Đôi điều chưa hiểu về Khí Võ

Thảo luận trong 'Thiên Kiếm' bắt đầu bởi Romeo8x, 2/1/11.

1. Romeo8x

Romeo8x Youtube Master Race

Mình muốn hỏi khí võ sau khi làm mật tịch thì nó ghi chú là chuyển hóa 10% nội lực tối đa thành lôi sát. Vậy nội lực tối đa ở đây có phải là số nội lực mà khí võ có không hay là số điểm nội công của khí võ? Ví dụ nếu là số điểm nội lực (mana) mà khí võ có thì liệu lên đồ + nhiều nội lực dmg có to hơn so với lên những đồ dmg như Trảm Quan + đồ boss... không?

P/s: Kiếm Thế v5.3

2. mrkleven

mrkleven Mega Man

chưa hiểu ý của bạn lắm :-/
    chuyển hóa 10% nội lực tối đa tức là chuyển hóa 10% manapool của khí võ hiện tại, dạng như arcane orb của Destroy trong Dota ấy ~:>

3. NoFearLoveAngel

NoFearLoveAngel Mr & Ms Pac-Man

bình thường thôi bạn chủ topic ơi cái mT của VK nó chỉ tăng thêm phần dame + choáng.Như bạn nói VK lên đồ Mân càn nhiều càn trâu trâu ỏ đây có nghĩa là Vk phụ thuộc vào Skill 2x rất nhiều

4. Areshlu

Areshlu Mr & Ms Pac-Man

Mạn phép trả lời bạn. Chuyển hóa nội lực tối đa thành lôi sát, tối đa bạn ạ, là nội lực lúc đầy ý, kể cả bạn đang có 1/ 20000 mana thì nó vẫn chuyển hóa ra 2000 damage thành lôi sát. Và đặc biệt là cái lôi sát này nó xuyên giáp đấy :) Để ý xem khí võ xong mật tịch thì cực tởm và ưu tiên đồ mana hơn là đồ damage :D

Chỉnh sửa cuối: 2/1/11
  5. tumadanhsang

tumadanhsang Mr & Ms Pac-Man

mana bạn là 30k thì dame tăng 3k , khá to :D

6. Areshlu

Areshlu Mr & Ms Pac-Man

Không phải to thường đâu. Bởi chiêu của khí võ nhảy hai phát nên nó cũng chẳng khác gì 20% nội lực cộng vào, vì lôi sát cộng theo hai phát đánh, cơ chế nó hoạt động giống chiêu 1x + 200 lôi sát đó, nghĩa là cứ mỗi đòn đánh đều được + 10%. 20k mana => 2k thêm vào mỗi phát nhảy lúc 4x => cộng 4k damage xuyên giáp. Ko focus nó trước thì cứ gọi là vui ;))

7. mrkleven

mrkleven Mega Man

trong kiếm thế vng thì khí võ hơi cùi, chuyển hóa mana thành dam cũng chả đc bao nhiêu :-<
    mà trong này nó late căng vãi 8-}

8. Romeo8x

Cảm ơn các bạn mình hiểu rồi. Vậy là khí võ càng nhiều nội lực (mana) thì dmg càng to :D. Về late thì khí võ nếu khéo léo tí thì 1 turn đi một em

9. NoFearLoveAngel

NoFearLoveAngel Mr & Ms Pac-Man

chuẩn rồi đó cậu cứ theo đường đó mà lên thì VK Vô Đối Pk team thật impa :))

10. thiencuong244289

thiencuong244289 Youtube Master Race

Mình cũng có 1 thắc mắc nhỏ về chiêu 2x của khí võ. "Tọa Vọng Vô Ngã" ---> Chuyển hóa 4 - 40% sát thương thành nội lực. Bật nó lên đánh hao mana kinh khủng. Mà chẳng thấy gì. Damage ko to hơn. Thấy chẳng có tác dụng gì cả. Muốn xài cái này chí ít cũng có cái Tiên Đan Hồ Lô

11. bach_tan

bach_tan Youtube Master Race

chính ra bây h vào khí võ late lủng toàn bị úp sọt đầu tiên , chẳng đánh đc cái nào :( thế mới khổ .

12. tuandhtm1

tuandhtm1 Mr & Ms Pac-Man

nghĩa là thế này nhé . địch đánh bạn 1000 damge thì chiêu đó chuyển 40% damge sang nội lực vậy bạn chỉ mất 600 máu . còn 40% còn lại bạn mất mana ở đây mất 400 mana . chiêu này để khi bạn bị đánh lâu chết hơn chứ đâu phải chuyển thành damge

13. bach_tan

đối phương đánh bạn 1000 máu , bạn chỉ mất 600 máu , và 400 mana nên đây là skill thủ chứ tăng dame đâu mà dame to hơn @@

14. mrkleven

mrkleven Mega Man

liên đấu ko focus đc nó thì team kia cứ phải gọi là xác định :>

15. Romeo8x

Có thêm anh Quyền Thiếu nữa thì cứ gọi là cả dám lên bảng cùng lúc. Khí võ thì phải đi với vài anh tanker trâu trâu và có ulti mạnh mạnh tẹo không thì khổ

16. mrkleven

mrkleven Mega Man

thằng khí võ đi gank với dương gia hay phết đấy chứ :-?
    dương gia nó úp lồng rồi khí võ cứ ở ngoài mà tỉa mạng 8-}

17. bach_tan

nói gì thì nói vào TLD rp thì ko sao , chứ vào khí võ rp thì đào cái hố mà úp mặt xuống 8-}

18. mrkleven

mrkleven Mega Man

^ là sao, tôi nói có gì sai à :-??

19. concoc31102

concoc31102 Mr & Ms Pac-Man

rp hay không là ở người chơi đấy chứ... còn mình thấy TLD cũng khá hay mà...........
    team đối thủ có cm, tt, thí sao nhỉ........ko rp, đến late thì có thể ăn dc tt, nhưng đợi đến lúc đó cũng hết trận

20. tuandhtm1

tuandhtm1 Mr & Ms Pac-Man

Tôi vào khí võ chuyên rp nè . nếu đánh team 3-3 4-4 -bp bạn sẽ hiểu tại sao nhé ;)