cuộc du hành vào lòng đất...

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi taymon252, 9/7/06.

1. taymon252

taymon252 Youtube Master Race

:x các bác có ai chơi trò này chưa???cho xin bản hướng dẫn nha được không???

2. taymon252

à quên,trò này là JOURNEY TO THE CENTER OF THE EARTH mới đúng
    mình đang bí chổ cánh cổng sắt đầu tiên.có ai làm ơn chi ra giùm bài thơ nói cái gì không,mình không hiểu nội dung của nó,tự dịch ra thì không hiểu ý nghĩa
    bài thơ là
    the occident is the opposide of the orient
    our story begins as the sun rises
    nature and technology go their separate ways
    first the one whencene come
    then the one that feeds us
    followed by the one we mine
    comes and time of the transformation
    and of famed energy
    finally those who guide us

3. big chicken

big chicken C O N T R A

sắp xếp theo thứ tự thế này:
    bên trái từ trên xuống:
    -Mẹ và con
    -Lúa mì
    -Núi
    -Đồ thêu vá
    -Sấm sét
    -mạt nạ

bên phải từ trên xuống:
    -Hải đăng
    -Con chim đang bay
    -Chemistry-Hóa học
    -Gears-Phụ tùng
    -Liềm và lúa mì
    -Sóng và gió(biển)

4. taymon252

cám ơn bạn nhiều lắm ,nhưng mà bạn có thể giải thích làm sao sắp xếp như vậy được không??mình tò mò muốn biết,suy nghĩ nát óc cả 2 ngày ,sắp cả chục lần nhưng vẫn không được

5. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Dịch nó ra rồi suy luận thôi mà...... Các biểu tưởng trên đó cũng hình tượng hóa hết rồi dễ nhìn ra thôi . Mà không hiểu tại sao mọi người cứ bị bí chỗ này nhỉ

6. big chicken

big chicken C O N T R A

Phương tây đối ngược phương đông
    Chuyện bắt đầu khi nắng bừng lên
    Tự nhiên ,công nghệ chia đôi ngả
    khởi đầu ai sinh ra ta(dịch nghĩa là đâu tiên ta do đâu mà có)
    Những thứ đã nuôi con người
    Rồi tới những gì của ta
    Quá trình biến đổi diễn ra
    Và kìa năng lượng tự nhiên
    Cuối cùng ai dẫn dắt ta.
    Tui tạm dịch như thế, và ta có thể nghĩa là bên trái(phương tây) trái ngược với bên phải(phương đông).Tự nhiên và công nghệ chia ra 2 phía.
    Câu 1: Khởi đầu ai sinh ra ta(ta do đâu mà có): bên trái là mẹ và con, bên phải là biển(sự sống bắt đầu từ biển mà, nhưng do đối lập nên nó phải ở dưới cùng bên phải)

Câu 2: Những thứ đã nuôi con người (thức ăn -tất nhiên rồi): bên trái là lúa mì, bên phải thứ 2 từ dưới lên cũng vậy(cái liềm và lúa mì).

Câu 3:Rồi tới những gì của ta (phụ tùng?? Oh yeah) nhưng bên tự nhiên ko có cái gì nghĩa như vậy,để nguyên bên trái, sang bên phải thấy có phụ tùng
    Câu 4:Quá trình biến đổi diễn ra (có Chemistry là nghĩa sát nhất, nó thuộc về công nghệ) vậy thứ 4 từ dưới lên bên phải là Chemistry, bên trái thứ 4 từ trên xuống là(kim, sợi chỉ, vải), tui nghĩ nó là đồ may vá(đồ nội trợ)

Câu 5:Và kìa năng lượng tự nhiên (ồ dễ quá), thứ 5 bên trái là sấm sét^_^, bên phải thứ 5 từ dưới lên là con chim đang bay.

Câu 6: Cuối cùng ai dẫn dắt ta. bên phải thứ 6 từ dưới lên là ngọn hải đăng

Nhưng ở câu 3 và câu 6, chỉ còn ngọn núi và mấy cái mặt nạ, tui cũng không hiểu tại sao nhưng khi cho núi ở thứ 3 bên trái, và cái mặt nạ thứ 6 bên trái thì cửa mở.

Đó, bạn dịch nghĩa ko sát nên có thể khó khăn trong việc suy đoán. Game này cũng được, không đến nỗi khó lắm đâu. Hy vọng bạn không tắc đường nữa.

7. anhngayngo

anhngayngo Donkey Kong

Over again !
    Ai cho tôi mượn cái game này chơi cái !
    Nghe cũng hay hay đấy nhỉ hì hì hì
    Cảm ơn nhiều nhé !

8. ngondoiimlang

ngondoiimlang Youtube Master Race

Cho hỏi trò này chơi, tới cái đoạn sau khi xem đoạn phim về chiến tranh trái đất sau đó đi vào ngôi nhà nói chuyện với cái thằng giống tiếp tân rồi đi xuống cầu thang máy và gặp cái phòng tổng đài nó bảo nhập cái dãy số gì đó. cho hỏi dãy số đó là gì, tui mua trúng cái đĩa sao mà phụ đề tiếng nhật không, chẳng hiểu gì cả

9. taymon252

cám ơn nghe big chicken.
    đang chơi ngon lành nhưng bây giờ cái máy của mình bị hư rùi bây giờ mình phải đi sửa lại,ghiền quá trời mà chơi không được.

10. viet_hoangquoc

viet_hoangquoc Donkey Kong

cái này trên tạp chí thế giới game có hướng dẫn với hình minh họa---->lên dó coi

11. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Thế giới Game hướng dẫn sơ sài lắm.... Hầu như mọi người hỏi đều đã từng đọc hướng dẫn trên đó sau vẫn không hiểu mới hỏi.

12. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Sorry everybody...Vì không PM được cho Big Chicken nên All đành post vào đây (Hộp thư của BC đã đầy)....BC cho mình hỏi ... BC có đủ bộ cái ảnh ở mà làm chữ ký của BC không.... Chú chó có nghĩa đó. Share cho mình với. Có gì PM cho All nhé.

13. hero-lands

hero-lands Mr & Ms Pac-Man

trò đó chơi sao vậy, chỉ rõ hơn đc ko vậy???

14. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Tốt nhất nên download bản hướng dẫn về thì hơn , trên pcworld game hướng dẫn có chỗ khó hiểu!

15. Sweden

Sweden Youtube Master Race

Chào tất cả các anh , em là 1 thành viên mới của diễn đần .Hiện nay em đang chơi thử trò Cuộc du hanh vào lòng đất ,Khả năng của em có hạn nên em ko thể chơi trò này 1 cách dễ dàng được.Theo như em biết , anh big chicken và 1 số anh khác đã chơi qua trò này rồi .Các anh có thể vui lòng chỉ dẫn cho em được ko ạ.Hoặc ko thì gửi cho em bản hướng dẫn cũng được ạ .Tự em sẽ vừa chơi vừa mày mò .Hiện nay em đã đi đễn chõ túp lều của ông lão gì đó .Em vào trong đó và mở đuọc cái rương ra rồi.Tuy nhiên , em ko thể đi tiếp được .Em ko biết làm sao với cái bụi cây và khu đất ỏ gần chỗ cái cầu treo .Ko cách nào lấy được nó .Em cũng ko biết sử dụng cái giống cái ngà voi ở ngôi nhà trên cây nấm như thế nào cả .Rất mong các anh chỉ giúp cho em với .Nếu được , các anh có thể cho em địa chỉ Yahoo Mail để tiện liên lạc ko ạ .Cám ơn các anh nhiều :hug:

16. ArtKoolz

ArtKoolz Youtube Master Race

u ko biết thật hả.....tui biết u bị sai chỗ nào rồi.......
    u phải đi múc nước cho thằng ku đó nữa ( lại bờ sông múc nước bằng cái bình mà lúc đầu u lụm được ở trong máy bay đó)_lại nói chiện với ông đứng đó, rùi way lại hang fa lê lấy cái máy thổi ( cánh xếp ) nhớ là phải double click lên nó mới lấy được, kết hợp cái vỏ ốc với khúc xương ( đã dùng bật lửa để đốt), xong gắn cả hai thứ đó lên cái ngà voi như bạn nói.......... okie
    Then đợi 2 thằng đó đi hết, u lại cái bàn lụm cây dao chặt thịt với mấy thứ nữa.........lại chỗ bụi cây, dùng mã tấu chặt béng nó đi, xong:D :D :D

17. ArtKoolz

ArtKoolz Youtube Master Race

Các bác chơi game này rồi cho em hỏi tí.......sao trên PC World thì chữ là tiếng Anh, mà trong game của em thì tụi no viết lăng nhăng gì đó chả hiểu
    Mặc dù vẫn có Yes, No nhu thường , nhưng chữ trong game hình như là chữ của Pakistan i' :o chả hiểu...........sau đó em cứ lẳng lặng chơi ( mặc dù chả hiểu gì sất ) cho đến khi đến chỗ phòng truyền thông tin của cái tp mà có chiếu fim chiến tranh tk 20 cho xem ah' , có 1 thằng kêu là sai thông tin gì đó, và nhờ em nhập lại từ tờ giấy nó để trên bàn, em đưa nó zo cái Computer
    và thế là chả hiểu nó viết cái gì ở trong đó.........vậy làm sao nhập ::(
    Các đại ca có biện pháp khắc phục thì bảo cho em biết, hay là có ai đang chơi up lên cái mã số cho em nhập zo dzoi'............plz

18. linh_thanhomenh

linh_thanhomenh Mario & Luigi

mình đang bí đoạn tìm vỏ xà cừ để đưa cho ông gì ở trên cây nấm khổng lồ để ông ta gọi con thằn lằn bay.ai biết giúp mình với!

19. Allone84

Allone84 Dragon Quest

Nó nằm ở gốc cây gãy gần cầu đó.

20. linh_thanhomenh

linh_thanhomenh Mario & Luigi

ý Allone cũng chơi rùi àh cảm ơn nha.mà bạn chơi bao giờ thế mình không biết chắc mới chơi được vài hôm ha?;))