Đôi điều về Nak

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi gaconhauan, 5/6/06.

1. gaconhauan

gaconhauan Mr & Ms Pac-Man

N A K M A C H I N E

NAK, xe tui yêu thích nhất trong GB . Để bắn NAK, bạn chỉ cần 1 chút kinh nghiệm, luyện tập và chiến thuật ^^. Tuy nhiên, để fát huy hiệu quả của NAK bạn nên chú ý mấy điều này:

Trước hết là ưu nhược:
    Ưu:
    - Sức công fá tuyệt vời
    - Bungle khá tốt
    - Năng lượng và sức thủ thuộc loại khá.
    - Linh họat về mặt chiến thuật: đào, bắn gần, xa...đều ok.

Nhược:
    - Trước hết là di chuyển quá ít, đồng thời khả năng leo dốc...í ẹ...wá tệ.
    - SS công fá thấp
    - Không tăng máu khi đổi lượt.
    - Phải luyện tập nhiều mới xài được << Of course

1 chút về thông số NAK

Loại: Hit Machine
    Sức mạnh: Tốt
    Thủ: Khá
    Máu: Trung bình
    Di chuyển: Kém
    Leo dốc: Kém
    Khiên: Không có

Đạn 1
    Max Damage: 190
    Delay: 820
    Tầm góc: 40
    Loại: Đạn nổ đơn ( 1 lần 1 mục tiêu thui )

Đạn 2
    Max Damage: 300+
    Delay: 850
    Loại: Đạn nổ đơn lun (nhưng cần có đất)

SS Weapon
    Max Damage: 300
    Delay: 1320
    Loại: Đạn nổ đơn (Xuyên tường và chỉ trúng xe khác )

NAK là xe thuộc loại lì nhất GB. Tuy nhiên dễ bị đạn 2 của JD fá lắm. Nếu đối thủ ăn nguyên 1 viên đạn 2 thì, hizz, sức công fá khủng khiếp. Tuy nhiên rất khó bắn được như vậy trừ trường hợp bạn fải pro hoặc ở gần
    NAK ko fải là thực thể sống như Grub hay boomer nên ko tự tăng máu được. Nhện ko có shield nên SS của Mage cũng chả si nhê...he he.

Hizz, dzù NAK là nhện nhưng nó bò quá xá tệ ( như đã nói ở trên) nên bạn tránh để rơi hố và những chỗ đất nông ( trừ khi chơi đục) .
    Chú ý thêm: Nak là loại xe duy nhất bắn đạn phía trên lưng của mình.

Sử dụng các loại đạn của NAK

Đạn 1
    Sức công yếu, đạn nhẹ, bungle ( đào) tốt, chỉ có công fá lớn khi bắn trực tiếp (SG) vào đối thủ. Thuận lợi khi bắn tầm xa và fá góc.

Đạn 2
    He he, đây là món xịn nhất của NAK. Nó chỉ nổ được khi xuyên qua đất và lên trên. Nếu tấn công trực diện thì sẽ rất dễ đạt được max dmg. Bạn cũng nên chú ý gió khi đó, nếu thổi ngược chiều quá mạnh thì rất dễ bắn vào mình.

SS
    Đặc tính hay nhất của đạn này là xuyên tường và chỉ chạm vào xe. Nên dùng nó khi mất góc hoặc rơi hố trong khi đối thủ đã chặn đường đạn 2. Chú ý thêm là khi bắn đạn này ko đi thẳng mà đi theo đường cong tựa SS aduka. Tập vài lần là bắn quen thui.
    ---- còn nữa----

2. Trang.Babe

Trang.Babe Youtube Master Race

mấy cái này chép bên GBVN.net.vn qua chứ giề! đầy! lên mạng sreach cả rổ! xài ko hết!

3. hacoledate

hacoledate Youtube Master Race

Có 300+ ma` cũng kêu.
    Em bắn qua Force được 1024 HP cơ à.
    300+ là quái gì cơ pác !!!

4. jackys

jackys The Warrior of Light

cái đó là qua FORCE còn đây kô cần và cũng nên nhớ điều này NAK bắn siêu cao mới coi gió còn thuộc loại đục khoét như tui gió kô ảnh hưởng( chui xuống đất mờ)

5. (^(OO)^)

(^(OO)^) Donkey Kong

Cảm ơn bác nha bài này cool lắm Nak là 1 xe khó bắn lâu nay tui chỉ bít nó qua sáp la cà kakak bây giờ mới bít nó lợi hại vậy

6. JoKezr

JoKezr Mr & Ms Pac-Man

spam là chủ yếu , còn hiểu hay không thì kệ , đó là phương châm của những kẻ câu bài chuyên nghiệp !

7. ZzhunkenzZ

ZzhunkenzZ Legend of Zelda

Dù j` thì người ta cũng cóa ý tốt giúp mình bắn gút Nak.......phải cám ơn pác đòa chứ =D> ;))
    @Trang.Babe: search trên google thì cóa đầy nhưng wan trọng cóa ai siêng mà đi search ko :)).......

8. philipstonybi

philipstonybi Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cảm ơn đã góp thêm cho Box GB !

Nhưng mình còn 1 điều về NAK là khi gió tới thì cũng là nhược điểm lớn đó, nếu bắn đạn 1 thì quá yếu, bắn đạn 2 thì ko thể đươc.

9. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

càng khó bắn khi bắn trúng quân địch càng thú vị. Chứ như cái loại aduka, nhằm thẳng mặt nhau và thi kéo chuột nhanh vô học vật......
    À bài trên có nói nak bắn = lưng????? nếu ko nhầm là bằng mông chứ. Ko tin có viên đất che cái mông con nak đi bắn vào mắt!

10. |vTv|

|vTv| Donkey Kong

ghét nhất là bắn nak có nhiều quả không thể lường trước được hậu quả...
    nhiều quả dual không trúng được quả thứ 2 hoặc bắn mà có 1 cục đất nho nhỏ sát mông k0 nhìn ra...cú k0 chịu đc

11. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

gamevn giờ đâu có tính MP mà câu bài chi mất công vậy????? :))

12. (^(OO)^)

(^(OO)^) Donkey Kong

hehe bác này nhầm rồi bài của ku cậu này câu từ 6-6-2006 thì lúc đó GVN chưa update nên có Mp nó câu bài kiếm ít Mp ác thật =))

13. (^(OO)^)

(^(OO)^) Donkey Kong

bác này nói chuyện trên trời ah cứ nhắm thẳng vào mặt và thi kéo chuột vô học vật là trúng ah bó tay là bó cả chân luôn như vậy thằng nào cứ nhắm thẳng vào mặt rồi ful ko bít trời đất gì là trúng ah =))

14. MasterWind

MasterWind T.E.T.Я.I.S

Stop có vấn đề .Thật ra chui xuống đất vẫn bị ảnh hưởng bởi gió .không tin à bắn thử đi .Tui tuy không phải pro Nak nhưng cũng biết được điều cơ bản này .Muốn kiểm chứng à rất dễ ,để gió 0 rồi nhấp thả đạn 2 ,tất nhiên sẽ vòng lên dưới chân mình :p Nếu gió ngược cỡ 25 cho nó rõ thì nó sẽ chạy ngược về phía sau và ngược lại với gió thuận .Và hình như Nak không phải là con duy nhât bắn ngược từ phía sau lưng

15. StephanChow

StephanChow Youtube Master Race

rốt cuộc cũng ko có bí kíp để học hỏi thì cái đống lùng bùng đóa dùng để làm j` ? tội lỗi ?

16. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

Bắn aduka đa số là như vậy nếu 2 thằng gần nhau, thậm chí xa nhau nếu ko có đất chắn như bài meta mine (thậm chí có thằng ngoài meta mine ko biết bắn bài khác vì cả đời aduka bắn mỗi bài đó), chỉ cần học thuộc vài cái công thức đơn giản. Nói chung là vô học nhất trong các xe. Đơn giản là thế... Ngoài loại vô học full thì loại thứ 2 vô học siêu cao. Loại này là loại đíu biết siêu cao có tác dụng gì mà cũng đú siêu cao. Thứ nhất, suốt ngay mis lòi trong khi bắn đơn giản là trúng rôi. THứ 2 mất công, tốn delay mà ko được thưởng tiền vì chúng nó có biết là đạn phải bay trên 2s hoặc 4s hoặc phải bắn trên 70 độ đâu, chả biết tính toán cuk ly gì cứ chổng mông lên trời bắn như đúng rồi. Chằng qua là thấy người ta bắn cũng bắt chước theo. Nói chung là cái GBVN này hỏng rồi. Aduka từ sever 1-12. Pro thì ít mà dú theo thì nhiều.

17. (^(OO)^)

(^(OO)^) Donkey Kong

Ấy bác có vẽ hơi bức xúc nhĩ . Pro aduka là tui thấy nhìu nhất trong các xe đó bác cứ tuởng bở bởi vì sao bởi vì ADK được mọi người bít đến nhìu nhất và bắn nhìu nhất. Aduka có rất nhìu cách bắn sao bác nói nó là cái thứ vô học như ASS SS 1k máu. Bác nói vậy là hơi sĩ nhục aduka đó

18. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

pro aduka nhiều thì rõ bởi vì trở thành pro aduka là dễ nhất trong các pro mà. =)) ngoài ss1k còn gì nữa ko? Bác biết rùa có bao nhiêu cách bắn ko? ss rùa thế nào ko? Boomer hook, ko hook, bs có bao nhiêu cách bắn bác biết ko? SS trico >6lit, trico 3 in 1 bác biết ko? raon đạn 2 luôn luôn 2 con 1 trước 1 sau ko thể chạy bác biết ko? Armor dual max bác biết ko? Thậm chí biết true angle ko? SS grub 2k máu, ss grub ko cần hố biết ko? Nói chung xe nào cũng có cái hay của nó nhưng aduka là ít nhất.. có mỗi cái SS 1 k ăn thua gì..
    Còn việc aduka nhiều người bắn như tôi nói rồi, dú theo nhau là 1, dễ bắn là thứ 2. Học vài cái fomula rồi tự coi mình là pro là 3. (Trong khi các xe khác muốn thành pro khó lắm) VD pro rùa là phải biết ss, phải biết 4, 5 cách bắn đạn 2 vd như bắn folk gì đó (tui ko pro nên ko biết) chưa kể đạn 2 rùa bắn chính xác 100% là rất khó.

19. (^(OO)^)

(^(OO)^) Donkey Kong

Ặc bác nói vậy rồng còn chưa làm đuợc nữa là đời Mỗi người Pro 1 xe chứ ko phải ai cũng pro tất cả các xe. Nói cho bạn đời mình chỉ bít bắn aduka và Ice thôi . Chứ mấy xe khác mình chịu. Nhưng rùa thì mình cũng bít bắn bắn tạm tạm ấy có lần dual dàn 2 đuợc 8 xị đó Max Dam. hix bác tưởng ai học mấy cái fomula đều nhớ hết ah cho dù nhớ hết từng vị trí gió trong khi vào trận vẫn ko kịp chia để có góc bắn bởi vậy bác đừng tưởng muốn trở thành Pro Aduka là dễ. fomula mọi người thuờng học lúc các công thưc chuẩn thôi sau đó gió đổi thì tùy vào kinh nghiệm mà bắn chứ học fomula vẫn ko đuợc ích gì

20. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

ai bắt bác pro hết đâu. Tôi chỉ muốn nói rằng các xe khác đều có các tuyệt chiêu riêng và còn phong phú và khó hơn aduka nhiều. Vì thế cái SS1k của Aduka chả là cái gì cả. Và nếu bác pro aduka thì ok, cái đó tôi ko nói. Tôi ức là nhiều thằng đíu biết gì về Aduka, thấy người khác hay bắn cũng đú theo, rồi đi đâu cũng "Aduka chứ...đạn 2 chứ v..v...." Chán cái game VN đặt ra lắm luật ngu si, Aduka đạn 2/ss thì rõ rồi Vì boot cho Thor nhưng giờ xe nào cũng cấm đạn 1 ngu vãi cả.... Mỗi loại đạn có 1 lợi thế riêng, tại sao lại cấm dùng?? TÍnh toán đạn 1, đạn 2, ss, dual để cướp turn và nhường turn (đừng nghĩ chỉ cướp turn) là cả 1 nghệ thuật. VD con grub bị chui xuống hố, bắt buộc phải bắn đạn 1 phá góc, bắn xong nó cũng chửi "nhục thế bắn đạn 1 à?" Thử hỏi có tức ko? Nak nhiều lúc gió xuôi, ko có đất ko bắn được đạn 2 cũng tương tự... Chính vì nhiều cái luật ngu si này mà game VN toàn bị tụt lại so với gmae TG. Giờ thì trong sever gần như có mỗi aduka. 1 VD xa xôi GB tổ chức đấu giải quốc gia thì...VN bét khu vực là cái chắc. Có biết cái quái gì đâu... Giờ còn có thằng xài Mage SS boomer. Hỏi nó thì nó bảo toàn bắn Aduka, có biết bắn mage đâu..thấy người ta hay SS đầu thì cũng bắt chước (Toàn cấp cao như rìu chiến vàng trở lên đấy)

À quên cái vụ bác khoe dual rùa 800 tôi buồn cuời quá... Ai chả làm được thế nhưng vấn đề là làm được bao nhiêu lần? Tỉ lệ là bảo nhiêu %? Phát bắn đầu tiên hay cần mấy phát bắn miss lòi để tìm góc? =)) Nói như bác tôi ko biết bắn rùa mà SS có lần được 6 lít, ko biết bắn trico mà có trận trico 3 in 1 vãi pro, ss trico 1 lần được 7 lít ava off. Cả đời ghét xe kal nhưng dual Kal hơn chục lần được 1100+ Rất tiếc đó chỉ gọi là ăn rùa, hoặc may mắn thôi. Ko nên kể ra làm gì