Epicduel - pvp online game

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi voldemot2, 20/7/10.

1. voldemot2

voldemot2 Mr & Ms Pac-Man

Tính năng phiên bản mới được giới thiệu ở page 7
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?721944-Epicduel-pvp-online-game/page7
    Do sài host Upanh.com nên đã có khá nhiều ảnh die hơn nữa hiện nay đã có rất nhiều sử đổi của Game nên bài viết này có 1 số thứ hơi lỗi thời tí :D vì thế mọi người cần gì cứ hỏi nhé
    GIới thiệu
    Epicduel đưa bạn vào thế giới tương lai có tên là Delta V. Đồ hoạ trong game và các kiểu chiến đấu cũng giống như một số game khác của Battleon nhưng lần này là một game PvP. Có hai mode đánh chính trong game là 1vs1 và 2 vs 2, sử dụng khả năng tìm kiếm từ khắp các map khác của game để đưa người chơi vào trận đấu. Game cũng có 1 số NPC để người chơi mua đồ và thi đâu luyện cấp nhưng không có nhiệm vụ. Game có 2 loại tiền chính là Credits vaf Varium, Credits có thể lấy được qua các trận đấu, còn Varium là tiền phải nạp nhưng những item mua được từ loại tiền này mới là loại item mạnh.(Giới thiệu của mini game )
    * Mercennary: Class với amor cao dam mạnh .Class này thường dùng chuỳ và kiếm.
    * Bounty Hunter: Cân bằng giữa Skill Và đánh thường. Vũ khí tốt nhất của class này là móng vuốt.
    * Tech Mage: Mạnh về các skill và sử dụng trượng.

Ngoài ra hiện nay còn có 3 class mới chỉ có thế có được bằng cách chuyển class ( mất 50k credit hoặc 900 varium:

* Tactical Mercennary: Class với amor cao kết hợp với skill chuyển hóa dame thành mana thích hợp để trở thành tanker .Class này dùng chuỳ
    * Cyber Hunter: Biến thể của Bounty Hunter thay vì nhiều skill đánh vật lý thì sẽ có nhiều skill đánh phép . Vũ khí của class này là móng vuốt.
    * blood Mage: sự kết hợp mạnh mẽ giữa các skill dame khủng kèm theo skill hút máu khi tấn công class này thích hợp với cách build streng , sử dụng trượng.

Đây là ! game PVP rất thú vị mỗi Class lại có nhiều Hướng để đi theo VD với Class Tech Mage Thiên về các Skill rất mạnh Nhưng vẫn có cách để cách bạn Trở thành Hàng khủng trong 1 trân đấu = Tay ! ( Mình đã từng chơi Class này Khá khủng nên cũng biết rõ )
    Game được thiết kế rất cân bằng mỗi Class đều có cách đánh hay Có 2 chế độ Chơi Là 1vs 1 và 2vs2 trong 1 trận đấu 1vs1 chính là lúc bạn thể hiện sức mạnh của mình => ai trâu hơn người đó thắng :D Nhưng trong trận 2vs2 thì lúc đó bạn ko chỉ cần đến sự mạnh mẽ mà bạn phải có 1 đầu óc chiến lược thực sự phải phối hợp tốt với đồng đội của mình thì mới có hi vọng dành chiến thắng

Thậm chí với 1 chiến lược + điểm tốt Bạn vẫn có thể dùng đồ mua = Credit mà hạ dc mấy thằng sài đồ Varium như thường ( 1 vs 1 đó nhe )

Hướng dẫn Đăng kí :
    Bạn có thể tìm kiếm các trận đấu đầu tiên của bạn ở Seach for a battle .....
    Từ LV 1 ban nên chọn 1 trận đấu 2vs2 vì như thế bạn sẽ ddc làm đồng đội với 1 thằng lv cao hơn chứ 1vs1 từ đầu thì bạn chỉ có thể gặp mấy thằng > hoặc = bạn mà thôi như vậy thì chắc chắn là thất bại :P

1 vài hình ảnh in game :
    trận này thằng đồng đội bị out nên 1 VS 2 nè

1 hit 2 cụ ra đi

hehe mấy ảnh trên là chụp Con Mercennary của mình mấy đoạn này toàn là chụp những khoảnh khắc ngon nhất của mình thôi ^^! chứ bt cũng chả khủng đến mức đấy đâu :D
    Hiện nay game này mới lên dc lv 32 là max thôi các bạn chơi sau cũng đuổi đơn giản ^^! thắc mắc gì về game play thì cứ hỏi mình nhé mình cũng chơi qua cả 3 class rồi nên chắc cũng trả lời dc thôi

Cập nhật 1 vài hình ảnh phiên bản mới :P
    1 pha kết thúc đẹp mắt :D
    1 hình ảnh dễ sợ khi còn là mage :P

Và thành Lập : Đoàn quân Việt Nam - VN Army :D
    toàn cảnh trụ sở :D

Chỉnh sửa cuối: 4/1/12
  2. One to One 69

One to One 69 Donkey Kong

trông hình ảnh hoành tráng quá:)

3. Ova

Ova Persian Prince Lão Làng GVN

turn base à bạn ? ..................................

4. loki_god

loki_god Donkey Kong

Game này chơi multi đc ko nhỉ :-??
    Bạn chủ topic đâu r`, ra chỉ bảo ae cái :|

5. voldemot2

yeah mình đây xin lỗi mấy bạn mấy bữa bận quá ko vào forum đc đây đúng là game turn base mình quen đc mấy bạn VN ở trò này rồi ai chơi cùng lập hội đê
    đây là game online mà player vs player mà mới multi player là đuơng nhiên ai cần hỏi gì cứ nói nha ai cần mình chỉ cách farm lên lever lẹ lẹ chút ko :D

Chỉnh sửa cuối: 23/7/10
  6. loki_god

loki_god Donkey Kong

Ai update hộ mình bảng skill 3 char đc ko -_-

7. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

cái này nhìn giống game gì ấy nhỉ ...
    Dragon quest hay dragon advanture gì gì đó ...

8. dante666

dante666 Donkey Kong Lão Làng GVN

lv 3 rồi chả bít bao giờ mới 12 mà đeo đồ :(

9. voldemot2

cùng hãng mà bạn chớ chút nữa mình làm 1 bài up full bảng skill 3 char lên đây và 1 số cách build hay cho các bạn :D

---------- Post added at 16:51 ---------- Previous post was at 16:03 ----------

đầu tiên là skill hồi máu cái này tăng theo điểm support càng nhiều support thì hồi càng được nhiều trong game thì thường được gọi là " heal " :D
    Skill này cả 3 char đều có

Bảng skill của Merc gồm :
    Skill LV1 :
    Skill này là dùng vũ Khí chính đánh 2 phát phát đầu = 100% dam còn phát sau = 100% + thêm số % dame của skill
    Cái này là skill tăng phòng thủ mặc định nó sẽ là tăng thủ vật lí (Defense)
    nhưng bạn có thể đổi qua thủ phép (Resistance ) đây là skill rất quan trọng với merc tớ chưa thấy ai ko + max skill này

Skill LV2
    Skill này tăng Streng bạn nào chơi merc chiến nên chú ý skill này :))

Skill này - streng đối phương
    Skill này bắn vào đối phương 1 viên đạn với damage như trong hình chú ý skill này tăng dame theo technology điểm này càng cao thì dame càng tăng
    Skill này có hiệu ứng là bỏ qua 20% Defense và tăng 25% tỉ lệ crit b-)

Skill LV 5
    Skill này Tăng dame theo support và rất hữu dụng trong 1 trận 2vs2 vì nó đánh 1 lần đc ả 2 thằng nhưng chú ý skill này đòi điểm dex Max skill đòi 42 điểm Dex ko đủ là ko sài đc
    Hiệu ứng : bỏ qua 20% thủ
    Skill này dùng vũ khí chính đánh 3 hit vào đối phuơng tổng dame = dame gốc + số % tăng thêm đánh cái này mà dính hơi bị đau đó nha b-(
    Skill này yêu cầu vũ khí phải là búa dùng búa đập 1 hit bỏ qua 20% thủ và + % Sturn đối phuơng ( Sturn : bất tỉnh trong 1 lượt) :-"

Skill lv10
    skill này mình hay gọi nó là " chưởng cuối " :P vì nó rất mạnh nhưng rất tốn mana đó nha skill tăng theo tech và đòi điểm dex
    Hiệu ứng : 30% hít máu đối phuơng + - 50% dòng RAGE của đối thủ
    Và cuối cùng theo mình là cái skill vứt đi nhất của merc trong cả loạt skill hùng mạnh :(
    tác dụng của nó là dùng Búa đập vào đối phuơng 1 hit thay vì - máu thì nó sẽ - mana =% ghi trong skill
    và cả key skill của Merc đây skill nào ở dưới thì phải + tối thiểu 1 điểm vào skill ở trên nó mới + đc nhé:D

---------- Post added at 17:26 ---------- Previous post was at 16:51 ----------

Và đây Là key skill của Mage

Skill lv 1
    Skill Tăng trực tiếp điểm Defense Support càng cao tăng càng bệnh :))

Skill này là quăng 1 quả tạ vào mặt đối phương :D dame rất khủng và tăng theo điểm Tech nhưng skill lại đòi cả điểm streng để sử dụng :|
    Skill lv2
    Skill buff Tech - Dex càng cao thì càng khủng

Skill này dùng cán gậy lao vào đối phuơng cho nó 1 hit :D dame = dame gốc + % skill
    chú ý dame gậy hầu như là dame energy nhưng mà sài skill này chuyển qua vật lý hết

Skill dội 1 tia sét vào đầu đối phuơng 30% tỉ lệ Stun đối thủ :D
    Skill tăng theo điểm Dex

Skill lv5
    Skill này - điểm tech của đối phuơng support càng cao - càng bệnh đã có lcus mình gặp thằng mage - 1 cái hết ngay 50 điểm tech =((

Skill này có thể nói theo cách của game vn là " chuyển hóa sát thuơng thành nội lực " :))
    Skill này max sẽ chuyển 30% lượng máu mất thành mana

Đây là skill muti của Mage dame tăng theo tech

Skill LV 10
    Skill + thêm damage cho súng lục

và skill cuối của mage đây Bỏ qua 20% thủ + 30 % hít máu
    Skill tăng theo Dex và đòi điểm tech để có thể sài

Yeah key skill của Mage đây

Chỉnh sửa cuối: 25/7/10
  10. voldemot2

bảng skill của BH
    Skill lv1
    Skill - Dex đối thủ skill tăng theo tech

Skill này nhảy vào đối thủ cho nó ăn 1 đạp 25% crit + % bỏ qua thủ của skill
    Skill lv2
    Skill + trực tiếp điểm resistance cho bản thân support càng cao + càng điên :D

Skill - mana đối thủ ném 1 cục gạch vào mặt nó thay vì mất máu sẽ mất nặng mana :)) Skill tăng theo Tech
    Skill này là skill hít máu đối phuơng sau mỗi lần đánh cái này cực lợi dành cho BH :D
    Skill lv 5
    Skill muti của BH Dex càng cao dame càng khủng

Đáp gạch vào đầu đối phuơng khiến 30% tỉ lệ đối phuơng bị bất tỉnh trong 1 lượt :))
    Skill này cũng tăng theo dex luôn :D

Skill + Dex và nó tăng theo support
    trong thời gian duy trì có hiệu ứng 15% convert dame thành mana
    Skill lv10
    Skill nhảy vào xiên đối phuơng trúng độc khiến cứ mỗi lượt đối thủ lại mất 1 lượng máu như trong skill
    Yeah và skill cuối của BH lao vào đối thủ tấn công như vũ bão với dame = dame gốc + % dame skill

và đây là key skill của BH

Chỉnh sửa cuối: 6/8/10
  11. Ice-mage-245

Ice-mage-245 Youtube Master Race

Xin chào, đây cũng là thằng bạn chưa-thân-lắm của GamerVN trên. Bằng lv của GamerVn nhưng là Mage :D . Mình xin up thêm những gì các bạn chưa biết :D
    Ở trên là từng loại mức tấn công hay Dex và Tech tương ứng với việc Mức Dam của Aux, Mức phòng thủ, Mức Kháng phép.
    Xin hướng dẫn kĩ hơn là như sau.
    Có 2 loại hình thức tấn công:
    Thứ nhất: Physical Damage (có màu xanh lá cây).
    Thứ hai : Energy Damage (có màu xanh da trời).
    Physical Damage ( Tấn Công Vật Lí ) đánh vào Defense (phòng thủ), Defense càng thấp thì sát thương do Tấn Công Vật Lí gây ra càng lớn.
    Energy Damage ( Tấn Công Năng Lượng ) đánh vào Resistance. Resistance (kháng phép) càng thấp thì sát thương do Tấn Công Năng Lượng càng Lớn.
    Thường cứ 3 điểm Dexterity hoặc Technology sẽ thêm 1 điểm phòng thủ hoặc 1 điểm kháng phép.
    Khoảng cách giữa điểm phòng thủ và điểm kháng phép sẽ tăng dần khi chỉ số càng cao. Ví dụ:
    Ban đầu: bạn có Phòng thủ là 6-8 tăng 3 điểm Dex thì là 7-9, sau đó 8-10. Khoảng cách giữa Phòng thủ thấp nhất và cao nhất là 2. Cứ lên những mốc Phòng thủ thấp nhất như sau thì khoảng cách Phòng thủ thấp nhất và cao nhất sẽ tăng 1.
    VD: 5-6 , 10-12, 15-18, 20-24, 25-30, 30-36,...
    Bạn thấy không, khoảng cách giữa những mốc này tăng thêm 1 khi Phòng Thủ thấp nhất đi qua mốc đấy. Cứ tính như thế cho Kháng phép, kháng phép cũng tăng như thế.
    Cùng tính loại damage gây ra được cho đối thủ nào :D
    Nhìn tấm hình này đi nhé:
    Primary (Tấn công bằng vũ khí chính ): 10-12 + 22 (Energy Damage).
    Sidearm (Tấn công bằng vũ khí cầm trên tay ): 10-12 + 31 (Energy Damage)
    Auxiliary (Tấn công bằng vũ khí đeo sau lưng ): 13-16 + 34 (Physical Damage)

Tính như sau: Thấy phòng thủ và kháng phép của tớ chứ.
    Defense: 17-21 +4 (+4 này là do áo giáp cộng vào đấy mà).
    Resistance: 31-38.
    Ví dụ dùng mức sát thương của vũ khí tớ đeo trên lưng để tấn công tớ đi nhé. Ta sẽ có công thức sau:
    13 --> 16 (ngẫu nhiên) + 34 - [(17-21)+4].
    VD: Mức sát thương là 14 + 34 = 48, nhưng có Focus Damage +3 nữa thành 51 sẽ trừ đi 17-21+4 này, giả dụ là 17+4 = 21, thì 51-21 = 30 Damage thì sát thương mà tớ phải nhận là 30 Damage được trừ vào máu của tớ.
    Lưu ý: Vũ khí chính (Primary) sẽ không có cool down, tức là lượt nào cũng có quyền được đánh.
    Vũ khí cầm tay (Sidearm) có cool down 2 lượt, tức là sau khi sử dụng xong phải chờ 2 lượt mới đc dùng tiếp.
    Vũ khí đeo sau lưng (Auxiliary) có cool down là 3 lượt, tức là sau khi sử dụng xong phải chờ 3 lượt.

Kì sau: Khả năng gây ra Stun và Deflection, khả năng gây ra sát thương chí mạng và rage!!!

12. sorceress2410

sorceress2410 The Warrior of Light

Mua đồ ở đâu vậy bạn ? Nếu được thì bạn làm 1 cái hướng dẫn về đồ luôn nhe ^_^

13. Ice-mage-245

Ice-mage-245 Youtube Master Race

Chí mạng, Rage, Stun, Deflection, Block hoạt động như thế nào?

1. Chí mạng
    Chí mạng là sát thương lớn, bỏ qua phòng thủ, tấn công, xảy ra bất kì lúc nào mà bạn chẳng bao giờ biết, và góp phần lớn may mắn vào việc kết liễu đối thủ và mang lại chiến thắng cho bạn. Tuy nhiên, Chí mạng tăng theo Support, và nếu Support càng ít thì khả năng chí mạng càng ít, hoặc sự chênh lệch điểm Support giữa hai đối thủ chính là một yếu tố quyết định rằng, chí mạng có xảy ra hay không xảy ra.
    Bao giờ Chí mạng bạn có thể gây ra luôn ở mức 6% và không bao giờ thấp hơn thế. Và số điểm chênh lệch giữa điểm Support của người này và điểm Support của người kia sẽ là yếu tố thứ hai được cộng thêm vào yếu tố chí mạng có sẵn để gây ra chí mạng cho người khác.
    Ví dụ: Support của bạn là 50.
    Support của đối thủ là 20.
    Chênh lệch Support của hai người là: 50-20 = 30.
    Lấy điểm chênh lệch chia cho 6. VD: 30/6 = 5. 5 này chính là 5% sẽ cộng vào 6% sẵn có.
    Vậy tỉ lệ của bạn để gây ra chí mạng cho đối phương là: 6% + 5% = 11%
    2. Rage
    Rage là một đòn tấn công dữ dội, khả năng xảy ra của nó tuỳ thuộc vào hai yếu tố:
    Thứ nhất: Sức tấn công mà bạn gây ra
    Thứ hai : Sức tấn công mà bạn phải chịu đựng
    Trong game, thanh Rage thường nằm ở dưới hàng sử dụng skill của bạn:

Rage được tính theo đơn vị Meter: Được tăng như sau:
    40 Meter (có sẵn) + 3 Meter x Mỗi lv.
    VD: Mình lv 31, vậy Rage Meter cũng mình dài: 40 + 3 x 31 = 133 Meters.
    Khi bạn gây ra sát thương có người khác, sát thương của bạn gây ra đã trừ đi bằng điểm phòng thủ của người khác sẽ = số Meters được cộng vào cho nó dài thêm ra.
    VD: Sát thương tổng thể mà bạn gây ra: 45, Phòng thủ của đối phương là 20. Sau khi trừ đi thì bằng 25. 25 chính là sát thương mà đối thủ phải nhận, và 25 Meters sẽ được cộng vào thanh Rage Meter đó.
    Khi bạn phải nhận sát thương thì 33% sát thương phải nhận sẽ chính là số Meters được cộng vào thanh Rage Meters của bạn.
    VD: Sát thương mà bạn phải nhận là 21, thì 33% của 21 là 7, vậy 7 meters sẽ được cộng vào thanh Rage Meters của bạn.

Rage được tính khi lượng màu đỏ trong thanh đó lấp đầy và giữ Rage cứ nhảy cẩng cả lên :)):)) =))=)). Sát thương này sẽ bỏ qua 50% phòng thủ hoặc kháng phép của thằng khác và cứ thế đánh vào.
    VD: Sát thương tổng thể của bạn là 50. Phòng thủ của thằng kia là 20. Khi Rage được lấp đầy, bạn sử dụng nó, nó sẽ bỏ qua 1/2 của 20 là 10. 50-10=40 chính là sát thương mà đối thủ bạn nhận được khi bạn Rage.
    Lưu ý: Rage không được tính khi bạn Heal, Dùng skill hỗ trợ, rage ko tính khi bạn ko dùng sát thương. Chỉ khi vào bạn định gậy sát thương thì rage được sử dụng. Ví dụ, bạn mún dùng Rage cho cây súng, trong hiệp đó, súng còn 1 hiệp nữa bạn mới có thể sử dụng, bạn hãy dùng Heal hay bỏ qua lưột đó, thì hiệp sau Rage vẫn còn tác dụng cho bạn dùng súng. Sau khi hết rage, thanh Rage Meters lại về con số 0, khi đánh nó sẽ tăng lại. =))=)).

3. Stun
    Stun là tình trạng bất tỉnh trong một hiệp, coi như trong hiệp đó, bạn chỉ đứng đơ ra đó nằm ngủ mà ko thể làm gì cả. Stun được kèm theo các chiu sau, mỗi class chỉ có một skill gây hiệu ứng Stun cho đối thủ.
    Mage: [​IMG] Overload, gây ra 30% khả năng bị stun.
    Mercenary: [​IMG] Maul: gây ra a% khả năng bị stun, thấp nhất là 22%, cao nhất là 40% tuỳ theo bạn muốn nâng.
    Bounty Hunter: [​IMG] Stun Grenade, khả năng stun là 30%.
    Đấy là khả năng gây stun tuỳ skill. Bây giờ khả năng tránh stun được tính như sau:
    Cứ 4 điểm Support là tăng 1% khả năng chống stun. Được tính từ điểm Support thứ 18. VD: Điểm support của tôi là 52 - 18 = 34 điểm ~ 8% tránh stun. Giả dụ tôi bị trúng phải Stun Grenade: thì 30%-8%=22% khả năng bị stun.
    Lưu ý: Khả năng tránh stun cao nhất là 12%, ko hơn ko kém nhé.
    4. Block và Deflection.
    Block là khả năng khi bạn dùng Primary để đánh người khác và bị block, block cũng giống như Missed, nghĩa là hụt, khả năng tự nhiên gây block là 10%.
    VD: Dex của bạn là 30 điểm
    Dex của đối thủ là 25 điểm
    30-25=5 %, 5%+ 10%= 15% khả năng bị block.
    Còn Deflection là khả năng tránh được sát thương do súng và vũ khí đeo lưng.
    Giả dụ, sát thương do súng và đeo lưng bạn gây ra là 50, thì khi deflection thì chỉ còn 25. Deflection giảm 1/2 sát thương chịu được do súng và vũ khí đeo lưng.
    Khả năng được Deflection luôn ở mức 10%. Cứ 4 điểm Support thì thêm 1% vào 10% ban đầu, tính từ điểm Support thứ 18 vào lv 1. Ví dụ, Support của tôi là 52, 52-18=34, lấy 34 /4 ~ 8% + 10% là 18 % khả năng tôi Deflection bởi súng và vũ khí đeo lưng của người khác. % cao nhất để Deflection là 25%, 25% là con số cao nhất. Dù Support của bạn có cao lắm đi nữa, thì cũng dùng ở mức 25% ( 10% ban đầu + 15% do 60 điểm Support của bạn).
    Hết!!!

---------- Post added at 13:50 ---------- Previous post was at 13:27 ----------

Thông tin về đồ đạc?

Nào nào, cùng nhìn hình trên, đó là cây gậy mình đang cầm đấy.
    Tên gậy: Caden's Wrath
    Thể loại: Energy Staff = Energy Damage
    Sát thương: Damage +22
    VD: Primary : 10-12+22 , +22 chính là gậy cộng vào ;;).

Hình này, cái này sau khi ấn vào chữ Stat Modifer:
    Nó ghi: Technology +24 tức là khi bạn mang cây gậy này vào thì điểm Technology của bạn sẽ cộng thêm 24 điểm.

Requirements: (Đòi hỏi) : Bạn phải đạt được những thứ dưới đây thì mới dùng được, nếu tất cả dòng này màu trắng, tức là dùng được, màu đỏ là ko dùng được.
    Tech Mage Only: Chỉ có Tech Mage mới xài được, ko class nào ngoài Mage dùng được cái này.
    Level 28: Đến level 28 mới dùng được.
    Strength 37: Điểm strength phải là 37 mới dùng được.
    Dexterity 31: Điểm Dexterity phải là 31 mới dùng được.

---------- Post added at 13:58 ---------- Previous post was at 13:50 ----------

Lưu ý: Phải cấp 28 mới mua được, thấp hơn ko mua được, game này hay ở chỗ tránh tình trạng lv thấp mà mua hàng khủng cấp 31. Phải đúng lv như yêu cầu, Stat phải đúng như yêu cầu thì mới mua đc.!

14. voldemot2

Yeah 1 bài quá hay mà ngay cả mấy vụ rage tính dame như nào thì hồi trước mình cũng chưa biết :P h đọc mới biết :D hôm qua cũng định là bài giới thiệu đồ rồi nhưng chưa kịp đã có bác này làm hộ =)) ai chơi vào báo danh nhé :D để khi nào Gặp trong game add buddies luôn :D

Tui nè GamerVN - Merc - lv 31

15. MaceWindu

MaceWindu The Warrior of Light

Game này hay nhưng mình cực ghét cái kiểu support của thằng này cho tụi founder với Varium , phải nói là quá mức và quá mất cân bằng cho game. 100 trận đánh với tụi founder thì 90% thua vì stats và vũ khí của tụi nó vượt trội hơn mình quá mức, còn đánh với varium user thì 50 /50 nếu gặp thằng bị counter bởi kiểu build của mình. Hồi đó dông vô cùng, giờ thì :"<.Mà thôi mấy bác cứ thử đi, game rất hay và đáng chơi .

16. voldemot2

Đồ mất tiền bỏ ra thì xịn hơn đồ " chùa " là chuyện đương nhiên nhưng hiện nay đồ varium với đồ mua = credit cũng ko chênh lệch nhiều lắm thằng thừng mà nói nếu vs với 1 thằng đồ varium mà có cùng kiểu + điểm hoặc hay hơn thì phải may mắn lắm mới win đc nhưng nếu ngược lại bạn add điểm hợp lí hơn nó thì bạn vẫn hạ được nó như thường VD nhé Con mage của mình LV 28 thì gặp LV 30 31 -> thua chắc
    gặp 29 28 đồ xịn nếu + điểm hay thì thua nó còn + gà gà thôi thì vẫn ăn bt
    Gặp thằng < 28 ko thắng mới lạ bất kể đồ varium hay đồ credit

Điều này chứng tỏ 1 điều duy nhất là : đồ chưa phải là tất cả đồ varium cũng ko quá chênh lệch với đồ credit đâu:>

---------- Post added at 19:27 ---------- Previous post was at 18:26 ----------

1 Số điểm mua đồ đáng chú ý

từ fortune city rẽ phải

Shop bán Armor

non varium Armor đòi LV 25 + 15000 $ :D

Barren outpost

Thằng này có bán 1 cây búa mà bất cứ merc nào cũng nên chú ý :D

Cây búa này + vào bảng start của bạn
    10 Support
    10 tech
    5 Dex
    và nó đòi start như sau

Còn 1 điều tuyệt vời nữa là thằng này bán rất nhiều đồ và rẻ hơn các chỗ khác khoảng 1500 $ quá tuyệt phải ko nào :D

LV 1-> 1x bạn tìm quanh các NPC ở chỗ đầu tiên bạn xuất hiện có vài thằng hữu ích điển hình như
    Dòng 1: là shop : mua đồ
    Dòng 2: Challenge : thách đấu với nó :D
    Dòng 3: Training : reset lại toàn bộ điểm bạn sẽ trở lại lv1 và có thể + điểm lại từ đầu vụ này dành cho bạn khi bạn + điểm nhầm , ko đủ start để sài đồ , hay chuyển qua kiểu đánh khác .... bạn sẽ bị nó lột mất 500 $ cho vụ này :))
    Dòng 4: Create faction : tạo Guid
    Dòng 5: tình hình chiến sự

Ở LV tầm 2 x bạn nên Ngó qua Fortune City
    Đến nơi bạn có thể ghé thăm Tiệm của Hank cha này bán khá nhiều đồ
    Với Mage thì bạn rẽ trái
    vô tiệm chuyên bán gậy phép
    mình lưu ý chỗ này vì hồi đầu mình chơi ko chú ý cái tiệm này tìm mãi ko thấy đồ mage đâu =))
    còn đồ các LV cao hơn thì các bạn có nhiều thời gian chơi rồi thì chắc sẽ tìm ra hết thôi :D

17. NotProNotNewbie

NotProNotNewbie Mr & Ms Pac-Man

Có cách nào reset point + skill không ?
    Nếu không có thì làm sao del char ? Mỗi acc chỉ cho tạo 1 chả mà ko thấy nút del char ở đâu .

18. voldemot2

hey nhìn lên bài trên coi mình có chỉ rồi đó chỗ thằng OZ á

và đây bằng chứng về độ pro của 1 non varium player tui chưa thấy thằng nào lại có tỉ lệ thắng thua kinh hoàng như thằng này quả là đẳng cấp :(
    trong mơ mình cũng khổng tưởng tượng nổi có 1 người pro như thế :((

19. MaceWindu

MaceWindu The Warrior of Light

Thực ra nó đi farm NPC để có credit trang bị rồi mới đi bem nhứ thế được, tui có thể khẳng định như thế . Tính đi 1 giờ ông bem được 15 NPC, 200 giờ là cũng xêm xêm 3k win rồi , chứ nếu đánh farm như bt thế kia tui không nghĩ 1 non varium user có thể win với tỉ lệ cao như thế. Tất nhiên khả năng nó pro thiệt, build theo battle mage như nó 1v1 win rất dễ. Hồi trước mình lv 23 25 mà xếp gặp toàn lv 28 29 founder + varium ko biết win bằng kiểu nào =))

20. voldemot2

chênh lệch đẳng cấp thế thì có mà ko varium cũng chả ăn đc :| mà ông chắc chơi từ thời nó còn là alpha hả hay sao có mấy thằng founder ? là mấy thằng chữ xanh phải ko ?