Fable :The Lost Chapter Hay tuyệt

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Nightelf, 29/8/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nightelf

Nightelf Mario & Luigi

Trò này vừa ra trên PC xong ,hay quá xá lun :D .Bác nào chơi rồi hoặc sắp chơi dzo đây bàn luận luôn
    Cách chơi thì tui kô nhận xét được vì ít chơi RPG nhưng thấy nó cũng rất hay
    Đồ họa thì quá tuyệt ,cảnh như trong truyện cổ tích :D (mấy bác phải để Bri cao vào mới thấy đẹp )

2. junior.jr

junior.jr Mr & Ms Pac-Man

Microsoft chới đểu thật, kô hổ trợ card VGA ATI, mỗi lần chỉnh độ phân giải 1024x768 là bị lỗi treo máy, Sudeki cũng vậy, chắc là chiến lược mới của Bill

3. mr.beam

mr.beam Youtube Master Race

post ảnh lên đi! ko post sao biết thê nào , (tại sao cứ phải viết đủ 30 kí tự là thê nào nhỉ?)

4. dinhquan81

dinhquan81 Youtube Master Race

trò này mấy dĩa vậy bro ???, tui cũng mong ngóng trò này dữ lắm , cấu hình nặng ko bro ??? . Ở tp HCM có chưa vậy ?????

5. jody_master

jody_master Donkey Kong

Đánh giá 1 chút về Fable nha:
    Tui xin trình bày khuyết điểm trước, vì nó không đáng kể. :D
    -Fable có 1 điểm mà tôi không hài lòng là mô hình nhân vật chưa được trau chuốt, vẫn còn khá thô, nhất là bàn tay. Và thêm 1 điểm trừ nữa là cử động của miệng nhân vật khi nói chuyện ko thật tí nào, nhất là vào thời điểm hiện nay thì ko thể chấp nhận được. :(.Thêm 1 điểm âm nữa là hệ thống âm thanh: không hiểu là do máy tui hay là do game mà lời thoại của nhân vật nghe lúc được lúc không, rất khó chịu.

-Tuy nhiên, bên cạnh đó vẫn có những mặt tích cực :D. Như hệ thống đồ họa của game rất tốt, cảnh vật được thể hiện rất đẹp với gam màu sáng. Các hiệu ứng rất đẹp mà không ngốn quá nhiều tài nguyên của máy, tuy nhiên có 1 điều cần lưu ý là khi bạn bật chất lượng đồ họa lên quá cao thì trong những cảnh chiến đấu có nhiều hiệu ứng thì sẽ có hiện tượng game bị treo và thoát ra win đột ngột (nếu tài nguyên máy ko đủ đáp ứng), nên các bạn cẩn thận những chỗ đó. Nước trong game cũng được dựng rất đẹp, nhìn khá thật, và tương tác rất tốt với người chơi (ví dụ như nước sẽ bắn lên tung tóe nếu bạn nhảy xuống nước...).

-Và GamePlay: đây cũng là 1 điều đáng nói của game. Hệ thống gameplay rất hay, và tui đánh giá cao nhất yếu tố này. Game được dựng trên chế độ real-time, tức là 1 ngày trong game cũng sẽ được chia làm ban ngày và ban đêm. Và cuộc sống trong game cũng tương tác hợp lí với yếu tố này. Tức là ban đêm thì mọi hoạt động như buôn bán, vui chơi sẽ ko còn (mọi người đi ngủ ^__^), và trở nên nhộn nhịp lại vào ban ngày. Bạn cũng có thể ngủ để lấy sức nếu không muốn "đi dạo" vào ban đêm. Khác với những game nhập vai khác, bạn còn tương tác về mặt "tình cảm" với các NPC trong game. Nghĩa là bạn có thể gây ấn tượng với mọi người (thông qua chỉ số Attractiveness) hoặc phô trương thanh thế của mình (thông qua chỉ số Scariness). Cách ăn mặc, kiểu tóc, râu... của bạn đều có ảnh hưởng đến 2 yếu tố trên, ấn tượng chưa ? ^__^. Ngoài ra, bạn còn được đánh giá về cả phẩm chất nữa (Phải nói đây là game đầu tiên khai thác nhiều yếu tố "làm người" như vậy :D). Nếu bạn cư xử tốt, giúp đỡ mọi người (làm các Quest nhỏ) thì bạn sẽ được cộng điểm vào "phẩm chất tốt", và nếu ngược lại, bạn ăn cắp đồ, giết người vô tội... thì bạn sẽ "được" cộng điểm vào "phẩm chất xấu", và 2 yếu tố này cũng lại ảnh hưởng vào chỉ số Attractiveness và Scariness của bạn. Ngoài ra, game còn 1 thú vị nho nhỏ nữa là bạn có thể kết hôn với 1 người con gái nữa, hấp dẫn quá phải không ? Còn có con hay không thì tui chưa được biết :D.

Vài khuyết điểm về thiết kế đồ họa, âm thanh. Nhưng với gameplay ấn tượng, đồ họa đẹp, có thể nói Fable: The lost chapter là 1 game hay, đáng đồng tiền bát gạo :P. Những điểm mà tui nói ở trên chỉ là 1 phần thôi, về mặt gameplay vẫn còn nhiều điểm đáng khen lắm, hi vọng mọi người tự tìm hiểu. :D

6. D@rkAngel

D@rkAngel Youtube Master Race

cấu hình co nặnng ko vậy mấy huynh , cho xin cái cấu hình đi

7. backbedboy3000

backbedboy3000 Youtube Master Race

Ui da`,nghe sao thấy thèm vậy .Mình chưa chơi trò này .Thấy mấy bác quảng cáo vậy chắc phải mua về quá .
    Mà cho mình hỏi là ,trò này từ PS2 chuyển qua PC hả mấy bác ,đọc trên Thế giới game nó nói là tháng 9 mới ra mà .Nếu từ PS2 thì chắc hơn 2 đĩa rồi ,mấy bác cho mình biết cấu hình , mấy đĩa ,có hình càng tốt .Thank

8. Nightelf

Nightelf Mario & Luigi

Từ Xbox sang chứ kô phải PS2 ,4CD .Đúng là dạo này ngoài GTA thì chỉ có game này là hay thật sự .
    Cấu hình cũng bt thôi ,kô nặng cũng chẳng nhẹ ,9600Pro chơi ở 1280x1024 cũng mượt phết

9. doihansuke

doihansuke Donkey Kong

Cho tôi xin chi tiết cái readme.txt cái. Lỡ chẳng may vác về không chạy thì khổ. ATI9550 có chạy được không nhỉ? Nội dung thì chắc là khả dĩ hơn trên XBOX hử.

10. Zilots

Zilots Mr & Ms Pac-Man

Ati 9550 dư sức chạy rồi...........game hay tuyệt trong game mình gắn bó với nhân vật từ nhỏ đến lớn...hì giống như truyện hay phim hoạt hình vậy.......... :> ::)

11. Machineguns

Machineguns T.E.T.Я.I.S

Xin lỗi, ATI chạy đc nhưng tắt hết shadow, cài độ phân giải xuống thấp còn khỏang 800x600. Máy thằng bạn tui đó. => Chỉ vừa đủ, chả có dư.

12. metuibay

metuibay Youtube Master Race

mấy anh ơi cho em hỏi sao ma em cai` đặt game het rui` mà khi vào game nó báo Runtime error ! cái Fable.exe nó bi lỗi gì đó .... À tiện cho em hỏi luôn card GeFord4MX co chơi được Fable ko ạ mấy anh bít nhìu trả lời giúp em, em xin cám ơn

13. hai1988

hai1988 Youtube Master Race

tui cũng bị vậy luôn đang xài geforcex 2 mx400 chắc nó không hỗ trợ rùi bùn we' làm tốn tiền mua đĩa :((

14. junior.jr

junior.jr Mr & Ms Pac-Man

Hầu hết các game bây giờ đều chê GF MX4, các bạn nên mua card mới mà dùng, ATI 9550 là một lựa chọn kinh tế/hiệu quả nhất đó

15. Zilots

Zilots Mr & Ms Pac-Man

Các bạn đừng chạy bằng file crack xem có bị lỗi ko.....lúc cài vào máy chạy game luôn đừng chép crack....tôi ko chép crack chơi được còn chep qua thì ko chơi được...botay

16. bountyhunter

bountyhunter Youtube Master Race

Còn máy tui thì nó cứ bảo cần DirectX 9.0c mà sao tui cài hoài ko được cái DỉectX 9.0c trong đỉa, phải ngồi giải nén từng file rồi copy nó vào System32, nhưng khi vào nó vẫn báo lỗi thiếu DirectX 9.0c, nhưng cứ Continue Away thì vẫn chơi được, có cách nào khắc phục cái này ko các bạn ?

17. fantasya

fantasya Legend of Zelda

bạn không cái được direcX9.0c chắc do máy bạn xài WinXP SP2 vì một số bản win xpSP2 không cài được DirecX9.0c truớc đây tôi cũng bị zay rồi.Muốn chơi được chắc bạn phải cài lại bản SP1 thui.

18. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Battle của trò này thế nào vậy , dùng chuột phang như Diablo hay turn-base như FF vậy , cốt truyện có hay không hay là chỉ có quest chứ không có cốt truyện ????

19. vinhgman99

vinhgman99 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

tui cũng bị lỗi như bạn metuibay .Ai biết chỉ tôi với

20. dkt_blade

dkt_blade Donkey Kong

cấu hình yêu cầu đây này:
    Fable: The Lost Chapters is not yet available in stores. When it does release, please visit this page for all related product support news and/or articles, as provided by Microsoft Product Support Services.
    Supported Video Cards

The following cards and chipsets were known to work with Fable and were therefore classified as supported at the time that Fable was shipped:

ATI
    Radeon 8500
    Radeon 8500 DV
    Radeon 9000
    Radeon Mobility 9000
    Radeon 9200
    Radeon 9200 PRO
    Radeon 9500
    Radeon 9500 PRO
    Radeon 9600
    Radeon 9600 PRO
    Radeon 9700