[F.O.S] Hướng Dẫn Cách Đăng Ký Cũng Như Mọi Games Korean!

Thảo luận trong 'Thư Viện - Kho Lưu Trữ' bắt đầu bởi ninhkhacson, 10/9/06.

1. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

Thực ra đăng ký các games của korean cũng không phải là khó lắm, chẳng qua chúng ta cứ thấy không hiểu là nản chí bỏ luôn, nếu các bạn chú ý một chút, tôi đảm bảo tới 90% thành công.
    Còn những ai chưa đăng kí được, vì một số lý do nào đó trong điều khỏan của games thì các bạn nên nghiên cứu bài topic của tôi, tôi mong bài topic này sẽ hữu ích cho một số gamer thích tìm kiếm cái mới trong game korean.
    Ở đây, tôi lấy một ví dụ làm điển hình cho những games khác là tôi đăng kí lại thằng Sro Korean một lần nữa, còn các games khác về mặt hệ thống nó cũng tương tự.
    Bắt đầu, các bạn truy cập vào site www.silkroadonline.co.kr
    +sau đó click vào đây:
    +Bước 2: nó sẽ ra một site khác có hình sau, và bạn click vào cái vòng màu đỏ mà tôi đánh dấu ý
    chú ý: trong 1 game korean khác, nếu bạn chưa chắc chắn click, thì bạn cứ chỉ vào khung mà mình muốn click, sau đó nhìn xuống thanh trạng thái,bạn sẽ thấy được cái mình muốn
    +Bước 3: sau khi làm xong bước 2, sẽ xuất hiện một new window như sau

chú ý: mọi games korean đều phải đánh số CMND (kiểu korean) đấy nhé, các bạn nhớ cho, kiểu số CMND của nó có 2 khung như trên. ví dụ số CMND của mình có 9 chữ số được viết liền như sau 563216354, còn kiểu của nó có 13 số được viết như sau 563246-6354986

à quên, một số game khác còn có phần chọn : dưới 14 tuổi và trên 14 tuổi
    nếu bạn chọn phần trên 14 tuổi thì không sau, nhưng nếu trọn phần dưới 14 tuổi thì có hơi rắc rối một chút, nó sẽ có vài ô liên quan đến cha mẹ
    +Bước 4:3 bước trên chỉ là khởi động thôi,bắt đầu sang bước này mới thực sự đăng kí vào games này
    Cái hình dưới cho phép bạn lựa chọn 1 trong 2, đồng ý hoặc không(cái này ai cũng biết, nên không cần nói)
    +Bước 5:Tất nhiên, nếu muốn vào buớc 5 thì bạn phải chọn đồng y từ bước 4, chọn cái vòng màu đỏ mà tôi đánh dấu
    bạn có thấy gì qua bước 5 này???
    thực ra cái thằng Sro này nếu mình đăng kí,tức là mình đăng kí thằng .yahoo.co.kr, vì 2 cái là 1, bạn để ý cho điều đó
    như vậy nãy giờ mình có thể hiểu là đang đăng kí một mail của korean
    còn những ô bắt điền ở bước 5 thì các bạn nhìn mình điền rồi nghiên cứu thêm nhé, vì tôi nghĩ cái này cũng không pro lắm đâu.
    [B]Cách điền địa chỉ để đăng kí[/B]
    Tiếng korean: từ "địa chỉ" ="address"="주소" . Các bạn copy nó vào google, sau đó nếu trong link nào mà có một dãy số(khoảng 1-->3 số) đứng sau 주소 thì các bạn copy 2 từ korean sau dãy số đó gán vào ô địa chỉ, chờ vài s sẽ có kết quả thông báo, nếu không được lại làm lại, nhưng copy 1 hoặc 3 từ rồi gán vào, tui xài cách này rất hữu hiệu

+Bước 6: kết thúc rồi, như vậy tôi đã đăng kí xong thằng Sro korean
    với nick là gamevn1234 , thật đơn giản phải không các bạn.

HƯỚNG DẪN TẠO ACCOUNT BẰNG VIDEO

2. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

hix, cứ nghĩ post đủ ảnh rồi, ai dè thiếu hình quan trọng nhất trong bước 6

3. knightandrose

knightandrose Youtube Master Race

troi oi! cảm động quá, minh lập nick yahoo.kr tu hồi lâu nhung ko biết làm sao để lập nick srokr , ko biết gio phải nói sao nũa

4. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

ok, vậy thì bạn cứ login vào www.silkroadonline.co.kr thôi, chỉ cần chỉnh vài thông số nho nhỏ là được

5. Send me an angel

Send me an angel Donkey Kong

chơi sin rot của bọn củ sâm có lag lắm không vậy

6. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

hiện tại bên đó lv 90 cả rồi, nếu bạn chơi lại từ lv1 thì không có lag đâu bạn à, topic này minh tạo ra để mấy ông khác đăng kí những game khác của korean ấy mà, chứ mấy hôm nay vào thấy mấy ông ấy kêu ca nhiều quá.

7. onionknight

onionknight Mario & Luigi

thx ninhkhacson vì cái này , còn cái bọn cứ đòi đăng kí thì ko wan tâm 3 bữa nửa tháng là chạy về Vn chơi mà :))

8. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

hix, có gì đâu mà phải cám ơn hả bạn onionknight? cái này làm chút xíu là xong ngay mà, cứ lấy paint ra mà cắt và xén,hi

9. knightandrose

knightandrose Youtube Master Race

minh tuong có mail là choi game đuọc rồi. :p

10. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

nói chung là như vậy, vì mail của bạn để lâu không sử dụng, nên bạn cần phải mở nó ra và kích họat lại, sau đó vào lại trang chủ Sro login lần nữa, nếu ok là chơi game dựoc rồi

11. bigbangvn8x

bigbangvn8x Youtube Master Race

có ai giúp mình lập mail của tụi Hàn hok
    mình hok có :((

12. Rabbit

Rabbit Mario & Luigi

cái bản SR korea này có char Châu Âu chưa bro
    muốn chơi char Châu Âu thì đăng ký phần nào

13. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

Bạn lục lại mấy cái topic ở trang 2 tên là "update char europe tập 2" rồi tập 3 mà coi, nhiều người hỏi mà không coi kĩ quá làm mình cũng ngại trả lời, bạn thông cảm lục lại xem nhé

14. BoyDepTrai87

BoyDepTrai87 Donkey Kong

bác nào share cho em cái font Hàn với máy em hông có T.T cái phần họ tên Hàn em copy bừa 1 đoạn loằng ngoằng mà nó ko nhận

15. TRINHANHTAI

TRINHANHTAI T.E.T.Я.I.S

Bác ninhkhacson hướng dẫn vậy sao ko cho xin cái số + tên CMND (korean) luôn đi , tui mò mãi mà sao vẫn ko đăng ký được , chứ dạy cách hươgs dẫn mà chỉ thế thôi thi` làm sao mà người khác đăng ký được

16. onionknight

onionknight Mario & Luigi

số chứng minh thì thằng nào chả điền bừa vào :)) cái đầu là 6 số cái sau 7 số , có thế thôi :))

17. TRINHANHTAI

TRINHANHTAI T.E.T.Я.I.S

dạ thưa bác là em ngồi mò từ sáng tới giờ gõ đủ kiểu trên đời mà ko được , nếu bác bảo cứ gõ bừa thì làm ơn cho em 1 cái để đăng ký ,thx

18. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

tên korean bạn phải thiết lập chế độ đánh tiếng hàn mới được, nếu không muốn thiết lập thì bạn search qua google các trang korean, sau đó copy 3 từ korean, thế là xong, còn cái sốCMND ưu tiên số đầu >5, số cuối <5, tôi thử 5 lần trúng 2, quan trọng mỗi cái tên thôi.
    Vì cái bảng chữ cái của thằng korean nó khác với mình, ví dụ chữ "a" cũng có thể là một từ nếu nó riêng lẻ trong một câu, còn chữ của thăng korean thì phải ghép ít nhất 2 chữ lại mới ra 1 từ, không đánh tầm bậy được đâu
    ví dụ: bạn gõ làm sao cho những chữ (ㅓ ㅣ ㄷ ㅕ ㅐ ㅊ ㅁ ㅂ ㅗ ㅎ ' ㅐ ㅔ ㅜ .....)thành một từ (쟐 댣 구랴 둗 두 렫 됴 댜 쟈 댜 댲 굠) thế là được.

19. Bang_Nu

Bang_Nu Youtube Master Race

Nói như bác này mình chịu chết luôn, có biết tiếng Hàn như thế nào đâu mà gõ. Thế ai biết tiếng Hàn ko ? Đăng kí dùm mình đi. Rồi nhắn tin ID và pass qua Yahoo ID : kevohinh2006@Yahoo.com.vn dùm được hôn ?

20. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

ý của bạn là nếu mình đăng kí cho bạn thì mình được "hôn" có phải không ạ??(mừng quá)