đường đến met zone ne`

Thảo luận trong 'Conquer Online' bắt đầu bởi Thanh_Nguyen_BKV, 23/3/05.

1. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

từ đầu ở TC
    đứng ở chỗ warehouse man jump qua bên trái
    xin NPC tên là guild contronler biến vô xong nói với Npc guild conducter 1(đối với archer thôi) biến vô tiếp
    ru`i jump đến góc trên bên phải
    qua map mới thì jump lên góc trên bên trái
    đến met zone rùi đó
    + cho em tí điểm nhe

2. Craft_CQ

Craft_CQ Mr & Ms Pac-Man

Đó đúng là đường ngắn đến metzone nhưng chỉ xài cho archer thôi vì con GC1 biến cho archer vào GC1 khác với GC1 của những class khác .Tui cũng biết đường đến metzone cho con taoist nè : xin con GC3 biến đến đó , sau đó đi qua phải cầu rồi lên góc trên cùng sẽ có portar vào đó sẽ qua GC1 của archer , sau đó tiếp tục đi như hướng dẫn trên sẽ đến được Metzone. Đối với 2 class còn lại thì tui cũng chịu nhưng nếu đến được GC1 của archer hay GC3 của taoist thì sẽ được.

3. Heo Sửa

Heo Sửa Guest

0
    Có thiệt kông đó. Haha. Chuyện này tui chửa thử bao giờ. Mới nghe archer đi GC1 thì đến met zone còn taoist đi gc3 đến met ^o^. Mới đó nha. ^^ Vậy qua Crýtal đi. Bửa nào ally tui thắng Gw. Chỉnh gc 1 ngày. Rùi đi Gc đến met zone he. ^^

4. Craft_CQ

Craft_CQ Mr & Ms Pac-Man

Thiệt đó ko tin thì cứ thử đi rồi biết. Mà hình như GC3 của mọi class đều như nhau thì phải. Xin đính chính thêm ở trên đi đến GC3 rồi qua trái cầu chứ ko phải là qua phải, tui lộn xin lỗi nha.

5. Heo Sửa

Heo Sửa Guest

0
    Vậy tuần nào, guild tui hay ally thắng gw. Tui sẽ pót lên đây , Bạn chỉ càn tao 1 acc. Đến GC mà đi vào được adv map thui. thì tăng bạn 1db luôn. Muốn thử kông. acc class nào tuỳ bạn luôn đó.

6. ArithKudo

ArithKudo >> Hồn Nhiên - Bé Bỏng Moderator

GC mỗi server khác nhau !

Cách chính xác nhất là :
    Qua NEW DESERT (khu sand elf) nhảy lên góc phải gặp Explorer !

Sau đó nhảy lên góc trên bên trái 2->4 lần gặp một cái map giống New Desert mà không có monster ! Tiếp tục nhảy lên góc trên bên trái 4 lần nữa thì tới !

7. Artemis_VN

Artemis_VN Mr & Ms Pac-Man

chai` oi bác mèo già hương' dẫn gì mà kì wé.
    Các bạn bít ADV zone hông?. từ chỗ mấy con senior snacke các bạn nhảy lên lỗ trên cùng bên phải -> nhảy tiếp lên lỗ trên cùng bên trái là toi metzon rùi :)

8. chenhuaishan

chenhuaishan Mr & Ms Pac-Man

he chỗ do' la` ở Guild3 ai ma` chả biêt' qua tụi senỉo snake dến 1 port la` toi' metzone lien` mây' hôm nay xui wa' tim` được và met o MZ lại con` bị bon pk giet' vi` cai' tội lua` dove brrrbbb

9. Craft_CQ

Craft_CQ Mr & Ms Pac-Man

Sao, bác Heosua thử chưa? Đường tui nói là đường mà bác Atemis_VN và chenhuaishan nói đó. Bác cứ phải thử đi rồi hãng pót bài trả lời xem tui đúng hay sai.

10. Craft_CQ

Craft_CQ Mr & Ms Pac-Man

Còn theo lời bác mèo già thì tui thấy ko phải, GC ở mọi server như nhau thui, chỉ có GC của các class khác nhau thui, và lâu lâu con GC di chuyển ra chỗ khác rồi nó lại về chỗ cũ à.

11. Heo Sửa

Heo Sửa Guest

0
    Haha. lollllllllllllllllll
    Chửa thử qua . Từ khi luyen con trọan tui lvl 1 đến lvl 129 hiện giờ tui chửa thử đi GC lần nào hết đó. Vậy bửa nào phải đi thử mới được.
    Haha
    lollllllll

12. ArithKudo

ArithKudo >> Hồn Nhiên - Bé Bỏng Moderator

hả GC của các class khác nhau hả ! Xỉu !

Kylin : GC2 vào ngay alien
    Hornor: GC2 nằm ngay ElfApe !

Log con nào vào cũng dzị ! hé ! nhèm !

13. Craft_CQ

Craft_CQ Mr & Ms Pac-Man

Có thể ông đúng nhưng 3 server tui chơi qua đều vậy ko có gì khác cả, nếu tui có sai thì xin lỗi mọi người, vay thôi.

14. Heo Sửa

Heo Sửa Guest

0
    GC dẫn đến đâu là do guild leadẻ của guild thắng qui định. Nếu người đó thắng gw trong 1 tuần. Có thể điều khiền GC theo ý của mình. Nếu muốn làm khó tất cả các guild khác. Thì dẫn GC đến twin city hết. Hay cho 4 cái vô chuồng ngựa. Thì 1 tuần kông đi train =Gc được. Gc giống nhau là do thói quen đặt GC giống nhau thui.

15. cat knight

cat knight Mr & Ms Pac-Man

đường đến là thế nhưng tui muốn biết đường về cơ , chứ về gián tiếp wa con đường địa ngục thì 1 cục met cũng chẳng còn

16. Thanh_Nguyen_BKV

ông vô trang web conqueronline.com mà đọc
    hướng dẫn đó dài lắm , cách jump đến các portal , cẩn thận monter ở đó nữa nhé
    water devil mạnh khủng khiếp

17. Thanh_Nguyen_BKV

jump theo chỉ dẫn nhé
    nhớ đi cẩn thận chết một cái là rớt hết đó
    nếu là water hay archer thi khoi nói rùi

Các file đính kèm:

18. Artemis_VN

Artemis_VN Mr & Ms Pac-Man

Sai hít rùi.Theo tui bít thì GCs đặt ở những chỗ khác nhau là do quyền của guild nào mà thắng guild war (Guild Leader làm việc này).Tụi nó thích để ở đâu mà chẳng dc. :D

19. thelordof

thelordof Youtube Master Race

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@22222222222
    ông có thể nói rõ là tói đó gap con quai vat gi ko? tui đi thư nhưng sao ko thấy gì hết cả vậy. có phải chổ amy61 con khỉ phải ko ?

20. ong_hoang_bang_gia

ong_hoang_bang_gia Mr & Ms Pac-Man

gap con j á? gap con water devil đó, nó dánh 1 phát là chít luôn. Hix, hôm qua kill được 2 con metdove, trên đường về đang sướng, đến cái lát íland gặp con water devil, nó pụp một phát, rơi mất 7 cục, ức gần chết