Final fantasy VII mãi sống trong tôi

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi Biofana, 23/12/04.

1. Biofana

Biofana Mr & Ms Pac-Man

Hic, ai đã tưng choi final ắt hẳn luôn nhơ' tới côt truyên cảm động va` đầy hic :((.Phải chấp nhận thôi! Cốt truyện the cơ ma`.
    Tối nay tui đã finish Final.Nhưng vẫn thấy tiêc'!
    Gia' như câu truyên cứ tiếp diễn thi` hay sao.Buôn` wa' ai muốn tam sự với tui thi` vao` day nha !!!Hic :((

2. justsee

justsee T.E.T.Я.I.S

ừ .
    mỗi lần finish xong , cảm xúc lại dâng trào , 3 tiếng sau lại tụt hết cảm xúc xuống ........

3. huyatu

huyatu Mario & Luigi

còn tui giờ ko finish nữa nên cảm xúc cũng còn đọng lại wài.Ko cần chơi nhưng mà bít hết trơn luôn gòi coi như nó nằm trong đầu tui,ko cần chơi nhưng mà thuộc lòng hết gòi hehhe các bí mật ngoại trừ vụ wánh đàn của Tifa thui nó khó nhớ lắm.
    Còn các Skill thi học ở đâu con nào tui cũng nhớ hết trơn hehhe.Phải nói là FF7 nó hay nên mới nhớ đúng hông còn mấy cái FF kia tui hổng có nhớ nhìu nhưng mà cũng chính xác lắm à hehhe.Nói thiệt chỉ có FF7 là No1 trong FF thui.FF7 muôn năm

4. 4ever love you

4ever love you Youtube Master Race

công nhận. có thể nói về mặt đồ hoạ thì FF7 không đẹp lắm (so với bây giờ thôi chứ năm 97 thì...) nhưng mà mặt cốt truyện thì có thể nói gần như là FF7 hay nhất và cũng rất xúc động.
    người ta nói cảnh tidus chết rất buồn nhưng cảnh Aeris chết còn cảm động hơn.
    còn về diễn biến thì cũng rất tuyệt vời. kết thúc cũng khá đẹp( không hề giống trong FFX-2 tí nào) mà phần cách chơi cũng rất tuyệt. và nhất là nó cũng dễ nhớ nữa chứ.
    cho nên tôi có thể khẳng định là FF7 hay nhất đó.

5. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

tôi đã khóc khi aeris chết, nói xạo đó đừng tin :)).

về tình yêu thì so ra còn kém hơn FFVIII và FFX một chút, cốt truyện thì hơn các FF khác ở chỗ khó hiểu :)) chứ còn khúc mắc gì gì thì FFIX mới là nhất :D

6. my finalfantasy

my finalfantasy C O N T R A

Mỗi cốt truyện khác nhau mỗi ty khác nhau tui chỉ finish 1 lần thui nhưng vẫn muốn aeis sống lại để sánh vai với cloud cô cũng xứng đáng dc như những rinoa garnet hay yuna là dc bên ng mình yêu

7. karsh

karsh Youtube Master Race

bác finalfantasy nói đúng roai` đó :D :D
    tui finish FAN VII 3 lần rùi mà vẫn thấy buồn

8. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Quả thật là tui phải nói 1 điều là tui không thể dùng lời nói để diễn tả tình cảm mà tui dành cho FF7...Tui chỉ có thể nói là tuyệt vời .....trên cả tuyệt vời...Ấn tượng kô thể phai mờ....Có lẽ để mà so sánh các dòng FF là 1 điều quá thừa thãi...Nó được sinh ra vào các thời điểm khác nhau...Chất lượng âm thanh,đồ hoạ....Khỏi nói... đỉnh cao vào thời điểm mà nó ra đời.Tuy rằng tui cũng rất thích các dòng FF khác nhưng chắc chắn là tui yêu FF 7 nhất....Nó đã làm cho tui vô cùng xúc động và tiếc nuối....Đã lâu quá rồi...(từ lần chơi đầu tiên cho đến giờ đã 6 năm)...mà tui vẫn cảm thấy bồi hồi xúc đông khi hồi tưởng lại những diễn biến của câu chuyện...FF-X có lẽ chỉ làm cho tui xúc động trong đoạn Yuna chia tay Tidus...FF8 thì cảm thấy bình thường...FF9 cũng gây cho tui đôi chút tâm trạng....Nhưng khi nhớ lại đoạn Aeris.....thì hic hic buồn quá....Thật là bất công đối với cô ấy quá....
    Khi Yuna chia tay với Tidus...Tui cũng buồn nhưng ít ra họ cũng chỉ phải chịu cảnh sinh ly...Khi cả 2 người đều biết rằng người mình yêu vẫn còn sống và luôn nhớ đến mình đó cũng là 1 niềm an ủi lớn....Còn 1 người sống và 1 người chết thì anh ta phải sống trong nỗi đau và sự ân hận....Tui nói thế là tui nghĩ rằng Clound sẽ vô cùng ân hận vì anh đã kô thể bảo vệ được người anh ta yêu..Tận mắt nhìn thấy cô ấy chết mà mình thì bất lực....Đó chính là điều mà tui cảm thấy bi kịch nhất...Nó đã làm cho tui thật sự cảm động......Buồn quá...Biết đâu rằng trong FF7 AC sẽ có 1 kỳ tích nào đó xảy ra...Và rất có thể nó sẽ kết thúc như tui vẫn hằng mong muốn...

9. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Chết tôi rồi....Mang làm sao thế.....Sao mà lắm bài quá vậy hả......Đề nghị mod xem xét nhé ...Tui kô có ý đồ câu bài đâu..Mod xoá giùm nhé

10. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Chết tôi rồi....Mạng làm sao thế.....tui gửi đi mãi kô đc..nên gửi lam mấy lần tư nhiên nó như thế,....Đề nghị mod xem xét nhé ...Tui kô có ý đồ câu bài đâu........Hay là mod xoá mấy bài kô nội dung đi nhé...chẳng có nội dung gì cả....Đừng trừ nhé....Ăch ặc đen qua X(

11. my finalfantasy

CÂu bài đến thế mà bảo kobác có than thì than một mình mod ko có giúp gì đâu ah gian quá xá luôn haaaa

12. khongai

khongai Mr & Ms Pac-Man

theo các bác thì những chi tiết nào nói lên tình yêu giữa Cloud và Aeris? Cloud mất Aeris nhưng vẫn còn có Tifa bên cạnh mà! Các bác 0 thấy tội nghiệp cho Tifa sao? Cô ấy cũng là người bạn thưở nhỏ của Cloud mà! Đâu phải vô cớ mà họ của Tifa là Lockheart, phải 0? Tôi thấy các bác 0 nên buồn như vậy làm gì, bởi vì chính Cloud cũng vẫn lạc quan kia mà? Có nhớ 1 trong những đoạn phim cuối cùng, hình như Cloud có nói 1 câu: "We'll meet her there!!!", tôi 0 nhớ rõ lắm, chỉ có điều đó là 1 tâm trạng lạc quan, các bác có đồng ý 0? Thôi vui lên đi, Aeris có chết thì cũng lên Thiên đường chứ có xuống Địa ngục đâu, với lại có Sephiroth đi cùng kia mà! :p
    Nói vậy thôi chứ tôi cũng buồn lắm, cũng như bao người khác, tôi đã cố tìm lại viên ngọc chìm dưới đáy hồ, hy vọng vào 1 điều kì diệu 0 bao giờ xảy ra ...

13. binpinpin

binpinpin Dragon Quest

Lần đầu tiên chơi tui đã quay lại cái hồ đó rất nhiều lần và hi vọng là sẽ có điều kì diệu xảy ra...Nhưng mà hi vọng ===> thất vọng ê chề...Vấn đề là ở chỗ cảm xúc mà mình dành cho Aeris..Một cô gái như là thiên thần thế mà lại có số mênh thật là bạc bẽo...Ôi tiếc cho một tình yêu huyễn hoặc kô bao giờ có kết thúc...Thật buồn quá

14. x_files

x_files Youtube Master Race

bác phét khủng khiếp quá không thể tin được. còn mình thì khi chơi FF7 xong đến đoạn cuối khi con sư tử chạy lên đoạn núi kia nhìn xuống thành phố midgar lúc đó thành phố đã hoang tàn rùi, lúc đó đã là 500 năm sau rùi tự dưng mình thấy nhớ FF7 quá, nhớ những người bạn đã 1 thời chiến đấu cùng nhau, nhớ những trận chiến sinh tử sống chết bên nhau quá, lúc đó mình chợt hỏi không biết bây giờ các nhân vật còn sống không, tất nhiên là họ đac die rùi 500 năm sau mà, mình tự hỏi, không biết họ có con cái không và con cái của họ bây giờ ra sao rùi, liệu con sư tử đó có phải là con Red-13 không. mình xúc động quá, mình không muốn FF7 kết thúc mà rất muốn vẫn còn tiếp nữa T_T

15. khongai

khongai Mr & Ms Pac-Man

thì là con Red XIII chứ gì nữa, 0 lẽ là con Red XIV à? thôi buồn làm gì, 0 ai trả lời câu hỏi của tôi cả à? có ai xem phim FF VII: AC chưa? chừng nào có? sao tui nghe nói cái hãng phim của Square đã sập tiệm rồi mà???

16. x_files

buồn chứ, từ FF7---> tui chơi xong đều thấy buồn buồn không thể tả được, người nào mà chơi xong không thấy có cảm giác gì thì người đó không hiểu biết gì thế nào là FF cả

17. my finalfantasy

Chơi mà cuối cùng thấy hai nhân vật chính ko yêu nhau dc tức bỏ cha đi được hỏi ai ko tức chứ

18. x_files

troài bác này thiệt là...... thế chơi xong FF7 bác thấy tức phát điên hả...................
    thế thì đầy FF khi chơi xong 2 nhân vật chính không thấy yêu nhau gì.

19. astronomy

astronomy Youtube Master Race

Final Fantasy VII có một cái cốt truyện thật là khó hiểu... tuy nhiên dù sao thì chúng ta cũng biết rằng Aeris là người yêu của Cloud và cuối cùng cô nàng đã chết, nhưng hồn của cô lúc nào cũng ở trong khu rừng ngủ mà. Như vậy tuy Cloud không được gần Aeris nhưng họ lúc nào cũng nghĩ về nhau. Vậy là tuyệt rồi!

20. emeraude13

emeraude13 Donkey Kong

Hey,Ai nói Aeris là người yêu của Cloud? Hồn Aeris hoà vào Lifestream rùi không còn ở trong Rừng Ngủ nữa! Nói chung FF VII mà làm ra manga với từng loại quái vật và cốt truyện rõ thì tuyệt!
    Có điều sao nhắc tới FF VII là muốn khóc rồi...buồn wá! Cái disc chết tiệt-chưa đánh Sephiroth mà đã đá người ta ra ngoài!
    OK,cứ cho là Tifa và Cloud lấy nhau đi,Aeris chỉ là nhân vật trung gian thôi-thắc mắc kiện mấy ông lập trình game á!