Đánh đời 2 lúc nào là hay nhất??????

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Ninja, 17/11/03.

1. Ninja

Ninja C O N T R A

Theo các cao thủ thì ta nên đánh đời 2 vào phút thứ mấy là hay nhất.Theo tôi thì đánh vào phút thứ 7 là hay nhất vì lúc đó quân ta đã có khoảng 4->6 thằng lính chiến,có thể đi quậy phá chúng nó.Tiện hỏi luôn là theo các bạn thì giữa quẩy đá và lính chém rìu thì nên mua ai nhiều hơn và ta nên đánh đời 2 hay đánh đời 3.

2. hungcongtu

hungcongtu C O N T R A

Nói chung là còn phải tuỳ thuộc vào vấn đề lên đời sớm hay muộn nữa ! :>
    Lên đời chậm thì ở nhà mà thủ -> Còn lên đời nhanh thì ung dung mà kéo quân đi phang thôi .

3. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

*Anh*Yeu*Em*Cun*Con* The Warrior of Light

đánh đới 2 lúc địch không ngờ tới là hay nhất he he (ví dụ như với bản đồ gigiantic nó tưởng mình đánh đời 3 nhưng đời 2 mình đánh luôn)
    còn bản đồ bé thì đẻ tối đa 16 dân, nhấn lên đời fút 6-6'30

4. Mr_mod

Mr_mod Mr & Ms Pac-Man

:)) hôm nay nè...phút thứ 6 bắt đầu lên đời 2 rồi lúc đó có 18 dân thôi..chạy ngay qua nhà bạn hiền làm 2 cai BB sau đó sinh quây thật đông..he he có 5 con thôi...làm nhà bạn hiền tan hoang...chạy tiếp qua nhà thằng bên cạnh phá mọt hồi...sau khi chán thì đã là phút thứ 15 ung dung lên đời 3 đợi đồng minh mang quân đi táng 2 nhà còn lại he he mặc dù 1 trong 2 nhà kia có voi điên nhưng cũng không đông bằng 3 nhà kia he he he...theo mình thi càng sớm càng tốt..và cũng tuỳ vào xung quanh nhà có cái rì nữa chứ

5. Ryoma

Ryoma Donkey Kong

Đánh đời 2 thì sau khi lên đời xong đánh là được ,vì gây được yếu tố bất ngờ nên không cần phải thủ bởi nó chủ quan lo làm ăn lên đời 3 thôi không chú ý đến đời 2 của mình đâu ..Nếu biết nhà nó thì cứ kéo dân tới xây B/B ra ,lấy lính quẩy đánh sướng hơn ,chứ mấy thằng lính rìu chẳng giết dân nổi đâu ,nhưng lính quẩy đừng nên phá nhà tốn thời gian lắm ,để thời gian đó đi lùa dân cho sướng hay ít nhất cũng không cho nó làm ăm yên ổn ,còn đẻ vài thằng rìu đập nhà chính nó

6. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Hi vấn đề đánh đời 2 rất hay.Nhưng mà ko phải là đối phương ko biết đâu.Nếu bạn đánh đời 2 khi ra quân điểm của bạn rất cao ==> đối phương sẽ biết bạn đánh đời 2 ngay.Như bác Mod nói xây 2 cái BB nhà đối phương.Cách này hiệu quả khi đánh nhanh mà đối phương chưa kịp nhận ra đã tèo rồi.Như mình đánh đời 2 cũng thường làm như thế,sinh quân từ khi chưa lên đời trên đường đến nhà đối phương nâng cấp thành rìu đá là vừa.Nhưng một vấn đề là mình ko thể bảo vệ được nhà.
    Nếu bạn muốn đánh đời 2 mà lại lên chậm hơn đối phương cũng đánh đời 2 thì theo mình bạn nên sinh quẩy đá và thủ ở nhà.Đợi một đến hai đợt khi đối phương đánh mình mời sang hỏi thăm.Nếu bạn biết cách xây tường thành hợp lý nữa thì càng tốt.

7. Khongtinnoi

Khongtinnoi Youtube Master Race

Theo em chơi đời 2 thì tốt nhất là nên chơi quẩy. Vì quẩy có khả năng chơi xa tốt(tất nhiên là nó yếu nhưng mà nếu mà gặp ngựa scout thì cũng có chuyện hay để nói đấy). Bọn em thường chơi đời 3 cơ vì nếu chơi đời 2 mà địch ủng hộ nhau cho 1 thằng lên đời 3 thì mình sẽ bị móp ngay đấy. Em cũng đã từng chơi như thế nhưng tất nhiên là với vai trò của thằng đời 3 rùi. Địch đánh nhau xong chẳng con cái gì cả. Thế là em chỉ việc đưa mấy con ngựa vàng lên dập vài thằng quẩy của chúng nó là xong. Em chỉ là lính mới thôi nhưng mà cũng có một số ít kinh nghiệm để nói tạm, mong các bác không chê. Chào các bác

8. Ninja

Ninja C O N T R A

Thế theo các bạn thì ta nên quấy đội bạn đời 2 trong bao nhiêu phút,nếu ta cữ giữ mãi đội hình đời 2 thì đội khác đã sang đời 3 thì ta sẽ die mất. #-o

9. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

HI đời 2 đánh quẩy là tất nhiên rồi.Đánh bằng lính chém chỉ là đánh nhanh thôi lúc sau vẫn phải đánh bằng quẩy.Có quẩy mới bảo vệ được nhà chứ,quẩy đập chết ngựa bắn tên mà lại.Ngựa chém gặp tường thành + quẩy cũng phải ngại.Quẩy chỉ sợ nhất gặp cung A hoặc pháo đời 3 thôi.Nó cũng sợ ngựa chém hoặc ngựa sọc,nhưng với số lượng ít thì cũng ko ngại.Nên đời 2 hay 3 thì cũng chưa có gì cách biệt lăm.
    Chuyện 3 ủng hộ một lên đời cũng chẳng có gì to tát cả.Lúc đó thì 3 tên kia thế nào cũng bị chậm.Với lại tên nào lên đời 3 cũng bị chăm sóc tận tình.Nếu đánh ở trình độ cao ko mấy khi làm như thế.Mỗi người đều tự phát triển,đến khi thấy tài nguyên có dư thừa mới cho nhà thiếu.Thường là bù đắp cho nhau,lúc đó phải để ý đến đồng đội nhiều hơn.Chỗ tui có luật 1 người die thì cả đội cũng die==> thua.Cho nên phải cố mà sống,một nông dân cũng phải sống.Nên tinh thần đồng đội cũng khá cao.Với lại để ko có người thoát ra ngoài làm máy soi,ko lại cãi nhau.Công bằng đấy chứ?

10. betrang

betrang Donkey Kong

Đánh đời hai thì đánh lúc nhìu xịt nhìu gỗ thì hợp lí nhứt he he(nó đánh cho vỡ nhà)lên đời thì phút thứ 5 thì càng tốt(mơ hả) sau đó mang vài con AXEMAN sang nhà nó mấn thịt phu he he đảm bảo thắng.

11. loveforever

loveforever Mr & Ms Pac-Man

Lên đời 2 thì đánh quẩy là hay nhất,nâng cấp đào đá nữa là nó có lực đánh là 3 rồi.Phút thứ 6'30 lên xong đời đánh là hay nhất.

12. Mr_mod

Mr_mod Mr & Ms Pac-Man

Khi để ramdom mà vớ được ông Greek hoặc Maccedonia thì khỏi bàn luôn...dù bạn ở vị trí nào (theo minh) kể cả bạn ở trong cùng nhé...thì bạn cũng nền đánh quẩy đá đi.
    Vì 2 quân này có lẽ không có rì cả ở đời 3 đâu trừ Mac có cung A mạnh.Còn Greek thì không có rì cả ngoài ngựa chém.
    Thế nên cách hay nhất là nông dân thứ 9 đi tìm nhà đội bạn luôn...thấy 1 thằng thì núp cho kỹ nhưng nhớ là ở gần nhà nó thôi...sau đó thì xây tầm 3 cái BB là hợp lý rồi tiếp theo là cho 1 dân đi lấy đá thôi là vừa vì mình đánh nhanh nên chỉ xây tầm 12-18 thằng là đủ dẹp đẹp nhà bạn rồi.
    Nếu bạn ở góc thì sau khi làm cỏ 1 nhà cố mà phát triển lên luôn..để mấy nhà kia cho đồng đội đi.
    Còn nếu ở cánh thì thôi tiện đường công tác làm luôn một nhà nữa ... nhớ là xây quẩy liên tục..dẹp xong nhà nào vứt lại vài thằng đứng đó canh những mỏ quang trọng như vàng... và để ý nó chạy nông dân đi đâu đến dẹp tiếp không cho nó lên .
    Cố ép nó càng lâu càng tốt để bạn mình lên đời có quân ngon đi dẹp tụi nó

13. real_time

real_time Youtube Master Race

các bác nói đều hay nhưng xin hỏi nd đánh đời hai dao động trong khoảng bao nhiêu thằng thì vừa nhất là với bản đồ huge ấy!

14. loveforever

loveforever Mr & Ms Pac-Man

Lên đời 2 ở bàn huge thì chỉ nên lấy 16-18 nông dân thôi lấy nhiều thì lên đời chậm đấy

15. Mr_mod

Mr_mod Mr & Ms Pac-Man

Nếu là huge thì có lẽ từ 12-16 là vừa.Để đánh quẩy thôi nhé

16. langgiangboyz

langgiangboyz Legend of Zelda

moi ng` tai` the', sao ma` co the danh it nong dan vay ma` luc danh lai lon' the'.
    em thi` nhat dinh ko danh nhieu` nong dan thi` ko co luc.
    em danh it nong dan, cu goi la` phot' du thu luon.
    chi cho em kinh nghiem danh it nong dan voi'.

17. Mr_mod

Mr_mod Mr & Ms Pac-Man

Thật ra không phải cứ nhiều nông dân là lực kinh tế mạnh đâu.
    Mình thấy phải hài hoà cả hai yếu tố kinh tế và quân sự mới được.
    Nếu nhiều nông dân không có quân nói khí không phải chứ cung A hoặc ngựa chém...đen hơn là lạc đà nó quá giang thăm nhà thì có mà chạy toán loạn.
    Thế nên khi đánh thường thì mình có quấn ngay khi lên đời 3 nếu phát triển còn không thì táng quẩy ngay khi lên đời 2.
    Khi đánh quẩy cái quan trọng là food thôi thế nên cố mở rộng tìm nhiều voi hươu ăn hết..mình không tha cả sư tử luôn.
    Thế nên bạn chỉ cần tập lên đời nhanh như deptrai post bài kìa.Sau đó cố lên quân nhanh là ok thôi.
    Có quân ở nhà rồi dù ít cũng an tâm.
    Mình có quân thì hay chơi liều mang cả đám qua nhà đội bạn luôn.Có lần để tiết kiệm thời gian cho nông dân dò nhà sớm qua nhà bạn xây 4 cái nhà cung.Lên đời 3 một phát có cung A đi chơi luôn...hôm đó mình đánh Minoan mà

18. Ninja

Ninja C O N T R A

Tôi cũng đồng ý với ý kiến của Mr_Mod,đánh thì ta nên kéo đại quân sang vì như thế sẽ nhổ cỏ tận gốc được quân địch vì trong thời gian đánh chúng còn sinh thêm quân mà.Phải liều mới được được nhiều!

19. Mr_mod

Mr_mod Mr & Ms Pac-Man

Vấn đề cũng không phải có đại quân là thắng dễ dàng đâu bạn ạ.
    Vì lúc ban đầu mình không có nhiều trong thời gian đến nhà nó nó có thể đã sinh quân khá đông rồi.
    Thế nên ban đầu mục đích nên là móc nó thôi..nếu chẳng may đội bạn khinh địch hoặc ta vớ được gà thì cứ giết luôn.Còn nếu không thì mình cố giết nhiều nông dân nó là ổn lắm rồi.
    Mình hay cho quẩy đá đi làm 2 đội
    Đội 1 thì phá nhà BE ngay lúc đầu.Đội 2 thì núp ở gần chỗ nông dân.Khi đội 1 phá BE mà không thấy quân địch đánh trả thì cứ thế mà lấn tới luôn còn thấy đánh trả thì dụ ra khỏi chỗ nông dân.Đội 2 thừa cơ vào làm thịt luôn.Khi đánh nhau thường thì đối thủ hay mất tập trung dễ để mình khai thác "mỏ thịt"

20. Khongtinnoi

Khongtinnoi Youtube Master Race

Vang. Nhung cho tui em chung no toan choi quay nhu the thoi. Vua moi len doi 3 xong thi chung no vac ngay 1 hoac vai con ngua ghe len chem nong dan cua minh. Danh lai chung no hay chay deu mat thoi gian ca. Em cung muon choi kieu cua cac bac, co quan doi tu te roi moi danh nhau nhu the moi la hay chu. Nhung ma nhap gia tuy tuc thoi. Nhung ma tat nhien em cung khong the bo ta chap nhan so phan duoc. Tran sau tui em choi luon doi 1 cho no bo tuc. Va ket qua la quan cua doi ban chay nhu vit ay(em xin dinh chinh lai la dan doi ban vi luc ay doi ban lam gi da co quan. He he...). Em lai dung meo cua bac dep trai 18 nua chu. Dam bao duoi cung giet tan thang nong dan cuoi cung luon. Nhan dip nay cung cam on bac ay luon vi da san long cung cap cho anh em mot so meo hay. Cam on, cam on....Va cach danh cua em thi cung chang co gi ;la ca . Cu cho 1 thang nong dan do nha no tu som sao do em xay 4 cai BB o ngay nha no de duoc hon chuc thang chuy gai the la doi ban cong dit chay thoi. Va tat nhien doi em thang gion gia.Mac du hoi chuối nhung ma cung thang. Trong thi dau thi chi can thang thoi. Bat chap moi thu doan, tru choi cheat. Chao cac bac.