FIRE EMBLEM 7 - THE BLAZING BLADE ( việt hóa )

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi battle2, 10/6/21.

1. battle2

battle2 The Warrior of Light GVN Veteran

Thể loại: Nhập vai chiến đấu theo lượt
    Năm phát hành: 2003
    Dev: Intelligent Systems
    Nhà phát hành: Nintendo
    Nền tảng: Gameboy Advance
    Ảnh tiêu đề bài viết: Imgur - Rika Suzuki
    Fire Emblem 7 là tựa game đầu tiên của cả series được phát hành cho thị trường quốc tế, đánh dấu một bước chuyển mình của toàn series này. Có thể nói, đây là bản game tiên phong đưa dòng game ra cộng đồng game thủ các nước ngoài Nhật Bản, và nó thực sự đã làm rất tốt vai trò của mình. Để giờ đây, chúng ta có những tựa khác trong toàn series cũng được phát hành cho thị trường quốc tế.

Bối cảnh game diễn ra ở đại lục Elibe, nơi từng xảy ra cuộc chiến giữa con người và loài rồng ngàn năm trước và loài người đã quét sạch loài rồng. Tham gia trò chơi, bạn sẽ theo chân một chiến lược gia song hành cùng các lãnh chúa trẻ tuổi để khám phá ra những góc khuất tăm tối của thế giới.

Liệu rằng sự thật nào sẽ được hé lộ? Xin mời bạn khám phá.
    GIỚI THIỆU CHUNG

Mình là một fan của Fire Emblem, đã chơi game từ những năm thập niên 90 trên các máy của Nintendo. Fire Emblem 7 là tựa game đầu tiên mình chơi trên giả lập GBA của máy tính nên đã để lại cho mình ấn tượng rất sâu sắc. Mình thực sự rất yêu thích tựa game này và ước mong có một ngày nó sẽ được Việt hóa để cộng đồng có thể thưởng thức một món ăn ngon, Old but gold

Đã sáu năm từ ngày một bản Việt hóa một tựa game thuộc dòng Fire Emlem được phát hành.
    Mình đã chờ mãi và không thấy ai bắt tay vào làm Fire Emblem 7.
    Và mình nhận ra rằng sẽ không có ai thực hiện...

THÔNG TIN VỀ BẢN VIỆT HÓA
    - Việt hóa Anh - Việt.
    - Các nội dung Việt hóa gồm: Thoại support, thoại main game, thoại NPC, dẫn chuyện, diễn giải vật phẩm, thông tin nhân vật, kết nhân vật... Nói chung là những chỗ Việt hóa được đã Việt hóa (99.9% game)
    - Không Việt hóa: Video đầu game, tên riêng, nút lệnh, những chỗ không thể Việt hóa do kỹ thuật hạn chế.
    - Những ai từng chơi Darksiders Genesis và Octopath Traveler do mình Việt hóa thì sẽ biết chất lượng bản dịch thế nào. Trong quá trình chơi, nếu có thấy lỗi chữ... thì các bạn vui lòng phản hồi, mình sẽ hoàn thiện bản dịch hơn

THỰC HIỆN
    Mình thực hiện một mình: Nguyễn Duy Hỷ aka DKH6789
    - FB chính chủ: đây
    Bản dịch được phát hành miễn phí tới mọi người, vì đây là tựa game đầu tiên mình chơi trên giả lập và đã muốn Việt hóa từ lâu.
    Mong rằng khi dùng bản Việt hóa, các bạn sẽ yêu thích tựa game nói riêng và cả series nói chung, như mình đã từng upload_2021-6-10_0-29-44.gif

Bạn nào có lòng muốn donate ủng hộ để trong tương lai mình có thể ra mắt thêm nhiều bản nữa thì có thể gửi mình vài ly cà phê với thông tin bên dưới. Mình hết sức cảm ơn.
    + Momo: 0888 089 991 - Hỷ Nguyễn
    + Vietcombank: 044 1000 630 621 - Nguyễn Duy Hỷ

PATCH VIỆT HÓA

https://pastebin.com/ezbP3a1c

nguồn :
    https://viethoagame.com/threads/gba-fire-emblem-7-the-blazing-blade.306/

Các file đính kèm:

2. Lu Xun Adv

Lu Xun Adv Mario & Luigi

hay quá cám ơn bạn, đang chơi :D
    hy vọng sẽ có tiếp FE 6 và FE 8
    chúc bạn vui khoẻ :D:D:D

3. haman

haman Mayor of SimCity GVN Veteran

Đây là FE GBA đầu tiên chơi
    thích Marcus vì màu đẹp và mạnh...lúc đầu

4. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator GVN Veteran

Các fen ơi, giờ down Rôm FE7 ở web nào uy tín nhĩ?

5. Alphamon

Alphamon Legend of Zelda

The_Angel thích bài này.
  6. xxhoanghaixx

xxhoanghaixx Mr & Ms Pac-Man

game hay quá hoài niệm 1 thời