để quay lại
    Đến giờ vẫn tiếc cái dự án dang dở ấy. Nay gặp người có đam mê giống mình cảm thấy vui mừng khôn siết. 1 like cho bác, 1 like cho tuổi thơ>:D< Mong bác đủ đam mê để làm ra 1 bản mod hay cho cái CT3

vuongtramy thích bài này.