Đường bắn PRO nhất của boomer

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi kenhi, 22/9/05.

1. kenhi

kenhi Donkey Kong

hì, buồn cười quá, tôi hay tập bắn NAK, nhưng hôm trước nghe bọn bạn bảo boomer hay lắm nên bắn thử, vì để tập bắn kô muốn bị trừ % thua nên lập nịc mới bắn với bọn gà. Đang tập kô biết bắn nên bắn toàn trượt phát đằng trước phát đằng sau, đạn lạc đục đằng trước đằng sau thành ra nó đứng trên một cái mỏm đất, mà đầu và đít là điểm đầu và điểm cuối của mỏm đất nó. Thấy bắn mãi toàn trượt nên hì, xoay thẳng vào mục tiếu cứ đục từng đoạn của khúc nó đang đứng. HEHE, bắn xong no bảo, PRO NAG, xin mình dạy cho cách bắn đó , hehe, mình bảo nó, cứ tập bắn nak trong 1 tháng rồi chuyên qua bắn boomer là bắn được thôi. :D :D :D

2. DATMA

DATMA Mr & Ms Pac-Man

Mình vẫn chưa hình dung ra đường bắn của bạn như thế nào. Mình chưa từng làm được một đường bắn Boomer đẹp. Hôm nào rảnh bạn biểu diễn cho mình được không ?

Theo mình nghĩ, boomer chia ra làm 3 trường phái theo 4 cách bắn:

1. Trường phái Boomer Noob: Cách bắn Gunshot, chỉa vào mặt đối thủ và bắn full power...
    2. Trường phái Amateur, Boomer Free: lob, Back Shot và Hook Shot (không Full), chỉ Hook góc thấp thôi...
    3. Boomer Pro (mình chưa đụng đến trường phái này): Toàn bắn từ 3bar đến FullPower. Chơi góc siêu cao, hook full, và đôi khi là hook góc thấp, lob...

Đó chỉ là quan điểm của mình, nhưng tại sao mình lại gọi là trường phái ?
    Do khi một người đạt đến một cấp độ nào đó, họ sẽ không dùng những cách bắn của cấp độ khác (vd: pro không bao giờ chơi gunshot, gunshot là bắn thẳng full vào mặt đối phương) ~> đáng gọi là trường phái...

3. kid1234

kid1234 Youtube Master Race

Trường phái boomer pro của tui là bắn sao thì bắn miễn bắn lẹ + chính xác + không bị vướng.Thế là ỗn. Ngoài ra còn 1 đường boomer pro đó là bắn 1 lúc 4 cái ss :)

4. kenhi

kenhi Donkey Kong

to DATMA

hì, có gì đâu mà khó hiểu. Minh mới bắn nen miss linh tính thành ra đào trước mặt nó một cái rồi đào đằng sau nó một cái (đạn lạc mà), bắn miss hoài nên mình đục từng khúc cho nó rơi dần xuống và thắng, thế thôi ^_^

Nghe bạn phân tích cũng hiểu là bạn là một người đã từng chơi boommer. Cũng muốn tạp quá nhưng sợ hỏng nghề nak.

5. FerrariXP

FerrariXP Mr & Ms Pac-Man

:D, ở gần ngoại trừ boomer, có con dở hơi nào ko bẳn thẳng để đạt sức công phá lớn nhất, thế mà cũng nói.

6. kenhi

kenhi Donkey Kong

Chài ngưới ta nói trường hợp thông thường ai nói trường hợp đặc biệt, cái loại chỉ đi xoi mói người khác chắc là noob gunboung đây, định vào gamevn kiêm chuyện xin tặng bác chữ noob nữa

7. meoconbeouBTG

meoconbeouBTG Mr & Ms Pac-Man

Pro boomber kể cả ở gần cũng chẳng shotgun làm gì vì thường là không có trueshot lấy đâu ra full dam, mà nêu gió xuôi họ sẽ backshot kiếm thêm tí gold còm.Mà ko chỉ thế, các mobile khác nếu bắn shotgun cũng it khi được full dam, ví dụ như mage,grub,lightnig hay nak ( >< nak mà shotgun với full power thì ặc ặc ).Đồng ý với kenhi, tặng cho FerrariXP chữ noob + chim cú ( chuyên soi mói ) là xứng đáng

8. kenhi

kenhi Donkey Kong

hic, xin nói lần 2, tôi kô pro về boomer nhưng rất muốn nghe về cách bắn bommer, đề nghị kô dung từ chuyên môn, mình đọc chẳng hiểu gì hết, ban thông cảm cho cái noob cua mình nhé

9. cherish1982

cherish1982 Mr & Ms Pac-Man

mệt :D pro nhất vẫn là 90 full gió 0 :)) đảm bảo trúng 10000% :D ko trúng ko lấy tiền :D mà tớ là tớ thích bắn thẳng lém ! nhanh gọn và mạnh khi bắn góc true full thẳng ! co quái gì đâu nhỉ ? miễn là trúng là dc :D còn hơn ông nào thích pro góc cao mà miss thì quá cái thằng tôi bắn full thẳng mà trúng :D bắn team thì kết quả của team là quan trọng chứ ko phải của cá nhân nhỉ? :D pro để làm gì :D win là dc ! ông nào pro thì cứ pro :D miễn là ko miss :))

10. kenhi

kenhi Donkey Kong

chắc bác này thuốc trường phái, kệ mẹ chư, win là được, mong bác đừng dung hack, bot, còn thì bắn thế nào tùy bác,

11. Snake_blue

Snake_blue Youtube Master Race

hay lắm, quả là tui mới đc nghe trường hợp này lần đầu :))
    :p #>:)

12. kenhi

kenhi Donkey Kong

hehe , qua khen, vao topic boomer nói chơi cho vui thôi chứ con này khó qua, với ai thì kô biết chứ vơi mình thì kô có năng khiếu bắn nó. Hic, ô hô ai tai

13. cherish1982

cherish1982 Mr & Ms Pac-Man

:)) đục từng khúc với gọt 2 bên mà tớ cứ tưởng tưởng cậu đang .............gọt mía ấy :)) gọt xung quanh rùi và bi giờ bắt đâu nhấm nháp dần cho đến khí hết đất thì bé kia rụng ấy nhỉ :D nghe li ki nhưng ko hấp dẫn lắm :D

14. linhdanbaothu

linhdanbaothu Youtube Master Race

bắn thế này tui ko ham, chắc cho đến lúc thắng cũng nhận 2 chục câu chửi ngu của chúng nó mất,lúc bắn rơi nó thật thì màn hình hiện ra:" thưởng bắn rùa cộng 100 g".

15. Zeldatozero

Zeldatozero Legend of Zelda

Xin thưa rằng shotgun kô phải là một cách bắn noob!!! Tôi xin lấy danh dự mình ra với cá với ai nói bắn shotgun là noob đó!!! Pro bommer là sao??? Tức là họ dùng những cách bắn thích hợp với gió của mình dĩ nhiên phải đẹp nữa. Còn ai nói SG là noob thì người đó phải xem xem lại coi coi trình độ mình đến đâu nữa!!! Còn nếu lời nói của bạn là đúng (bắn shotgun là noob) thì mình sẽ delete toàn bộ bài viết về công thức bommer của mình ngay lập tức!!!

16. tientoan

tientoan Youtube Master Race

đường bắn boomer đẹp nhất mà tui từng thưởng thức là :
    Backshot+ high angle , rồi sau lần bắn đầu tiên nó đi qua 2 mặt trời , và backshot quay về sẽ thành 4 mặt trời ^___^ .
    Đối với tui đó là đường bắn boomer đẹp nhất .

17. kenhi

kenhi Donkey Kong

Mỗi người có một cách bắn riêng, một trường phái bắn khác nhau và một suy nghĩ khác nhau nữa, nhiều người nghĩ hack là kô fair play nhưng nhiều người nghĩ hack là cái công cụ nên dùng, thê nên việc người này thích shotgun người kia thích shotgun là chuyện dễ hiểu, cũng giống như tôi, người ta chê con NAK bỏ xừ, chài, kệ thôi, mình thấy hay là được.

18. DATMA

DATMA Mr & Ms Pac-Man

Eldato Zero đừng ức chế quá... Mình chỉ muốn nói những thằng Noob thường chơi Gunshot chứ không phải ai chơi Gunshot là thằng Noob. Bạn đã nghĩ ngược lại rồi ~> ức chế ~> la lên ;)) mắc cỡ giùm bạn ;)...
    Nhưng mình công nhận bạn Eldato Zero đã có những lập luận về Boomer trong your fomular rất hay, đáng để tham khảo. But mình chỉ hiểu được 30% - 40%, nên mình tham khảo & áp dụng bấy nhiêu, mình Noob về vấn đề xem Fomular mà...
    Mà cherish1982 nói đúng đấy :)) =)) gió 0 (thêm gió 1 nữa) bắn góc 90 độ Full đảm bảo BẤT KỲ ĐỐI THỦ Ở ĐÂU CŨNG TRÚNG... MÌNH =)) mắc cười bể bụng mất, he he
    kenhi, Add nick của mình hôm nào chúng mình thực hiện những đường bắn đẹp của Boomer và Nak. Hy vọng lúc ấy hên vào được như tientoan, mình Back shot (bắn ngược) nó bay qua 2 cột mặt trời, sau đó vòng ngược lại thành ra 4 cột mặt trời, 900dmg là ít ;)) hehe

19. Kadaj

Kadaj Legend of Zelda

Chài con này bắn thì chỉ cần góc > 80 độ, siêu đẹp, bắn cũng mạnh, nhìn thích mắt cực kì, nhưng con này bắn phụ thuộc gió nhiều lắm ==> ít chơi.

20. kenhi

kenhi Donkey Kong

Chuyến này phải đi đăng ký bản quyền thôi, câu "ức chế", đích thị là cây nhà lá vườn của tôi mà ông anh lại dùng ==> ưc chế, mai đi kiện lun