GAME SO LUU HUONG

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi LONG HO TUONG PHUNG, 3/10/02.

1. LONG HO TUONG PHUNG

LONG HO TUONG PHUNG Mr & Ms Pac-Man

cô gái đó chính là người dẫn cậu đến làng đó.

2. Hattori

Hattori Youtube Master Race

SLH thì cũng giống như TYTDLK thôi nhưng cách đánh thì khác nhau.
    À tui đã đi đến làng có mấy con cọp rồi nhưng cậu nói cô gái chế thuốc ở đâu tui không thấy
    Cậu cũng giống như mình rồi mình cũng chỉ mới đi đến đoạn đó nhưng đi hoài không gặp ninja đâu cả cậu mà đi dược thì chỉ mình nha.

3. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Hic, tui hỏi trò Sở Lưu Hương thê nào mà 2 người chơi rùi chẳng trả lời gì cả ???

LONG HO TUONG PHUNG --> U làm theo giống hệt hướng dẫn thì tự khăc sẽ qua được thui. Vào phần Download ấy.

4. LONG HO TUONG PHUNG

cậu đi tới cái làng có cọp chưa.cậu phải gặp đựơccô gái chế thuốc.
    cậu chơi CGDL chưa chỉ cho mình đi tớ đang cứu 3 anh em

5. Hattori

Mình đi qua đoạn đó rồi mình đã đánh nhau với bọn gì đó không biết nữa
    Còn Phong Van thì mình cũng có nghe nói nhưng chưa chơi

6. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Game Sở Lưu Hương được không ? Nếu được tui đem về chơi. Hì hì, tui khoái mấy Game Tàu. Mà các U biết game Phong Vân ko? Giới thiệu tui qua loa cái.
    Thanks

7. LONG HO TUONG PHUNG

cậu đi ra đầu gõ sẽ gặp đồng minh và nói chuyện với anh ta rồi về nhà lấy rượu cho nó uống

8. Hattori

Mình cũng đang chơi đi được đến đoạn Sở Lưu Hương rời khỏi nhà là bí bạn biết phải làm sao nữa không chỉ mình với
    Bản hướng dẫn CGDL bạn tải về ở phần download đó

9. LONG HO TUONG PHUNG

chơi game tàu sơ lưu hương chư hả.với ai có hướng dẩn cô gái đồ long cho tui với :evil:

10. Hattori

Hình như tui lộn rồi tui chỉ mới đi đến cái làng có nhiều tên mặc đồ giống lính đó rồi sao đó làm sao nữa hả LONG HO TUONG PHUNG tui đi vào 1 ngôi nhà thì có một cô nào đó ném cái gì ra chẳng vào được.

11. LONG HO TUONG PHUNG

Cậu đi thẳng cô gái đói sẽ phi thân lên nóc nhà rồi nói chuyện và
    đi đến cái làng có cọp nhớ đừng đụng mấy cái con cọp khi cậu chưa lớn lên nhé.

12. Kiều Phong

Kiều Phong Legend of Zelda

nè mấy bồ ui!!!
    nếu có thể thì post hướng dẫn lên cho anh em tham khảo với chứ!! game này hay không vậy?? cấu hình cỡ bao nhiêu thì chơi được vậy??? tui cũng thich mấy game tàu lém! Hì..Hì...

13. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

__Game này chắc chắn là chưa có hướng dẫn đâu. Cũng chẳng biết là có ai chơi xong hết Game này không nữa :D
    __Nếu muốn phá đảo những Game Tàu, chỉ có thể mọi người trong Box cùng chơi 1 Game, cùng khám phá, sau đó Box hướng dẫn từng đoạn, hoặc hướng dẫn cho mọi người những chỗ khó (như game TNGH trước đây) Cứ thế sớm muộn gì cũng hoàn thành 1 Game thui.

14. Kiều Phong

tui chi cho tất cả nè: sau intro, bạn ra khỏi phòng ngủ đi vảo phòng tập võ gặp sư phụ, phải đánh với ông 1 trận. sau đó ra phòng khách nói chuyện xong trở về phòng ngủ, sáng hom sau tới phòng có 1 người phụ nữ nằm trên giường rồi ra phòng khách nói chuyện. sau đó dẫn 1 ông đến phòng đọc sách trong phòng ngủ của bạn. sau khi ông ta đi khỏi ban sẽ xem 1 đoạn movie. sáng hôm sau tới phòng học văn gặp ông thầy giáo, rồi qua phòng khách gặp cha của SLH rồi đi ra cổng, vào căn nhà ở phía tay trái của bạn, gần đến bạn sẽ gặp 2 thằng nhóc đòi đánh bạn, sẽ có Hồ thiết Hoa ra cứu ban.mệt quá

15. Kiều Phong

sau khi HTH cứu bạn xong sẽ nói chuyện. bạn sẽ chạy về nhà vào phòng ông thầy giáo lấy 1 bình rượu cho HTH. ban về phòng ngủ của mình để nghỉ ngơi. sau đó sẽ được xem đoạn movie HTH vào nhà bạn ăn cắp rượu. sang dậy bạn chạy sang phòng của cha SLH gặp HTH. cả hai trở về phòng ngủ. gần đến thì HTH sẽ rủ bạn đi ra ngoài sơn trang.

16. Kiều Phong

Ra ngoài sơn trang, bạn và HTH đi vào khu rừng ở phía trên sơn trang. vào đó bạn sẽ cứu cha SLH bị sơn tặc đánh và cứu 1 cô bé. khi về nhà, bạn vào thăm cha SLH xong qua nói chuyện với cô bé rồi về nói chuyện với ông thầy giáo, bạn được xem 1 đoạn movie . trở về phòng cha của nói chuyện rồi vào căn phòng bí mật trong phòng cha SLH để chôm đồ. trở về phòng người phụ nữ nằm trên giường sẽ gặp cô bé khi nãy.
    bây giờ tới lúc là bạn đi phiêu bạt giang hồ.

17. Hero

Hero Fire in the hole!

Hê game này tui chưa chơi , ai biết game nỳa mua ở đâu không , tui ở Hà Nội nghen.
    To thaibinh : u chơi game này xong thì viết hướng dẫn đi cho anh em coi

18. Kiều Phong

game này lúc đầu chưa hiểu thì chán thật , nhưng chơi tiếp sẽ thấy gay cấn lắm. tui cũng thế đấy. bây giờ thì thích thật. nội mò mò để tìm đường là điên cái đầu luôn. tui chơi chưa hết đĩa 3, hai đĩa đầu là để cài, mới đi được 3 khu vực à. giao diện giống Ỷ THIÊN ĐỒ LONG KÝ. tuy nhiên, cách đánh thì khác. tui đang vừa đi vừa ghi lại hướng dẫn nên chưa đi được bao nhiêu. tính lên hỏi anh em nè. chắc là chưa có anh em nào đi hết hà??? tui cũng mong là có ai chơi qua đĩa 4 rồi thì hướng dẫn cho anh em với.

19. Kiều Phong

tui viết tiếp nha:
    bầy giờ bạn ra khỏi làng đi vào toà thành ở phía bên trái của bạn. vào đó bạn sẽ thấy 2 cha con một cô bé đi vào khách điếm, bạn theo vào. nhớ save game kẻo đi vòng vòng đấy. ban sẽ gặp 1 cô bé đi ra. đừng theo cô bé. hãy vào căn phòng thứ 2 sẽ thấy người đàn ông nằm trên sàn nhà. sau khi nói chuyện với HTH và cô bé 1(tạm gọi là thế) bạn hãy đi ra bến tàu(bến tàu nằm ở vùng thứ 2) sẽ gặp lại cô bé khi nãy, bạn phải đánh nhau với 2 tên hoà thượng để cứu cô bé.
    sau khi cứu cô bé 2 bạn sẽ bị xỉu và được đưa về căn phòng thứ 1 tại đây bạn chỉ điều khiển được HTH, bạn lại đi ra bến tàu và lại đánh nhau với 3 tên hòa thượng để cứu cô bé 2. bạn sẽ bị bao vây bởi 1 đám hoà thượng. bạn sẽ được ngưới cha của cô bé cứu và dạy cho bạn 1 chiêu chưởng. về phòng ngủ bạn sẽ thấy SLH được chữa lành lại. bạn dụ cô bé 2 đi chung với bạn. đi ra ngoài giúp 1 cô gái đứng ở gần hồ tìm 4 con chim của cô ta, bạn sẽ được thưởng. Bây giờ bạn đi ra bến tàu để qua vùng khác.

20. Hero

Hero Fire in the hole!

To thaibinh : có lẽ bạn nên chơi hết game này rùi viết hướng dẫn chứ đừng viêt rời rạc kiểu này làm gì .
    Như tui ý , cứ chơi hết đi rùi làm cái hướng dẫn đầy đủ cho mọi người xem .