FF9 1 game dở vô cùng

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi amuroan, 14/4/03.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

lúc dầu chơi thấy cũng dược..nhưng dến lúc diệt trùm..tui chỉ mất có 5 quận thôi à..chán bỏ xừ...ko bằng 1 gòc của FF8..chỉ dược 1 cái hay là chocobo thôi

2. hacker2004

hacker2004 Mario & Luigi

ff9 mà là một game dở à cậu có bị cảm nắng không vậy trò này tui thình không đẹp chứ nội dung thì hết sảy đấy mình chơi trò này đã 2 năm rồi nhưng vẫn còn nhớ nội dung nó đó trình tự của game này mang tính chất giúp đỡ cho thế giới còn ff8 mang tính chất là một lính đáng thuê nên hai cách đi khác nhau nhưng ff9 lại có những đặc trung riêng khác là nó mang nhiều khả năng khác là có nhiều trò chơi phụ và nhiều nhiệm vụ phụ ngoài ra có cái khác ở ff8 nữa là chỉ có một nhân vật giữ GF nên khó sử dụng nếu như cậu chú ý từ hình thức đến nội dung thì ff9 không thua bất kỳ một ff nào trong squall đâu!!

3. Tran viet nam

Tran viet nam Mr & Ms Pac-Man

Này điên lắm rồi đây you có phải là FF fan ko vậy?You mới chơi mà
    đã phê phán nó hả.FF9 nó có cái hay và cái khó của nó,thế you đã lấy dược Exalibur II của Steiner chưa?Nó là một trong nhưng vũ khí khó lấy nhất trong loạt FF đấy?
    Cả cuôc tình của Zidance và Garnet nữa chứ,nó ko đẹp sao nhất là lúc Zidance đấu tranh tư tưởng về thân phận của mình là một tên Steal trong khi Garnet lại là công chúa của vương quôc Alexandria,Zidandandã thấy mặc cảm về thân phận của mình,và Garnet cũng hieu được điều này,nhưng cuôi cung hai người vẫn iu nhau vượt qua tất cả và đến với nhau.Đoạn mà Garnet ko quay lại nhặt viên ngọc quốc bảo đã minh chứng cho TÌNH YÊU của họ rồi
    Còn một lí do nữa là nhờ có FFIX mà tôi mới trở thành FF fan và biết đến địa chỉ www.gamevn.com này đấy,nó là cái đế tui tim lại niềm vui những ắng tui căng thẳng vì vậy tui ko cho phep bạn chê nó đâu

4. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Hà hà hà, mỗi người có quan điểm khác nhau nên đừng trách amuroan mà. Theo tui thì cái hay, game nào cũng có mà cái dở, game nào có phải không ?
    VD :FF9 ừ thì cuộc tình đẹp như mơ ấy nhưng trong loạt game FF thì cái nào chả có cuộc tình đẹp ?Squall và Rinoa thì sao ? Aerith và Cloud ?
    Bàn về vũ khí nhé : ừ thì cái món đồ của bồ nói công nhận là khó thật nhưng chỉ vì nó khó mà đem ra nói FF9 hay vì một món đồ khó kíêm thì...chậc chậc...SAI LẦM. Thử xem nhé FF nào chả có những bí mật riêng : bí ẩn chiếc kiếm Apocathelist trong FF7 thì sao ? hay thậm chí bây giờ có người còn nói là có cả một thanh kiếm còn mạnh hơn cả Utima weapon của Cloud thì sao ? xời ạ cái nào chả khó kiếm.

5. hacker2004

hacker2004 Mario & Luigi

vậy nếu so ra thì hình của ff7 sấu hơn ff9 rồi còn gì? nhưng nói một cách căn bản thì ff nào cũng hay chứ không như cậu nói là nó là một game dở tệ như vậy cậu hãy thử nhận xét mình thử xem mình có phải là một dân chơi game hơi kén trò chơi đó nhé!!

6. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

Ối bác đang nói với ai vậy ?Tui hả ? buồn cười thật tui có nói là FF9 dở đâu ? ngó lại đọan tui viết coi? Hà hà mà bác muốn so hình ảnh của FF7 với FF 9 hả ? với vụ này thì bác càng sai lầm hơn nữa đó : hình ảnh bên ngòai của FF 7 nhìn...dễ thương vậy mà bác hô xấu ? còn vào trận đánh thì hình của cái FF nào đẹp hơn ?đương nhiên là FF7 rồi.
    Game thì tui chơi khá nhiều và vì thế tui có những cảm giác về game mà mình chơi thế nào, mà tui chơi thì bao giờ cũng phải tìm ra cái hay của game, cái dở của nó và đưa ra những nhận xét của riêng tui về game này. Vì thế mà tui bị kêu là chơi game kén trò ?

7. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

chà..xem ra các fan cua FF fản dối tui wá trời rồi..nhưng ma có bạn nói cũng đúng..ff nào cũng có cái hay và cái dở của nó hết..tui đồng ý vậy..nhưng mà tui đâu có chê hết trọn bộ game ff9 la dở đâu..tui nói là cũng có cái hay nhưng mà..về vũ khí và GF thì thua xa FF8....có phải không nào

8. Secret

Secret The Warrior of Light

Ưm... Vũ khí của Final Fantasy IX có cái thua xa Final Fantasy VIII nhưng cũng có loại vũ khí mà Final Fantasy VIII thua xa Final Fantasy IX đó, nói chung chung cái này có ưu điểm thì cái kia bù đấp cái ưu đó lại liền ^_^

9. Lion of game

Lion of game Youtube Master Race

haha hết chuyện rồi lại chê ff hả đệ tử cái này thì khó bênh được rồi.FF mỗi lần làm là mỗi lần bỏ rất nhiều công phu a.Nó phải có cái đặc biệt riêng chê sao được nhóc

10. felixx_do

felixx_do Youtube Master Race

Ye ye!!!Lion noi dung' do!!!Cai nao` cung co' hay,co1 do.Nhung chung' ta nen nhin` theo khia' canh tich' cuc thi` se khac' phuc duoc nhieu diem ma` chung ta thay' ko hay.Phai hong nao`?

11. FFFF

FFFF Fire in the hole! Lão Làng GVN

* Amuro nói gì thì được nhưng nói vũ khí thì ... FF9 is in the Heaven, anh FF8 ... where is it ??? I can't see it even in the Hell ^o^.
    _ Bạn cứ thử xem FF8 so về số lượng vũ khí so với FF9 thì seo ??? Sự phong phú về thể loại ??? Sự đa dạng về hình thức ??? Và vẻ đẹp bề ngoài. Nói thiệt bác 1 câu ... FF8 trừ cây Lionheart ra còn lại ư ??? Oh my Goddess, the places for them is the ... Bãi rác Trung tâm.
    _ Về GF : đúng là thua về chất lượng và số lượng (cái này thì tâm phục khẩu phục). Nhưng nếu bạn nghĩ lại : bạn có bao giờ nghĩ theo khía cạnh GF tham gia vào câu chuyện như những chi tiết phụ chứ không phải là những vị thần hỗ trợ vô hình trong FF8 không ??? Có các GF câu chuyện FF9 mới trở nên hay và hấp dẫn hơn, bạn liệu có phủ nhận công lao của chúng ko ? FF8 liệu có được như vậy không (theo tui thấy trong FF8 trừ một khúc duy nhất nói về GF với vẻ ... hơi wan trọngh còn lại thì ... GFFFFF.... Where are u ? ^o^ )

12. hacker2004

hacker2004 Mario & Luigi

đúng đấy chhứ ff9 không phải là một game tồi như các cậu nghĩ như vậy nếu thì số lượng người chơi ff tại sao lên đến 87% dân số trẻ em trên 15 tuổi toàn thế giới chứ!!! trò này không phải là dở đâu các cậu thử chơi lại từ đầu và châm chú đến nội dung đi hay lắm đó!!!

13. FFFF

* Hacker2004 có vẻ ngầu nghe ! Nhưng mà ... coi lại chữ ký chớ viết sai chính tả rùi kìa. Và nhớ viết hoa cũng như xuống dòng hợp lý dòm cho đẹp bài một chút nghé !

14. hacker2004

hacker2004 Mario & Luigi

này tui nói ngầu hồi nào vậy điều đó là sự thật không tin thì vào ffonline mà coi trong đó viết rất rõ ràng đó nhưng mà này chữ ký của tui có bị sao đâu mà nói giử vậy không viết hoa cũng được có sao đâu còn sai chính tả chổ nào hả?? nếu như ai nói ff9 là một trò chơi dở thì hãy nghĩ chơi ff luôn đi đừng chơi nữa cho vô ích vì mình không đủ trình độ để mà chơi!!!

15. amuroan

amuroan Mr & Ms Pac-Man

uh..có lẻ các u nói đúng về các khía cạnh của FF8 & FF9 ...cái nào cũng có cái hay riêng của nó...he he chắc tui fải về nhà chơi lại từ dầu để tìm hết cái hay trong FF8 & FF9...cám ơn về sự chỉ dẫn vừa wa của các u..thank xi...nhưng mà còn vấn đề này hehe..thằng lion.....no chưa chơi trò này làm sao no biết rành vậy nhỉ..hè hè

16. hacker2004

hacker2004 Mario & Luigi

chắc là nó nghe ai nói rồi nó nói lại nếu như uất mắt đả giải toả thì hãy bình tĩnh mà chơi lại từ đầu nếu bí chỗ nào nói tui tui sẽ chỉ cho nhé!!!

17. FFFF

* To Hacker : " cưỡi trên những ngọn sống mà nói là ko sai chính tả seo ?
    * To Amuro : nếu như bạn đã chơi FF9 một lần rùi thì ... đừng chơi lại mà chi vô ích thui. Bởi lẽ cảm xúc của người chơi về một Game là sự đánh giá khách quan của người đó về Game mình chơi chứ không phải là một thứ dễ dàng thay đổi và nhất là không thể nào chơi lại để mà tìm cảm xúc như thể đi lụm xiền được, hai chuyện đó hoàn toàn khác nhau. Bởi vậy tôi khuyên bạn đừng nên cố gắng, kinh nghiệm cho biết việc đó là vô ích thui (cũng như tui đã ghét 1 Game nào thì dù tui đã cố chơi đi chơi lại nhìu lần vẫn... u như kỹ, Heroes3 chẳng hạn T_T)

18. premiumheart

premiumheart C O N T R A

amuroan một người mê FF9 đó các bạn , không còn việc làm nên phê bình nó để mà được chú ý , nếu FF9 chán hay đúng hơn là các game FF chán nó không tồn tại đến ngày nay , số người chơi rất cao , các tạp chí cũng bình chọn 8,5 điểm , bạn thấy nó chán chỗ nào nhỉ , hay chỉ nói mà không dẫn chứng khó thuyết phục lắm, đừng theo bước chân của Fan nhé , sang bên ttvn và xem hắn đã cứng luỡi như thế nào ???

19. hacker2004

hacker2004 Mario & Luigi

nếu như là một dân chơi game ff thì các bác hãy khiên nhũ mọi người chơi ff đi chứ không thì ff sẽ không được trân truyền cho mai sau đâu vì vậy!!! mọi người hãy đi quản bá đi nào nếu như tui mà là mod thì tui cũng sẽ thông báo cho người biết ff không phải là một game bình thường mà nó mang đậm một bản chất riếng biệt của nó không rập khuôn hay bất trước một lodic nào khác!!!

20. IloveTio

IloveTio T.E.T.Я.I.S

Tôi thấy ff9 không nhưng không chán mà còn rất hay nữa. Có nhiều người nói ff9 hình không đẹp, nhân vật như hoạt hình. lúc đầu tôi cũng nghĩ như vậy, như càng chơi tôi càng có cảm tình với ff9, nhân vật rất dễ thương, cốt truyện cũng rất hay nữa.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.