Em có ý kiến :SAO LẠI KO CÓ GIẢI BOOMER SUPERPRO?

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi thuongne, 22/6/05.

1. thuongne

thuongne Youtube Master Race

Em thấy các pác cứ thích chơi Aduka chứ em thì ko thích mấy !
    Em thấy Boomer hay hơn chứ !
    Tại sao lại ko có giải Boomer siêu PRO nhỉ em thấy cũng là ý kiến hay đó! :hug:
    Pác nào ủng hộ thì vỗ tay nhé!
    Aduka PRO thì cũng hay nhưng thưa các pác Boomer PRo thì còn ác hơn !
    Nếu bạn là người chưa lần nào chơi Boomer mà chơi Aduka thì sau khi đọc bài này hãy thử chơi Boomer coi xem khó và hay hơn Aduka nhiều :wink:
    Em nói vậy các pác thấy đc thì nói ko thì đừng chửi em nha

2. linhlinhdandana

linhlinhdandana Youtube Master Race

Chẳng qua là tại chúng nó khư khư cho rằng aduka pro ko gi sánh dc nên ko chịu thừa nhận một thế hệ pro hon đó là bomer player.Hôm trước tui vào 11 bắn với một con aduka , tui lấy bomer nó thua từ đầu đến cuối sau lấy lí do luật phòng 11 chỉ choi aduka nên bảo mình đổi xe tất nhiên là tôi chẳng thèm chơi aduka làm gì cho mang tiếng nên nó té mà ko thèm chào hoi? gì thật la nhục nhã cho dân aduka

3. myshinichi

myshinichi Mario & Luigi

Tuyệt vời !!!!! Mở một giải boomer đi, dù biết sẽ bị loại từ vòng sơ tuyển, tui vẫn cứ tham gia, vì niềm đam mê của tui là boomer....đả đảo MAGE, mage , mage,........

4. nhungtuan7

nhungtuan7 Donkey Kong

Kakaka bác myshinichi sao lại đã đảo MAGE thế chắc là vì MAGE là con có khả năng 1 vs 1 rất tốt chăng :devil:

5. dieubong

dieubong Youtube Master Race

việc gì các bác fải nói thế
    mỗi người 1 sở thích riêng , chả ai giống ai cả
    có thể bác thích bommer, lại có người thích mage, aduka .....
    em cũng ko thích thú gì bắn aduka, em khoái nak hơn , chỉ khi nào thích làm quả DK thì vào bắn để kiếm DK cho dễ thôi, nhưng cũng đừng nói là KO THÈM BẮN ADUKA LÀM GÌ CHO MANG TIẾNG---> nghe mất đoàn kết, hehe

hehe, bây giờ cũng đang tập toẹ bắn bommer đây, bây giò em mới chỉ biết bắn bommer gió 0 , 1 và gió ngược thôi , còn bắn các gió kia thì fải nói là super noob ,hehe
    khi nào fải đi học hỏi kinh nghiệm thêm

6. zikzak_000

zikzak_000 C O N T R A

ai dạy em back shot boomer góc 50 với 55 đi. 2 góc đó em tập để bắn ss mà khó wá mãi ko dc

7. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Ý kiến hay, nhưng cho là ý kiến, vấn đề là ai sẽ đứng ra mà tổ chức đây ? :D
    Rồi cái reward nữa (cái này quan trọng đấy :D ), ai chuẩn bị đây ?
    Thôi chuyện đó tính sau, để xem có nhiều người ủng hộ ko nhé.....
    Tui thì tán thành, lâu lâu phải tổ chức giải cho vui chứ, cứ bắn qua bắn lại hoài, chán chết.....

8. talawas88

talawas88 Mr & Ms Pac-Man

ông nói hơi có phần đụng chạm rùi đó, cái gì mà nhục nhã aduka
    bọn tui coi aduka là con duy nhất, các ông ko thik thì đi room khác, tại seo cứ nhằm room aduka only rùi vào mà chửi người ta
    để nghị ông sửa lại bài viết của mình đi

9. Kid1608

Kid1608 Youtube Master Race

hehe, trong cac con con wai' vật kho' bán nhất là trico, ỡ trên thế' giới cung chỉ co vài người la pro trico, chứ boomer ban dễ bỏ mẹ, lúc đầu vào đứa nào cung ban mage, bigfoot , chuyển sang choi boomer ko wen nên cho là kho' , còn đạn của aduka cung thuộc loại medium giống voi mage , hehe, mỗi con có 1 cai hay riêng, muốn tổ chức giải thì phải co tien`

10. nhungtuan7

nhungtuan7 Donkey Kong

Muốn biết thế nào là PRO TRICO add nick YeuEmMaiMai chủ guild Legends thì sẽ bít liền à #>:)

11. Medusa Queen

Medusa Queen Legend of Zelda

wow đang cần tìm 1 pro trico xem anh ý bắn 3 viên bắp cải vào 1 chỗ đây. Anh YeuEmMaiMai có làm được không để em còn khăn gói theo học.

12. nhungtuan7

nhungtuan7 Donkey Kong

Muốn bít có làm được ko thì add nick bắn thử đi là bít liền ! #>:)

13. dieubong

hay, công nhận gb việt mình ít người chơi trico
    em thì khi nào random mà vào thì mới chơi mà thôi
    hehe, nhưng có thằng bạn trong guild của em lúc mới tập bắn đầu tiên chơi ngay kon đấy, mà toàn thắng mới lạ chứ , về sau khi biết chơi thì chú bỏ ngay ,haha

để bắn 3 viện bắp cải vào trúng thì fải làm sao nhỉ
    hơ, tiện đây hỏi luôn các bác cách bắn ss con rùa nhỉ
    sao có lúc đạn nó toả ra, lúc nó lại rơi dồn đóng theo đường thẳng, tại gió chăng?

14. thuongne

cảm ơn các pác đã ủng hộ em
    em thấy ai cũng có sở thích riêng nên vấn đề em nói hôm trước ko fải để bàn luận cãi nhau
    em thấy Aduka củng đc nhưng boomer em thấy là tuyệt nhất
    em chỉ có ý kiến vậy thui chứ tổ chức thì em ko đủ điều kiện rùi vì đang còn đi học hàng ngày vẫn fải xin tiền ông pà già :p
    còn pác talawas88 nói vậy cũng ko đc vì fòng 11 là chỗ cho anh em vào luyện tay thế mà pác lại bảo ko chơi thì đi ra chỗ khác
    còn zikzack_000 ơi mình thường bắn góc 80+ và 40 thui nên có lẽ ko giúp đc cho bạn rùi :p
    nhưng theo mình thì bắn boomer vẫn là khó nhất còn bắn Mage với Aduka thì có cố gắng lắm cũng mãi mãi chỉ là Pro thui chứ ko bao giờ đc Super Pro đâu vì boomer là xe ảnh hưởng gió rất lớn
    tiện đây nếu ai có hứng thú thì add nick mình vào để có thể giao lưu boomer nick:anhneemyeuA3 mới double gold axe thui
    theo tui rùa thì bắn góc từ 70+ trở lên thì đạn sẽ dồn lại thui nhưng góc rùa thì ít lắm hihi , mình góp ý ko fải đừng chửi nha
    các huynh Pro Boomer vào nick của đệ để giao lưu và chỉ thêm đệ ha cảm ơn nhiều :whew:

15. thuongne

cảm ơn các pác đã ủng hộ em
    em thấy ai cũng có sở thích riêng nên vấn đề em nói hôm trước ko fải để bàn luận cãi nhau
    em thấy Aduka củng đc nhưng boomer em thấy là tuyệt nhất
    em chỉ có ý kiến vậy thui chứ tổ chức thì em ko đủ điều kiện rùi vì đang còn đi học hàng ngày vẫn fải xin tiền ông pà già
    còn pác talawas88 nói vậy cũng ko đc vì fòng 11 là chỗ cho anh em vào luyện tay thế mà pác lại bảo ko chơi thì đi ra chỗ khác
    còn zikzack_000 ơi mình thường bắn góc 80+ và 40 thui nên có lẽ ko giúp đc cho bạn rùi
    nhưng theo mình thì bắn boomer vẫn là khó nhất còn bắn Mage với Aduka thì có cố gắng lắm cũng mãi mãi chỉ là Pro thui chứ ko bao giờ đc Super Pro đâu vì boomer là xe ảnh hưởng gió rất lớn
    tiện đây nếu ai có hứng thú thì add nick mình vào để có thể giao lưu boomer nick:anhneemyeuA3 mới double gold axe thui
    theo tui rùa thì bắn góc từ 70+ trở lên thì đạn sẽ dồn lại thui nhưng góc rùa thì ít lắm hihi , mình góp ý ko fải đừng chửi nha
    các huynh Pro Boomer vào nick của đệ để giao lưu và chỉ thêm đệ ha cảm ơn nhiều

16. thuongne

tiện đây nói luôn
    tui bắn Boomer chứ chưa có 1 công thức nào
    pác nào bít thì pót lên cho tui tham khảo nhé
    cảm ơn nhiều

17. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Mún cho 3 cái bắp cải đó trúng hết để đạt 250dmg+ thì ko nên bắn ở tầm thấp (theo tui là 65 độ trở xuống) bắn cao thì xác xuất đập đầu đối phương cao hơn #>:) #>:) đó chí là những kinh nghiệm ít ỏi khi chơi vài ván trico (bởi vì tui ko thích bắn con đó), hay nếu đứng gần đối phương thì cứ shotgun cho nó 1 phát #>:) bảo đảm hơn 300dmg (con nào cũng dzậy lolz)
    Còn về cách tính toán phải xoay bao nhiêu vòng rồi rớt xuống đối phương thì.......hơi cao siêu quá, ko bít >_<

18. talawas88

talawas88 Mr & Ms Pac-Man

nói chung trico và boomer là nh~ con đặc thù, nhưng tui thấy boomer hơi bất lợi khoản ít máu, nếu ko có avatar hỗ trợ thì nhanh chít, bắn đội hay bị quây đầu tiên, khổ lém

19. zikzak_000

zikzak_000 C O N T R A

ai dà ko ai giúp đc em seo, chán wá đi. SS con rùa thì em biết 1 chút đoá, thường là bắn 3.85 bar thì sẽ được( nhưng ko phải toàn bộ). Còn trico thì em chỉ biết là gió 0 75 độ 2.45 bar là 1/2 màn hình thoai. Còn lại cứ từ đó là feeling ra thoai:D

20. dieubong

hic, em bắn từ trước tới nay thường bắn full bar ,còn khi bắn goc thấp thì tính toán theo cảm giác ,chả theo tính toán kiểu góc này thì bao nhiêu bar, gió tăng 1 chia cho 2 cho 3, 4 ........
    chết cười , hôm nọ ra VIP game chơi, em bắn với 1 chú bắn amor(chắc thuộc hàng vip ở đấy) ngồi bắn cứ tính toán bắn gió này bao nhiêu , rồi chia 2 , chia 3 -----> ặc , chết cười
    toàn thấy miss ko , lol ,hic
    còn có chú ngồi bắn vác tập chia góc ra tra để bắn, pó tay

tiện đây nói thêm về ss của trico nhỉ
    ss kon này hay vật, như máy xay sinh tố ,hehe, vào đầu cứ gọi là trên 3 lít

dạo này kết kon rùa quá,^_^