G VE đang tự hủy hoại và làm mất mặt dân VN !

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi HeroLegen, 6/6/08.

1. HeroLegen

HeroLegen Youtube Master Race

Tôi đã gặp rất nhiều trường hợp G VE PK tùm lum trong map , chửi bậy với nhau trong G , ko coi ý kiến thành viên trong G ra gì, chat all spam liên tục , lời lẽ thiếu văn hóa , thậm chí còn chửi nhau kênh all spam rất nhiều , tôi nói ở đây thôi chứ tôi không mang dẫn chứng và Screen ! tôi nghĩ 1 ngày không xa nếu cứ như tình trạng thế này G VE sẽ tan dã hoặc làm cho người nước ngoài lẫn dân VN tẩy chay ...
    Đề nghị Master VE nên xem lại chuyện này , nên lựa chọn kĩ thành viên có học và có suy nghĩ 1 chút , đê game đỡ "bẩn" hơn ...:whew:

2. SertaKudo's

SertaKudo's Mayor of SimCity

Cũng đúng !!! có vài thằng trong guild ăn nói mất lịch sự lắm :| , còn chửi bới nữa , vấn đề này thì để master guid giải quyết chứ 1 mem cỏn con như tui nói cũng chả thằng nào nghe :|
    - còn về việc PK thì cũng ko có gì lạ cả bạn à :D , vd thôi , nếu bạn chơi L2 bị người khác PK thì như thế nào :D ? Game này chế độ PK tự do nên ko thể trách đc :D

3. binhtaquang

binhtaquang »

Thứ nhất , pk đa số là pk mấy guild enemy còn random pk thì ít trừ khi nó ks hoặc pk mình trước ,còn ko thì thôi , thứ 2 chửi bậy thì hạn chế được chú cấm hẳn ko dễ tí nào :)) ,nhất là mấy thành viên trụ cột anh em với nhau , spam trên kênh all thì 1 phân là do "ko biết chat trên kênh bình thường thế nào" 1 phần nữa là " đa số dân vn lúc mới chơi đều chat all riêng có VE"
    Theo ý ông mấy người chơi game chửi bậy pk ks làm bẩn game , cái này thì cả bọn nước ngoài cũng thế đâu riêng gì VE nói riêng vn nói chung :-"

4. anh_hai_lua

anh_hai_lua Dragon Quest Lão Làng GVN

Ô hay , Pk thì sao mà các bác cứ phàn nàn nhỉ , game nó cho pk thì chơi phải chịu chứ . Mặc dù đang train bị giết thì cũng khó chịu thật , nhưng chả sao cả . Nó cũng chỉ là tương tác trong game không phải kiểu ảnh hưởng bên ngoài như auto với bot .
    Còn lời lẽ thì các bác chơi Game toàn người Việt thì cũng biết rồi đấy , lúc nào chẳng có người này người kia .
    Thôi thì cũng tại vì Guild VE đông người thật , em đi đâu cũng thấy chữ xanh lè :-s.

5. dnviet

dnviet Mr & Ms Pac-Man

=)) anh em trụ cột với master thì ai mà dám nói nữa nó chửi cũng ráng mà nghe thôi .Mà trụ cột clan mà chửi như thế thì mem nó bắt chước cũng chả trách đc =)). Spam kênh all do 1 phần ko biết thì thật khó hiểu , toàn trụ cột của clan mà ko biết cái đó thì =))

6. soidenband

soidenband Fire in the hole!

Sang nay có gặp một 2 cậu 1 cậu E một cậu DE.Em thì là E và là Char Girl :).3 đứa nói chuyện rất vui và cu cậu E hỏi mình một câu:"Are you female".Mình đùa cu cậu tý trả lời là :"I'm a girl".=)).2 cậu tranh giành mình như đúng rồi.Nào là hỏi mình xem mình chọn ai;)).Ban đầu trả lời là em thích cả 2 :)).Cu E thì nằng nặc đòi chọn 1 thôi,không chọn 2 được.Vậy là mình đành chọn cu E vì cu cậu cao Lv hơn cu kia :)).Hỏi ra thì cu E này sinh năm 92 kém mình 1 tuổi :))

Sau đó 2 đứa nói chuyện rất thân mật nhé \:d/ .Hầu như tất cả mọi vấn đề luôn :)).Quan trọng nhất vẫn là cu cậu hỏi mình đến từ đâu.Tất nhiên là VN rồi và cu cậu có kể rằng cu cậu có rất nhiều bạn đến từ VN .Mình thấy rất vui vì gamer VN không phải là không có người tốt.:D.Mình mong rằng câu chuyện của mình có thể làm lai động những gamer có ý nghĩ xấu về gamer nước ngoài.

Chúng ta nên hòa nhập cùng họ để họ nghĩ tốt về gamer VN chúng ta:hug:

7. dnviet

dnviet Mr & Ms Pac-Man

Hòa nhập với gamer thế giới là mong muốn của đa số gamer vn .Nhưng lại có 1 số gamer ko biết do cố tình hay thiếu hiểu biết làm ngược lại mong muốn đó .Họ có nhiều hành động vô văn hóa làm ảnh hưởng đến gamer vn .Mà ko chỉ rohan này ,mình từng chơi rất nhiều l2 server nước ngoài cũng có tình trạng như vậy .Chỉ vì mấy con sâu đó mà làm ảnh hưởng tất cả gamer vn thật đáng buồn .

8. kezill8x

kezill8x Mr & Ms Pac-Man

G có đến mấy trăm người mà ai cũng như ai dc hả
    ở đâu am chả có xấu có tốt,ông kím cho tôi chỗ nào toàn người tốt cho xem cái

9. rainbow_2478x

rainbow_2478x Mr & Ms Pac-Man

oạch chơi game train level để làm gì theo ông chủ topic? là để PK! cái thú vị nhất của 1 game là PK! nhưng ko nên bà đâu cũng PK,gặp ai cũng PK! mà pk đúng nguời và đặc biệt là đối với những thằng KS tôi thì... khỏi phải nói!Tôi đập cho to đầu :)) =))! Chơi game Ko Pk chỉ cầy LEvel trâu để ngắm à =))

10. dnviet

dnviet Mr & Ms Pac-Man

Pk thì tui ko nói nhưng pk kiểu vô văn hóa thì biến dùm . Đánh thắng người ta đc thì lên mặt chửi người ta ,đánh thua cũng chửi người ta .Đây là kiểu pk gì ,là hành động vô văn hóa thì đúng hơn.

11. ZzMelodyzZ

ZzMelodyzZ Mr & Ms Pac-Man

:| Đúng là gamer VN có nhiều điều dở thật . nhưng mà nhìn chung là 1 con sâu làm rầu nồi canh cả thôi .... Rất nhiều game online trước dân VN hack , bot nhiều bây giờ những game sau này nó nhìn vào đó nó quy tội VN thôi , mặc dù Vn kô phải là những người viết ct hack nhưng mà lạ sử dụng nó trên mọi lãnh vực :| Cái tiếp theo là cái kiểu văn hóa lùn từ khi những game online bắt đầu xuất hiện ở VN , game online ở VN thì giành cho mọi lứa tuổi tầng lớp ... vì vậy trong games tụ tập rất nhiều loại người ... và những người tốt ảnh hưởng rất nhiều từ người xấu ... Xuất hiện tình trạng pk , ks , chửi bới kô ra sao . Bây giờ ra ngoài game global thì những người đã mang cái mầm mống tư tưởng đó rồi bỏ sao đc . Thế là con sâu làm rầu nồi canh , cả cộng đồng gamer Việt Nam mang tiếng xấu .
    --------------------
    Tại sao nhiều người cứ phải lôi những cái không hay như vậy ra để thể hiện ... Chả lẽ trên trường không dạy cho 1 tí gì về văn hóa cộng đồng sao ? Trên nhiều 4rum , nhiều trang báo điện tử đều nói về vấn đề này nhưng chẳng thấy tình hình khá chút nào . có lẽ họ chỉ lo chơi game mà kô lo xem người ta nói gì về mình :| Ngoài đã thế , trong game thì pm nói chuyện nhắc nhở nhẹ nhàng thôi cũng bị tụi nó chửi như là cha nó chửi nó vậy ...
    ---------------------
    Nói chung là rất bức xúc , dạo này thấy tình hình sever Silva đỡ đi nhiều rồi ^^ Dù sao cũng là tín hiệu vui , hy vọng cứ thế này

12. HelloBody

HelloBody Mr & Ms Pac-Man

Ha ha. lại là mấy anh ăn hôi theo tụi nước ngoài nửa àh. Nói chuyện như mình là người có văn hóa lắm vậy. Game này không cho PK vậy GM nó tạo ra Class Dhan và DeKan để ngắm àh? Còn về chuyện G VE dùng những lời lẽ.. trên kênh G thì anh em trong G nên rút kinh nghiệm tránh bị Spy của tụi NN nó cắn bậy. Tôi tuy là mem mới nhưng việc được gia nhập vào 1 Guild Việt Nam trong Game Rohan là 1 niềm vui. Trong game tôi chưa từng chửi Gamer Việt hay NN, nhưng trên đây đọc được những bài viết thấy ngứa mắt quá. Trong game việc PK hay KS là điều không tránh khỏi, ít ra nó cũng tạo được 1 nét riêng cho Game online ( không thích PK hay KS thì về chơi Game Offline ). Còn chuyện không nên nói bậy trong kênh All thì mọi người nên có ý thức vấn đề đó. Tôi thấy anh chủ Topic cứ nói là Guild VE làm mất mặt dân VN vậy hỏi anh 1 câu là anh là người nước nào? chuyện PK và KS thì tụi nước ngoài nó không làm àh? còn chuyện chửi bậy thì nếu VN chửi với VN thì làm gì cái tụi kia nó nghe được. ( chắc tụi NN nó không chửi nhau àh ).

13. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

chửi thề + spam thì block nick là phải rồi ?? cắn bậy cái gì?? chửi ngược lại người ta là chó nữa ah?? đã chửi thề còn bài đặt nói người khác cắn bậy. Đúng là ....

14. JimmyDuong

JimmyDuong T.E.T.Я.I.S

cái lời ăn tiếng nói thì nó ăn sâu vào máu mủ người Việt Nam rồi bạn à khó sửa lắm mình nhỏ nhẹ dặn đừng chat tiếng việt mà còn quay lại chữi mình chịu , còn PK hầu như tất cả các game đều có và dường như nó là 1 cái hay của game online , phải có người kill mình thì Hit List mới có tác dụng chứ ( máy chú Dhan khoái cái này lắm nà :D )

15. cong_dan

cong_dan Mr & Ms Pac-Man

Ôi điên ah , ma` quy tội vì cái G . Dân Vn ổ trong xh thôi cũng có người này người nọ . Chat kênh all là tình trạng chung của những người mới chơi . Sao ko công nhận rằng G VE lập ra giảm hản chuyện chat kênh all mà quy tội ko wan lý được .
    Bạn có hiểu thế nào là Game pvp ko , đã nhìn thấy Critical pk vô tội vạ chua , đã thấy Pies cậy lv chiếm Ahkma cave chưa .
    Thằng nào thich đi dạo , giao lưu , ngắm cảnh về chơi game Trung Quốc đê . Hiểu thế nào là PK ỏ trong game pvp ko ? Giết người ko có phản kháng . Còn đây đánh họ , họ đánh trả >> mình được điểm pvp . Về sau top list sẽ có mục top pvp . Ai có cái này cao thì tự lắm cậu ah .Rohan là bối cảnh chiến tranh giữa các chủng tộc , như 1 thời loạn cần có những đế chế hùng mạnh thống trị . Vinh quang trong thời chiến đều phải tra bằng máu .
    Chả hiệu bạn nghĩ gì mà quy như vậy . Nói me luôn VN vô văn hóa sẵn rồi ko phải trên game . Giám phản đối tôi ko . Ngoài xã hội đái bậy , ném rác bùa bãi , ngoài đương chủi bới tùm lum , tệ nạn xã hội .... ai chịu trách nhiệm khi người nước ngoài nhìn vào . Game chỉ là game VE chỉ đánh những ai là thù , và chuyện chat kênh all hay gì gì đó chỉ hạn chế được thôi .
    Khi nào bạn viết những bài như thế này thì hãy nghĩ kỹ khi viết nhá

16. HelloBody

HelloBody Mr & Ms Pac-Man

Chỉ có Chó mới cắn được àh? ha ha.

17. Muối

Muối T.E.T.Я.I.S

bạn ơi đừng so bạn với loại đấy chứ >.<
    còn có pk,phá hoại game hay ko thì tùy ý thức từng người sẽ nhận biết được,và cái việc này nó ảnh hưởng xấu thế nào thì cũng tùy ý thức =))

18. SweetMonkey

SweetMonkey Mr & Ms Pac-Man

Chính xác không nên đỗ thừa cho 1 G . Các bác cứ tưởng tụi nước ngoài nó lịc sự lắm hả . Xin lỗi cũng như mọi quốc gia mọi dân tộc khác đều có người này người kia . Sao cứ quy chung lại là VN . Các bác càng nói như thế là các bác đang tự hạ thấp con người Việt Nam xuống . Đúng đành rằng Việt Nam có số lượng người chơi áp đảo so với các nước khác . Đây là vấn nạn trong thời kỳ bùng nổ game online . Trung quốc cách đây 2 năm cũng đã rơi vào tình trạng như thế này . Việc chiếm số đông như thế tạo lập 1 G rồi đi ks , PK với các G khác cũng bình thường . So với thực tế đi ngày xưa tụi mỹ anh pháp nhật nó có lấy thịt đè người Việt Nam không sao lúc đó kô ai lên tiếng .
    Tôi nghĩ đó là quy luật rồi mạnh được yếu thua . RIêng tôi đi tôi hỏi " Where are you form ? nó chỉ cần bảo là 1 trong các nước đã đô hộ Việt Nam là tôi xúc không cần biết lý do.Nếu nó gọi người lên đánh kô lại thì tôi đi chổ khác nhưng nó ở đó 1 mình tui xúc nó tiếp . Mỗi người chơi game có 1 muc đích riêng , 1 tư tưởng riêng 1 cách sử dụng riêng . Các bạn cứ luôn miệng chê dân việt nam ý thức kém chứ các bác đang sống ở đâu , đang tranh luận bằng ngôn ngữ gì trên diễn đàn này đấy. GM rohan có ban IP vietnam tôi nghĩ là không chẳng qua cũng như mấy bác to còi bên Việt Nam mình bị ks pk ức chế lên forum nó la um sùm .
    Game nào kô có bot , kô hack . không sử dụng cc chùa . Việt nam mình đã viết ra được những phần mên hack hay chưa hay chỉ là lấy code của nó về xào lại . Thế còn những thằng viết là ai , là tụi nước ngoài đó sao các bác không lên án tụi nó . mà cứ đi lên án những người sử dụng . " Mất bò mới lo làm chuồng "
    Kênh All : Có bao giờ các bạn đã thấy GM trong game notice : cấm sử dụng ngôn ngữ khác chưa . Còn nếu không thích thì cứ bảo tụi lập trình ra game muốn chat kênh all bỏ tiền ra chat . Đơn giản việt gì phải lên diễn đàn gamevn này tự mình bôi nhọ mình nhỉ .
    TB :Đốt văn nói thế thôi , còn thắc mắc nhìn chữ ký tui ,
    To all : Các bác đang tranh luận bằng ngôn ngữ gì đấy . Gà cùng 1 mẹ chớ hoài đá nhau .

19. mr_fanta

mr_fanta Mr & Ms Pac-Man

Đạo đức, mà sau này lên cấp 3 học Giáo dục công dân, toàn thấy chuyện "đao to búa lớn" như: Luật hôn nhân và gia đình, Chủ nghĩa xã hội... có thấy bài học nào bảo không được chửi bậy đâu =))
    Giáo dục VN cũng lạ thật, cái cần thiết đến đời sống thì không lo, toàn lo chuyện hão huyền. Về quê, thấy thằng em con ông chú mới 3 tuổi, đi nhà trẻ đc 1 hôm về biết nói: "@#$%^&"=((
    Mà tây hay ta nó khác gì nhau đâu, các ông chơi game thì biết bọn Tây nó hay nói :" wtf": dịch ra tiếng Việt nôm na là: Clgt (tự hiểu) =))
    Xem film Tây, nó nói với nhau cứ **** liên tục(mặc dù chỉ là film hạng 2-3), có gì đâu, nên đừng bảo người VN là vô văn hóa, nó cũng chỉ là thiểu số thôi.
    Việt Nam có cái tật rất xấu là gặp chuyện gì cũng thương lượng. Đến thằng Đài Loan nó đòi chiếm Trường Sa cũng thương lượng," dĩ hòa vi quý". Mình không cứng rắn thì nó cứ lấn tới thôi. (srr hơi xa chủ đề)

20. ZzMelodyzZ

ZzMelodyzZ Mr & Ms Pac-Man

Cả bài reply của pác hơi dài nên em kô đọc hết , nhưng em nhìn qua thấy pác nói thế này thì em ko đồng ý .
    Pác biết văn hóa cộng đồng là gì không , giờ ví dụ bác đang dự trong cuộc họp với rất nhiều đại diện đến từ các nước khác nhau ... chả lẽ bác lại lôi tiếng việt ra để phát biểu . GM kô cấm pác nhưng chả lẽ pác kô có tí tự giác nào . Trong Guild tui có 2 người VN trong đó có tui muốn nói chuyện trên kênh Guild cũng phải nói = tiếng Anh . Chả lẽ cái điều nhỏ nhoi nhất thế mà pác lại không kham nổi ... chính những người có tư tưởng như pác mới sinh ra cái topic như thế này đấy .
    Xin lỗi tôi hỏi bạn đang tranh luận ở trang web nước nào đấy . Còn thế nào là gà nhà đá nhau ...
    Rất xin lỗi pác vì có thể bài reply này của em có những câu chữ không hay ... nhưng pác trả lời thế em bức xúc không nhịn đc ... 10 người vô đọc bài viết của bạn thì 1, 2 người cũng đã mang sẵn ý nghĩ như thế sẽ đồng ý với ý kiến của pác sẽ làm hại cả cộng đồng gamer Việt ...