Dân Palmy có làm ruộng nhanh hơn dân khác ???

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi RYS, 14/12/07.

1. RYS

RYS Legend of Zelda

Theo stats thì dân Palmy đắt gấp rưỡi các dân khác, và cũng làm nhanh gấp rưỡi, bất kể thịt, vàng, gỗ, đá. Khi đánh thì đúng là có cảm giác dân Palmy làm trâu thật, nhưng cũng chưa đo thử chính xác bao giờ. Hôm nay ngồi đo thử tí thì phát hiện ra điều hơi bất ngờ: dân Palmy làm ruộng không nhanh hơn dân khác !!!

Đã test như sau: cho 2 dân, làm 2 ruộng, xây cách nhà N đúng 1 ô.

Dân catha: trong 1 phút thả vào nhà N được 100 food, 2 thằng dân mỗi thằng còn đang cầm 5 food, tổng cộng là 110 food

Dân Palmy: trong 1 phút thả vào nhà N cũng chỉ có...100 food, 2 thằng dân 1 thằng cầm 5, 1 thằng cầm 6 food, tổng cộng là 111 food, không hề nhanh hơn dân khác nhiều.

Và 1 điều nữa là dân Palmy mọi người nói có thể 2 dân làm 1 ruộng nhanh như 2 dân 2 ruộng, thế nhưng thử cho 2 dân làm 1 ruộng thì trong 1 phút chỉ thả vào nhà chính được 80food, như vậy 2 dân 1 ruộng vẫn không nhanh bằng 1 dân 1 ruộng (tuy là có nhanh hơn các dân khác. Dân catha 2 dân 1 ruộng 1 phút chỉ thả vào được 50food)

2. romas

romas T.E.T.Я.I.S

Test: cho 2 dân làm gỗ. Gỗ loại forest, BS cách 1 ô.
    Trong 2 phút (từ 0'00 đến 2'00), kết quả:

-2 dân egypt được 100 wood
    -2 dân Palmy được 140 wood, mỗi thằng còn ôm độ 6 wood nữa.

Làm ruộng: từ 0'05 đến 2'05 :
    - mỗi thằng làm 1 ruộng thì cả Epypt lẫn palmy đều thả 100 food.
    - 2 dân 1 ruộng thì palmy được 80 food.

3. romas

romas T.E.T.Я.I.S

Cùng 1 khoảng cách, phù thủy Egypt convert Cavalry từ 2-6 tiếng yahoo. Còn với cavalry của Macedonia, điều đó là ko thể.

4. tieunhilang

tieunhilang Mr & Ms Pac-Man

Quan trọng là tốc độ

5. ..|alt

..|alt Donkey Kong

Thế con nông dân Sang nó rẻ hơn Bt thì cho làm có chậm hơn nông dân các quân khác ko?

6. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

Quân Macedonia ko có nhà phù thủy nên sức chống phù thủy cao đừng hỏi( hinh như nhớ ko nhầm là gấp 3 quân khác).
    Thử 2 phù thủy Egy(n nâng max) cùng úm 1 Con xiên thần( nâng đủ) Macedonia coi nha, nó đâm chết cả 2 con phù thủy đó, trong khi đó các loại quân khác thì đừng hòng( phù thủy Egy 10+6)

7. dung_dung

dung_dung Youtube Master Race

cái này hay nhỉ.các anh cho em hỏi 1 chút được ko.máy em cứ chỉnh màn 1024*800 thì màn hình chỉ den sì,mà vẫn có tiếng.có ai biết cách xử lý chỉ giùm với.em cài lại win mấy lần rồi vẫn thế.giờ đành phải chơi 600*800.to tổ bố.nhìn ko wen mắt.Help me!!!

8. romas

romas T.E.T.Я.I.S

Chắc card màn hình kém quá. Thật ra có thủ thuật để chơi với 1024 cho những máy cấu hình kém ( thấy thằng bạn ở hàng net hay làm, vì máy ở đấy cũ xì) nhưng tớ quên mất tiêu rồi :P

9. dung_dung

dung_dung Youtube Master Race

Cám ơn bác.Máy em đúng là máy cũ nhưng ko đến nỗi ko chơi đươc 1024.Tại vì có lần em cài được rồi.Nhưng ko hiểu vì sao giờ ko cài được nữa.Nếu bác biết mong bác chỉ giùm hoặc hỏi giùm em nhé.Cám ơn bác nhiều:-s