[Demo] Harvest Sun - The new life ver 2

Thảo luận trong 'Demo - Project' bắt đầu bởi prince of games, 5/9/11.

1. prince of games

prince of games Space Marine Doomguy

Harvest Sun - The new life hoàn thành đc …..demo

Lời nói dành riêng cho box HM ở GVN :

Uhm đã lâu ko gặp từ lần cuối cùng mình vào box này , cũng vì ém project này lâu quá nên trc khi hoàn thành thì mình ko dám vác
    mặt vào đây
    Nay đã dám vác mặt vào đây thì cũng vì giờ đã hoàn thành đc 1 phần nhỏ : ))
    Có thể đem ra test đc
    thật ra mình ko dự định hôm nay tung ra nhưng vì tình cờ thấy câu này

dù ko phải nói mình vì mình chả bắt ai thu thập cái gì cả nhưng làm mình ngứa toàn
    thân , nay sức tàn lực kiệt sẵn có Demo chứng minh mình ko phải chỉ nói suông mong
    các bạn giúp 1 tay cho project sớm hoàn thành cũng như giúp box thoát khỏi sự hẩm
    hiu của những ngày nay

Đối với các 4rum khác :
    mình là ai ? mình là người viết hướng dẫn này :

1 năm trc từ ngày mình viết bài hướng dẫn làm game Hm , mình biết đc bài hướng dẫn của mình đc con số người đọc rất cao, và hầu hết đc đăng trên các 4rum có box HM
    với cùng 1 mong muốn có thể tự tạo 1 game HM , nhưng năm ngoái mình đang trong kì thi ĐH ko thể reply cho các bạn
    Nhưng điều đó cũng là động lực thúc đầy mình tiếp tục dự án này và khi mình viết bài
    này mình mong các bạn thấy đc nỗ lực của mình, thành quả của mình , sản phẩm của mình làm đc có thể giúp mình 1 tay
    demo này các bạn có thể chơi trong vòng 10 ngày
    Thật ra mình chỉnh chỉ chơi đc 10 ngày để test lỗi và bug thôi, vả lại mình chơi có cảm giác khá nặng nề nói cách đơn giản là hơi lag nhưng tại máy mình là cái máy cả khổ nênko đem so sánh đc nên nhờ các bạn test hộ coi có lag ko

Dự án này chắc 1 số bạn cũng biết vì năm ngoái mình có nói là sẽ ra demo nhưng vì 1
    số rắc rối nên trì trệ đến h vẫn chưa xog

Nuôi dự định 4 năm và bắt tay vào làm gần 2 năm , 2 năm cho 10 ngày chơi chắc các bạn thấy mình quá dở nhưng xin thưa với các bạn 2 năm không phải cho 10 ngày chơi mà 2 năm cho 80% hệ thống game ,dù sao thì các bạn cũng phải thông cảm mình tài
    hèn sức mọn lại 1 mình solo từ A > Z nói cho các bạn hay đến đặt giá sản phẩm thế
    nào để phù hợp cân bằng giữ thu-chi cũng đã làm mình tốn ko ít thời gian rồi , đừng nói gì đến những thứ khác, graphic, âm thanh , ý tưởng solo mọi thứ vả lại năm đầu là
    năm mình tìm hiểu, năm thứ 2 lại là năm thi ĐH =))

Nói chung hiện tại mình có thể hoàn thành đc 60-70% hệ thống của 1 game HM còn
    phần nhân vật đang bí quá tại lo làm các cô nàng xinh xinh mà hiện tại thi trấn thíu contrai trầm trọng =))
    Thôi thì dài dòng văn tự quá rồi
    Link down :
    xin down version 2

down 3 file về trong đó file cuối là file nén unpack ra trc
    đặt file 001,002,003 ra cùng 1 thư mục
    cài cái RTP trc
    còn 3 file 001,002,003 thì giải nén file .001
    mình xin nhấn mạnh là giải nén ko phải chạyfile 001

1 vài screenshot :

Nói sơ qua demo :
    _Chơi đc 10 ngày qua ngày 11 tự động hết chơi đc =))
    _Hệ thống giao tiếp khác với các phiên bản HM trc đây
    _Hệ thống tình cảm, trồng trọt, chăn nuôi ,đầy đủ trong demo này mình có trang bị cho nông trại các bạn 1 con ngựa chạy như bay vào làng cho đỡ tốn thời gian
    _Riêng hệ thống chăn nuôi vẫn đang ở mức cơ bản tức là
    cho ăn > cho sản phẩm
    ko ăn > ko cho sản phẩm =)
    đang nghiên cứu cho nó chết =))
    _Hệ thống thời gian chưa hoàn thiện ở phiên bản này tớ chỉ kiểm soát với thời gian ở đơn vị giờ còn nếu muốn ở đơn vị thứ ngày tháng ví dụ thứ 3 thì cửa hàng đóng còn lại thì mở cần đi sâu hơn mình có thể làm đc nhưng cần thời gian
    _Hệ thống đào mỏ , túi đồ tủ chứa , hoàn thành
    _Hệ thống câu cá , nấu ăn đang hoàn thiện
    _Hiện đang xây dựng story, tiểu sử nhân vật và 1 số thứ khác như lễ hội cùng 1 số
    chức năng, 1 số shop khác vâng vâng

Mong đc sự giúp đỡ từ phía các bạn :
    _Test game phát hiện bug , lỗi cho mình, có hình thì càng tốt
    _Tất cả các menu graphic và shop graphic trong game toàn là 1 tay mình làm ai có khả năng design đẹp hơn có graphic thay thế xin đóng góp cho mình mình rất cảm ơn
    _BG music của map nếu các bạn thấy ko hợp hoặc có bản nhạc hợp hơn với map đó thì xin gửi cho minh, mình cũng cảm ơn
    _Ai muốn đi sâu vào dự án này , yêu thích xây dựng nhân vật, nhiệm vụ , hệ thống , lễ hội cùng 1 số yếu tố chức khác trong game có thể liên lạc với mình , công việc phải
    nói nhiều ơi là nhiều ai chịu làm thì đều có việc phân công cho các bạn làm ,mọi sự giúp đở của các bạn sẽ góp phần rút ngắn thời gian hoàn thành game tuy nhiên nếu đã động tay vào dự án mình mong đó là ng` có tính kỷ luật và có khả năng đọc hiểu cao, nói 1 hiểu 1 tránh trường hợp thời gian mình chỉ làm còn nhiều hơn thời gian mình tự bắt
    tay vào làm ,và nhất là cần phải họp nhóm đưa ra tiếng nói chung cho dự án

Trả lời 1 số câu hỏi

Hỏi : Tại sao 1 số map sau lưng nv có background còn 1 số lại không
    Trả lời : từ ngày tớ thực hiện project đã có rất nhiều lần phải backup dữ liệu, có những khi tớ tìm đc rất nhiều BG phù hợp nhưng lại thành ra mất hết, nếu phải ém 1 thời gian nữa để tìm BG phù hợp mình nghĩ sẽ mất khá nhiều thời gian thay vào đó mình cũng
    muốn xem phản ứng của các bạn về giao diện giao tiếp mới này như thế nào

Hỏi : Tại sao phần túi đồ mình không thấy tên của item cũng như công dụng cuả item
    Trả lời : tên item cũng như công dụng mình sẽ cập nhật 1 chức năng từ điển trong thư viện, mình mong các bạn sẽ tìm hiểu sâu về game cuả mình, bỏ chút thời gian vào
    thăm Arue cũng đc

Hỏi : Khi cưỡi ngựa làm sao để xuống ngựa
    Trả lời : Mình có tạo 1 số cây cột điện xung quanh làng , bạn có thể cột ngựa tại 1 số cây cột điện đó

Hỏi : tại sao ít nv nam vậy
    Trả lời : việc xây dựng tính cách nv là rất khó , 1 nhân vật phải làm cốt truyện ,sở
    thích, gia phả còn phải sắp xếp hợp lý cho nv đó là công việc cần nhiều thời gian mong các bạn thông cảm chờ phiên bản sau

Hỏi : Bao giờ cập nhật phiên bản sau
    Trả lời : cái này khỏi hỏi, mình cũng không biết =))
    mắc công như năm ngoái để các bạn chờ thì mình rất áy náy
    mà bản thân mình cũng ko có mặt mũi gặp các bạn

Bản demo này là minh chứng chúng ta đã có cái sườn, tùy biến cái sườn game này
    thế nào chỉ còn là vấn đề thời gian

sau nửa ngày test thì các lỗi hiện tại là

và các góp ý
    lỗi chắc chắn sẽ sữa còn góp ý mình sẽ xem và đưa ra ý kiến chung
    xin cảm ơn các bạn, sẽ update thêm lỗi sửa 1 lượt

5-9-2011
    Update Demo version 2
    Ở version này mình đã sửa hầu hết các lỗi mà các bạn cho mình biết
    Cụ thể dây các lỗi mình đã sửa

Đã sửa lỗi chính tả "Ta cũng rất cha mẹ ta, không biết bây giờ họ ra sao...", "Được rồi mọi người ra ngoài cho thằng nghỉ ngơi "
    Đã sửa lỗi mũi tên chọn lựa không chịu biến mất sau khi ông thị trưởng
    Del thùng đồ trong map vườn cho các item khó hiểu
    Del NPC chuyển sang map hái táo
    Thay đổi giao diện shop quen thuộc của HM khắc phục lỗi lúc mua gia cầm và bò thì cái ô thoát nó bị biểu tượng con bò che mất.
    Đã sửa lại mảnh đất bị lỗi khắc phục lỗi lúc trồng hạt giống cà rốt thì xuất hiện 1 bãi dâu ....
    Đã sửa lỗi khi cưỡi ngựa vào chuồng ngựa thì thấy lại xuất hiện thêm 1 con
    Đã sửa lỗi không vào được trại bò
    Đã sửa lỗi tại map nhà thờ
    Đã sửa lỗi khung hội thoại không mất khi nói chuyện xong với ông thợ mộc
    Đã sửa lỗi vị trí xuất hiện nên lúc rời khỏi nhà ông thợ mộc thì nhân vật lại biến ra chỗ vườn rau.
    Đã sửa lỗi Không thể vào bệnh viện (không di chuyển được)
    Đã sửa lỗi ko save đc sau khi mua gà

_Ko còn phải chọn lựa khi thực hiện hành động cuốc đất và tưới nước nữa

nếu ko có vấn đề gì thì đây là 1 bản demo gần hoàn chỉnh, tuy còn 1 số lỗi chưa khắc phục nhưng nếu lắc léo có thể tìm cách để tránh chờ ngày tớ thỉnh cao thủ về khắc phục tiếp 8-}