Đấu Giá Ngược-Ai trúng giải rồi vào đây bàn luận đi.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi [Kim] MaoSuVuong, 15/7/08.

1. [Kim] MaoSuVuong

[Kim] MaoSuVuong T.E.T.Я.I.S

Topic bên kia bị khóa rồi nên mình lập cái này để hỏi mọi người vậy.
    Đã có ai tham gia mà trúng dc chưa thế, mình chơi hoài mà ko trúng 1 món gì cả tức ghê.
    Ai có bí quyết gì ko vậy, cái này tuy là hên xui nhưng vẫn có tính toán chứ.
    Có người bảo nạp càng nhiều thì tỉ lệ trúng càng cao, cái này có chính xác ko vậy :o.

2. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Dưới đây là 1 vài hình ảnh cho các món đấu giá ngược, nhìn cũng hấp dẫn :cool: đấy chứ

Wa kia chôm máy cái hình cũng đẹp

Nhỉn chiếc Mã Xa mà thèm. Đúng là hàng độc wá đi:cool:

3. Mr.Sấm

Mr.Sấm Youtube Master Race

Sao thấy nói là có đấu giá cả con Thiên Mã nhỉ :-/ ở đây thì không thấy có, thay vào đó lại là Mã Xa. Mà cái Mã Xa thì chỉ hợp cho các chị em xinh tươi ngồi dạo chợ Tô Châu thôi :))

4. TửTinh

TửTinh Donkey Kong

Có Thiên mã mà nhưng ở trên thanh banner chưa kịp lấy xuống ::( bó tay cứ quảng cáo rùm beng mà chưa thấy thiên mã đâu :o

Mà sao toàn hồng bảo thạch thế :-/ Thiên Long thiếu gì ngọc tốt dùng hay , nào thì hông bảo thạch câp 5 , cấp 6 . Cho viên đánh trúng cấp 6 mình thích hơn :x

Còn con thú cuỡi hùng vĩnh viễn thì được cưỡi chơi cũng thấy vui :hug: tuy nhiên mong FPT nghĩ tới việc đấu giá item khác ngoài trân thú , thú cưỡi ra ví dụ như đấu giá bk thú khủng chẳng hạn ( kiếp hỏa phần sát hay cực băng ngưng sát y' );;)

5. bartender8x

bartender8x Youtube Master Race

Đây đang là đấu giá TLBB, vậy MU thì bao giờ đấu giá. TLBB em không có chơi, em chỉ lưu tâm đến MU thôi, còn SF thì chắc các bác ko chơi hoặc chơi thì cũng không biết đấu giá cái gì???

Làm ơn kèm dùm em cái hình Item của MU.

6. Mr.Sấm

Mr.Sấm Youtube Master Race

Tớ thấy đang đấu giá cả MU mà, cả PTV với SF cũng đang có sản phẩm đấy thôi:-/

7. ĐV25

Các hình ảnh mới nhất về đấu giá ngược. Các bạn xem mình thích món gì đấu giá nha, trong đây có viên Thể lực cấp 6 là đáng wan tâm nhất đây:cool:

Hình như chỉ còn 4h nữa là kết thúc đấu giá, ai có hứng thì nhanh chóng nha!

8. Chip_Iu

Chip_Iu Youtube Master Race

http://www.esport.vn/?p=detail_news&id=3367
    Ke ke, các bác vào đây coi nè. Vụ này nghe ra có vẻ rầm rộ phết. Em cũng bon chen tý! Mỗi phiên có tới 20 vật phẩm, chắc sẽ có đủ cả mấy game cho các bác rùi. Em thì em chỉ quan tâm vật phẩm TLBB thôi!:p

9. mobrm

mobrm Youtube Master Race

Thế xem danh sách trúng thưởng ở đâu vậy các bác :-/

10. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Trúng ở đâu chứ ở GVN này thì chưa ai trúng hết =) .

11. snoopyy

snoopyy Liu Kang, Champion of Earthrealm ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

:D nói thật thì chương trình tham gia vui là chính, chứ để có thể dự đoán trúng cũng gần giống với dự đoán kết quả trận đấu. Ai có điều kiện nạp thẻ nhiều đợt này để tăng cơ hội trúng thì cứ thoải mái nhưng nếu không trúng thì đừng than thở gấu ó với NPH làm gì.
    =)) thằng bạn mình vừa nạp thẻ 90k để dự đoán, hy vọng nó trúng đại món nào để có 1 chầu cafe Trung Nguyên :'>.

12. mobrm

mobrm Youtube Master Race

Tình hình là chẳng biết xem danh sách trúng thưởng như thế nàoX(

13. Chip_Iu

Ý, may mà Mod bảo " chưa" chứ không phải là " không" đó nha. Thực ra thì cái này là một tiện ích thêm cho khách hàng của NPH thôi. Có mất thêm cái gì đâu. Đằng nào mình cũng nạp, được đấu giá cũng có cái thú của nó. Tất nhiên, bác nào nạp nhiều tiền thì khả năng cơ hội cao hơn rồi.
    Theo thông tin mà mình được biết, các bác cứ xem danh sách cập nhật trên web Vuihe đó. Để mình tìm link: http://vuihe.gate.vn/ . 1 ngày có 3 phiên, thì chắc cuối mỗi phiên là có kết quả thui mà!

14. TửTinh

TửTinh Donkey Kong

:x vẫn thứ lý thuyết là một chút thông minh trong cách ra giá và , nửa nụ cười của nữ thần :'> thế là ẵm giải ;;) chứ cứ nạp thẻ là trứng thì làm gì có .

Lang thang trên mạng phát hiện ra báo game link cũng có bài về đấu giá ngược , hình thức đấu giá cũng không mới . Tivi có đầy tuy nhiên là item game nên có được sử ủng hộ của game thủ thôi .
    http://news.gamelink.vn/listcategory.aspx?catid=19&msgid=101108

Còn danh sách trúng thưởng mình tưởng phải sau 48 h thì mới biết cơ mà từ 15/07 đến hôm nay đủ 48h chưa :-/ cứ bình tĩnh biết đâu lại thấy tên mình trong danh sách trúng giải ::)
    Lúc nãy vào game săn con xí nga vương được toàn rác ::( ước j được quả trứng xí nga vương thì good , "bỏ thầu" rồi giờ chỉ biết chắp tay lạy god:'>

15. ĐV25

Hình như kết wả sẽ đc update lên trang web sớm nhất, các bạn cứ bình tĩnh(mặc dầu nói thế chứ mình cũng hồi họp gần chết đây:cool:).

Sau đây là hình ảnh các item đc đấu giá trong lượt này

Khoái nhất vẫn là con Thiên Mã

16. giang_kun

giang_kun Donkey Kong

item Long bài + 100 trân thú hoàn đồng . Công nhận BTC chu đáo thật:D Đảm bào là sẽ có được pe rồng như ý .

17. Chip_Iu

Có cho đấu giá bí kíp không nhỉ, em đang định tặng cô bạn NM cùng bang một cuốn 35 nè! Rao trên kênh thế giới mỏi mồm chẳng ai bán. May mà cái thân mình thì trang bị được rồi!

18. ĐV25

Các bạn có bao giờ nghĩ làm cách nào đề nâng khả năng trúng giải của mình trong các lượt đấu giá ko?
    Trước hết mình phân tích:
    1. 1 ngày có 3 đợt, 1 đợt có 5 item.

2. Mình nên xác định item nào là mình khoái nhất, và vào đợt đấu giá nào là ít người nhất(tui thấy giờ linh thường là từ 13h tới 19h)

3. Mình xác định nên mua loại thẻ nào là hơp lý nhất(tui đề xuất thẻ 180k với 25 lần đấu giá - thẻ 90 chỉ có 12 lần)

4. Mình nên thăm dò bằng vài thẻ trc để nắm tình hình sơ bộ về đấu giá(lúc đấu nên chơi 1 thẻ 180k và đấu giá các số lẻ vd:110, 130, ... chẵng hạn).Hên xui tự nhiên lần đầu đã trúng luôn thì sao:cool:

5. Thống kê số liệu các con số cẩn thận lần cuối và quất 1 lần trên 10 thẻ cho 1 đợt đấu giá với item mình mong muốn nhất(thống kê như thế nào thì tùy từng phân tích của các bạn)

Hi vọng các bạn sau vào đây chỉ thêm cho mình vài chiêu vế cách đấu giá hay nhất. Vì mình mê con con Thiên Mã wá đi:devil:

19. aivay01

aivay01 T.E.T.Я.I.S

Thiên mã dù sao cũng chỉ có 90 ngày, em muốn con Hùng vĩnh cửu :x:x

20. Chip_Iu

Đồng ý với bạn là thẻ 180 nhiều cơ hội hơn. Nhưng để tính toán được thế này cũng khá khó đấy! Ai có cao kiến gì không? Tớ thì tạm thời tớ vẫn quan niệm chơi ăn may. Nhưng nếu mỗi người một ý tưởng, biết đâu lại tìm ra cách đầu giá hiệu quả thì sao. Đề nghị cả nhà tập trung và thử nghiệm xem sao nha! Ai có gì chia sẻ luôn để bà kon còn bổ sung!