game Hàn Quốc mới - help!

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Lih, 15/9/04.

1. Lih

Lih T.E.T.Я.I.S

Tui vừa thấy ở tiệm có game nhập vai hàn quốc mới rất đẹp, tên game là Manga carta.
    Lúc bắt đầu chơi tui có nhận xét là đọan phim giới thiệu rất đẹp, rất ấn tượng. Nhưng khi chơi thì không biết làm sao để đi.
    Ai đã từng chơi game này hay biết tiếng Hàn xin hướng dẫn cho tui. Cám ơn!

2. xp_virus

xp_virus

game này u thấy ở đâu vậy ? chỉ chổ cho mình với ? rồi mình sẽ chỉ bạn cho ! ^_^ ; born for RPG mà !

3. anhtuan_rose

anhtuan_rose Donkey Kong

Cái này trên suprnova đó, thiều gì, game gồm 3cd nhưng là game cũ từ hồi nảo hồi nào rùi

4. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Giởn mặt hả?Game này mà 3 CD.Trên Nova thì đung rùi,nhưng tơ'i 5CD lận,chơi cha'n phèo,hình xâ'u kinh dị.

5. Lih

Lih T.E.T.Я.I.S

Mấy u gạt tui hả?
    Đúng là game này tui có thấy trên trang rpgdreamer.com có wallpaper nhưng ở chỗ tui ở là Vũng Tàu mà, hầu như game nào mới xuất hiện trong cuốn mục lục thì đó được cho là game mới.
    Hơn nữa game này tới 4 đĩa lận, làm gì có 3 đĩa và 5 đĩa đâu. 4 đĩa cài đặt và lấy đĩa 4 để chơi luôn mà.
    Còn về diện mạo của game tui thấy hình đẹp lắm mà, hơn mấy game trung quốc như thần điêu đại hiệp, swordman, phong vân nhiều, vả lại đoạn phim của nó cũng đẹp như game chaos legion nữa chứ( u nào từng chơi chaos legion chắc đều thấy vậy mà).

6. vcn

vcn Mr & Ms Pac-Man

suprnova là ở dâu vậy??thấy trên ps 2 trò này cũng đẹp ,không biết pc ra sao .bác nào biết chỗ mua chỉ tôi với

7. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

Tro`i sao mà tùm lum ráo trọi hết vầy nè. Người khen kẻ chê tui biết tin ai đây???? Ư mà đã có ở Tp HCM chưa dzậy??? Bác Mic làm ơn nói giùm 1 tiếng cho chắc cú, nếu có hình post lên cho anh em coi thì càng tốt!!!

8. mimic

mimic Mario & Luigi

hic không biết nói sao nhưng theo tui biết thì trò này 4 cd và nếu muốn xem hình ảnh thì post lên một vài tấm

9. hoangpt

hoangpt Mario & Luigi

Suprnova.com là trang web cho down các game mới ra + cả cũ nữa. Nhưng không phải cho down trực tiếp mà down theo kiểu p2p, dùng bittorrent client để down. Cái này đúng là 4cd nhưng không có trong danh sách các game mới. Tên game chính xác là Magna Carta.

10. dark_slayer_83

Từng down rùi,nhưng dỡ ẹt nên del nó luôn sau khi thử.

11. anhtuan_rose

anhtuan_rose Donkey Kong

Trông đẹp đấy chứ, tui vừa mượn xong nè, để về chơi thử xem có hay không đã. Nhìn movie đẹp ghê nhể.

12. dark_slayer_83

Mệt ghê,muốn chơi thử game này ở Tp.HCM thì kiếm mimic đi,chiều mai tui ghé đưa cho hắn trò này.

13. Moody

Moody Mega Man

hình đẹp đấy chứ nhỉ chơi có hay ko

14. S&C38thk

S&C38thk T.E.T.Я.I.S

chơi thì rất hay đó có điều nó không có lên level như các trò nhập vai bình thường mà nó thu thập 1 số item gọi là carta đề tăng lượng HP và các cái khác đó

15. MA_GIANG

MA_GIANG Donkey Kong

Cho hỏi vậy sao đánh vậy mấy you ? tớ cài xong rồi tới chơi thì đánh ko được ( tuy chọn tấn công rồi hay ability luôn nhưng điều ko sử dụng vào bản thân hay kẻ thì được ? ) Còn save thì ko có gì nhưng load thì bị báo lỗi ko open được file MC00 gì đó rồi văng ra luôn !

Có huynh nào gặp trường hợp trên và giải quyết được thì làm ơn giúp tiểu đệ với ! Tiểu đệ vô cùng biết ơn !

16. quall_leonhart

quall_leonhart Mr & Ms Pac-Man

chuyện này tui gập như ăn cơm bữa
    khi tấn công , hãy chạy vòng vòng khi nào thấy trên đầu kẻ thù có cái chấm màu đỏ , rùi nhấp chuột phải rùi đánh thế là ok
    còn load kg được àh , chuyện nhỏ
    khi vào đầu game u đừng có load , hãy chọn contine , khi nó đã vào rùi thì chọn load lại là xong , tạm thời là vậy đi ok

hiện giờ tui đã phá đảo game này rùi , có gì cứ hỏi

17. MA_GIANG

MA_GIANG Donkey Kong

Nhưng tớ vẫn đánh ko được ! Chạy thấy chấm đỏ rồi nhưng nhấn chuột phải chọn hàng tấn công thì đâu có chọn được mục tiêu đâu mà tấn công ? Thật là khổ thân cho tớ !

18. chib

chib Youtube Master Race

À, cái game này cũng làm tui rất bực mình về cách đánh của nó, bị game over khi mới chơi vì đánh nó có được đâu.
    Giờ thì mình biết rùi - cũng ko nhiều lắm. Khi đến lượt mình đánh, mình có 3 turn base - nhìn vào cái cột màu xanh lá bên phải màn hình đó. Nếu bạn di chuyển hết (ko còn cái màu xanh nào thì khỏi đánh luôn.) Do đó phải cẩn thận thường thì cố gắng di chuyển sao cho mình có 2 turn base : 1 lượt để đánh còn 1 lượt thì mình chạy ra xa . :D
    Để biết khi nào mình có thể đánh, bạn nhìn bên trái, nếu thấy có hiện mấy cái ô có chữ Enemy thì tức là quái vật trong tầm đánh của bạn ( càng có nhiều ô enemy thì tức là vị trí của bạn có thể đánh con nào cũng được (đánh nhiều con cùng lúc hay ko thì ko biết vì mình mới chơi mà. Chú ý là muốn đánh thì Turn base phải còn nhe. :;)
    Còn muốn dùng Ability -mình nghĩ đó là tuyệt chiêu thì phải vì mức sát thương cao hơn, thì bạn cũng thực hiện như Attack, nhưng nó mất 2 Turn base đó ( tức là cột màu xanh phải còn 2/3)
    Mà mấy con quái vật đó cũng khôn lắm, đánh mình xong là nó chạy ra xa, làm mình tức muốn chết
    À quên nữa, khi bạn còn càng ít Turn Base thì cái vòng tròn quanh bạn cành nhỏ, tức là bạn không thể di chuyển ra xa hơn. Vì thế hãy tính toán cho cẩn thận. Giờ thì mình chi biết có nhiêu đó

19. ke_chinhphuc

ke_chinhphuc Donkey Kong

Mấy bồ ơi, tui bị bí cái khúc thằng Joker nó dẫn mình tới cái nơi gì mà có hai lối đi , mỗi lối dẫn tới hai bức tường có hoa văn, đụng vào thì nghe có tiếng gì đó, tui chả biết đi đâu nữa, ai biết làm ơn chỉ dùm

20. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

game này chơi hình thì đẹp đó, đánh chưởng cũng đã mắt nhưng hệ thông battle system hơi bị tẻ nhạt, không có item tăng máu, hay magic và GF, như Final mà có mỗi Attack và Combo, nhưng được cái là khi chọn Attack, nếu ấn khéo được limit thì cũng ra chưởng đã lắm